PDA

View Full Version : Xin các bạn hướng dẫn lại cách config online ĐKVS 2 với :P

boycodonzx
01-09-14, 05:18 PM
như tiêu đề mình kiếm vòng vòng google, forum nhưng nào là link die hoặc không xem được :( xin bạn nào rành về config online hướng dẫn lại cho mình với, Xin cám ơn :P

bualolu
01-09-14, 05:55 PM
như tiêu đề mình kiếm vòng vòng google, forum nhưng nào là link die hoặc không xem được :( xin bạn nào rành về config online hướng dẫn lại cho mình với, Xin cám ơn :P

ol = gì VPS hay Modem :-":-":-":-"

Google.com
07-09-14, 11:52 PM
config sever của DKVS rất dễ, nếu như bạn chạy web trên máy đang mở sever thì chỉ cần như sau :

Bên dưới đây là phần file " Config.php "
mấy cái code bên dưới chỉ để tham khảo vì code mình viết nó khác so với code nguyên thủy của các web khác
<?php

$mysql_server_name="127.0.0.1:3306"; // đây là phần quan trọng, nếu bạn cài web và sever game chung với nhau thì nên để mặt định là 127.0.0.1:3306 ( lưu ý 3306 là port Mysql của các bạn, nó là mặt định, nếu các bạn tự ý sửa port mysql rồi thì nhớ xóa 3306 đi và thêm lại bằng port bạn đã sửa ), còn nếu như các bạn để web riêng và sever riêng thì nên thay đổi 127.0.0.1 bằng địa chỉ IP sever ;

$mysql_username="root"; // //tài khoản của Mysql, đừng tự ý sửa tài khoản, cứ để nó là root là được ;

$mysql_password="123456"; // Mật khẩu của mysql , các bạn có thể sửa nó cho đúng với mật khẩu mysql của bạn ;

$mysql_dbname="warriors"; // đây là file thư mục chứ database ( nếu bạn host xampp thì vào Xampp -> mysql -> warriors , còn nếu như bạn host phần mền của trung quốc CYDPHP thì vào CYDPHP -> soft -> mysql ) ;

?>

còn game thì nếu như bạn đang xài DKVS phiên bản 1 thì vào trong file : ingame.php để sửa lại IP sao cho đúng với địa chỉ IP sever của bạn ( lưu ý : Nếu như bạn đưa lên online thì không được sửa thành 127.0.0.1 )

Còn DKVS 2 thì các bạn vào Mysql bằng phần mền Navicat for MySQL và vào thư mục Mysql của sever bạn và sửa chữa lại file Server_id , tìm thấy IP của nó và sửa thành IP của bạn vậy là xong ngay ấy, nếu như bạn không biết nữa alo cho mình qua sdt : 01216 966 201 để mình hướng dẫn thêm. Lưu ý, bạn nên gọi vào buổi tối, vì mình bên nước ngoài, lúc các bạn đang là buổi tối thì bên mình là buổi sáng