PDA

View Full Version : [MU] Xin hướng dẫn chính cấp độ yêu cầu của item trong Mu Offline

ndlong
29-08-14, 02:12 PM
Trước hết cho e xin lỗi các bác nếu như bài viết của e đã trùng do e là thành viên mới và e đã thử dùng chức năng tìm kiếm nhưng ko có. Cũng có thể do e chưa biết cách sử dụng diễn đàn.
Tiện đây các bác cho e hỏi cách chỉnh lại cấp độ yêu cầu cho item ví dụ như cánh cấp 2 chứ + là 215 level hay cánh cấp 3 + 15 lv là 400
Vậy các bác cho e hỏi làm sao để bỏ dòng yêu cầu này hoặc cho nó xuống cấp độ 1. Mong các bác hướng dẫn chi tiết giúp e. Tình hình là e mò mẫm mãi mới sửa đc giá item bán shop nhưng cái level này thì đúng là e chịu rồi các bác giúp e với nha.
Xin các ơn các bác đã quan tâm.

freepro921
29-08-14, 02:25 PM
Trước hết cho e xin lỗi các bác nếu như bài viết của e đã trùng do e là thành viên mới và e đã thử dùng chức năng tìm kiếm nhưng ko có. Cũng có thể do e chưa biết cách sử dụng diễn đàn.
Tiện đây các bác cho e hỏi cách chỉnh lại cấp độ yêu cầu cho item ví dụ như cánh cấp 2 chứ + là 215 level hay cánh cấp 3 + 15 lv là 400
Vậy các bác cho e hỏi làm sao để bỏ dòng yêu cầu này hoặc cho nó xuống cấp độ 1. Mong các bác hướng dẫn chi tiết giúp e. Tình hình là e mò mẫm mãi mới sửa đc giá item bán shop nhưng cái level này thì đúng là e chịu rồi các bác giúp e với nha.
Xin các ơn các bác đã quan tâm.
bỏ dòng yêu cầu thì vào itemtooltip_eng.bmd
còn chỉnh level item thì vào item_eng.bmd và item(new).txt chỉnh cột reqlevel
tool edit item_eng.bmd , itemtooltip_eng.bmd thì
mumoi.vn/1

ndlong
29-08-14, 02:52 PM
bỏ dòng yêu cầu thì vào itemtooltip_eng.bmd
còn chỉnh level item thì vào item_eng.bmd và item(new).txt chỉnh cột reqlevel
tool edit item_eng.bmd , itemtooltip_eng.bmd thì
mumoi.vn/1

Bác ơi e tìm trong file itemtooltip_eng.bmd nhưng mà ko thấy level đâu cả ví dụ như cách cấp 3 yêu cầu 400 level nhưng mà e ko tìm thấy số 400 nào cả.
Bác chỉ giúp e chi tiết hơn được ko vì mở file này lên có nhiều cột quá e nhìn mà hoa cả mắt luôn.

freepro921
29-08-14, 02:58 PM
Bác ơi e tìm trong file itemtooltip_eng.bmd nhưng mà ko thấy level đâu cả ví dụ như cách cấp 3 yêu cầu 400 level nhưng mà e ko tìm thấy số 400 nào cả.
Bác chỉ giúp e chi tiết hơn được ko vì mở file này lên có nhiều cột quá e nhìn mà hoa cả mắt luôn.

à ở itemtooltip_eng chỉ là dòng hiển thị thôi , ví dụ nhé Yêu cầu % Level thì cái % này nó lấy ở item_eng.bmd cột levelreq , nếu muốn xoá cái dòng Yêu cầu % Level này thì :
Dùng magichand, mở file ItemToolTip_eng.bmd ra, tìm đến các dòng item cần edit , để ý sẽ thấy item nào yêu cầu level sẽ có thêm các côt là "9 0 10 0". Hai cột này để hiện level yêu cầu của item. Bắt đầu xóa từ các cột 9 0 10 0 cho đến hết, sau đó add lại các cột từ 11 0 trở đi, để đẩy các dòng của item trong game lên, và thừa ra cột nào thì phải để nó là -1 0 nhé.

ndlong
29-08-14, 03:19 PM
à ở itemtooltip_eng chỉ là dòng hiển thị thôi , ví dụ nhé Yêu cầu % Level thì cái % này nó lấy ở item_eng.bmd cột levelreq , nếu muốn xoá cái dòng Yêu cầu % Level này thì :
Dùng magichand, mở file ItemToolTip_eng.bmd ra, tìm đến các dòng item cần edit , để ý sẽ thấy item nào yêu cầu level sẽ có thêm các côt là "9 0 10 0". Hai cột này để hiện level yêu cầu của item. Bắt đầu xóa từ các cột 9 0 10 0 cho đến hết, sau đó add lại các cột từ 11 0 trở đi, để đẩy các dòng của item trong game lên, và thừa ra cột nào thì phải để nó là -1 0 nhé.

E chưa hiểu lắm ý bác.
Ví dụ như bỏ dòng yêu cầu level thì cột 9 và 10 e sửa là -1 còn các cột khác e để số 0 cả đúng ko bác.
Mà sao e tìm trong file item_eng.bmd thì các item có chữ wings lại có dòng reqlvl = 0 cả nhỉ. vậy mà sao trong game lại yêu cầu là 290 (cánh cấp 2 + 15), hoặc 215 (cánh cấp 2 chưa +).

freepro921
29-08-14, 03:22 PM
E chưa hiểu lắm ý bác.
Ví dụ như bỏ dòng yêu cầu level thì cột 9 và 10 e sửa là -1 còn các cột khác e để số 0 cả đúng ko bác.
Mà sao e tìm trong file item_eng.bmd thì các item có chữ wings lại có dòng reqlvl = 0 cả nhỉ. vậy mà sao trong game lại yêu cầu là 290 (cánh cấp 2 + 15), hoặc 215 (cánh cấp 2 chưa +).

ko bỏ dòng yêu cầu thì các cột sau sẽ chuyển lên trên đè lên cột 9 và 10 , item_eng.bmd chuyển sang type 12 để thấy wing

ndlong
29-08-14, 03:30 PM
ko bỏ dòng yêu cầu thì các cột sau sẽ chuyển lên trên đè lên cột 9 và 10 , item_eng.bmd chuyển sang type 12 để thấy wing

à à e hiểu rồi,
E gửi bác xem giúp e file item_eng.bmd nha đúng là dòng reqlvl = 0 hết.
Không hiểu sao e ko attach file lên được bác chịu khó tải ở drive.google.com giúp e nha
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

freepro921
29-08-14, 03:37 PM
à à e hiểu rồi,
E gửi bác xem giúp e file item_eng.bmd nha đúng là dòng reqlvl = 0 hết.
Không hiểu sao e ko attach file lên được bác chịu khó tải ở drive.google.com giúp e nha
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ndlong
29-08-14, 03:44 PM

Kỳ vậy đây là trên trình duyệt của e

freepro921
29-08-14, 03:46 PM
Kỳ vậy đây là trên trình duyệt của e

à e open cái items6 ấy đừng có open item

ndlong
29-08-14, 03:53 PM
à e open cái items6 ấy đừng có open item
Hic trong client của e ko có file Item6 bác ơi :(

freepro921
29-08-14, 03:55 PM
Hic trong client của e ko có file Item6 bác ơi :(

đắng lòng :

ndlong
29-08-14, 03:57 PM
đắng lòng :

Hè hè làm cái kẹo cho ngọt lòng bác ơi ^^

The Gamer
29-08-14, 04:01 PM
Lạ thật mình ko có ý gì cả nếu offline thì có thể sử dụng titan editor để kick nv lên 400 lv

việc đéo gì offline phải mất công như vậy nhỉ ?

quá công phu và cầu kỳ

Hay là cái mu offline này cũng có máy chủ chạy riêng và bạn hàng ngày cắm chuột rs như thường trên web ?

lequangvu
29-08-14, 04:04 PM
Giờ là thế mà bạn, Off là On mà On là không có gì :))

hackluv
29-08-14, 04:12 PM
Giờ là thế mà bạn, Off là On mà On là không có gì :))

như cái đống rác thật =)))

LOL

đi ngủ tiếp

ndlong
29-08-14, 04:22 PM
Lạ thật mình ko có ý gì cả nếu offline thì có thể sử dụng titan editor để kick nv lên 400 lv

việc đéo gì offline phải mất công như vậy nhỉ ?

quá công phu và cầu kỳ

Hay là cái mu offline này cũng có máy chủ chạy riêng và bạn hàng ngày cắm chuột rs như thường trên web ?

Vâng e làm để chơi chung với mấy đứa e trong mạng LAN thôi. Rảnh rổi vào đánh nhau cũng cười chết đó bác

như cái đống rác thật =)))

LOL

đi ngủ tiếp

Nếu bác ko quan tâm thì có thể ko comm ở đây. Sao lại nói như thế nhỉ

hackluv
29-08-14, 04:27 PM
Vâng e làm để chơi chung với mấy đứa e trong mạng LAN thôi. Rảnh rổi vào đánh nhau cũng cười chết đó bác

Nếu bác ko quan tâm thì có thể ko comm ở đây. Sao lại nói như thế nhỉ

mình ko rep cho bạn :)

bởi mình ko qtam

mà chỉ hài 1 thằng hỏi và 1 đống vào cmt ko lquan =))

vì bạn ko tự tìm hiểu mà đi hỏi < guild chịu khó thu thập từ các bài viết mình thấy có giá trị hơn là bạn đi up topic hỏi > theo kinh nghiệm của mình đấy thôi

còn làm hay chửi thì tùy

ndlong
29-08-14, 04:39 PM
mình ko rep cho bạn :)

bởi mình ko qtam

mà chỉ hài 1 thằng hỏi và 1 đống vào cmt ko lquan =))

vì bạn ko tự tìm hiểu mà đi hỏi < guild chịu khó thu thập từ các bài viết mình thấy có giá trị hơn là bạn đi up topic hỏi > theo kinh nghiệm của mình đấy thôi

còn làm hay chửi thì tùy

Sao bác biết e ko tìm hiểu, e mò mẫn mấy ngày rồi, bác nào thu thập ư, nếu thu thập thì e có đề nghị mod nên gom các bài chính lại để lên trên hoặc tạo 1 chuyên mục trả lời chung chứ từng bài như thế này thì xin lỗi bác e đã search rồi nhưng mà ko tìm thấy và cũng đã lướt qua 5 6 trang trong này nhưng ko có nên e mới mạo muội tạo chủ đề.
E ko phải là ng lười bác à, thực ra e thích tìm hiểu hơn. E sửa 1 loạt thứ rồi còn cái này e mò ko ra thôi.
Cảm ơn bác đã quan tâm đến chủ đề của e. Xin lỗi bác nếu như e nói nặng lời.

hackluv
29-08-14, 05:22 PM
Sao bác biết e ko tìm hiểu, e mò mẫn mấy ngày rồi, bác nào thu thập ư, nếu thu thập thì e có đề nghị mod nên gom các bài chính lại để lên trên hoặc tạo 1 chuyên mục trả lời chung chứ từng bài như thế này thì xin lỗi bác e đã search rồi nhưng mà ko tìm thấy và cũng đã lướt qua 5 6 trang trong này nhưng ko có nên e mới mạo muội tạo chủ đề.
E ko phải là ng lười bác à, thực ra e thích tìm hiểu hơn. E sửa 1 loạt thứ rồi còn cái này e mò ko ra thôi.

search trong 4rum thực ra ko giá trị =))

mình chỉ biết seach google thôi =)) ---> trình độ tìm hiểu của bạn gần như = 0
thứ 2 đề nghị MOD ko làm thì kệ họ vì họ cũng là người bình thường - chứ còn họ đâu có làm công cho bạn :)

nên đề nghị họ làm hay ko thì cũng ko kêu ca đc

tdtung93
29-08-14, 05:24 PM

Không biết là bạn tìm cái gì?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>=sua+level+yeu+cau+site:clbgamesvn.co m

Đây nữa

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>=sua+level+item+site:clbgamesvn.com

Search theo title bài viết của bạn đây:

henesee
29-08-14, 05:26 PM
PM mình bạn muốn hỏi bao nhiêu câu cũng được .. 1 câu hỏi và 1 hướng dẫn 100% câu hỏi đó 50K nhé..
PM mềnh :-c=P~=P~=P~

ndlong
29-08-14, 08:27 PM
Dạ thưa các bác thực ra e đã kiếm ra rồi nhưng mà e ở trên MuHack = mục item nên ko tim ra đc level khi đăng hỏi ở đây thì bác ấy bảo là ở = itemss6.
Với lại các bác đã xem qua các link đó chưa. Các bác đã xác nhận được là các comm trong đó là sửa đc chưa hay chỉ lên google chụp ảnh rồi đăng lên đây thôi.
Hiện e sửa rồi nhưng mà vẫn chưa được đây. Thôi để e tự mò ko dám làm phiền các bác nữa. Hài thật nghĩ new member nào dám tham gia forum nữa chứ.

The Gamer
29-08-14, 09:22 PM
Dạ thưa các bác thực ra e đã kiếm ra rồi nhưng mà e ở trên MuHack = mục item nên ko tim ra đc level khi đăng hỏi ở đây thì bác ấy bảo là ở = itemss6.
Với lại các bác đã xem qua các link đó chưa. Các bác đã xác nhận được là các comm trong đó là sửa đc chưa hay chỉ lên google chụp ảnh rồi đăng lên đây thôi.
Hiện e sửa rồi nhưng mà vẫn chưa được đây. Thôi để e tự mò ko dám làm phiền các bác nữa. Hài thật nghĩ new member nào dám tham gia forum nữa chứ.

bạn ko hiểu và như cũng mọi game thủ chơi game

khi bạn làm xong cái mu này bạn sẽ biết tại sao chúng tôi hay nói bạn như thế nhé

đảm bảo bạn làm xong cái mu online này thì 90% cái bọn game thủ chơi game của bạn sẽ dek thèm đọc các bài bạn viết ở diễn đàn mạc dù đã hd cho chúng nó từ a-z

và luôn có câu nói trong game

mu này như bùi, đến cả cái diễn đàn cũng đéo có

Anh em ko tiếc hỗ trợ bạn nhưng việc các bạn hỏi quá nhiều làm các bài ý nghĩa kéo xuóng dưới

Đến đôi khi người lam mu cần 1 số vấn đề tìm mãi ko xong !

Mặt khác việc các bạn lười tìm hiểu khi mở mu sập làm admin mu vạ lây

YouTobe
29-08-14, 09:56 PM
Anh em ko tiếc hỗ trợ bạn nhưng việc các bạn hỏi quá nhiều làm các bài ý nghĩa kéo xuóng dưới

Đến đôi khi người lam mu cần 1 số vấn đề tìm mãi ko xong !

Mặt khác việc các bạn lười tìm hiểu khi mở mu sập làm admin mu vạ lây

Chuẩn. Không phải không muốn giúp mà là vì một số bạn kiến thức cơ bản còn yếu quà mà đã online như thật luôn :-ss

Giúp tức là góp phần làm cho mu ngày một đi xuống. Mà mu giờ nát tan như nhà tranh gặp bão rồi :))

Thấy open ầm ầm cứ tưởng ngon ăn lắm. Toàn lão làng mà giờ cũng chỉ ngồi mà ngáp đây này. Mu như con thuyền sắm đắm rồi [-O<

--- Chế độ gộp bài viết ---

Các Admin mới ném thêm ít đá nữa cho nó chìm hẳn đi :))

ndlong
29-08-14, 10:09 PM
Hình như các bác nhầm rồi e làm cái này để đánh LAN Thôi chứ e có đưa lên online đâu. Và e cũng ko có ý nghĩ đưa lên Online vì e chẳng có thời gian mà quản lý. Chỉ là làm ra rảnh rổi mấy a e vào chơi cho vui thôi vì dùng chung Laptop với wifi mà.
E hiểu ý các bác mà đúng là hỏi nhiều các bác chỉ nhiều nên đúng là có chút bực mình.
Nhưng mà ko biết vấn đề này các bác sửa đc chưa chứ e làm theo h.d mà vẫn chưa sửa đc á

lequangvu
30-08-14, 08:13 AM
Tốt nhất đừng hỏi làm gì, LAN thì cũng vậy vào kích level lên cho chúng nó đeo vậy là xong, đứa nào tháo xuống tự chịu :)), bao nhiêu cao thủ vào HD cho như thế mà còn không làm được =))

ndlong
07-09-14, 10:08 PM
Tốt nhất đừng hỏi làm gì, LAN thì cũng vậy vào kích level lên cho chúng nó đeo vậy là xong, đứa nào tháo xuống tự chịu :)), bao nhiêu cao thủ vào HD cho như thế mà còn không làm được =))

Nói thật có gì ko đúng xin bỏ qua. Chứ đúng là e ko thích cách các bác hướng dẫn ng khác tí nào. Diễn đàn tạo ra để hỏi, ng ta vào hỏi các bác lại phán câu lên google. Nếu họ lên đó tìm đc thì họ đã ko tìm đến diễn đàn để hỏi rồi.
Các bác đã biết thì tiết gì cái link mà ko chỉ cho ng ta chứ.
Vấn đề sửa item thì e mò mãi ra rồi, do cái client có 1 chỗ có file item_eng nên e sửa nhầm chỗ => các bác hướng dẫn mà chỉ nói qua loa cho có chứ có chính xác đâu. Đã ko giúp thì thôi chứ giúp thì giúp luôn đi cứ vào đi trách ng ta. Các bác làm e có cảm giác các bác kinh người đó.
Sau cùng cho e xin lỗi nếu e nói có quá lời.

lequangvu
07-09-14, 10:15 PM
Nói thật có gì ko đúng xin bỏ qua. Chứ đúng là e ko thích cách các bác hướng dẫn ng khác tí nào. Diễn đàn tạo ra để hỏi, ng ta vào hỏi các bác lại phán câu lên google. Nếu họ lên đó tìm đc thì họ đã ko tìm đến diễn đàn để hỏi rồi.
Vấn đề sửa item thì e mò mãi ra rồi, do cái client có 1 chỗ có file item_eng nên e sửa nhầm chỗ => các bác hướng dẫn mà chỉ nói qua loa cho có chứ có chính xác đâu. Đã ko giúp thì thôi chứ giúp thì giúp luôn đi cứ vào đi trách ng ta. Các bác làm e có cảm giác các bác kinh người đó.

Mình thấy bạn đang còn mơ hồ và chưa có kỹ năng để làm, freepro đã HD bạn rất chi tiết vậy mà bạn còn không làm được thì pm bạn ý xử lý cho bạn ạ, thế mình mới nói là tốt nhất bạn đừng hỏi nữa làm gì

ndlong
19-09-14, 03:46 PM
Mình thấy bạn đang còn mơ hồ và chưa có kỹ năng để làm, freepro đã HD bạn rất chi tiết vậy mà bạn còn không làm được thì pm bạn ý xử lý cho bạn ạ, thế mình mới nói là tốt nhất bạn đừng hỏi nữa làm gì

Vâng mơ hồ lắm tại mới tìm hiểu mà.
Nếu ai cũng làm theo bạn nói là đừng hỏi thì diễn đàn này làm gì còn member hả bạn ?
Chẳng phải bạn lập diễn đàn ra để mọi ng cùng thảo luận trao đổi à thế mà ng ta hỏi thì bạn lại bảo là tốt nhất đừng hỏi làm gì. Ko phải ai cũng biết làm như bạn. Họ mới lần đầu tiên làm thì vấn đề làm ko thành công là chuyện quá bình thường. Người ta đã hỏi thì đã chấp nhận mình không biết rồi bạn à. Mình thật không ngờ câu nói này lại phát ra từ 1 mod của diễn đàn đó.

The Gamer
19-09-14, 03:54 PM

Học hỏi chứ dek phải chỉ bảo tưng ly từng tý 1 bạn nhé

Học hỏi là người ta lắng nghe và bắt đầu thực hiện chứ ko phải là ăn sẵn

YouTobe
19-09-14, 04:37 PM
Học hỏi chứ dek phải chỉ bảo tưng ly từng tý 1 bạn nhé

Học hỏi là người ta lắng nghe và bắt đầu thực hiện chứ ko phải là ăn sẵn

Like nè. xác định ofline thì add level 400 luôn đi. cần gì giảm yêu cầu level.Chẳng qua muốn online mà muốn người ta hướng dẫn phải thật chi tiết 8-} Muốn ăn phải lăn vào bếp nhé.

Các ông nhiệt tình chỉ dẫn làm cơm đưa tận mồm cho người ta xơi cũng lên suy nghĩ lại chút đi.

henesee
19-09-14, 05:01 PM
Pm chỉ cho phí 100K (:|(:|(:|(:|.. Mấy thím tốn nc bọt làm gì.

YouTobe
19-09-14, 05:03 PM
Pm chỉ cho phí 100K (:|(:|(:|(:|.. Mấy thím tốn nc bọt làm gì.

Quá rẻ. 1 mu fix khoảng 20 yêu cầu. mất 2 củ là được server ngon :))

henesee
19-09-14, 10:18 PM
Quá rẻ. 1 mu fix khoảng 20 yêu cầu. mất 2 củ là được server ngon :))

Cái gì cứ phải tiền ra mới nhớ lần sau mà làm chứ free cho rồi lần sau hỏi lại dị lắm :)):))

nightssky
19-09-14, 11:02 PM
Cái gì cứ phải tiền ra mới nhớ lần sau mà làm chứ free cho rồi lần sau hỏi lại dị lắm :)):))

ndlong
20-09-14, 06:20 AM

Chỉnh ở item(new).txt và item_eng.bmd (ở trong thư mục local\eng bạn à
item_tooltip.eng thì ko cần chỉnh.

P/S: e làm được rồi cảm ơn mọi người