PDA

View Full Version : [Gunny] Lỗi chiến hồn đơn khảm xong out game lại mất

quochuy2409
26-08-14, 08:55 AM
Hôm qua data em bị suppect . em khôi phục lại data ok. game chạy bình thường duy nhất bị 1 lỗi là game thủ mất hết chiến hồn đơn đã khảm vào đồ. sau đó khảm lại chiến hồn vào đồ thì ok nhưng khi out game thì mất hết. các bác cho em hỏi là table nào trong dât chứa thông tin chiến hồn của user . bác nào biết fix giup giùm em với. thanks các bác nhiệt tình ạ!!!

quochuy2409
26-08-14, 06:07 PM
Bác nào biết chỉ giáo giùm em với

ngochuycf2012
27-08-14, 07:20 AM
Hôm qua data em bị suppect . em khôi phục lại data ok. game chạy bình thường duy nhất bị 1 lỗi là game thủ mất hết chiến hồn đơn đã khảm vào đồ. sau đó khảm lại chiến hồn vào đồ thì ok nhưng khi out game thì mất hết. các bác cho em hỏi là table nào trong dât chứa thông tin chiến hồn của user . bác nào biết fix giup giùm em với. thanks các bác nhiệt tình ạ!!!

Mình chỉ biết cái table thôi :)) còn về phần fix thì chịu :D
dbo.Sys_User_Gemstone

quochuy2409
27-08-14, 05:38 PM
cảm ơn bạn đúng table đó rồi . nó bị lỗi do không ghi đc dữ liệu vào table có thể do sai j đó . hiện tại mình add = tay 1 số mem cho nó max chiến hồn ok rồi . còn tự khảm trong game thì nó k ghi vào table nên out sẽ mất

CunConLonTon
27-08-14, 05:56 PM
cảm ơn bạn đúng table đó rồi . nó bị lỗi do không ghi đc dữ liệu vào table có thể do sai j đó . hiện tại mình add = tay 1 số mem cho nó max chiến hồn ok rồi . còn tự khảm trong game thì nó k ghi vào table nên out sẽ mất

Bạn thử đọc code phần khảm chiến hồn , xem nó lưu vào database bằng store procedure nào ! Thử chạy store procedure đó bằng tay xem . Chạy xong thì :
Nếu có thể add vào sql , tức là Store Procedure không bị lỗi , bạn check lại phần code , debug các biến ra xem sao
ngược lại thì kiểm tra store procedure coi có sai gì không !

Đó chỉ là mình nghĩ vậy thôi nhé , chứ không chắc được đâu :>