PDA

View Full Version : [JX] [Quà Quốc Khánh] Big Update beta version for JX Linux by cGalaxy

cgalaxy
25-08-14, 03:55 PM
Chào các bạn.
*Nhân dịp lễ quốc khánh, mình xin share các bạn nam, nữ , cô bác, anh , chị có gấu hay bị gay, ở bên tây hay tàu , có bàu hay còn zin :oh: ,bla bla bla những gì mình đã làm được với Jx Linux đặc biệt là phái Hoa Sơn để quốc khánh hay trung thu ae ko có gấu thì ở nhà chiến offline cho bằng bạn bằng bè. :Laluot_126:

Có gì ở bản này:

-Skill Hoa Sơn mới
-Nhiệm vụ môn phái từ ký danh đến 150, làm mới có skill, ấn F11 để xem cách làm, riêng skill 180 học từ bí kíp.
-Đồ hoàng kim cho hoa sơn cho bằng bạn bằng bè :mad5:
-Bạn đồng hành ở vân trung đạo ( bọn FA rất thích điều này ) :matrix:

Cái trang photobuck nó chuyển qua thu phí nên hình die hết rồi, xem tạm mấy hình này đỡ

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Xếp hình cùng thần tượng . :Laluot_142: :sexy_girl:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link Donwload

Cảm ơn đến bạn boynhay1721992 đã hỗ trợ mình trong bản update lần này .

Bản update này đã tích hợp sẵn các update trước của mình nên mọi người chỉ cần tải về giải nén , ko cần down các bản cũ, các bản update sau này (nếu có) của mình cũng thế.
Đây mới là beta version, các bạn cứ test mà có lỗi thì cm để fix, sau này sẽ còn các bản update version Alpha hoàn thiện hơn.

Chúc mọi người nghỉ lễ vui vẻ ! :no_no:

Sesshomaru
25-08-14, 03:59 PM
bài viết màu mè công phu nhỉ.Đề nghị link không để ở thẻ code hoặc thẻ php.Đảm bảo member được kích hoạt mới nhìn thấy link

Anh2SiTinh
25-08-14, 04:02 PM
Lót dép hóng thôi :D .......... chưa thank vội

tvnnam
25-08-14, 04:04 PM
Thank Bác rất nhiều ....Bác đúng là một người trọng chữ nghĩa ... dù bác ít tuổi nhưng e phải nói 1 câu là " em rất kính trọng bác " vì kiến thức và nghĩa cử cao đẹp của bác :D Hum nào Bác lên Thành phố Hưng yên mời Bác đi cafe nhé~o) Thạnkkiuvinamilk\:D/ mà Bác rảnh không vào yahoo e nhờ phát .. hóng Bác lâu rồi!!!

satthupro95
25-08-14, 04:05 PM
Thanks phát trước đã, toàn tính năng ngon :3

cgalaxy
25-08-14, 04:06 PM
bài viết màu mè công phu nhỉ.Đề nghị link không để ở thẻ code hoặc thẻ php.Đảm bảo member được kích hoạt mới nhìn thấy link
đã bỏ code theo ý mod.
màu mè xanh xanh đỏ đỏ cho tre nhỏ nó mê =))

ông bỏ quote đi ông nam, làm loãng topic rồi :v

tvnnam
25-08-14, 04:09 PM
AE like nhiều vào vì tinh thần và công sức của anh ấy đối với mọi người:x

sjthoj123
25-08-14, 04:16 PM
hànggggggggggggggggggggggggg ngon=P~=P~=P~=P~=P~

na.ilusm89
25-08-14, 04:18 PM
Không còn gì để nói tuyệt vời ông mặt trời Bác =))

tvnnam
25-08-14, 04:22 PM
đã bỏ code theo ý mod.
màu mè xanh xanh đỏ đỏ cho tre nhỏ nó mê =))

ông bỏ quote đi ông nam, làm loãng topic rồi :v

Vừa e ăn thẻ phạt của Mod rồi Bác ah (:|... vì thần tượng Bác quá \:D/ ... sr Mod nhé ... e sẽ lưu tâm ;;) ...Bác Galaxy rảnh ko lên yahoo e nhờ bác chút ...:-c

yoken9x
25-08-14, 04:24 PM
AE like nhiều vào vì tinh thần và công sức của anh ấy đối với mọi người:x không giống 1 số người :-q
Trích gì nguyên cái bài làm kéo mõi tay mới thấy cái nút cmt
không liên quan nhưng không giống một số người nào vậy bác :(

tvnnam
25-08-14, 04:28 PM
Trích gì nguyên cái bài làm kéo mõi tay mới thấy cái nút cmt
không liên quan nhưng không giống một số người nào vậy bác :(

E nói vậy thôi:)) dù sao e cũng không có quyền nói thế 8-> Nếu động chạm đến ai thì cho mình thành thật xin lỗi vì câu nói trên ... :-$

yoken9x
25-08-14, 04:32 PM
E đùa chút thôi:)) dù sao e cũng không có quyền nói thế 8-> Nếu động chạm đến ai thì cho mình thành thật xin lỗi vì câu nói trên ... e đang nhờ Mod xóa giùm rồi:-$
chẳng hi vọng nó động chạm tới tôi =)) mà lỡ nó có xược xược miếng nào thì cũng chịu =)) có nhân thì mới có quả =))
klq luôn nhưng trong topic này kết cái dành cho FA nhất, có lẽ có thằng thiếu niên dũng sĩ sẽ vơi đi phần nào cô đơn trong ngày quốc khánh =))
tôi không cần phái hoa sơn, galaxy có thể trích riêng ra cái dành cho fa và fix xếp hạng cho tôi được không, được thế thì cám ơn nhìu, cho xin cái fb or yahoo giao lưu chơi.

khoamamktvn
25-08-14, 04:37 PM
.....coming soon, please wait..... Bác viết bài đọc đang lên, tới đoạn này tụt cảm hứng =]] Ức nhất đoạn này. Cần nhất cái xếp hạng =]]

tvnnam
25-08-14, 04:55 PM
cái bản sever update 3 của bác Yoken9x rất hay nhưng về nhà e dùng mạng wiffi của hàng xóm . đang bị 1 lỗi là trùng ip bác ạ . nên khi vào game thì phải tắt mạng wifi hoặc ngược lại:-w mấy hum phải dùng dcom để vừa vào mạng và chơi game . đang tính nối mạng dây nhờ hàng xóm vậy. thế có cách nào e vừa dùng wifi và vừa chơi đc game ko các Bác?

yoken9x
25-08-14, 05:02 PM
cái bản sever update 3 của bác Yoken9x rất hay nhưng về nhà e dùng mạng wiffi của hàng xóm . đang bị 1 lỗi là trùng ip bác ạ . nên khi vào game thì phải tắt mạng wifi hoặc ngược lại:-w mấy hum phải dùng dcom để vừa vào mạng và chơi game . đang tính nối mạng dây nhờ hàng xóm vậy. thế có cách nào e vừa dùng wifi và vừa chơi đc game ko các Bác?
thế thì khó gì, config lại ip thôi mà, tối pm tôi.

nghiadht
25-08-14, 05:07 PM
Không biết có ai như mình theo dỏi box JX chỉ để xem mấy cái hình server :))
thanks bác

tvnnam
25-08-14, 05:12 PM
thế thì khó gì, config lại ip thôi mà, tối pm tôi.

Vâng tối nay e hóng Bác và Bác Galaxy ....Nhờ các cao nhân chỉ điểm giùm \:D/

--- Chế độ gộp bài viết ---

Không biết có ai như mình theo dỏi box JX chỉ để xem mấy cái hình server :))
thanks bác

trungjx
25-08-14, 05:14 PM
chủ thớt share riêng mình cái code add phát full skill luôn nha, lười làm nv wá :))
tks
còn lôi trong skill.txt ra ko biết cái nào là cái nào :(

nhaodzo
25-08-14, 05:22 PM
hóng cái xếp hạng phú hộ của bác xem dư lào :3. chứ e ko có hứng với hoa sơn lắm nên phớt :v

trungjx
25-08-14, 05:27 PM
hóng cái xếp hạng phú hộ của bác xem dư lào :3. chứ e ko có hứng với hoa sơn lắm nên phớt :v
cái xếp hạng cá nhân của mình mới hài, cấp bao nhiu là hạng bấy nhiu :))

cgalaxy
25-08-14, 06:09 PM
tôi không cần phái hoa sơn, galaxy có thể trích riêng ra cái dành cho fa và fix xếp hạng cho tôi được không, được thế thì cám ơn nhìêu, cho xin cái fb or yahoo giao lưu chơi.
tất cả mọi người đều có phần :D, mình làm chơi offline là chính mà, cứ thong thả đi chơi lễ là có link thôi >:)

minhchau0309
25-08-14, 06:26 PM
e đã khóc khi bác thuơg bọn FA bọn e , 3.9 là sn e coi như qà sinh nhật e nhé hế hê

Tidadinh
25-08-14, 06:40 PM
e đã khóc khi bác thuơg bọn FA bọn e , 3.9 là sn e coi như qà sinh nhật e nhé hế hê

Vợ quá cố của mình cũng sinh ngày 03/09 :(

laquantrung
25-08-14, 06:53 PM
Chia buồn cùng bác =; bác cứ Để gió cuốn đi... là được rồi bác ạ

Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

RunNingMan
25-08-14, 07:03 PM

minhchau0309
25-08-14, 07:04 PM

e xin lỗi đã làm bác buồn,nhưg đôi khi chị ấy đag vui và hp vì bác luôn nhớ chị ấy, cố lên :)

greentears
25-08-14, 07:34 PM
kích thích quá >.<

Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game)

zhagjin
25-08-14, 08:15 PM
bác cho xin cái địa chỉ liên lạc cái mình muốn hỏi vài vấn đề

Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)

vipprolc
26-08-14, 03:31 AM
Thực chất mình thấy phái hoa sơn cũng không cần thiết lắm, mình không hâm mộ phái này. Chủ top nếu up link mà có bản không có phái hoa sơn thì càng hay.

danghai1993
26-08-14, 09:16 AM
Lỗi hút sai thuộc tính hiện của trang bị, chủ thới có bị không nhỉ ? :oh:

cgalaxy
26-08-14, 10:10 AM

là lỗi như thế nào, bác nói cụ thể chớ mình ko hình dung ra ?

beongo26
26-08-14, 10:10 AM
Lỗi hút sai là nằm ở trang bị thuộc tính lẫn lộn và ảo ( mình nhìn dong sl thật ra bản chất nó là Nl or thể lực , bận lên người sẽ biết , săn boss nhặt đò ép là đúng hoàn toàn còn chỉnh ad vào nhận set luck cao ra nhìu dong và max op thì toàn dòng ảo k biết là chưa dồng bộ dc thuộc tính item hay sao nữa

HoangTVT
26-08-14, 10:23 AM
là lỗi như thế nào, bác nói cụ thể chớ mình ko hình dung ra ?

kiểu hút từ vũ khí dòng sinh lực ra dòng sinh lý á

beongo26
26-08-14, 10:25 AM
Sửa thằng thiéu niên thành em hot gơn đii cho thích hợp với Fa :(

binhchivn.com
26-08-14, 10:38 AM

Không những hút (hiện) sai thuộc tính mà tất cả các op khi lấy từ item mình add thì nó sai op hết, chỉ là op ảo đang cân não với cái nàyb-(

bigsad011
26-08-14, 10:45 AM
Chưa có link phải không các bạn
Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

trada1k
26-08-14, 10:51 AM
Chưa có link phải không các bạn
Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Link die lâu rồi, ai còn lưu bản này ko share cho bác ấy :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

royce2k2
26-08-14, 11:02 AM
Link die lâu rồi, ai còn lưu bản này ko share cho bác ấy :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D
ủa cậu có link hả, share cho mình với :|

danghai1993
26-08-14, 12:41 PM
Không những hút (hiện) sai thuộc tính mà tất cả các op khi lấy từ item mình add thì nó sai op hết, chỉ là op ảo đang cân não với cái nàyb-(

đâu có. ẩn thì ok , chỉ có hiện là hút sai thôi :oh:

shincode
26-08-14, 01:19 PM
Xếp hạng sao vậy bạn. Có script hay phải chỉnh giờ vậy

truong1989
26-08-14, 05:10 PM
không có Link Donwload nhỉ ?

emnhochi
26-08-14, 05:32 PM
không có Link Donwload nhỉ ?

Chờ tới quốc khánh mới có link cậu.

bthhhzz
26-08-14, 06:00 PM
Máy Ram 2gbs ! chán quá !! muốn chơi mà ko chơi dc :(

emnhochi
26-08-14, 06:03 PM
Ram 2G chơi được mà bác. Máy mình Pen4 3.0 ram 2G dùng winxp sp3 vẫn bình thường mà. Load server tầm 10p.

nhaodzo
26-08-14, 06:05 PM
Ram 2G chơi được mà bác. Máy mình Pen4 3.0 ram 2G dùng winxp sp3 vẫn bình thường mà. Load server tầm 10p.
vãi bác gió kinh thế :)). bác pen 4 thế chạy sv xog load game kiểu j :v. Máy t e2180 2gb ram xp sp 3 load hết tầm 3' nhưng mà khỏi chơi game luôn :v. load client xong được tầm 30'-1 tiếng là đơ tưng bừng :v

beongo26
26-08-14, 06:37 PM
Sao k dc bác ram 2g pen 4 3.0 load sv 5' log trên 3 acc dc nhé

bthhhzz
26-08-14, 07:10 PM
vãi bác gió kinh thế :)). bác pen 4 thế chạy sv xog load game kiểu j :v. Máy t e2180 2gb ram xp sp 3 load hết tầm 3' nhưng mà khỏi chơi game luôn :v. load client xong được tầm 30'-1 tiếng là đơ tưng bừng :v

dangvanluc
26-08-14, 07:30 PM
Chuẩn bị đồ nghề chiến thôi:)):)):)):))

minhchau0309
26-08-14, 08:45 PM
à check lại quest môn phái fix nun nhé nv dm kêu mua ngọc trạc mà con nhỏ dó k có bán =.=''

mothaiba123
26-08-14, 08:54 PM
Ủa? Tại mình vào trễ hay tại chưa update link download?

Bài viết không update link mà tồn tại đc lâu vậy hả?

emnhochi
26-08-14, 09:04 PM

không biết bác thế nào may mình pen 4 ram 2g set máy ảo 1.2. ram ảo 3524 load server 10' vào clien + web bình thường. Phải chăng bác chạy nhiều chương trình quá.

Đủ mạnh chưa bác?

jxvietnam
26-08-14, 09:05 PM
Ủa? Tại mình vào trễ hay tại chưa update link download?

Bài viết không update link mà tồn tại đc lâu vậy hả?
2-9 là có link, lúc đó ko có link thì tự có người xóa bài, bạn ko cần thế đâu :-s

taoaccts13
27-08-14, 12:54 AM

bthhhzz
27-08-14, 07:40 AM
Vậy của mình như vầy có cài đc không nhỉ :(

Bull_Shit
27-08-14, 08:19 AM
Vậy của mình như vầy có cài đc không nhỉ :(

chạy offline ok:-* ko thì chạy ra hàng vi tính mua thêm 1 cây RAM 2gb trùng bus RAM đang dùng của bạn gắn vào thì mượt. giá tầm 150k thôi rẻ thối[-(

huhahu92
27-08-14, 10:00 AM
chạy offline ok:-* ko thì chạy ra hàng vi tính mua thêm 1 cây RAM 2gb trùng bus RAM đang dùng của bạn gắn vào thì mượt. giá tầm 150k thôi rẻ thối[-(
bạn mua ở đâu vậy :( sao mình mua 1 thanh ram 4gb tận 950k, mình bị ép giá hả :(

na.ilusm89
27-08-14, 10:10 AM
vừa mua năm ngoái nó đã lên giá từ năm ngoái 2 thanh 4G mỗi thanh 850K :(

vipbk
27-08-14, 10:16 AM
bạn mua ở đâu vậy :( sao mình mua 1 thanh ram 4gb tận 950k, mình bị ép giá hả :(

vừa mua năm ngoái nó đã lên giá từ năm ngoái 2 thanh 4G mỗi thanh 850K :(

Tiền nào của nấy, các bạn đừng ham rẻ, và còn tùy bus

Bull_Shit
27-08-14, 10:30 AM

máy bạn đời cũ thì RAM tầm giá đó thôi. mình mua 2 cây 4gb gắn vào lap có 1tr $-) (RAM cho laptop đắt hơn nhé)
còn cho desk mà loại cũ thì khá rẻ. Những người ko biết mua toàn bị chúng nó chém,chặt. Đơn cử như ông chú bên nhà mình đi mua RAM, cây 512 đời napoleon đại đế bọn nó chém 600k :)) mình xách ra tiệm vã cho chúng nó mỗi đứa 1 bạt tai rồi lấy lại tiền đi về:)) sau mua lại chỗ khác 150k mà kiếm hơi lâu tại hàng cũ$-)

bthhhzz
27-08-14, 10:46 AM

RAM gì mà 2gbs có 150k ông ! oãi !!

Tui mua RAM Dynel 2gbs hạng cùi đây mà cũng đã 450k rồi này !

Tui mua RAM Dynel 2gbs hạng cùi đây mà cũng đã 450k rồi này !

cũng muốn mua 1 thang RAM nữa ! mà cái khe cắm RAM bên kia hư cmnr nên ko mua dc nữa !

vipbk
27-08-14, 11:52 AM
máy bạn đời cũ thì RAM tầm giá đó thôi. mình mua 2 cây 4gb gắn vào lap có 1tr $-) (RAM cho laptop đắt hơn nhé)
còn cho desk mà loại cũ thì khá rẻ. Những người ko biết mua toàn bị chúng nó chém,chặt. Đơn cử như ông chú bên nhà mình đi mua RAM, cây 512 đời napoleon đại đế bọn nó chém 600k :)) mình xách ra tiệm vã cho chúng nó mỗi đứa 1 bạt tai rồi lấy lại tiền đi về:)) sau mua lại chỗ khác 150k mà kiếm hơi lâu tại hàng cũ$-)

:))
RAM DDR2 hoặc DDR3 1066 hơi khó kiếm :D

beongo26
27-08-14, 01:32 PM
:))
RAM DDR2 hoặc DDR3 1066 hơi khó kiếm :D

Bus tầm 6xx >>> thì hiềm 1k <<< ddr 2 3 thiếu gì mà hiếm

cgalaxy
27-08-14, 03:25 PM
Rãnh rỗi ngồi làm thêm mấy cái nhảm nhí

Hạng trên rồi hạng dưới nữa nó mới máu :oh:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Hoang dã cao thủ cho bọn chữ trắng và đỏ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Rank danh vọng và pk

tất cả xếp hạng đều cập nhật liền , ngay và lập tức, chỉ cần có thay đổi thông số là cập nhật liền, ko cần time gì hết :haha:

Bull_Shit
27-08-14, 03:28 PM
share cái tip fix BXH đc ko bạn ;;)

emnhochi
27-08-14, 04:00 PM

Nhà nghèo nên chỉ được có thế bác ak. Load chậm chút nhưng có còn hơn không .

binlaxanh
27-08-14, 06:17 PM
chờ link dơnload đây :):):):):):):):):):):):):):):)

huhahu92
27-08-14, 06:24 PM

Tui mua RAM Dynel 2gbs hạng cùi đây mà cũng đã 450k rồi này ![COLOR="Silver"]

cũng muốn mua 1 thang RAM nữa ! mà cái khe cắm RAM bên kia hư cmnr nên ko mua dc nữa !

chuẩn luôn, thằng bạn mình bán ram 2gb cũ còn được 200k nữa là, sao có chuyện mua loại mới mà 150k được :(

azurciel79
27-08-14, 06:55 PM
Hóng hàng của bác về nghịch chơi :x

Bull_Shit
27-08-14, 07:33 PM
chuẩn luôn, thằng bạn mình bán ram 2gb cũ còn được 200k nữa là, sao có chuyện mua loại mới mà 150k được :(

cũng nằm tầm 200 đổ lại thôi. ai bảo mua hàng mới nguyên tem làm gì 8-| RAm cũng 5,7 loại RAM chủ yếu là phái biết cách lựa, cách mua~:>

kanhtien
27-08-14, 07:46 PM
Rãnh rỗi ngồi làm thêm mấy cái nhảm nhí

Hạng trên rồi hạng dưới nữa nó mới máu :oh:

Hoang dã cao thủ cho bọn chữ trắng và đỏ

Rank danh vọng và pk

tất cả xếp hạng đều cập nhật liền , ngay và lập tức, chỉ cần có thay đổi thông số là cập nhật liền, ko cần time gì hết :haha:

Nhìn mà khơi dậy đam mê.À ko thấy xếp hạng tống kim đâu nhỉ ?

huyhoangtu
27-08-14, 09:44 PM
sao ko tháy links dw đâu vậy chủ top

boynhay1721992
27-08-14, 09:47 PM
update 4 cùi bắp ai thích lấy về sài thì lấy..fix đc 1 số lỗi

royce2k2
27-08-14, 10:19 PM
update 4 cùi bắp ai thích lấy về sài thì lấy..fix đc 1 số lỗi

hàng ngon nè mấy bác, down lẹ ko bác ấy đổi ý, xóa mất thì tiêu >:)

thanhtunghn
27-08-14, 10:26 PM
Thanks bác boy . Tìm ra hướng fix xếp hạng rồi mà bị lỗi code mãi k sửa đc :( bác nào chỉ giùm e với :( bị lỗi hàm xếp hạng ở server :( nó toàn báo nil :(

boynhay1721992
27-08-14, 10:47 PM
hàng ngon nè mấy bác, down lẹ ko bác ấy đổi ý, xóa mất thì tiêu >:)
không ngon đâu bác...còn lỗi...bản demo mà ...lỗi nhiều...

hoanmykiemhiep
27-08-14, 10:48 PM
Nhiều bác chưa biết xếp hạng sao. Mình cứ tưởng các bạn biết rồi.

Cách làm đầu tiên bạn tạo 1 ID ở UI file chỗ các thập đại phái ấy, còn ở Server bạn dùng các hàm Ladder. Search Xếp hạng tống kim của bạn ra để xem sẽ rõ cách làm thôi tương tự nhau mà /:). Còn con số hạng ở dấu hỏi, thực sự thì hoàn mỹ cũng chưa xem qua, nếu làm bằng cách hook thì chắc chắn sẽ được, nhưng có vẻ bạn chủ topic đã làm được không bằng cách đó, hoanmy cũng sẽ cố gắng theo dõi để tìm ra cách làm phù hợp.
Chúc các bạn thành công

proxvn
27-08-14, 11:14 PM
link down không thấy nhỉ ? bác nào share cho em xin cái server xin cám ơn .

taoaccts13
27-08-14, 11:28 PM
bác hoàn mỹ kiếm hiệp chạy linux online hơn 1 tháng rồi, xin bác ấy share cho kìa >:)

likejx
28-08-14, 11:54 PM
Sau mấy tháng nghiên cứu mình đã fix xong phái hoa sơn, Tất cả bộ skill của hoa sơn theo 100% op của VNG sau đây.
Ai muốn tìm hiểu cứ inbox mình sẵn lòng giao lưu

Lăng Ba Vi Bộ

Hao Nhien Chi Khi

Khi Chan Son Ha

Xếp hạng ? và bảng xếp hạng

cgalaxy
29-08-14, 12:11 AM
Sau mấy tháng nghiên cứu mình đã fix xong phái hoa sơn, Tất cả bộ skill của hoa sơn theo 100% op của VNG sau đây.

Quả là chân nhân, chỉ xuất hiện khi thời thế loạn lạc :oh: , tại hạ rất mong đuọc giao lưu !

emnhochi
29-08-14, 12:13 AM
Toàn Pro giờ mới ra mặt. Chuẩn bị có bão to rồi. =D>

hoanmykiemhiep
29-08-14, 12:13 AM
đã inbox bác để hỏi vài vấn đề xếp hạng 8-}

yoken9x
29-08-14, 06:09 PM

Tui không dev theo hướng Hoa Sơn phái nhưng mà quan trọng là hiển thị đồ phái hoa sơn có chuẩn hay không :D

kenobi1102
29-08-14, 07:13 PM

cgalaxy
30-08-14, 12:53 AM
Có link cho mấy thím rồi đó, down về mà chiến , đến quốc khánh mình đi chơi sợ ko kịp up link , nên lo up trước lỡ mod ban thì tội em :oh:

anhnakid1412
30-08-14, 02:11 AM
Có link cho mấy thím rồi đó, down về mà chiến , đến quốc khánh mình đi chơi sợ ko kịp up link , nên lo up trước lỡ mod ban thì tội em :oh:
bản này gồm bản update 4 chưa bạn

xnickx82
30-08-14, 03:16 AM
cái update này xài client update mới nhất hả top? mình chạy client bị văng khi click vào dấu ? xếp hạng :(

william_8x
30-08-14, 08:02 AM
Ai có lòng up lên mf dc ko chứ cái link kia hok download dc...hix

trada1k
30-08-14, 11:18 AM

Nofont hả bác !
30 char !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !!!!!

congthanhchien
30-08-14, 11:54 AM
Bản này hình như chưa fix bảng xếp hạng dấu ? :(

trada1k
30-08-14, 12:19 PM
Bản này hình như chưa fix bảng xếp hạng dấu ? :(

Bác cGalaxy vào giải thích dùm bạn ^^ :)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-

khoanpm
30-08-14, 12:32 PM
Sao mình vẫn không vao Vân Trung Trấn lấy Đồng Hành được và không đăng ký char nam Hoa Sơn được vậy mấy Bác ???

MajLjnh
30-08-14, 12:41 PM

Của bạn đây :D:D:D:D
Link down : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

pss giải nén : hanviet.net

shincode
30-08-14, 12:51 PM
làm sao để server xếp hạng vậy bạn

cgalaxy
30-08-14, 05:35 PM
bản này gồm bản update 4 chưa bạn
chưa, bạn thích cái up nào thì chép vào

cái update này xài client update mới nhất hả top? mình chạy client bị văng khi click vào dấu ? xếp hạng :(
do thiếu cái file tiếng tàu ở mục ui, tạo 1 file là ko bị

chà link gg mà các bạn cứ chế nhỉ, mình donw gg vài mb trên s còn qua mediafire chỉ dc chưa tới 1mb :oh:

Nofont hả bác !
30 char !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !!!!!
uk, các bản up của mình toàn nofont, do máy sài nofont

Sao mình vẫn không vao Vân Trung Trấn lấy Đồng Hành được và không đăng ký char nam Hoa Sơn được vậy mấy Bác ???
làm sao mà dc, bạn chưa chơi vng à, đâu có chọn char hoa sơn trực tiếp dc !

Mình ko tích hợp cái hạng ? vào bản này .
Các bạn cứ test xem có bị lỗi ở đâu ko, để mình fix , chứ chơi off mà cứ chăm chăm vào cái hạng làm gì :-?

Zin Kull
30-08-14, 05:42 PM
Cần lắm 1 cái yahoo để liên hệ chủ thớt :D

JunWoo1
30-08-14, 06:07 PM

ttranvan58
30-08-14, 06:09 PM
Bác chủ thớt có thể cho em hỏi BXH nó nằm ở file nào không bác, não em teo quá
Thanks

william_8x
30-08-14, 06:16 PM
Của bạn đây :D:D:D:DLink down : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> giải nén : hanviet.netThank ban,.............................

BMK
30-08-14, 06:51 PM
cài này của bạn là nofont à :( mình download vmware của bạn kìa về có font rùi làm sao đây ?

tvnnam
30-08-14, 07:30 PM
cài này của bạn là nofont à :( mình download vmware của bạn kìa về có font rùi làm sao đây ?

cai lại Vmware mới là đc mà ... sao phải xoắn ....:-q

royce2k2
30-08-14, 07:42 PM

thấy trong goldequip có set minh phượng cho hoa sơn đó, add vào lễ quan mà lấy

bản này của thớt chưa có 2 skill hạo nhiên chí khí và khí chấn sơn hà, chủ thớt fix dc 2 skill này ko ?

asian4you
30-08-14, 07:51 PM
Các bạn cứ test xem có bị lỗi ở đâu ko, để mình fix , chứ chơi off mà cứ chăm chăm vào cái hạng làm gì :-?

Còn lỗi ở phần tạo khu vực bang hội riêng bác ơi. Em nâng đẳng cấp kiến thiết bang lên 1 thì tạo được khu vực bang hội xài chung, đến khi cho đẳng cấp kiến thiết lên 2 rồi tạo khu vực bang hội riêng thì không được.

hoanghuan
30-08-14, 10:02 PM
chưa, bạn thích cái up nào thì chép vào

cái file cần tạo tên là gì hả bạn ? bạn có thể chỉ rõ file đó không?

dragon1031988
30-08-14, 10:40 PM
Tưởng đâu cung ngon lam ai ze` con` cui` hon cai cu~ cua mình làm nữa vai~ chu' thớt lừa tình cmnr

voanhnhat20010
30-08-14, 10:43 PM
Tưởng đâu cung ngon lam ai ze` con` cui` hon cai cu~ cua mình làm nữa vai~ chu' thớt lừa tình cmnr
Vâng ạ. =))
Cái cũ của a ntn.
Vui lòng show.
=)) Cần phải nói toạch ra thế k?

dragon1031988
30-08-14, 10:49 PM
Vâng ạ. =))
Cái cũ của a ntn.
Vui lòng show.
=)) Cần phải nói toạch ra thế k?

Ban vào source nó share di bạn se thấy share chả ra gì............................................... ..... show hàng thì nói me. show đi cứ làm ùm sa` phòng lên.

voanhnhat20010
30-08-14, 10:55 PM
Ban vào source nó share di bạn se thấy share chả ra gì............................................... ..... show hàng thì nói me. show đi cứ làm ùm sa` phòng lên.
Kệ mệ nó đi. =))
Cái chính là t đang gato vs cái thanks của thớt trong bài này. =))
Cơ mà bữa sau đừng nói toạch thế. :))
Có show lên đi.

dragon1031988
30-08-14, 10:59 PM
Kệ mệ nó đi. =))
Cái chính là t đang gato vs cái thanks của thớt trong bài này. =))
Cơ mà bữa sau đừng nói toạch thế. :))
Có show lên đi.

Chú cứ thế sao mà được bài viết thì chả có gì chức nang thì cung chả có gì, ngoài tim được vài hàm để lấy pét mấy chức năng đó từ bản update của thang boynhay tao đã lấy pet rồi, tao còn làm cả bang hội online được source game, chẳng qua tao không thích show ra thôii , đã kêu là share thì share đàng hoàng share kiếm like kiếm thanks thì đừng nhé................:-L:-L:-L:-L:-L:-L:-L:-L

voanhnhat20010
30-08-14, 11:04 PM
Moá!
Trúng tim đen cmnr. =))
Ác vừa thôi.
Sao cứ nói thẳng thế nhỉ.
Thẳng thì m cũng phải thẳng từ từ thôi chỉ.
Thẳng qá thì nát mặt t sao?

"con` cui` hon cai cu~" câu này hàm ý nó ntn :| giải thích hộ e.

dragon1031988
30-08-14, 11:07 PM
Moá!
Trúng tim đen cmnr. =))
Ác vừa thôi.
Sao cứ nói thẳng thế nhỉ.
Thẳng thì m cũng phải thẳng từ từ thôi chỉ.
Thẳng qá thì nát mặt t sao?

Đệt gặp trúng cao thủ rồi , tại bận đi làm không có time mò cai xếp hạng cho vui vui tưởng đâu nó share ra để thõa lòng ước ao,ai ze nó gài bẫy làm tốn cả mớ thời gian để compare code vậy mới điên chứ. Để revert lại code tao share cho pet nâng level pet và show bang hội nâng cấp full level cho no thấy mới được tại m` nói đó nên tao phải chứng minh mới được

dragon1031988
30-08-14, 11:26 PM
cái file cần tạo tên là gì hả bạn ? bạn có thể chỉ rõ file đó không?

Có remove bài thì cử remove nhé góp ý lành mạnh không phải mình nói khong có nhé

Là sự thật chứ không có đùa nhé có remove bài thì cũng chả sao

jxvietnam
31-08-14, 12:11 AM
^
muốn nói chuyện riêng thì pm chát mật nhau mà nói
ko hợp lý thì vào đây tạo bài <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nhaodzo
31-08-14, 12:12 AM
Có remove bài thì cử remove nhé góp ý lành mạnh không phải mình nói khong có nhé

Là sự thật chứ không có đùa nhé có remove bài thì cũng chả sao
bác cho t xin mấy cái hàm test tính năng bang hội với nhé :D. biết mỗi cái hàm add điểm cống hiến :v

btt204
31-08-14, 12:37 AM
Đồng hành hay phết hehe, chơi offline tự kỉ 1 mình

yoken9x
31-08-14, 01:51 AM
Có thấy fix xếp hình xếp gạch hay xếp hạng gì đâu bác galaxy? em down về thấy phần client chỉ có mỗi setting và script là thế nào? hôg có ui fix xếp hạng mà -_- Em rất cần cái đó, bác cho em xin file fix xếp hạng với.

minhchau0309
31-08-14, 08:09 AM
Có thấy fix xếp hình xếp gạch hay xếp hạng gì đâu bác galaxy? em down về thấy phần client chỉ có mỗi setting và script là thế nào? hôg có ui fix xếp hạng mà -_- Em rất cần cái đó, bác cho em xin file fix xếp hạng với.

bác ây bảo bản này hog có đâu, mà chơi ofline xh nàm gì nhỉ.

bthhhzz
31-08-14, 08:58 AM

vậy thì có sahre cũng đừng có viết cái fix xếp hạng làm gì chứ để người khác còn mò , tự nhiên ghi cái xếp hạng rồi ko share , anh em hủm nay ko mò chỗ đó nữa để mò chỗ khác
giờ thì ...............
như không

dragon1031988
31-08-14, 09:09 AM
vậy thì có sahre cũng đừng có viết cái fix xếp hạng làm gì chứ để người khác còn mò , tự nhiên ghi cái xếp hạng rồi ko share , anh em hủm nay ko mò chỗ đó nữa để mò chỗ khác
giờ thì ...............
như không

Đúng như lời bác nói .............. cũng không trách được thôi mò tiếp..............

laquantrung
31-08-14, 09:18 AM
Đồng hành hay phết hehe, chơi offline tự kỉ 1 mình

Cho mình hỏi làm sao cho giao diện nó giống VNG ntn được nhỉ, mem mới võ lâm [..][..][..][..]

minhnghia0507
31-08-14, 09:58 AM
bác nào chỉ e cái vụ đồng bộ exp lên cấp chuẩn như VNG vs :-s

dragon1031988
31-08-14, 10:08 AM
bác nào chỉ e cái vụ đồng bộ exp lên cấp chuẩn như VNG vs :-s

Cái này nhiều người chỉ rồi mà, để mình chỉ lại lần nữa cấu hình file này giông thế này và bạn thấy kết quả

minhnghia0507
31-08-14, 10:16 AM
ý mình là exp để lên cấp ấy, lúc đánh quái thì con đầu tiên có mấy trăm exp, con tiếp theo thì đến tận mấy ngàn, cái đấy đọc mấy post cũ thì bảo là đồng bộ setting, bạn chỉ mình cách fix vs [-O<

beongo26
31-08-14, 10:44 AM
Hình ảnh dữ dội quá mà làm mứng hụt :(((
Ai có lòng tốt chỉ em nâng tiền kiến thiết bh với yêu cầu nâng cấp 96k mà full tiền dc có 3k5 làm sao nâng cấp dc đây :((

ý mình là exp để lên cấp ấy, lúc đánh quái thì con đầu tiên có mấy trăm exp, con tiếp theo thì đến tận mấy ngàn, cái đấy đọc mấy post cũ thì bảo là đồng bộ setting, bạn chỉ mình cách fix vs [-O<

Coppy cai lvexp trong setting/npc/player/lvexp trong sv qua client là nó hiển thị dung số % ngay

asian4you
31-08-14, 10:52 AM
Hình ảnh dữ dội quá mà làm mứng hụt :(((
Ai có lòng tốt chỉ em nâng tiền kiến thiết bh với yêu cầu nâng cấp 96k mà full tiền dc có 3k5 làm sao nâng cấp dc đây :((

Coppy cai lvexp trong setting/npc/player/lvexp trong sv qua client là nó hiển thị dung số % ngay

Nâng kiến thiết bang hội bạn chỉnh trong file tong_level_data.txt mở bằng exel lên chỉnh cột WEEK_BUILD_UPPER là cột số tiền đẳng cấp kiến thiết tối đa theo tuần có thể nộp vào còn cột UPGRADE_FUND là số tiền yêu cầu cần có để có thể tăng đẳng cấp kiến thiết. Với lại bạn chỉnh trong file tong_header.lua nữa chỗ dòng "MAX_WEEK_CONTRIBUTION = " là số tiền đóng góp tối đa vào ngân sách kiến thiết mỗi tuần của 1 acc chỉnh nó lớn lên.
Ngoài ra để có thể nâng cấp đẳng cấp kiến thiết liên tục không cần đợi sau 1 tuần thì bạn vào tiếp file tong.lua tìm dòng "if (nLastUpgradeDay + 7 > TONG_GetDay(nTongID))then" bỏ chỗ "+ 7" đi là đc.
Lưu ý là phải chỉnh cả các file này ở trong gateway nữa nhé.

yoken9x
31-08-14, 10:55 AM
Hóng topic này mỗi BXH thế mà thất vọng ghê, thế này sài bản update4 ngon hơn nhiều :( Không bíc có update xếp hạng gì không chứ chả lẽ viết bài để câu thank sao chời. Mặc dù chơi off không cần gì xếp hạng nhưng chủ yếu là biết cách fix tất cả chứ thật sự cũng không mặn mà gì hoa sơn phái và cả xếp hạng. Mình chỉ quan tâm tính năng thôi.

beongo26
31-08-14, 11:02 AM
Hóng topic này mỗi BXH thế mà thất vọng ghê, thế này sài bản update4 ngon hơn nhiều :( Không bíc có update xếp hạng gì không chứ chả lẽ viết bài để câu thank sao chời. Mặc dù chơi off không cần gì xếp hạng nhưng chủ yếu là biết cách fix tất cả chứ thật sự cũng không mặn mà gì hoa sơn phái và cả xếp hạng. Mình chỉ quan tâm tính năng thôi.

Chuản mình cũng chỉ cần những tính nang tngh --> ctc là đc rùi mấy thứ khác có cũng dc k cũng chẳng sao
Về sau nó làm mất chất vl hết nên mình rất hận nó :(

beongo26
31-08-14, 11:07 AM
Nâng kiến thiết bang hội bạn chỉnh trong file tong_level_data.txt mở bằng exel lên chỉnh cột WEEK_BUILD_UPPER là cột số tiền đẳng cấp kiến thiết tối đa theo tuần có thể nộp vào còn cột UPGRADE_FUND là số tiền yêu cầu cần có để có thể tăng đẳng cấp kiến thiết. Với lại bạn chỉnh trong file tong_header.lua nữa chỗ dòng "MAX_WEEK_CONTRIBUTION = " là số tiền đóng góp tối đa vào ngân sách kiến thiết mỗi tuần của 1 acc chỉnh nó lớn lên.
Ngoài ra để có thể nâng cấp đẳng cấp kiến thiết liên tục không cần đợi sau 1 tuần thì bạn vào tiếp file tong.lua tìm dòng "if (nLastUpgradeDay + 7 > TONG_GetDay(nTongID))then" bỏ chỗ "+ 7" đi là đc.
Lưu ý là phải chỉnh cả các file này ở trong gateway nữa nhé.

Cảm ơn bạn nhìu nha mình thử ngay . Cho +7 sữa thành ssof 0 dc k . Xong mình coppy all file vừa sữa wua gateway hã bạn
:(( tong lv data ở đau vậy bạn còn lại ở scpirt/tong h

bthhhzz
31-08-14, 11:11 AM

youken ơi share mìhn cái update 4 với !!

danghai1993
31-08-14, 11:17 AM
youken ơi share mìhn cái update 4 với !!

Không theo dõi BOX rồi :D <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bthhhzz
31-08-14, 11:27 AM
Không theo dõi BOX rồi :D <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tks liền và ngay lập tức !!
bây giờ bắt đầu bỏ vào và cài Server :vv

asian4you
31-08-14, 11:28 AM
Cảm ơn bạn nhìu nha mình thử ngay . Cho +7 sữa thành ssof 0 dc k . Xong mình coppy all file vừa sữa wua gateway hã bạn
:(( tong lv data ở đau vậy bạn còn lại ở scpirt/tong h

Mình thì mình xóa luôn cái đoạn + 7 còn chuyển thành + 0 thì không rõ bạn cứ thử xem nếu chuyển về + 0 không đc thì xóa :D. Còn file tong_level_data.txt thì nằm trong "/settings/tong". Bên gateway thì bạn vào trong "/gateway/s3relay/" rồi tìm tiếp nhé hình như trong relaysetting gì đó thì phải cứ file nào sửa bên server thì qua bên gateway tìm file đó sửa luôn.

beongo26
31-08-14, 12:24 PM
Mình thì mình xóa luôn cái đoạn + 7 còn chuyển thành + 0 thì không rõ bạn cứ thử xem nếu chuyển về + 0 không đc thì xóa :D. Còn file tong_level_data.txt thì nằm trong "/settings/tong". Bên gateway thì bạn vào trong "/gateway/s3relay/" rồi tìm tiếp nhé hình như trong relaysetting gì đó thì phải cứ file nào sửa bên server thì qua bên gateway tìm file đó sửa luôn.

Update năng tác phường ok rùi mà sao tạo khu vực bang k dc vậy nó cứ baod đường chưa thông

JunWoo1
31-08-14, 12:32 PM

function hoason()
AddGoldItem(5291, 5300)
end

khoanpm
31-08-14, 01:01 PM
Yoken ơi, cho mình xin cái client vào Vân Trung Trấn đi, làm hoài mà không vào được ( load màn hình đen ) (:|

dragon1031988
31-08-14, 01:32 PM
Yoken ơi, cho mình xin cái client vào Vân Trung Trấn đi, làm hoài mà không vào được ( load màn hình đen ) (:|

MÌnh nói rồi mà down client của boynhay về là có thôi........ mà bạn không tin.... mình là sao ta.. còn không muốn down thì hãy liên hệ qua skype vinhlx88

yoken9x
31-08-14, 02:16 PM
download client của boynhay về vào thư mục data lấy file image2.pak và file jxlinux.pak bỏ vào data của client đang sử dụng sau đó mở package.ini lên khái báo 2 file đó vào.

royce2k2
31-08-14, 02:44 PM

add sai cấu trúc rồi bạn :D ,thử cái này xem

function nhando()
for i=5290,5299 do
AddGoldItem(0,i)
end
end

btt204
31-08-14, 02:53 PM

Mới phát hiện ra đc trò lắc xí ngầu của jx ngày xưa nè các bác;))

dragon1031988
31-08-14, 07:02 PM

Vui đấy tổ chức đánh lớn luôn đi hehe

btt204
31-08-14, 07:20 PM

Lol :v chiều giờ thua sạch roài ,

yoken9x
31-08-14, 07:22 PM
Có thể cho mình xin script bang hội với không ?

xnickx82
31-08-14, 10:50 PM

bạn cho mình hỏi làm sao mở cái xí ngầu vậy? cho mình đường dẫn trong script/event với :D

ttranvan58
31-08-14, 11:07 PM

Hấp dẫn quá, chỉ cách mở được không bác

Cám ơn

mtnhocksock2
01-09-14, 03:18 AM
Đúng như lời bác nói .............. cũng không trách được thôi mò tiếp..............

cho mình xin file lê quan thêm bạn đồng hành đi bạn :D

caochung
01-09-14, 11:48 AM
cậu ơi cho hỏi. đồ môn phái hoa sơn lấy ở đâu vậy. nv thì làm xong kí danh mà k thấy cách làm 9x >> ở đâu hết. tks trc

beongo26
01-09-14, 02:36 PM
Sv này có tạo được khu vực bang k vậy ( ai biết fix cái tạo bản đồ với vào khu vực bang k , tạo bang xong vô tạo bảng đồ thì dc nhưng khi bấm vào thì báo đường chưa khai thông )
Ai giúp với cảm ơn nhìu

ngovuongpt
01-09-14, 02:43 PM
Cảm ơn đến bạn boynhay1721992 đã hỗ trợ mình trong bản update lần này .

Bản update này đã tích hợp sẵn các update trước của mình nên mọi người chỉ cần tải về giải nén , ko cần down các bản cũ, các bản update sau này (nếu có) của mình cũng thế.
Đây mới là beta version, các bạn cứ test mà có lỗi thì cm để fix, sau này sẽ còn các bản update version Alpha hoàn thiện hơn.

Chúc mọi người nghỉ lễ vui vẻ ! :no_no:

Bạn save cái CentOS sang VMWare 7 được ko. Máy mình chạy VMWare 8 trở lên ko dc. Chạy CentOS nó không được

beongo26
01-09-14, 08:29 PM
Sv này có tạo được khu vực bang k vậy ( ai biết fix cái tạo bản đồ với vào khu vực bang k , tạo bang xong vô tạo bảng đồ thì dc nhưng khi bấm vào thì báo đường chưa khai thông )
Ai giúp với cảm ơn nhìu

minhchau0309
02-09-14, 01:19 AM
Bạn save cái CentOS sang VMWare 7 được ko. Máy mình chạy VMWare 8 trở lên ko dc. Chạy CentOS nó không được

bạn vào manage downgrade nó xuốg là đc

taoaccts13
06-09-14, 02:21 PM
Tình hình là qua map hoa sơn phái màn hình đen thui, ai help vớiiii ^:)^^:)^^:)^

cgalaxy
06-09-14, 02:39 PM
Tình hình là qua map hoa sơn phái màn hình đen thui, ai help vớiiii ^:)^^:)^^:)^
cái này đã chỉ rõ cách khắc phục trong topic cũ rồi mà,

Một số bạn bảo vào map Hoa Sơn mới bị đen màn hình là do dùng client cũ , up lên client mới nhất sẽ ko bị , nhớ chép patch với cái update14 vào

taoaccts13
06-09-14, 02:51 PM

tvnnam
06-09-14, 03:03 PM

Đây là link update 14 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chỉ cần down update14 kết hợp với bản [JX] [Quà Quốc Khánh] Big Update beta version for JX Linux by cGalaxy là được . sau đó bạn dùng 1 clinet VNG sạch update cả miễn phí và thu phí mới nhất của Vina gâu chép đè path yoken + update beta + pak14 là đc nhé \:D/

kanhtien
06-09-14, 03:03 PM

Thánh này bữa kêu đăng bài Trung thu mà lặn mất tăm nhỉ.giờ mới thấy sủi bọt

taoaccts13
06-09-14, 03:08 PM
Đây là link update 14 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chỉ cần down update14 kết hợp với bản [JX] [Quà Quốc Khánh] Big Update beta version for JX Linux by cGalaxy là được . sau đó bạn dùng 1 clinet VNG sạch update cả miễn phí và thu phí mới nhất của Vina gâu chép đè path yoken + update beta + pak14 là đc nhé \:D/

bác ơi sao đánh quái nó ít rớt đồ thế nhỉ, đồ rớt ra opt cùi nữa chứ, muốn ép đồ tím mà mòn con mắt ko có phôi để ép ~:>~:>~:>

cgalaxy
06-09-14, 03:12 PM
Thánh này bữa kêu đăng bài Trung thu mà lặn mất tăm nhỉ.giờ mới thấy sủi bọt

tối nay tàu ngầm sẽ nổi lên bạn à, :)>-

taoaccts13
06-09-14, 03:13 PM
tối nay tàu ngầm sẽ nổi lên bạn à, :)>-

bác ơi, sao vứt đồ ra đất nó mất luôn thế bác ::Laluot_216::Laluot_216::Laluot_216::Laluot_216:: Laluot_216:

cgalaxy
06-09-14, 03:15 PM
bác ơi, sao vứt đồ ra đất nó mất luôn thế bác ::Laluot_216::Laluot_216::Laluot_216::Laluot_216:: Laluot_216:

chép cái update4nopass của boynhay vào là hết

taoaccts13
06-09-14, 03:23 PM
chép cái update4nopass của boynhay vào là hết

tvnnam
06-09-14, 03:25 PM
bác ơi sao đánh quái nó ít rớt đồ thế nhỉ, đồ rớt ra opt cùi nữa chứ, muốn ép đồ tím mà mòn con mắt ko có phôi để ép ~:>~:>~:>

về mất đồ khi ném ra thì mình nói rồi... còn muốn chỉnh rới đồ ... thì bạn đọc 2 topic này xem là hiểu nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ... chúc bác chơi game vui vẻ:-bd

cgalaxy
06-09-14, 03:39 PM

tạm thời thì bạn sửa cái file packagefree.ini trong client thành package.ini sẽ ko bị đen màn hình, để tối mình up cái patch cho, h đang ở ngoài

tvnnam
06-09-14, 03:44 PM
tạm thời thì bạn sửa cái file packagefree.ini trong client thành package.ini sẽ ko bị đen màn hình, để tối mình up cái patch cho, h đang ở ngoài

Bác Galaxy nhớ up bản alpha nhé Bác 8->.... e đang hóng link của bác :-* có gì pmmm yahoo nhé bác:))

taoaccts13
06-09-14, 04:17 PM
Mình ko tải bản võ lâm miễn phí nên ko có packgefree, nãn kinh làm đủ mọi cách rùi ^:)^, chờ bác cho cái patch client vậy o:-)

chantroixa
06-09-14, 06:47 PM
Ai cần full script + setting dịch chuẩn ko lỗi VNG 99% thì liên hệ tớ nhé

taoaccts13
06-09-14, 08:16 PM
Tình hình là vừa cài lại sạch sành sanh và cũng ko vào đc map hoa sơn , đen thui luôn :))

p/s : tự sướng :v

asian4you
06-09-14, 08:28 PM
@taoaccts13 : sao mình chạy cái auto AutoVLBS nó toàn hiện lên cái bảng báo có phiên bản mới bắt update rồi nó tắt auto luôn vậy nhỉ?

btt204
06-09-14, 08:53 PM
Bác chủ topic share rùi kìa bà con

le_minh
06-09-14, 09:44 PM
Mình đã chạy sv và client thành công rồi nhưng không biết nhâp phái Hoa Sơn ,hỏi NPC hoa sơn trúc ông thì ko được vậy làm cách nào để nhập vào phái Hoa Sơn ai bít chỉ dùm thank rất nhiều

taoaccts13
07-09-14, 12:37 AM
@taoaccts13 : sao mình chạy cái auto AutoVLBS nó toàn hiện lên cái bảng báo có phiên bản mới bắt update rồi nó tắt auto luôn vậy nhỉ?

Cái đó phải sửa file host + chép file font vào nữa, bạn tìm trong mấy topic của yoken hoặc tranminhdo hoặc của eward có hướng dẫn đó 8->

mà bạn có bị như mình ko , train 1 tí lại nhận đc mấy tỉ exp 8->

Kimyuna
07-09-14, 03:27 PM
Ai biết lỗi không bơm mana đc khi vào phái Hoa Sơn ko. mình vào phái khác vẫn bình thường

vipbk
07-09-14, 03:48 PM
mà bạn có bị như mình ko , train 1 tí lại nhận đc mấy tỉ exp 8->

Đồng bộ file level_exp.txt

BMK
07-09-14, 07:12 PM
sao đưa chuột vào bộ minh phượng của võ đang là bị disconnect client nhỉ ? ai bị giống tôi không ?

taoaccts13
07-09-14, 07:16 PM
sao đưa chuột vào bộ minh phượng của võ đang là bị disconnect client nhỉ ? ai bị giống tôi không ?

Tải update 4 của boynhay vào nha bạn, update client vinagame mới nhất rồi chép patch của boynhay vào

BMK
07-09-14, 07:35 PM
Tải update 4 của boynhay vào nha bạn, update client vinagame mới nhất rồi chép patch của boynhay vào

update client vng mới nhất lên chép đè path boynhay vào thì game_y nó xóa settings vào game không được ! vì path4 không có game.exe

tvnnam
07-09-14, 07:57 PM
update client vng mới nhất lên chép đè path boynhay vào thì game_y nó xóa settings vào game không được ! vì path4 không có game.exe

ko cần phải thế ... bạn update thu phí mới nhất VNG chú ý là clinet sạch ... sau đó chép path của yokken vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> rồi chép đè update4 của boynhay vào để fixx 1 số lỗi là đc nhé bạn ... diss minh phượng võ đang là bạn chưa đồng bộ clinet và sever nhé

BMK
07-09-14, 08:01 PM
ko cần phải thế ... bạn update thu phí mới nhất VNG chú ý là clinet sạch ... sau đó chép path của yokken vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> rồi chép đè update4 của boynhay vào để fixx 1 số lỗi là đc nhé bạn ... diss minh phượng võ đang là bạn chưa đồng bộ clinet và sever nhé

đã test 3 char nga my 5 độc đường môn minh phượng ok !
tạo thêm char võ đang để test thì disclient vậy đồng bộ thế nào vậy bạn >?

tvnnam
07-09-14, 09:26 PM
đã test 3 char nga my 5 độc đường môn minh phượng ok !
tạo thêm char võ đang để test thì disclient vậy đồng bộ thế nào vậy bạn >?

Bác copy setting của sever vào clinet rồi đồng bộ là đc bác nhé .... còn nếu không đc thì bác tài file này về <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
chép đè vào sever:
Settings -> item goldequipres.txt
Settings -> item->004 goldequip.txt
chép đè vào client:
client\settings\item\004\
sau đó đồng bộ Server và client lun là ok<):)

taoaccts13
07-09-14, 10:03 PM
Bác copy setting của sever vào clinet rồi đồng bộ là đc bác nhé .... còn nếu không đc thì bác tài file này về <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
chép đè vào sever:
Settings -> item goldequipres.txt
Settings -> item->004 goldequip.txt
chép đè vào client:
client\settings\item\004\
sau đó đồng bộ Server và client lun là ok<):)

Dự là bác này chưa chép script + setting vào sv :))

cgalaxy
07-09-14, 10:17 PM
Cái này mình cũng đang đau đầu , nếu dùng file goldequip cũ thì sẽ ko bị , nhưng ko có đồ hoa sơn , còn nếu dùng file mới thì có đồ hoa sơn nhưng lại crash khi dùng minh phượng võ đang.
Chắc 2 môn phái này có uẩn tình :D

taoaccts13
07-09-14, 10:19 PM
Cái này mình cũng đang đau đầu , nếu dùng file goldequip cũ thì sẽ ko bị , nhưng ko có đồ hoa sơn , còn nếu dùng file mới thì có đồ hoa sơn nhưng lại crash khi dùng minh phượng võ đang.

Khuyên bác dùng centos của yoken + update của boynhay , mình bình thường ko sao cả, mỗi tội ko vào đc map hoa sơn huhu , thiếu mấy file .pak trong data $-)

Mình đoán bạn kia đồng bộ chưa đúng, 100% là vậy :)), vì mình ko hề bị gì, ko roll + ko có gì trắc trở ngoài hoa sơn huhuhu 8->8->8->8->

taoaccts13
26-09-14, 09:20 PM

jackson2014
29-09-14, 12:50 PM

fix dc het

ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)

ehwgagc987
30-09-14, 08:00 PM
Cho mình hỏi làm sao mới có đồ MP Hoa Sơn vậy , nếu dùng add item thì cho mình biết id với :(

calms1001
30-12-14, 11:03 PM
bạn nào làm ơn hướng dẫn mình làm nhiệm vụ đờng môn cấp 150 với, mình không biết làm ở đâu? yahoo của mình: calms1001

tuanvupleiku
06-02-15, 09:23 PM
Mình là newbie, thật sự mới mò mẫm thử cái này chỉ có 3 ngày. Server này mình muốn cài thì phải làm sao, mọi người chỉ giúp mình với. Mình đã cài đc server yoken9x rồi

bincute1
06-02-15, 09:46 PM
Mình là newbie, thật sự mới mò mẫm thử cái này chỉ có 3 ngày. Server này mình muốn cài thì phải làm sao, mọi người chỉ giúp mình với. Mình đã cài đc server yoken9x rồi

chép vào yoken. nhớ config lại
không để lại yahoo tui làm cho :)

tuanvupleiku
06-02-15, 10:00 PM
chép vào yoken. nhớ config lại
không để lại yahoo tui làm cho :)

Mình chạy đc server rồi nhưng lễ quan không nói chuyện được, mình muốn biết cách lấy đồ hoàng kim ra thì sao hả bạn

bincute1
06-02-15, 10:05 PM
Mình chạy đc server rồi nhưng lễ quan không nói chuyện được, mình muốn biết cách lấy đồ hoàng kim ra thì sao hả bạn

add thêm vào. còn vụ không nói chuyện dc với lễ quan thì xem GS có báo lỗi gì không nhé ;)

tuanvupleiku
06-02-15, 10:19 PM
Bạn có thể giúp mình 1 tí được không, facebook của mình là facebook.com/tuanvu89pleiku
Mình không thể đi xa phu ở thành Tương Dương

tuanvupleiku
06-02-15, 11:04 PM
Xin giúp mình 1 số vấn đề này với
- Xa phu ở thành thị mình nói chuyện ko được -> không chuyển thành đc
- Lễ Quan ko nói chuyện được
- Hoa Sơn Trúc Ông ko nói chuyện được
- Tạp hóa ở Ba Lăng Huyện ko nói chuyện được

vanhiep79
07-02-15, 11:00 PM
Chào các bạn.
*Nhân dịp lễ quốc khánh, mình xin share các bạn nam, nữ , cô bác, anh , chị có gấu hay bị gay, ở bên tây hay tàu , có bàu hay còn zin :oh: ,bla bla bla những gì mình đã làm được với Jx Linux đặc biệt là phái Hoa Sơn để quốc khánh hay trung thu ae ko có gấu thì ở nhà chiến offline cho bằng bạn bằng bè. :Laluot_126:

bác cho hỏi cái ..chay win xp hay win 7 vạy máy bác ??? e men mới .xin hô trợ nhieu ..hhi

vanhiep79
08-02-15, 06:03 PM
Chào các bạn.

Bác Cho Hỏi sv này chay .winxp dc hông ???

phuongnguyen90
01-09-15, 04:46 PM
bác cGalaxy ơi bản này cài sao vậy bác. mình cài centos của yooki xong rồi xóa cái server1 của yooki đi rồi copy cái server này vào hay là copy đè lên server của yooki vậy. mong bác giúp đỡ . thanks bác nhiều. sẵng tiện có bạn nào ghé qua thấy câu hỏi này mà biết cách làm thì cũng xin chỉ mình nhé. cám ơn nhiều

tvnnam
01-09-15, 06:44 PM
Bác Cho Hỏi sv này chay .winxp dc hông ???

được bạn nhé.... xp hay win 7 đều được trừ win 8 thì phải chạy thêm 1 máy ảo nữa mới đc:-?

bác cGalaxy ơi bản này cài sao vậy bác. mình cài centos của yooki xong rồi xóa cái server1 của yooki đi rồi copy cái server này vào hay là copy đè lên server của yooki vậy. mong bác giúp đỡ . thanks bác nhiều. sẵng tiện có bạn nào ghé qua thấy câu hỏi này mà biết cách làm thì cũng xin chỉ mình nhé. cám ơn nhiều

đây chỉ là bản update bạn nhé............ nên bạn chép đè vào các thư mục của sever yoken nhé............ còn muốn rõ hơn thì xem ở đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> . nói chung bản này cũ rồi và còn 1 số lỗi chưa fix hết

Xin giúp mình 1 số vấn đề này với
- Xa phu ở thành thị mình nói chuyện ko được -> không chuyển thành đc
- Lễ Quan ko nói chuyện được
- Hoa Sơn Trúc Ông ko nói chuyện được
- Tạp hóa ở Ba Lăng Huyện ko nói chuyện được

cái này là lỗi chép scrpit khi bạn chép chứ ko phải do lỗi của bản update này.... bạn xem lại đi có thể do font

vuduymanh
02-09-15, 01:35 PM
bác nam ơi cho em hỏi chút về cái Phong Vân Bảo Điệnvới anh em add vào lễ quan mà kích vào nó ko mở giao diện Phong Vân Bảo Điện

tvnnam
03-09-15, 03:31 PM
bác nam ơi cho em hỏi chút về cái Phong Vân Bảo Điệnvới anh em add vào lễ quan mà kích vào nó ko mở giao diện Phong Vân Bảo Điện

là sao e? a thêm vào ok mà e làm theo các bước sau nhé:

1.Thêm code sau vào Lễ quan: chỗ đường dẫn trên đầu lễ quan nhé:

Include("\\script\\event\\bingo_machine\\bingo_mac hine_gs.lua")

2. thêm cái hàm này vào menu của lễ quan như các hàm khác

{"Phong V©n B§ ", PVBD},
{"Nguyªn LiÖu ", nguyenlieu},

function PVBD()
OpenBingoMachine()
end

Nguyên liệu dùng hàm :

function nguyenlieu()
AddStackItem(200,6,1,2312,1,0,0,0)
end

JXDev
05-10-15, 06:40 PM
Bác Nam cho mình hỏi download về có phải chạy VMware Workstation máy ảo như bác yoken hướng dẫn ko . Mới đụng tới hàng linux lần đầu:-/

tvnnam
05-10-15, 07:47 PM
Bác Nam cho mình hỏi download về có phải chạy VMware Workstation máy ảo như bác yoken hướng dẫn ko . Mới đụng tới hàng linux lần đầu:-/

bạn làm theo hướng dẫn 3in1 của mình: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

JXDev
05-10-15, 08:38 PM
Ok để mình thử bạn có thể cho mình xin nick FB hay 1 cái gì đó để liện lạc được ko

JXDev
05-10-15, 09:31 PM
Xóa Pacth và jxser Yoken trong centos

Bước2: Chép cái việt hóa ver3 - TranminhDo vào gồm 2 file: + jxser chép vào sever thay cho Jxser đã xóa bằng WinSCP/Tool.

Mình không hiểu 2 cái đó bạn có thể chỉ cho mình cách xóa Path và jxser của Yoken ko