PDA

View Full Version : [MU] Lỗi tự dưng mất đồ và hay lỗi " món đồ bất hợp pháp "

waoboy8k
24-08-14, 03:10 PM
Mu mình hiện nay đang gặp tình trạng tự dưng mất đồ . Ví dụ cho đồ vào hòm out ra đổi nv là mất . hoặc là giải nén ngọc cũng mất . Nói chung không phải ai cũng bị mà thi thoảng nó mới bị . :( và tình trạng x2 đồ và báo " Món đồ bất hợp pháp ... " Ai biết nguyên nhân từ đâu ko a . Về máy chủ thì mình đang xài máy chủ riêng như hình dưới . Còn về đường truyền thì 100mb . Đang chạy tổng cộng là 4 cụm .
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

HiepMu
24-08-14, 05:40 PM
Mu mình hiện nay đang gặp tình trạng tự dưng mất đồ . Ví dụ cho đồ vào hòm out ra đổi nv là mất . hoặc là giải nén ngọc cũng mất . Nói chung không phải ai cũng bị mà thi thoảng nó mới bị . :( và tình trạng x2 đồ và báo " Món đồ bất hợp pháp ... " Ai biết nguyên nhân từ đâu ko a . Về máy chủ thì mình đang xài máy chủ riêng như hình dưới . Còn về đường truyền thì 100mb . Đang chạy tổng cộng là 4 cụm .
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lỗi này k nhầm thì do SQL bạn xem lại xem

baohungta
24-08-14, 10:33 PM
4 cụm chắc nhiều mem lắm nhỉ, ngương mộ bác quá. Mình có 30 mem thôi mà nó chữi kinh ko chịu nỗi. b-(

phongnet2k
24-08-14, 10:41 PM
Lỗi này là do cấu hình server xử lý không kịp vì bạn chạy 4 cụm, giảm xuống còn 1-2 cụm thì hết bị

waoboy8k
24-08-14, 11:58 PM
uppppppppppppppppppppppppp ai biết nguyên nhân cụ thể không nhỉ

phongnet2k
25-08-14, 12:19 AM
Lỗi này mình bị rồi

Nguyên nhân: CPU, xử lý dữ liệu không kịp, SQL không ghi nhận kịp thời,
Hiện tượng: Lag, Dupe, Mất đồ trong hòm trên người, (Thỉnh thoảng vì CPU lúc xử lý được lúc không)
Kết quả: Món đồ bất hợp pháp.

Giải pháp: giảm xử lý của CPU xuống

PhamNinh
25-08-14, 01:19 AM
Lỗi này mình bị rồi

Hiện tượng: Lag, Dupe, Mất đồ trong hòm trên người, (Thỉnh thoảng vì CPU lúc xử lý được lúc không)

thêm cái này : nhiều khi đăng nhập đứng loading + không mở đc hòm đồ

Pk + train thì bình thường

cùng ý kiến với phongnet2k .

dichvugame
25-08-14, 07:47 AM
Lỗi này mình bị rồi

cậu giúp mình cách xử lý giảm cpu xuống dc ko . Mình vẫn chưa hiểu lắm

sjthoj123
25-08-14, 07:54 AM
theo mình nghĩ nên giảm cụm xuống
vì 4 cụm nên cái cpu của bạn sử lý ko kịp thời

The Gamer
25-08-14, 11:22 AM
Lỗi này máy chủ yếu, ko thể xử lý dc

tính ra chạy 4 cụm thì tầm 16 cái sv chạy trên con E 3120 thì nó quá tải

nângl ên con E 5620 là đẹp