PDA

View Full Version : [JX] [Big] Share Server Võ Lâm Bí Sử LINUX By tranhba.com

gianghotk
23-08-14, 06:11 AM
Chào các bạn!

Trước kia mình có share qua cho các bạn 1 bản việt hóa linux nhưng không đc chuẩn cho lắm nên nền linux khi open cũng không được ủng hộ cho lắm. Hôm nay mình sẽ share ra bản server việt hóa full và chuẩn tiếng việt thật sự, đã thông qua nhiều lần open nên đã tối ưu script và các hoạt đông vì vậy sẽ rất thích hợp để cho các bạn dựa vào đây để dev tiếp lên
Ngoài ra server này hoạt động tốt và không bị roll
Tính năng thì chắc chắn full vng rồi

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Server phù hợp cho những ai yêu thích dev game, muốn phát triển, phù hợp cho các bạn muốn mở online.

Link download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Update Hướng dẫn cho newbie

Lấy cái down về sau đó tìm đến cái link này (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) chép đè vô
Mình như đã cmt ở dưới sẽ không share settings nhưng sẽ gợi ý cho bạn cách để có đc settings
Lấy cái settings của cái ver2 vừa gửi, sau đó unpack 1 số file cần thiết trong patch của sv mình share và chép đè vào bộ settings đó. Hết

(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

trungjx
23-08-14, 06:14 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tthotmail19
23-08-14, 06:15 AM
- link đâu bác ! :-s ....................

gianghotk
23-08-14, 06:43 AM
có thể nói đây là bản gốc VNG
...........

kaio2013
23-08-14, 07:00 AM
Toàn đồ tào lao :)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):))

fonghungle
23-08-14, 07:09 AM
Lão notfile này chắc mở online ko nổi giỡ lắm trò thế

gianghotk
23-08-14, 07:10 AM
Là sao nhỉ? không thích thì xóa thôi việc gì phải nói nhau lời cay đắng :)
mình share là vì làm jx này gần 2 năm rồi nên không còn hứng thú, tranh bá của minh vẫn online trước giờ có gì mà không nổi,

fonghungle
23-08-14, 07:17 AM
Là sao nhỉ? không thích thì xóa thôi việc gì phải nói nhau lời cay đắng :)
mình share là vì làm jx này gần 2 năm rồi nên không còn hứng thú, tranh bá của minh vẫn online trước giờ có gì mà không nổi,
Mình nói bạn là notfile thôi, tranhba với mấy cái loanchien, ai vào fgt chẳng biết, spam như điên riết phong cách cũng rất :v

gianghotk
23-08-14, 07:19 AM
Mình nói bạn là notfile thôi, tranhba với mấy cái loanchien

Thôi mình chịu :(
share nhiều quá cũng bị nói giờ mất hứng rồi sau này ko share tiếp!

RunNingMan
23-08-14, 07:26 AM
ủa cái này là nền sever linux rồi chép script vào hả thớt
em bỏ võ lâm 2 năm rồi vì cái topic của thím em mới mò lại đáy :(

gianghotk
23-08-14, 07:28 AM
ủa cái này là nền sever linux rồi chép script vào hả thớt

uhm bạn,
Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)

yoken9x
23-08-14, 07:59 AM
có những thư mục tên như này "��ԭ����" nhưng bên trong không có gì là sao nhỉ ?

danghai1993
23-08-14, 08:17 AM
Các thư mục tiếng tàu đâu rồi nhỉ ?

Việt hóa hơn 50% là trong đó mà.

tthotmail19
23-08-14, 08:45 AM
mình nói thật ! bác đã share thì nên tận tâm với topic chút ! không cần share nhiều chỉ cần share 1 bài đúng chất lượng của shared ! vậy là đủ rùi ! bác thử xem lại các topic của bác đi share thì nhiều mà chạy dc thì chất cũng k có đâu ! góp ý thôi

yoken9x
23-08-14, 08:49 AM
Các thư mục tiếng tàu đâu rồi nhỉ ?

Việt hóa hơn 50% là trong đó mà.
Bỡi vậy, có script không thôi à, thiếu thư mục tiếng tàu, setting để đồng bộ và trong gateway cũng cần nữa.

RunNingMan
23-08-14, 08:53 AM
thất vọng............................................ ...........

dragon1031988
23-08-14, 09:07 AM
Đừng chờ sẵn hãy tự làm đã share như vậy là rất quý rồi hãy kết hợp tất cả lại thành của minh..........;));));));));));)) thks nhieu nhe thớt=P~=P~=P~=P~=P~=P~

yoken9x
23-08-14, 09:24 AM
Đừng chờ sẵn hãy tự làm đã share như vậy là rất quý rồi hãy kết hợp tất cả lại thành của minh..........;));));));));));)) thks nhieu nhe thớt=P~=P~=P~=P~=P~=P~
để xem bạn làm được gì với bấy nhiêu |-)

tvnnam
23-08-14, 09:30 AM
Bác share nhiều nhỉ ? nhưng toàn chơi khó a e :)) chúc bác buôn may bán đất nhé 8-> . cảm giác rất yomosst 8-> chỉ cho ta hồ có cá , không cho cần câu và mồi câu .. và bắt tự mò8->:bz

tthotmail19
23-08-14, 09:39 AM
Bác share nhiều nhỉ ? nhưng toàn chơi khó a e :)) chúc bác buôn may bán đất nhé 8-> . cảm giác rất yomosst 8-> chỉ cho ta hồ có cá , không cho cần câu và mồi câu .. và bắt tự mò8->:bz

không mò ra dc gì đâu bác ! thiếu tùm lum hết ! mà cái thiếu đó k kém phần quang trọng ! thì lấy đâu mà dắp vào

yoken9x
23-08-14, 09:42 AM
không mò ra dc gì đâu bác ! thiếu tùm lum hết ! mà cái thiếu đó k kém phần quang trọng ! thì lấy đâu mà dắp vào
Chép đè vào script update 3 đc mà :v

banynavy
23-08-14, 09:53 AM
hàng ăn cắp cũng nói là hàng của vlbs ah! Cái này là hàng ăn cắp của sv tôi

RunNingMan
23-08-14, 09:58 AM

nếu thực sự vậy thì, thớt nên chuyển nghề sang viết báo được rồi >:P

tthotmail19
23-08-14, 09:58 AM
Chép đè vào script update 3 đc mà :v

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tvnnam
23-08-14, 10:11 AM

giống sever tranh bá nhỉ:-? có sự sao chép không nhỏ ở đây;))

Thật giả lẫn lộn :-?

banynavy
23-08-14, 10:14 AM
Các bạn vào file gmrole.lua sẽ hiểu cái sv đó là do chính mình dev! Hàng ăn cắp rồi nói của vlbs ah!

yoken9x
23-08-14, 10:20 AM
Các bạn vào file gmrole.lua sẽ hiểu cái sv đó là do chính mình dev! Hàng ăn cắp rồi nói của vlbs ah!
Chắc cũng không ai cần script này đâu, bạn cứ bình tĩnh, để bị ăn cắp là lỗi của bạn mà, lo bảo mật cẩn thận đi, thân !

tvnnam
23-08-14, 10:28 AM
Đề nghị chủ Theard nếu share mà của người khác thì cũng nên ghi rõ nguồn nhé L-)

ngotiendat
23-08-14, 10:38 AM
cái thằng chủ topic chuyên gia xàm lol mà các bạn vẫn bị lừa à =))

tthotmail19
23-08-14, 10:41 AM
quay ae clbs vòng vòng thế thear nhỉ :))

BladeKnight109
23-08-14, 11:06 AM
hàng này hàng ăn cắp mà, võ lâm bí sử gì ở đây ;;);;)<:-P<:-P

HoangTVT
23-08-14, 12:36 PM
Ng­ười ta có lòng share cho những bạn nào cần, bạn nào "có rồi", hoặc "không cần" thì có thể đi ra và đừng để lại comment

banynavy
23-08-14, 12:39 PM
share những thứ ăn cắp công sức của người khác ko được có ý kiến ah!

btt204
23-08-14, 12:46 PM
share những thứ ăn cắp công sức của người khác ko được có ý kiến ah!

Cái này bác tự dịch hay mua của người khác

gianghotk
23-08-14, 01:05 PM

Hàng ăn cắp là thế nào bạn? người share cho mình nói đây là của VLBS mà
Với lại cái thư mục tiếng tàu mình cũng ko rõ có sao thì mình share vậy thôi
có ai rảnh đi ăn cắp rồi đi share hay làm khó gì nhau đâu bởi mình chỉ nhận đc như thế

tranminhdo
23-08-14, 01:11 PM
có ai rảnh đi ăn cắp rồi đi share hay làm khó gì nhau đâu bởi mình chỉ nhận đc như thế

Tôi nghĩ bạn nên tôn trọng mọi người ! đừng làm loạn như thế không hay đâu ! cái gi cũng share thì sẽ chặn sự phát triển của mọi người ! mong bạn hiểu !

Zin Kull
23-08-14, 01:15 PM
Công sức của người ta bỏ ra mấy tháng trời, bạn & "người share" cho bạn đang góp phần nào chặn đứng tâm huyết của người khác đấy

gianghotk
23-08-14, 01:18 PM
Công sức của người ta bỏ ra mấy tháng trời, bạn & "người share" cho bạn đang góp phần nào chặn đứng tâm huyết của người khác đấy

Mình không rõ là thế nào nhưng bạn nói vậy thì có lẽ sẽ không share tiếp bộ settings, cũng thất vọng cho bác ấy sr bác ấy :(

torika.jx
23-08-14, 01:39 PM
Nhìn cái yahoo phisontuyet và chữ ký tranhba.com cũng đủ hiểu rồi. Chỉ có newbie ko biết mới tung hô thôi
8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x

Zin Kull
23-08-14, 01:40 PM
Mình không rõ là thế nào nhưng bạn nói vậy thì có lẽ sẽ không share tiếp bộ settings, cũng thất vọng cho bác ấy sr bác ấy :(
Bạn nghĩ vậy mình rất vui, mình cũng là developer, nền thì có đó nhưng quan trọng server mình làm ra, bỏ công sức ngày đêm ra để làm, đến khi vì một sơ xuất mà bị lấy đi, share rộng rãi cho mọi người thành ra mất hết công sức mấy tháng bỏ ra thì lúc đó chắc mình chán nản đến mức bỏ đi ko làm gì luôn ấy chứ.

gianghotk
23-08-14, 01:54 PM
Nhìn cái yahoo phisontuyet và chữ ký tranhba.com cũng đủ hiểu rồi. Chỉ có newbie ko biết mới tung hô thôi
8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x

Bạn đừng xàm bựa ở đây nhé
Những gì tôi share từ trước đến giờ đều là hàng có giá trị cho dù có ai đó muốn vặn thế nào thì cũng ko làm thay đổi đc điều gì
Ở trên clbgame này hầu hết người ta share sv mã hiểm hoặc lỗi chỉ mang tính test cá nhân thôi chứ làm gì có cái sv nào ra hồn mà bạn đòi hỏi lắm thế

tthotmail19
23-08-14, 01:54 PM
tôi cũng đồng ý với những ý kiến trên ! rất ủng hộ tinh thần share của bác mà là hàng chính chủ kìa ! hoặc là hàng dùng dc có ít ! còn trôm đem share thì hơi bị kì ! mà hầu như các sever bác share ra thì k sever nào đc hoàng chỉnh đầu đủ cko newbie chạy và k có hướng dẫn cụ thể ( nói ở đey là cko newbie còn cao thủ thì trả nói gì ) !

torika.jx
23-08-14, 02:16 PM
Bạn đừng xàm bựa ở đây nhé
Những gì tôi share từ trước đến giờ đều là hàng có giá trị cho dù có ai đó muốn vặn thế nào thì cũng ko làm thay đổi đc điều gì
Ở trên clbgame này hầu hết người ta share sv mã hiểm hoặc lỗi chỉ mang tính test cá nhân thôi chứ làm gì có cái sv nào ra hồn mà bạn đòi hỏi lắm thế
Tôi chỉ nêu ý kiến cá nhân của tôi đối với con người của bạn chứ tôi ko có câu nói nào mang tính chất đòi hỏi cả, bạn bảo tôi đòi hỏi lắm thế là đòi hỏi gì nhỉ :-?.
Còn giá trị của những sản phẩm bạn share như thế nào thì người dùng người down họ biết.

gianghotk
23-08-14, 02:22 PM
Tôi chỉ nêu ý kiến cá nhân của tôi đối với con người của bạn chứ tôi ko có câu nói nào mang tính chất đòi hỏi cả, bạn bảo tôi đòi hỏi lắm thế là đòi hỏi gì nhỉ :-?.
Còn giá trị của những sản phẩm bạn share như thế nào thì người dùng người down họ biết.

Thế bạn thuộc thể loại quăng bom thả mìn à :))

Lưỡi không xương trăm đường lắc léo
Nó méo 1 tý nó lắc tứ Phương
Thôi stop không trả lời và không thèm vào clb này nữa, cuộc đời toàn những thứ ăn cháo đá bát

torika.jx
23-08-14, 02:26 PM
Thế bạn thuộc thể loại quăng bom thả mìn à :))

Lưỡi không xương trăm đường lắc léo
Nó méo 1 tý nó lắc tứ Phương
Thôi stop không trả lời và không thèm vào clb này nữa, cuộc đời toàn những thứ ăn cháo đá bát
Vâng cuộc đời toàn những thứ ăn cháo đá bát

danghai1993
23-08-14, 02:46 PM
NGON :D Có xếp hạng TOP cao thủ võ lâm luôn, dịch rât chuẩn :D................................................ .....................................

Thanks ko uổng :D................................................ ..........................

yoken9x
23-08-14, 02:55 PM
NGON :D Có xếp hạng TOP cao thủ võ lâm luôn, dịch rât chuẩn :D................................................ .....................................

Thanks ko uổng :D................................................ ..........................
caothu.lua liệu có chắc 30 charrrrr =))

RunNingMan
23-08-14, 02:55 PM
mình ko làm jx private nhưng ngày nào mình củng theo dỏi
nói chung đọc qua 1 số comment thì bác thớt share thế này ko có gì quá to tác cả, ngược lại đáng hoan nghênh
sv linux đã có 2,3 tháng nay rồi , củng có rất nhiều server private mở ra, rất nhìu cao thủ đã làm dc gần hoàn thiện
bác thớt share thế này củng khích lệ máy ae tâm huyết với võ lâm ngày nào củng chăm chỉ mày mò nhưng ko gặp thời. thiếu 1 chút may mắn nên mò ko ra
mặc dù họ ko bỏ cuộc
cái topic này giống như phao cứu hộ thôi
còn bạn nào bị lấy server đi public thì cố gắn thay đổi thôi, cuộc sống mà phải cố gắn bước lên ko có con đường nào bằng phẳng cả
chắt gì 1 mình chủ thớt lấy được, bạn có nghỉ là những thằng khác đem server của bạn đi rao bán ko
còn boạn newbie hay như mình 2 năm rồi chưa dụng vào jx thì chắt rất khó để quay trở lại và củng ko muốn nửa

trungjx
23-08-14, 05:08 PM
settings thì ko wan trọng, wan trọng là gateway mà ko có :3

jackson2014
23-08-14, 07:53 PM
Xác nhận hàng này bị trộm của ông bạn tui. Không hay ho gì

gianghotk
23-08-14, 08:37 PM
Xác nhận hàng này bị trộm của ông bạn tui. Không hay ho gì

Thế bạn không ăn cắp à? VNG không kêu bạn ăn cắp thì thôi bạn có quyền gì kêu ai ăn cắp

canlolovn
23-08-14, 08:51 PM
50 thanks các bạn sẽ nhận đc thêm file từ mình:D . Đừng thanks ông gianghotk nưẫ

minhchau0309
23-08-14, 09:15 PM
có ai mò ra setting chưa nhể, hd mềnh phát >.< chơi off k quan trọg xếp hạg gì cả chủ ỉu mún bt xem vl vng nó có chức năng gì, lúc bé nhà nghèo làm gì đc chơi game ol :v

jackson2014
23-08-14, 09:35 PM
Hàng cũ ko. Bảng này ko có xếp hạng phú hộ

hoangcungclub
23-08-14, 09:48 PM

nói không phải khen nhe, mầy đéo có cc gì hay ho cả, chỉ hàng fake và đi xin người nầy nọ rùi lên đây làm trò, trẻ trâu về nhà mà ngũ đi.
tóm lại là bữa giờ thấy mầy múa nhiều lắm rùi, nay nhìn ngứa cả mắt bài đặt share với lại không. mầy mà có hàng nào hiếm là mầy để đó cả nhà mầy ngậm chứ mầy có chia sẽ cho ai, cái loại thú quí hiếm như mầy thì chỉ có những member mới không biết mầy thì mầy múa lân múa rồng.

nhaodzo
24-08-14, 11:16 AM
có ai mò ra setting chưa nhể, hd mềnh phát >.< chơi off k quan trọg xếp hạg gì cả chủ ỉu mún bt xem vl vng nó có chức năng gì, lúc bé nhà nghèo làm gì đc chơi game ol :v

trungjx
24-08-14, 01:21 PM
Ai cho m×nh xin horse + horseres thấy đc siêu quang với

minhchau0309
24-08-14, 02:53 PM

sv k co mấy file trug quốc quên ném script vào hư hết r :)) . thui an phận xóa chơi bản cũ

dragon1031988
24-08-14, 03:49 PM
Chào các bạn!

Trước kia mình có share qua cho các bạn 1 bản việt hóa linux nhưng không đc chuẩn cho lắm nên nền linux khi open cũng không được ủng hộ cho lắm. Hôm nay mình sẽ share ra bản server việt hóa full và chuẩn tiếng việt thật sự, đã thông qua nhiều lần open nên đã tối ưu script và các hoạt đông vì vậy sẽ rất thích hợp để cho các bạn dựa vào đây để dev tiếp lên
Ngoài ra server này hoạt động tốt và không bị roll
Tính năng thì chắc chắn full vng rồi

:D thks chu thớt nhiều lắm đã việt hóa song version cua thớt share :D:D tktktktkts:-*:-*:-*:-*:-*

gate24h
24-08-14, 07:30 PM
Ai chỉ mình load loại nhiệm vụ boss sát thủ với! Update bản update này thì rất ok nhưng nhiệm vụ boss sát thủ không còn nữa ai giúp với!

dukute1995
17-09-14, 02:21 AM
Ai Có link server +pach cho xin đi link die rồi

hoangchithang
17-09-14, 08:41 AM
Ai Có link server +pach cho xin đi link die rồi

cũng đang cần 30charrrrrrrrrrrrrrrr