Đăng nhập

View Full Version : [MU] Thảo luận về ( Lưu ý : Mỗi LIC NWebMU chỉ sử dụng cho 1 Web Server ) của NBB

kubi.l0v3
20-08-14, 10:11 AM
Chào anh em
Chắc hẳn các anh em đã biết thông tin mới từ NBB quy định về giới hạn web trên Server MU

Ví dụ mình mở hiện tại MUCute.net trên IP đó
Giờ muốn mở thêm mUPhuongTrinh.Com ở máy chủ đó thì vẫn phải mua thêm líc à.

Các anh em thấy điều này sao?

Để tính ra chi phí 300k nó ko đáng gì đâư nhưng NBB đưa ra việc này thiết nghĩ là ko hợp lý bởi lẽ:

Chúng ta mua lic Gs thì theo HWID, mua anti cũng HWID ấy vậy họ đâu có cấm việc mình mở bao nhiêu MU trên 1 SV

Còn web NBB mình mua theo IP, mua theo tài khoản đăng ký, mình ko thay đổi gì hết thì tại sao NBB lại làm theo kiểu chỉ dùng cho 1

===> vấn đề này mình coi là ko hợp lý, ai cũng như ai cả thôi, động đến túi tiền mà ko lý do hợp lý thì ko nghe đc.

Bác Vinh làm ra sản phẩm ,ae chân trọng tin tưởng dùng, thì bác cũng phải để cho ae cửa sống mà làm ăn.

Chứ cứ ra mấy trò kiểu này là ko thể yêu thương được.
Cộng với kiểu support theo ngẫu hứng ( thích thì pm lại ko thích thì thôi) thì lại càng ko thể quá thương yêu nữa

Mình dùng 2 năm rồi nhưng kiểu này thì .....

Mình nói ở đây ko phải tiếc 300k, nhưng để ae thảo luôn xem như thế nào.

Đưa ra ý kiến góp ý cho bác ý.
mong ae ko gạch đá

chimdohon
20-08-14, 10:19 AM
pm lão đó kêu máu em nè, hút nữa đi đại ca, em thì chán lắm rồi :>

khoamamktvn
20-08-14, 10:35 AM
Bác không sài thì cứ lặn lẽ kiếm người khác. Giống như khi ra làm kinh doanh, cảm thấy không hợp tác được thì tự rút, đi "trách móc" phuơng hướng làm ăn của người chỉ tổ làm người khác có suy nghĩ xấu về mình thôi ^^. Đôi lời là vậy.

Bên cạnh đó, bác cứ thử vắt óc sáng tạo, tư duy của bác để làm 1 sản phẩm nào đó kinh doanh. BÁC SẼ HIỂU! Không ai hút máu ai cả, chỉ là định hướng kinh doanh của người ta có chút thay đổi theo thời thế vậy thôi ^^.

P/s: Chắc 2 bài viết đang trên diễn đàn này cùng.......

kubi.l0v3
20-08-14, 10:41 AM
Bác không sài thì cứ lặn lẽ kiếm người khác. Giống như khi ra làm kinh doanh, cảm thấy không hợp tác được thì tự rút, đi "trách móc" phuơng hướng làm ăn của người chỉ tổ làm người khác có suy nghĩ xấu về mình thôi ^^. Đôi lời là vậy.

Bên cạnh đó, bác cứ thử vắt óc sáng tạo, tư duy của bác để làm 1 sản phẩm nào đó kinh doanh. BÁC SẼ HIỂU! Không ai hút máu ai cả, chỉ là định hướng kinh doanh của người ta có chút thay đổi theo thời thế vậy thôi ^^.

P/s: Chắc 2 bài viết đang trên diễn đàn này cùng.......

Ko biết cậu có làm MU ko?
Nhưng nếu có làm thì cậu sẽ hiểu?
Còn như tớ hay 1 số ae khác thì ko yêu thương lắm
ko phải bởi lẽ kêu ca hay chi li từng đồng nhưng mà thử nghĩ xem bản quyền gì bản quyền họ dùng cho 1 máy chủ, 1 IP, 1 tài khoản đăng ký thì hãy để họ tự do và để cho có cửa làm ăn chút.

Đến ICM hay UGK, VietGuard họ còn ko giới hạn thì cái web cũng đừng nên giới hạn thế.

Nhớ là NBB ko phải độc quyền như xưa.

Domino9990
20-08-14, 10:54 AM
ko phải bởi lẽ kêu ca hay chi li từng đồng nhưng mà thử nghĩ xem bản quyền gì bản quyền họ dùng cho 1 máy chủ, 1 IP, 1 tài khoản đăng ký thì hãy để họ tự do và để cho có cửa làm ăn chút.

Đến ICM hay UGK, VietGuard họ còn ko giới hạn thì cái web cũng đừng nên giới hạn thế.

Mua Full Lic đi Cậu Muốn Sài Máy Nào Muốn Mấy IP Muốn Sell Muốn Share Tùy Cậu. Tiền Nào Của Đó........

YouTobe
20-08-14, 11:33 AM
mấy giờ rồi còn đi thuê LIC, thà bỏ ra 2tr mua đứt 1 bộ swebmu full chức năng ấy, xài vĩnh viễn không giới hạn bất cứ thứ gì. thích tự đặt local hay api gì thì tuỳ ý mình. mình mua một bộ xài cho nhiều mu đang chạy ầm ầm có sao đâu. tính thuê LIC với mua đứt cái nào rẻ hơn ?
P/s: vì đây là thảo luận nên mình nêu quan điểm Sweb cùng một gốc NBB phát triển ra nên chả khác nhau là mấy.

Domino9990
20-08-14, 11:58 AM
mấy giờ rồi còn đi thuê LIC, thà bỏ ra 2tr mua đứt 1 bộ swebmu full chức năng ấy, xài vĩnh viễn không giới hạn bất cứ thứ gì. thích tự đặt local hay api gì thì tuỳ ý mình. mình mua một bộ xài cho nhiều mu đang chạy ầm ầm có sao đâu. tính thuê LIC với mua đứt cái nào rẻ hơn ?
P/s: vì đây là thảo luận nên mình nêu quan điểm Sweb cùng một gốc NBB phát triển ra nên chả khác nhau là mấy.

:D cho cái yahoo đi anh ấy...................................

heroviet2301
20-08-14, 12:23 PM
Mình cứ trung thành với ForestWeb cái đã :))

khoamamktvn
20-08-14, 01:11 PM

CÓ làm Mu hay KHÔNG làm nó chả phải vấn đề ở đây bạn nhé ^^. Cái mình muốn nói là tiền nào của nấy, mỗi người 1 định hướng, đừng mang mũ người này chụp vào đầu người khác. Bạn có quyền sài hàng khác nếu bạn thấy không hợp lý cơ mà. Chính miệng bạn phát biểu "Nhớ là NBB ko phải độc quyền như xưa." Thì sao phải này nọ. Vậy mình cũng phát biểu: "Nhớ là bạn là người tiêu dùng chứ không phải là nhà sản xuất". OK? Ra tiệm mua 1 hộp thuốc lá về hút thấy k hợp miệng, lại bảo thuốc "dởm" mà bán những 50k/hộp, không bằng thuốc zet. Và lên bàn luận về "chất lượng - Giá cả" à ?

Còn nữa, bạn hãy thử bỏ sức ra mà tạo sản phẩm rồi tự mà dùng hoặc đem kinh doanh, có những bác 1 tháng chỉ mua 1 lic nhưng lại share ra nhiều người dùng và thu phí rẻ hơn thì bạn nghĩ sao?

Nói chung cuối cùng cũng chỉ liên quan tới túi tiền của bạn ^^. Nên hợp thì dùng không thì thôi, không việc gì phải kêu ca. Những bạn bên dưới đây, họ hợp hàng nào sài hàng đó ^^.

vn55594555
20-08-14, 01:52 PM
hack web xai ko can key di do ton tien :)). ko biet xai v4 cho lanh` ko ton tien mua nay mua no

lequangvu
20-08-14, 01:52 PM
Có thể chủ thớt nhầm gì đấy chứ, theo mình NBB checklic theo IP server nên bạn mở cụm mới trên server cùng ip đấy mà chạy web nó khác đi vẫn bt mà có sao đâu, đâu phải giới hạn 1 lic cho 1 server đâu nhỉ

YouTobe
20-08-14, 01:54 PM
Chuẩn đấy. mình là người có quyền lựa chọn web. chứ web không có quyền lựa chọn khách hàng. OK thì xài,không thích ta chuyển web khác :bz

Nói đi cũng phải nói lại : NBB tự phát triển thêm nhiều chức năng hay. Update thường xuyên. 10k/ ngày nếu tính ra cũng không phải là cái giá quá cao cho một sản phẩm chất lượng.

dichvugame
20-08-14, 04:29 PM
Đúng là 1 cụm chỉ đựoc dùng 1 lic . vãi thật . nội dung chát vs nweb . nốt tháng này qua sweb . chắc bye nbb thật

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lequangvu
20-08-14, 04:59 PM
Các bạn cứ thử cài đặt thêm cụm mà xem có bị không, mình nghĩ là không bị, vì lic web nbb như mình đã nói là check theo ip, nên không giới hạn dùng 1 server web cho 1 vps được, trừ khi có chèn code vào hoặc thay đổi kết nối DB, còn bình thường thì vẫn dùng được.

Lòng vòng đọc tin của NBB thì đúng như mình dự đoán:

Bắt đầu từ 0h00 21/08 NetBanBe sẽ khống chế không cho sử dụng chung 1 LIC NWeb trên nhiều Web Server.
Chỉ WebServer nào truy cập đầu tiên bắt đầu từ 0h00 mới được quyền sử dụng LIC đó.
Các WebServer truy cập sau sẽ không sử dụng được.

Là nó check giờ ở server api của NBB, khi nào server web của ADM MU truy cập là nó lưu lại thông tin và bắt đầu khóa từ khi đấy, vụ này thì chắc chắn có nhiều người bỏ NBB ra đi thôi :)), cái gì độc quyền cũng sẽ bị loại bỏ

NetBanBe.Net
20-08-14, 05:29 PM
Hihi !
Giờ NetBanBe đang thanh lọc để có dịch vụ tốt hơn.

Tiêu chí hiện giờ của NetBanBe :

Chỉ cung cấp cho những người cần.
Chỉ cung cấp cho những khách hàng mong muốn chia sẻ với tâm huyết với NetBanBe.
Chỉ cung cấp cho những khách hàng sử dụng Web của NetBanBe nhiều mà lại muốn hỗ trợ cho NetBanBe.

Những khách hàng dùng Web của NetBanBe nhiều nhưng lại chỉ muốn trả ít thì NetBanBe muốn thanh lọc.
Vì 1 LIC họ sử dụng cho 4-5 Server, lượng truy cập đến API rất tốn tài nguyên nhưng lại không chịu trả tiền cho mức sử dụng rất ác man của mình.
Trong khi những người khác lượng sử dụng API ít, sử dụng đúng mục đích lại không truy cập API với chất lượng tốt nhất do những con sâu làm nghẽn API.

SoCoLa78.2014
20-08-14, 06:26 PM
Hihi !
Giờ NetBanBe đang thanh lọc để có dịch vụ tốt hơn.

Tiêu chí hiện giờ của NetBanBe :

Chỉ cung cấp cho những người cần.
Chỉ cung cấp cho những khách hàng mong muốn chia sẻ với tâm huyết với NetBanBe.
Chỉ cung cấp cho những khách hàng sử dụng Web của NetBanBe nhiều mà lại muốn hỗ trợ cho NetBanBe.

Những khách hàng dùng Web của NetBanBe nhiều nhưng lại chỉ muốn trả ít thì NetBanBe muốn thanh lọc.
Vì 1 LIC họ sử dụng cho 4-5 Server, lượng truy cập đến API rất tốn tài nguyên nhưng lại không chịu trả tiền cho mức sử dụng rất ác man của mình.
Trong khi những người khác lượng sử dụng API ít, sử dụng đúng mục đích lại không truy cập API với chất lượng tốt nhất do những con sâu làm nghẽn API.

- Rất hay cho Vinh, giờ mọi người làm MU hút máu kinh khủng mà với chi phí 300-500/ tháng không muốn bỏ ra ( mặc dù thu về gấp 10 lần có khi 50 lần )
- Tốt nhất là cậu bán cho người cần, loại những người muốn tư lợi
- Cả 1 công trình mà họ nghĩ đơn giản lắm thì phải

dichvugame
20-08-14, 06:50 PM
- Rất hay cho Vinh, giờ mọi người làm MU hút máu kinh khủng mà với chi phí 300-500/ tháng không muốn bỏ ra ( mặc dù thu về gấp 10 lần có khi 50 lần )
- Tốt nhất là cậu bán cho người cần, loại những người muốn tư lợi
- Cả 1 công trình mà họ nghĩ đơn giản lắm thì phải

Mình nghĩ là bạn không làm MU và nếu có làm thì chắc chắn không xài nbb hoặc xài bản lậu nên ms nói vậy . Còn những người làm game như tụi mình không phải 1 tháng bỏ ra 300-500 đâu bạn . 1 Mu có 3 cụm . Nếu làm tổng cộng 2 mu là 6 cụm . 6x3 = 1tr8 1 tháng :) . max hơn cả anti :)) .

thiensu_muvn
20-08-14, 07:10 PM
Ai cũng muốn kiếm ăn mà...nhưng bác Vinh nói khách hàng là sâu thì hơi quá hihi

khoamamktvn
20-08-14, 07:41 PM
Bác dichvugame cứ nhắc lui nhắc tới vấn đề có hay không có làm server online. Thưa bác nếu người ta có làm người ta cũng không có nói ra và nêu chi phí này nọ đâu bác à ^^. Nói chung nói cho gọn, cho vuông: Bác sài thì sài, không sài thì ra đi. Việc gì cứ phải viết bài hù dọa rồi còn pm để dọa chuyển sang web khác. Và câu tl đã được chủ nhân lên tiếng, bác nằm trong danh sách "cần thanh lọc" đấy =]]

Còn bác kể "kinh nghiệm" mở onl thì cũng xl bác. Ở đây nhiều người họ nói họ không làm nhưng đằng sau đó là cả những server mu HẾT SỨC TUYỆT VỜI đấy bác ạ^^. Server tốt chỉ 1 là đủ. Còn mở lan man đủ loại sv thì ai cũng hiểu rõ là vì mục đích gì ^^

SoCoLa78.2014
20-08-14, 08:06 PM
Mình nghĩ là bạn không làm MU và nếu có làm thì chắc chắn không xài nbb hoặc xài bản lậu nên ms nói vậy . Còn những người làm game như tụi mình không phải 1 tháng bỏ ra 300-500 đâu bạn . 1 Mu có 3 cụm . Nếu làm tổng cộng 2 mu là 6 cụm . 6x3 = 1tr8 1 tháng :) . max hơn cả anti :)) .

Chi ra Vâng 6x3=1tr8
Thu về : 6 Cụm ( mỗi cụm 1 tháng 5 tr ) = 30 tr
Bạn tính lại và thử nghĩ trong đầu 1 cái này : bạn làm Game bạn bỏ công sức, vậy họ làm họ bỏ cái gì ?:-"

khoamamktvn
20-08-14, 08:18 PM
Chi ra Vâng 6x3=1tr8
Thu về : 6 Cụm ( mỗi cụm 1 tháng 5 tr ) = 30 tr
Bạn tính lại và thử nghĩ trong đầu 1 cái này : bạn làm Game bạn bỏ công sức, vậy họ làm họ bỏ cái gì ?:-"

Mấy ông dạng này chỉ nghĩ cho bản thân thôi bác ^^. Thực ra cái công sức quản lý của ông ấy chả bằng 1 file trí tuệ của người ta ^^. Nhưng nta có hàng trăm file. Còn chuyện không độc quyền đơn giản những người kia cũng chỉ là crack của "khổ chủ" và mang đi phát triển thôi. Chứ thực ra chỉ có forestweb là phát triển ngay từ đầu. Còn lại toàn hàng phát triển lên từ NBB ^^. Bác ấy cô đọng khách hàng là điều cần thiết.

kubi.l0v3
21-08-14, 10:05 AM
Game mu ko dễ ăn như các bạn nghĩ nữa đâu.
Chi phí Sv kèm firewall cao + antihack + hosting + quảng cáo và giờ cả web nữa chắc mỗi tháng đc bao nhiêu?
mà giờ Mu tính ra đc 100 mạng Online là cao.

Như ông Vinh ông làm ra giờ ông thu phí thêm là ông quá nhàn.
Còn admin game họ cũng đau đầu ko kém ông Vinh đâu

Nói tóm lại, chốt nhé.

Ông Vinh đang hết tiền ra Khuyến mãi này nọ, ko mấy ai thèm gia hạn lâu thế đâu nên thành ra bí tiền.
Và nghĩ thêm cái trò này để kiếm $

Chả thế ông share cái kích dis và cái treo stt ( mà những cái này trước muốn dùng ý, phải mất tiền $)

Nói ko thể phủ nhận trí tuệ ông Vinh đâu, ông ấy pro.

Nhưng hút vừa thôi, game thủ nói mình là kotex rồi nhưng nghĩ ông còn hơn cả kotex

8gamevn
21-08-14, 10:18 AM
Chi phí Sv kèm firewall cao + antihack + hosting + quảng cáo và giờ cả web nữa chắc mỗi tháng đc bao nhiêu?

Nói tóm lại, chốt nhé.

Ông Vinh đang hết tiền ra Khuyến mãi này nọ, ko mấy ai thèm gia hạn lâu thế đâu nên thành ra bí tiền.

Chả thế ông share cái kích dis và cái treo stt ( mà những cái này trước muốn dùng ý, phải mất tiền $)

Nhưng hút vừa thôi, game thủ nói mình là kotex rồi nhưng nghĩ ông còn hơn cả kotex

Ủng hộ theo ý kiến của bạn từ a-z
Nhiều người có cho là mình đúng nhưng thức chất làm Ad mới biết cách hoạt đọng và sử lý .
từ khi nweb xuất hiện trở lại thì càng thấy nweb tệ hại như thế nào tung ra rất nhiều khuyến mãi này nọ nhưng bây h đa số còn it người vẫn sài nweb bởi vì là nguồn tự ổng code nên đảm bảo nhưng bây h thấy sweb còn phát triển mạnh hơn . tuy còn mới nhưng tính năng vẫn vượt trợi và đáng để sử dụng
chứ k nhu nweb treo đầu dê bán thit chó ...
tung các sự kiện khuyến mãi giảm giá quảng cáo chỉ là cái vỏ bọc để kiếm tiền của nweb nhưng thật ra chẳng có dc miễn phí như pri

khoamamktvn
21-08-14, 10:18 AM

Nói tóm lại, chốt nhé.

Bác tinh tướng quá bác à =]] "Game mu ko dễ ăn như các bạn nghĩ nữa đâu.
Chi phí Sv kèm firewall cao + antihack + hosting + quảng cáo và giờ cả web nữa chắc mỗi tháng đc bao nhiêu?" => Mình nói cho bác biết. Game nào cũng thế chẳng game nào dễ ăn cả, game nào cũng phải đầu tư tiền bạc, thời gian và trí óc nhiều bác nhé ^^. Những game khác thường phải bỏ tiền mua đứt hoặc tự code hoặc thuê thêm người code web bác à =]] Và chả có game nào web công phu như Mu cả =]]. Nói vuông ra cho mấy người như bác hiểu. SÀI ĐƯỢC THÌ SÀI, KHÔNG THÌ PHẮN! "Góp ý" hoài mà não k chịu làm việc thì nói thẳng cho dễ hiểu =]]. Chuyện nta làm ăn thế nào là quyền người ta, lên đây trách móc nói này nói nọ. Trong khi bản thân không thể làm được những việc như thế. Kiểu như sau này ra đời, đi mua gói mì tôm chê ỏng chê ẹo. Vậy về nhà mà TỰ SẢN XUẤT mà dùng đi bác ^^. Cứ nghĩ cái gì cũng free quen cái tật, xin lỗi bác chứ cái Mu của bác nó dỏm quá nên k thu được nhiêu nên bác cứ phải mở lung tung rồi đóng mở đóng mở. Còn MU người ta chỉ mở 1 cái, và khi phát triển nta mới mở thêm. Và từ phát triển của người ta là nó rành rọt chứ không phải phát triển cái kiểu mở tùa lua để thu tiền gamer. Chính cách bác làm ăn cũng chả có cái vẹo gì gọi là "có đức" cả nên đừng nói người khác. =]] Trong khi những server lớn nta bỏ hẳn 5-10-20 thậm chí 30tr để mua hẳn source về mà chạy chứ k sài hàng lic rồi chê ỏng chê ẹo như bác đâu mà đem đi TINH TƯỚNG =]]

8gamevn
21-08-14, 10:23 AM
Bác tinh tướng quá bác à =]] "Game mu ko dễ ăn như các bạn nghĩ nữa đâu.
Chi phí Sv kèm firewall cao + antihack + hosting + quảng cáo và giờ cả web nữa chắc mỗi tháng đc bao nhiêu?" => Mình nói cho bác biết. Game nào cũng thế chẳng game nào dễ ăn cả, game nào cũng phải đầu tư tiền bạc, thời gian và trí óc nhiều bác nhé ^^. Những game khác thường phải bỏ tiền mua đứt hoặc tự code hoặc thuê thêm người code web bác à =]] Và chả có game nào web công phu như Mu cả =]]. Nói vuông ra cho mấy người như bác hiểu. SÀI ĐƯỢC THÌ SÀI, KHÔNG THÌ PHẮN! "Góp ý" hoài mà não k chịu làm việc thì nói thẳng cho dễ hiểu =]]. Chuyện nta làm ăn thế nào là quyền người ta, lên đây trách móc nói này nói nọ. Trong khi bản thân không thể làm được những việc như thế. Kiểu như sau này ra đời, đi mua gói mì tôm chê ỏng chê ẹo. Vậy về nhà mà TỰ SẢN XUẤT mà dùng đi bác ^^. Cứ nghĩ cái gì cũng free quen cái tật, xin lỗi bác chứ cái Mu của bác nó dỏm quá nên k thu được nhiêu nên bác cứ phải mở lung tung rồi đóng mở đóng mở. Còn MU người ta chỉ mở 1 cái, và khi phát triển nta mới mở thêm. Và từ phát triển của người ta là nó rành rọt chứ không phải phát triển cái kiểu mở tùa lua để thu tiền gamer. Chính cách bác làm ăn cũng chả có cái vẹo gì gọi là "có đức" cả nên đừng nói người khác. =]] Trong khi những server lớn nta bỏ hẳn 5-10-20 thậm chí 30tr để mua hẳn source về mà chạy chứ k sài hàng lic rồi chê ỏng chê ẹo như bác đâu mà đem đi TINH TƯỚNG =]]

đâu phải ai cũng giống nhau mà bác này phán ghê quá
làm kinh doanh ai cũng biết suy tính chứ đâu phải tập đoàn team lớn mà bác kêu bỏ 10 20tr mua source về bác nói đơn giản quá
người có tiền khác với người kiếm tiền theo chi phí của bản thân họ không phải bỏ công sức ao nhé
từ đầu đến cuối thấy bác toàn phản đối đây chỉ là thảo luận thôi đừng đem những cái k có và k đang nói lên đây đây chỉ là private chứ k phải tập đoàn hay công ty tư nhân nào nhé
nói đúng như bác là SÀI ĐƯỢC THÌ SÀI, KHÔNG THÌ PHẮN! các bạn suy nghi sao về câu nói này của bạn có lẽ nào ......................................Đắng Lòng.

lequangvu
21-08-14, 11:02 AM
làm kinh doanh ai cũng biết suy tính chứ đâu phải tập đoàn team lớn mà bác kêu bỏ 10 20tr mua source về bác nói đơn giản quá
người có tiền khác với người kiếm tiền theo chi phí của bản thân họ không phải bỏ công sức ao nhé
từ đầu đến cuối thấy bác toàn phản đối đây chỉ là thảo luận thôi đừng đem những cái k có và k đang nói lên đây đây chỉ là private chứ k phải tập đoàn hay công ty tư nhân nào nhé
nói đúng như bác là SÀI ĐƯỢC THÌ SÀI, KHÔNG THÌ PHẮN! các bạn suy nghi sao về câu nói này của bạn có lẽ nào ......................................Đắng Lòng.

Like cho chú em, không ý kiến nhiều làm gì mọi người tự hiểu.

NBB share cái tool free nhưng đâu có tự vận hành, tool phải kết nối facebook app, nói ra cái này đến đây thôi :))

Các bạn cũng chỉ tranh luận và tham khảo xem có được hay không, đừng lôi nhau ra trỉ trích làm gì cho mệt, ai cũng có cách riêng để làm việc và mỗi người một tính, người này thích thế này thì người kia thích thế kia, đừng có tự so sánh nhau cho người khác cười

BladeKnight109
21-08-14, 11:12 AM

chắc chú này không biết khoanamktvn là ai rồi :3.
Không xài được thì tìm đối tác khác, đâu nhất thiết phải lao vào xài nbb, không thì chịu đầu tư 1 tí, thuê hẳn người code web riêng. thế là khỏi sợ giới hạn gì cả.
Tất nhiên không ai ngu mà để sản phẩm trí tuệ của mình bị người khác đánh cắp. Việc giới hạn là lẽ đương nhiên, do dâu mà người ta phải làm do vậy. Do các bạn đó cả thôi.

@khoanamktvn: nói làm gì ông ơi.

khoamamktvn
21-08-14, 11:51 AM

Thế bác nc buồn cười nhỉ. Bản thân bác bảo làm kinh doanh ai cũng biết suy tính. Thế bác suy tính cho bản thân bác còn "đối tác cung cấp dịch vụ cho bác" thì bác bỏ dưới đít mà ngồi lên đầu người ta à =]] Vả lại bác phán như thần thánh. Mình sẽ lạy nể phục bác nào cầm vài chục triệu mà lên mây được đấy. Những TEAM LỚN họ đi từ NHỮNG CON NGƯỜI LẤY TRÍ TUỆ ĐỔI LẤY TIỀN, họ không LẤY TIỀN ĐẺ TIỀN như bác nghĩ nhé ^^. Nói tới đây bác tự hiểu là tầm hiểu biết của bác nó ntn rồi nhé :)

các bạn suy nghi sao về câu nói này của bạn có lẽ nào ......................................Đắng Lòng. => Mình chả liên quan gì tới NBB, mình cũng đang bàn luận những lập trường của mình khác hẳn với chủ pic và mình nêu rõ rằng: "Một sản phẩm khi đã đưa ra kinh doanh thì nó không thể phục vụ tất cả mọi người, ai hài lòng thì dùng không hài lòng thì cứ việc kiếm sản phẩm khác mà dùng! Các bác kêu ca cũng chỉ vì đụng đến túi tiền của các bác! Còn các bác thì chỉ muốn sử dụng trí tuệ của người khác càng rẻ mạt càng tốt". Vậy nếu tôi đặt cho các bác vấn đề này: "Gamer một khi họ cảm thấy server nào không phù hợp, họ chuyển server khác âm thầm, hay lên một diễn đàn game nào đó BÀN LUẬN về Server của bạn?".

Bởi vì các bạn chỉ lấy hàng về config và chạy nên cứ nghĩ như vậy là cực là khổ. Nó chỉ là 1 gốc nhỏ so với người DÙNG TRÍ TUỆ thôi!

Mình chỉ nói tới đây bạn nào hiểu thì hiểu! Đừng mang trí tuệ của người khác ra đánh giá trong khi bản thân chỉ là người "Dùng tiền để mua lại"!

eddy
21-08-14, 12:03 PM
:-s... Tóm lại topic này để mục đích là gì ??? Cãi nhau à ?

henesee
21-08-14, 12:29 PM
Êi kiện káo thì qua forum nweb mu mà bày tỏ ý kiến với chống đối.. mod nên close dc rồi tránh cãi nhau mất lòng mấy ác min tâm huyết

sjthoj123
21-08-14, 12:49 PM
nên đổi tiêu đề từ "Thảo luận về ( Lưu ý : Mỗi LIC NWebMU chỉ sử dụng cho 1 Web Server ) của NBB"
thành "tranh luận về ( Lưu ý : Mỗi LIC NWebMU chỉ sử dụng cho 1 Web Server ) của NBB"
ok!!!:)):)):))

heroviet2301
21-08-14, 12:53 PM
Cái gì cũng có giá của nó thôi các bạ ơi, làm Mu thì mình cũng vậy, thường hay sót vài trăm nghìn /tháng để thuê LIC web lắm, lúc nào cũng có suy nghĩ trong đầu là bỏ 1 cục rồi thuê người crach để dùng thoải mái cho nhiều Mu, và nhất là không bị can thiệp bởi LIC nữa như hết hạn, LIC bị lỗi, ...
Từ lúc NBB ra nhiều chức năng quá nên mình cũng ko thích và chuyển sang niềm đam mê bấy lâu là ForestWeb, vì hồi trước mấy ai có cơ hội sở hữu bộ web 8tr này đâu, nhưng sau này mua thì mất có 2tr, mua về tưởng dùng ngon lành nhưng ko phải, vì các Mu giờ dùng NBB đại trà nên ForestWeb không phù hợp mới chúng nó nên cũng bỏ hết, cuối cùng là lại phải bỏ thêm 6tr nữa để mua tính năng và thuê người fix từng lỗi cho và từng chức năng cho giống với NBB như ủy thác online,offline, GHRS 0h ...

Sau bao công sức và tiền bạc bỏ vào cuối cùng cũng có bộ web chất lượng để online, tuy nhiên sau này NBB ra nhiều chức năng tốt hợp lý và có lợi cho Admin thì cũng phải quay về thôi ;))

Thực chất Mu giờ làm khá khó khăn nên anh em Admin sót cũng phải, nào là tiền server, antihack, hosting, LIC, nhất là tiền quảng cáo để thu hút mem, đầu tư mạnh kiếm đc 100-300 mem thì cứ hết đua top chúng nó lại lấy lý do để bỏ sang Mu khác lúc đó server lại vắng và lại phải mở thêm server, làm Mu bây giờ tốn công sức lắm, thôi thì công việc kiếm đựoc bao nhiêu thì cố thôi chứ biết làm sao :)

waoboy8k
21-08-14, 01:42 PM
Mình thấy nbb làm kiểu này cũng không hợp lý cho lắm . Đáng ra 1 vps thì dùng cho mấy cụm cũng dc mới phải . Nốt tháng này cũng qua sweb các bác ạ 8->

khoamamktvn
21-08-14, 01:51 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> => Topic có 2 ông treo chữ ký này. Phải chăng là 1, cứ nhảy vào SWeb =]]

waoboy8k
21-08-14, 02:08 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> => Topic có 2 ông treo chữ ký này. Phải chăng là 1, cứ nhảy vào SWeb =]]

:) . không lẽ bạn bè nhờ treo chữ ký không được à bạn . Mà cho dù là 1 thì có làm sao hả bạn . Là 1 thì nhận vc gì phải dấu :) . Mà có liên quan à bạn :) . Là mod sao ko tự kiểm tra ip xem có giống hay không :) . Sweb thì tui quen lâu rồi . thích qua thì qua thôi . chẳng qua nweb mu tôi dùng lâu rồi qua sweb nó hơi lạ . Chứ mu khác tui vẫn xài của sweb bt :)

NetBanBe.Net
21-08-14, 03:47 PM
Topic này náo nhiệt quá :-*

Công nhận làm chính sách này giờ đúng đắn, loại được cơ số MU gửi quá nhiều yêu cầu đến API.
Bình thường 1 LIC dùng cho 1 MU gửi đến tầm 200 yêu cầu.
Các bác dùng 1 LIC cho 5 MU gửi đến 1000 yêu cầu. Nghẽn hết cả API.
Dùng thì nhiều mà cứ muốn trả ít... quá chuối...

Giờ làm thế này cô động lại chỉ còn vài khách.
Sau đó tung hết phần mềm của NetBanBe ra để giúp họ phát triển như : App Facebook miễn phí, Phần mềm kiểm tra treo Status miễn phí, Phần mềm kích kẹt miễn phí, vân... vân... và vân vân... :-ss
Sau này viết thêm cái gì nữa cũng miễn phí nốt :))

Như vậy mới tập trung cho khách hàng của mình được :-*

freepro921
21-08-14, 04:03 PM
1 số bạn vui lòng ko war với nhau nhé :D

tr0ngvang
21-08-14, 04:11 PM
Có Khi Dùng /Reset Trong Game Nhỉ =))

kubi.l0v3
21-08-14, 06:08 PM
@All: mình chả cần biết thằng khoanamktvn là thằng ml nào cả, mod mà ăn nó như căng cù cọt.

Đây chỉ là thảo luân mà thôi
Còn nói rồi đấy. động đến túi tiền mà đếch hợp lý là k yêu thương được

Nhớ là Sweb 1,2tr Full Code.

Còn vài cái treo stt, kích acc, app thì nhớ là phải 1 mình nbb làm đc.
Với lại thủ hỏi mấy ng dùng cái đó của NBB.

Nói chung lão Vinh mục đích duy nhất là $ về đầy túi, hút ấm dạ dày.

NetBanBe.Net
21-08-14, 06:41 PM
@All: mình chả cần biết thằng khoanamktvn là thằng ml nào cả, mod mà ăn nó như căng cù cọt.

Đây chỉ là thảo luân mà thôi
Còn nói rồi đấy. động đến túi tiền mà đếch hợp lý là k yêu thương được

Nhớ là Sweb 1,2tr Full Code.

Còn vài cái treo stt, kích acc, app thì nhớ là phải 1 mình nbb làm đc.
Với lại thủ hỏi mấy ng dùng cái đó của NBB.

Nói chung lão Vinh mục đích duy nhất là $ về đầy túi, hút ấm dạ dày.
Nói thật nhé, nếu muốn $$$ về đầy túi thì giảm giá Web xuống còn 100k/tháng là đầy túi ngay.
Lúc đó mấy chục cái MU nó dùng thì lại chả đầy tủi.
Giá rẻ nhưng số lượng nhiều còn hơn giá đắt nhưng ít người dùng.
Chẳng ai muốn đầy túi mà làm kiểu đuổi người chơi đi cả.
Có đầu óc phải suy nghĩ tí chứ.

Rõ ràng mình làm kiểu đuổi bớt đi, ít người dùng đi mà lại kêu đầy túi được.
Hài vãi... :))

khoamamktvn
21-08-14, 06:58 PM
@All: mình chả cần biết thằng khoanamktvn là thằng ml nào cả, mod mà ăn nó như căng cù cọt. => Thứ nhất mình chả phải là MOD, thứ hai là MOD cũng chỉ là NGƯỜI THƯỜNG, gặp phải loại ăn không được lên sủa lung tung thì ném vào mặt bạn vài thứ để thông não mà đúng là đầu óc bạn kiểu "Độ N... của bạn mang tính tổ chức tốt!" =]] À mà đừng gọi người khác là ml. Tại vì mặt cậu, mặt bố cậu, mẹ cậu, cả dòng họ nhà cậu. Nó cũng y xì mặt mình =]]

--- Chế độ gộp bài viết ---

nhớ là phải 1 mình nbb làm đc. => Lúc nào cũng nhớ là nhớ là KHÔNG ĐỘC QUYỀN =]] Nta đuổi k cho sài nữa rồi còn ngồi đó nhớ với chả nhọ =]]

khoamamktvn
21-08-14, 07:04 PM
Đệch mie, ng nhà tao ko chêu mày nhé
Gì cũng vừa phải thôi con chó à.

mày cắn trước thì tao mới nói thôi. chứ ko tao đ ị t vào nói chuyên với mày, vì mày chả tuổi gì cả.

P/s: xem admin band hay làm gì?

Tí tuổi đầu cứ ngồi vào máy tính là đòi địt người này địt người kia. Rồi lại còn không có tuổi nói chuyện =]] Mới tí tuổi đầu biết đi nói người khác, khi bị người khác bật lại cái nhảy đong đỏng giở giọng đàn bà chửi om sòm cả lên =]] Chúc bé ngủ ngon nhé =]]

thiensu_muvn
21-08-14, 07:06 PM
Anh Vinh càng nhân nhượng chúng nó càng lấn tới
Thử hỏi ko có nbb các adm lấy đâu web mà vọc
Lấy đâu web mà ăn cắp về sửa rồi tự to tiếng bán full web ,full api,
Đặc biệt 2 thằng qweb và sweb nó lấy đâu web mang về sửa tùm lum mang bán lại
Anh cứ đưa em cái Toll nào mạnh nhất em tự nguyện thuê máy chủ treo cho cái sweb và qweb hết ăn cắp.

BladeKnight109
21-08-14, 07:27 PM
Đệch mie, ng nhà tao ko chêu mày nhé
Gì cũng vừa phải thôi con chó à.

mày cắn trước thì tao mới nói thôi. chứ ko tao đ ị t vào nói chuyên với mày, vì mày chả tuổi gì cả.

P/s: xem admin band hay làm gì?

Chà, chẳng biết tuổi đời bao nhiêu, biết chữ mà ăn nói thua đứa không học. Đụng tí là địt này địt nọ, có ngày sida đó. :))
Với mấy người như chú thì chẳng ai muốn giữ, đi càng sớm càng tốt.
P/s: Chuẩn bị ban nick và clone nick khác vào chửi tiếp nè. :)) Mod del topic đi là vừa.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Anh Vinh càng nhân nhượng chúng nó càng lấn tới
Thử hỏi ko có nbb các adm lấy đâu web mà vọc
Lấy đâu web mà ăn cắp về sửa rồi tự to tiếng bán full web ,full api,
Đặc biệt 2 thằng qweb và sweb nó lấy đâu web mang về sửa tùm lum mang bán lại
Anh cứ đưa em cái Toll nào mạnh nhất em tự nguyện thuê máy chủ treo cho cái sweb và qweb hết ăn cắp.

i like you, baby :)) :))

Viết thêm mấy chữ nữa cho đủ 30 kí tự 3:-O

freepro921
21-08-14, 07:29 PM
Topic đã đi quá nội dung cần thảo luận
Close Topic !