PDA

View Full Version : [JX] Video hướng dẫn chi tiết cài đặt JX Linux by yoken9x

Trang : [1] 2 3 4 5 6

yoken9x
15-08-14, 01:12 PM
Các bạn download hết các nguyên liệu bên dưới về, rồi làm theo video.
Server bên dưới đã được config sẵn sàng hết chỉ việc cài như video và chiến thôi !

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Download các thứ liên quan bao gồm:

1 - VMWare 10.0: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Sirial key cho vmware: 4C4EK-89KDL-5ZFP9-1LA5P-2A0J0)
2 - SQL Server 2000: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Key setup: CPVYX-78M3J-28PCQ-8HWR7-M9388)
3 - CentOS Update lần 3 Fix rollback: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
4 - Pacth của mình: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
5 - Thư mục Database: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
6 - Thư mục Tools chạy server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

P/S: Thank cho em có tinh thần nha các bác, upload lên đuối luôn đó ạ :))

Link fshare by vipbk:
SQL 2000: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Centos + Patch + db + tools: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Lỗi ???? ở SecureCRT:
Vào centos thêm đoạn này vào cuối rồi ping ip xem nhận chưa.

ifconfig eth1 192.168.1.100 netmask 255.255.255.0 up

Lỗi chơi 1 thời gian đánh không ra vật phẩm và ném đồ ra ngoài mất luôn:

* Nguyên nhân (theo mình hiểu): các bạn ra ngoài thành Tương Dương phía tây (và cả một số thành khác) để ý thấy có rất nhiều Kim/Mộc/Thủy/Hỏa/Thổ Liên Hoa cứ sau một khoảng thời gian lại tự động rớt ra.
=> Rớt ra quá nhiều nên đánh quái nào cũng không ra đồ nữa :D

* Cách sửa: không cho s3relay chạy event đó nữa:
Mở file gateway/s3relay/relaysetting/task/tasklist.ini
Xóa bỏ:

[Task_58]
TaskFile=menglanjie_06.lua
hoặc đổi tên file trên để s3 không load file đó nữa (do không tìm thấy file)

Xong vào game test :)

Bác chủ top có gì up cái này vào #1 cho bạn nào mới cài mà bị nè,mình mò mãi cuối cùng cũng hiểu,

Cách khắc phục DB error là các bạn chỉ cần chỉnh cái SQL như hình

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

chọn chính xác như vậy là mở được, sau đó chạy cái CTR kia nếu bị ???? thì các bạn xem đã tạo card mạng ảo chưa ? nếu chưa tạo thì lên GG xem 57s là xong cái đó, tạo card mạng ảo xong thì không cần phải tắt mạng thật của mình đi :) mình thấy đó là 2 lỗi rất nhiều người sẽ bị giống mình, và mình làm như vậy đã khắc phục và sever đã chạy ngon

KaizKenny
15-08-14, 01:23 PM
Hóng nhá :v hjhjhj...........................................

danghai1993
15-08-14, 02:14 PM
Tên topic không phù hợp với chủ đề 8-|

yoken9x
15-08-14, 02:16 PM
Tên topic không phù hợp với chủ đề 8-|
Khi nào edit bài thì nhờ mod sửa tiêu đề vậy. hị hị !

nhatphat
15-08-14, 03:18 PM
hóng tut setup jxlinux của bạn 8-}

jayle289
15-08-14, 03:28 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Bị server nó troll hàng hoài, ai có công thức ép max không :))

P/S: Topic này dự là sẽ cần thiết cho newbie nên MOD đừng xóa nhé, mình sẽ làm clip hướng dẫn chi tiết cài đặt server jxlinux và upload link cần thiết để cài đặt cho tất cả các bạn ! Please wait...

Hình trên là sv Linux hả Yoken, bạn có cách nào chạy sv Linux trên win 8 ko, 2 cái file S3Relay và Sword không chạy đc trên win 8... kòn xài centos thì lại fải thêm 1 máy ảo..

mtnhocksock2
15-08-14, 03:33 PM
Run as admínistrator.

Jẻk

hoangthuyit
15-08-14, 03:57 PM
Hay quá yoken ơi like Bác 1 phát hehe

vipbk
15-08-14, 04:35 PM
Đã edit, chú ý đặt tên topic phù hợp với nội dung. Ép đồ tím thì hên xui, nhiều khi bỏ full Tử thủy tinh + HT10 mà cũng chưa max :D

trungjx
15-08-14, 05:18 PM
Ép đồ max nè :))
thích nhất ép đồ ngày xưa tốn bao nhiu là tiền

--- Chế độ gộp bài viết ---

Đã edit, chú ý đặt tên topic phù hợp với nội dung. Ép đồ tím thì hên xui, nhiều khi bỏ full Tử thủy tinh + HT10 mà cũng chưa max :D
ép bỏ Thần bí khoáng thạch 1= 3 thủy tinh
Trấn Bang chi thạch 1 = 5 tử thủy tinh :D

yoken9x
15-08-14, 05:26 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )

Ôi vãi cả tự sướng lên damege à í lộn lên pk =))

hoanhpv92
15-08-14, 05:40 PM
các bác cho em hỏi sv linux chạy full map thì máy phải ram mấy gb thế bác

trungjx
15-08-14, 05:43 PM
Ôi vãi cả tự sướng lên damege à í lộn lên pk =))

dùng hàm sét pk =)))
có gì hot :))

emnhochi
15-08-14, 05:52 PM

Ít nhất là Ram 2G trở lên bác.

yoken9x
15-08-14, 05:52 PM
RAM 3G - 4G trở lên load full map nha bạn, 2G cũng được nhưng chắc là sẽ load khá lâu =))

hoanhpv92
15-08-14, 05:57 PM
RAM 3G - 4G trở lên load full map nha bạn, 2G cũng được nhưng chắc là sẽ load khá lâu =))

mình vừa ib hỏi bạn mấy vấn đề bạn có thể trả lời dùm mình được k... thanks bạn nhiều nhiều :-*

yoken9x
15-08-14, 06:34 PM
mình vừa ib hỏi bạn mấy vấn đề bạn có thể trả lời dùm mình được k... thanks bạn nhiều nhiều :-*
Là sao không hiểu bạn? Bạn tải về tất cả những thứ bên dưới và xem video là có thể tự cài được server nhé >:/

hoangthuyit
15-08-14, 06:34 PM
Trungjx ơi bạn cho mình xin file để lấy đồ xanh làm phôi ép đồ tím với lấy đồ AB dc k bạn

tvnnam
15-08-14, 07:08 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Đi vào vấn đề chính:

Vì có nhiều bạn vẫn chưa cài được server jx linux và pm nhờ mình cài hộ nhiều quá cho nên hôm nay mình quyết định làm sẵn mọi thứ và 1 video hướng dẫn để các bạn xem và tự cài đặt.

Các bạn download hết các nguyên liệu bên dưới về, rồi làm theo video. Server bên dưới đã được config sẵn sàng hết chỉ việc cài như video và chiến thôi !

1 - VMWare 10.0: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Sirial key cho vmware: 4C4EK-89KDL-5ZFP9-1LA5P-2A0J0)
2 - SQL Server 2000: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
3 - CentOS của mình: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
4 - Pacth của mình: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
5 - Thư mục Database: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
6 - Thư mục Tools chạy server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Thank Bác phát ....Vì tinh thần Linux bất diệt...Em đã chờ đợi từ anh giây phút ấy cũng lâu lắm rồi:">
Thì em vẫn sẽ không hói tiếc vì ngày hôm nay :x -

cgalaxy
15-08-14, 07:22 PM

cái khổng tước linh này mình giành hết tiền lì xì mua mới mua dc 1 cái y chang ở sever thiên quang hồi chơi jx free năm 2009 đó bác, cầm cái đó luyện max 20 bạo vũ mà ko tốn 1 lượng nào =))
Bác chỉ cách làm sao add đồ xanh hút hít vậy, mình additem để luck 100 mà vẫn không ra cái hút nào ?

yoken9x
15-08-14, 07:29 PM
cái khổng tước linh này mình giành hết tiền lì xì mua mới mua dc 1 cái y chang ở sever thiên quang hồi chơi jx free năm 2009 đó bác, cầm cái đó luyện max 20 bạo vũ mà ko tốn 1 lượng nào =))
Bác chỉ cách làm sao add đồ xanh hút hít vậy, mình additem để luck 100 mà vẫn không ra cái hút nào ?
Server này ông additem luck 100 đó không xi nhê đâu, tôi cũng chĩnh luck 100 mà lấy ra 3 dòng cũng có nữa là kím đc hút lag =))
Cái hút chíc này tôi đập boss ra đó :)) Thế nó mới thú, vừa săn đồ vừa ép :>

hoanhpv92
15-08-14, 07:38 PM
cho mình hỏi nếu muốn đưa online cho mọi người cùng chơi có phức tạp không bạn

yoken9x
15-08-14, 07:46 PM
cho mình hỏi nếu muốn đưa online cho mọi người cùng chơi có phức tạp không bạn
Ở đây không bàn đến việc online nhé bạn.

hoanhpv92
15-08-14, 08:16 PM
Ở đây không bàn đến việc online nhé bạn.

mình chạy đến đoạn source thì bị ntn .. giúp mình với

hoanhpv92
15-08-14, 08:32 PM
nó hiện ?????????? và thông báo hình dấu x đổ ở góc chứ không phải dấu tích màu xanh như bình thường... giúp mình vs

yoken9x
15-08-14, 08:41 PM
nó hiện ?????????? và thông báo hình dấu x đổ ở góc chứ không phải dấu tích màu xanh như bình thường... giúp mình vs
Có làm đúng như video không vậy? Tạo card vmnet2 chưa?

hoanhpv92
15-08-14, 08:43 PM
mình làm đúng như video luôn ... bạn có rảnh k team hộ mình với

yoken9x
15-08-14, 08:44 PM
mình làm đúng như video luôn ... bạn có rảnh k team hộ mình với
inbox facebook.com/binhchivn rồi send id và pass teamviewer nhé

tjseohs
15-08-14, 08:57 PM
Bạn ơi mình chay Sword3PaySys_Y báo lỗi connect DB error

yoken9x
15-08-14, 09:15 PM
Bạn ơi mình chay Sword3PaySys_Y báo lỗi connect DB error

Nếu lỡ chạy rồi thì cách fix như sau: kiểm tra và bật firewall, sau đó xóa thư mục pays đi vào thư mục Tools Share giải nén pays ra một chổ nào khác rồi mở lên sẽ check được vào.

danghai1993
15-08-14, 09:37 PM

Nếu lỡ chạy rồi thì cách fix như sau: kiểm tra và bật firewall, sau đó xóa thư mục pays đi vào thư mục Tools Share giải nén pays ra một chổ nào khác rồi mở lên sẽ check được vào.

Lỗi Connect DB hình như do ip mà nhỉ ? :-ss

yoken9x
15-08-14, 09:45 PM
Lỗi Connect DB hình như do ip mà nhỉ ? :-ss
Tui từng bị lỗi connect DB do cái này, không connect bishop được mà o=>

z0nkazu04
15-08-14, 09:55 PM
Tui từng bị lỗi connect DB do cái này, không connect bishop được mà o=>
Lúc nãy mình có Test cài mà bị lỗi khi bật tool hiện ????? :(
Xui quá

yoken9x
15-08-14, 10:12 PM
Lúc nãy mình có Test cài mà bị lỗi khi bật tool hiện ????? :(
Xui quá
Lỗi gì thì chụp hình post lên bạn.

vipbk
15-08-14, 11:14 PM

Tiền sửa đồ tím hơi nhiều đấy bạn :D

yoken9x
15-08-14, 11:20 PM
Tiền sửa đồ tím hơi nhiều đấy bạn :D
Có khi nào nghiên cứu ép cái op "không thể phá hủy" vào đồ tím không =))

tjseohs
15-08-14, 11:28 PM
cho mình hỏi , CentOS chạy như vậy là đúng chưa ? sao mình mở Sword3PaySys_Y toàn bị báo lỗi Conect DB error , mình xài win xp sp2<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

viethungpc
16-08-14, 01:07 AM
mình làm đúng theo video từng bước 1 cuối cùng thì

bạn chỉ giúp mình với nhé

z0nkazu04
16-08-14, 10:05 AM
mình làm đúng theo video từng bước 1 cuối cùng thì

bạn chỉ giúp mình với nhé
Đã chạy đc :D
Bạn xem lại 1 trong 2 cái này rồi Start lại nhé
1. IP Network
2. Khi bật bạn Click 2 ô trong bức tường lửa

jxvietnam
16-08-14, 10:46 AM
bạn ko phải sửa nỏ hay sao mà ko tốn 1 lượng =))

cgalaxy
16-08-14, 11:15 AM
bạn ko phải sửa nỏ hay sao mà ko tốn 1 lượng =))
tại lâu quá ko nhớ, chớ mà mình cưa acc người nên nó ít hao độ bền hơn cưa quái thì phải

yoken9x
16-08-14, 11:37 AM
tại lâu quá ko nhớ, chớ mà mình cưa acc người nên nó ít hao độ bền hơn cưa quái thì phải
Bác chém vãi =)) cầm cây này mà đi cưa acc người, acc người nào chịu nổi :))

ngaunachay
16-08-14, 11:42 AM

yoken9x ơi có onl hok team hộ mình phát

cgalaxy
16-08-14, 11:48 AM
Dư cưa acc người bạn nhé !, mình clone khoảng 10 acc lv 16 đến 20 hệ kim, tán hết vào sinh khí, để 1 nga my buff liên tục nửa giây, đường môn ko cộng skill , đảm bảo ok.
cái quan trọng là phải tìm chỗ vắng vì có 1 bọn điên chuyên đi phá luyện kill kiểu này mà mình thì ko có bảo kê :oh:

ngaunachay
16-08-14, 11:55 AM
Ai team hướng dẫn mình cái 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

yoken9x
16-08-14, 11:58 AM
Ai team hướng dẫn mình cái 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
Clip đó bạn :(, không thì phải đợi tối 8h pm facebook.com/binhchivn cho mình chứ giờ đang ở cty;)

anhnakid1412
16-08-14, 01:15 PM
chạy cái này connect db error "Sword3PaySys_Y.exe"

ngchienthang
16-08-14, 01:34 PM
Làm sao để ép đồ bạch kim nhỉ? Mình chạy ra chỗ Thợ rèn thần bí ở Lâm An nhưng k thấy phần nào để chế tạo đồ bạch kim.

clubgame^^
16-08-14, 07:20 PM
cứ đến phần chạy SecureCRTPortable thì 1 màu đen. chẳn thấy chữ j nữa. như kiểu máy ảo ko bật :( mặt dù đã bật rùi

razer666
16-08-14, 07:26 PM
cứ đến phần chạy SecureCRTPortable thì 1 màu đen. chẳn thấy chữ j nữa. như kiểu máy ảo ko bật :( mặt dù đã bật rùi
bác thử tắt mạng Internet di là dc .. mình cũng thế .. chả biết s :)) tắt modem đi thì ping centos 192.168.1.100 dc :3

clubgame^^
16-08-14, 07:45 PM
được rùi. mình k tắt mạng cả. chắc tại nãy mình để ram máy ảo 1g nên nó load chậm nên ko có chữ j á :D. thanks

namph
16-08-14, 07:47 PM
Máy mình win 7 64bit có cài được ko bạn hay bắt buộc phải cài win xp sp3

yoken9x
16-08-14, 07:51 PM
Máy mình win 7 64bit có cài được ko bạn hay bắt buộc phải cài win xp sp3
Thì clip hướng dẫn vốn là win 7 x64 mà? có liên quan gì xpsp3 đâu 8-|

ngaunachay
16-08-14, 08:04 PM

yoken9x giúp mình được chưa vậy

namph
16-08-14, 08:22 PM

thanks bạn lát xem đá bóng xong mình kéo.

zhagjin
16-08-14, 10:46 PM
Hướng dẫn thêm cái phần vào server bằng winscp luôn đi bạn k bít cái đó để sao này có share clip việt hóa biết đường chép vô thanks bạn

yoken9x
16-08-14, 10:55 PM
Hướng dẫn thêm cái phần vào server bằng winscp luôn đi bạn k bít cái đó để sao này có share clip việt hóa biết đường chép vô thanks bạn
Cái này cũng phải hướng dẫn sao pa :-

tjseohs
17-08-14, 07:22 AM
Ai giup minh loi nay voi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
sr ko co vietkey

danghai1993
17-08-14, 07:36 AM
Ai giup minh loi nay voi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
sr ko co vietkey

Hình nhỏ xíu sao mà thấy ...............................................

tjseohs
17-08-14, 09:53 AM
Hình nhỏ xíu sao mà thấy ...............................................
minh` bi. loi~ khi chay. SecureCRT ! sr minh` xai` Co`Rom nen ko biet' chinh viet' tieng viet

danghai1993
17-08-14, 10:01 AM
minh` bi. loi~ khi chay. SecureCRT ! sr minh` xai` Co`Rom nen ko biet' chinh viet' tieng viet

tjseohs
17-08-14, 10:25 AM

yoken9x
17-08-14, 12:02 PM
vào vmware gõ ifconfig rồi chụp hình lên đây xem. khó quá thì pm fb.com/binhchivn tôi sẽ cài giúp.

tjseohs
17-08-14, 12:04 PM
Giờ gặp thêm lỗi này , mình config như này sao báo sai nhỉ :( <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) ai giúp mình với :-s

namph
17-08-14, 12:06 PM
Lỗi SQL ai gúp e với

tjseohs
17-08-14, 01:04 PM
Đã thành công :D , Win xp sp2 32 bit :-* <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

yoken9x
17-08-14, 01:11 PM
Giờ gặp thêm lỗi này , mình config như này sao báo sai nhỉ :( <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) ai giúp mình với :-s
Cái này cài trên win xp thì phải fix pays connect nhé, không được thì pm fb cho tôi.

Lỗi SQL ai gúp e với
Của bạn fix như sau:
1 - Gỡ SQL Server 2000 rồi khởi động lại máy.
2 - C:\Program Files (x86) xóa thư mục Microsoft SQL Server
3 - Vào Control Panel\System and Security\Action Center chọn Change User Account Control setting rồi kéo cái thanh xuống hết luôn rồi bấm ok và khởi động lại máy như hình
4 - Cài đặt lại SQL Server 2000

namph
17-08-14, 03:19 PM
Cái này cài trên win xp thì phải fix pays connect nhé, không được thì pm fb cho tôi.

Của bạn fix như sau:
1 - Gỡ SQL Server 2000 rồi khởi động lại máy.
2 - C:\Program Files (x86) xóa thư mục Microsoft SQL Server
3 - Vào Control Panel\System and Security\Action Center chọn Change User Account Control setting rồi kéo cái thanh xuống hết luôn rồi bấm ok và khởi động lại máy như hình
4 - Cài đặt lại SQL Server 2000

thanks bạn đúng là lỗi vậy mình đã sửa đc rồi:D

ngchienthang
17-08-14, 03:43 PM
Mọi người có thể giải quyết giúp mình 3 vấn đề này được không?
1- Sau khi mình chạy sever khoảng 2 tiếng thì gặp phải hiện tượng đánh quái k rơi ra gì cả, tiền cũng k rơi. Và nếu vứt đồ trong túi đồ ra ngoài là món đồ ấy biến mất luôn.
2- Làm sao để chế tạo đồ bạch kim? Mình đã chạy ra chỗ thợ rèn thần bí ở lâm an nhưng k thấy phần nào để chế tạo đồ bạch kim.
3- Mỗi nhân vật (đã chuyển sinh), sau khi onl khoảng 3 tiếng liên tục thì tự nhiên nhận được 1 cái vòng sáng hỗ trợ, tăng KTC lên max luôn. Mà từ đó trở đi, dù khởi động lại server vẫn còn. Vòng sáng này có tác dụng luôn cả với những nhân vật khác trong cùng pt.

chai-en
17-08-14, 03:44 PM
Mình dùng lệnh ifconfig chỉ về IP mình muốn rồi mà sao mỗi lần tắt WM mở lại thì nó không hiện ra, phải dùng lệnh ifconfig làm đi làm lại hoài vậy mấy bạn,

trada1k
18-08-14, 03:22 PM
Thêm cách mở port để online nữa cho ae bác nhé ^^=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

dukute1995
18-08-14, 10:03 PM
chủ thớt cho hỏi sài client nào vậy anh clilen VNG hay client khác nếu client khác cho xin link client

tvnnam
18-08-14, 10:16 PM
chủ thớt cho hỏi sài client nào vậy anh clilen VNG hay client khác nếu client khác cho xin link client

Bạn down clinent VNG miễn phí mới nhất về nhé .... sau đó chép đè path sever của Yoken vào là được ...;)) chúc B chơi game vui vẻ

yoken9x
18-08-14, 10:59 PM
Tải client vinagame thu phí mới nhất về pacth vào nhé :-s

dukute1995
19-08-14, 02:57 AM
sao mình chạy VM vữa nhập tk root xong bấm enter xưống đánh pass thì đứng VM giúp với chủ thớt

tvnnam
19-08-14, 07:13 AM
sao mình chạy VM vữa nhập tk root xong bấm enter xưống đánh pass thì đứng VM giúp với chủ thớt

bấm CTRL + ALT để thoát ra khỏi VM ... sau đó bạn cứ làm theo hướng dẫn của Yoken là đc... hoặc máy bạn ram không đủ chạy sever rồi ... xem điều kiện để chạy sever game chưa bạn <):)

yoken9x
19-08-14, 09:03 AM
đánh pass nó không hiện gì cả đâu, cứ đánh pass bình thường rồi enter. đừng dùng số bên numlock mà dùng số bên dãy chữ á.

hoangthuyit
19-08-14, 10:24 AM
Bạn nào chỉ mình cách add đồ xanh để ép đồ tím với

yoken9x
19-08-14, 12:29 PM
Để rãnh rãnh viết script cho :|

hoangthuyit
19-08-14, 12:42 PM
Để rãnh rãnh viết script cho :| Cám ơn Bác Nha Like Bác 1 phát nữa ^^ lấy lun đồ AnBang lun nha Đại Ca :D

dukute1995
19-08-14, 09:27 PM
mình sài vps ram 6g window server 64bit chạy game được không mấy bác

voanhnhat20010
19-08-14, 09:36 PM
mình sài vps ram 6g window server 64bit chạy game được không mấy bác
Đc.
Phải chăng a ấy muốn....;));))

nhokvip43
19-08-14, 09:43 PM
Ơ s lạ v nè, mình bị lỗi Connect DB erro :v .... làm y như Video ko bị lỗi bước nào cả mà lại bị :((

dukute1995
19-08-14, 10:20 PM
Moi Người cho e hỏi sao cứ chạy VM CentOS đến phần nhập login root xog cái enter xuống password nó đơ lun không bấm pass được ai chỉ e với

voanhnhat20010
19-08-14, 10:24 PM
Moi Người cho e hỏi sao cứ chạy VM CentOS đến phần nhập login root xog cái enter xuống password nó đơ lun không bấm pass được ai chỉ e với
Bật num lock lên. :))
------------------------------

dukute1995
19-08-14, 10:34 PM
bật rồi nhưng cũng không gõ được a team giúp e được không

photuong1994
19-08-14, 10:52 PM
Tới bước này bishop của mình không hiện ra nữa. Mình không thể tiếp tục, chán vãi gần xong rồi.

Bác nào tốt bụng chỉ mình với.

tjseohs
20-08-14, 09:17 AM
Tới bước này bishop của mình không hiện ra nữa. Mình không thể tiếp tục, chán vãi gần xong rồi.

Bác nào tốt bụng chỉ mình với.
Bạn thử tắt tường lửa đi xem 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

tjseohs
20-08-14, 09:24 AM
Cần gì phải xài đồ tím cho mệt bạn , đi đánh nhím cũng ra đồ max mà :D

tvnnam
20-08-14, 09:29 AM

Bác làm được rồi ah.... Bác share và HD cho a e cùng chơi với ^^ Bác cho e hỏi làm thế nào để đồ không thể phá hủy vậy Bác8->

Bác có yahoo hay Facebook ko cho e xin :-* e thỉnh giáo bác 1 chút8->

photuong1994
20-08-14, 09:49 AM
Bạn thử tắt tường lửa đi xem 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

yoken9x
20-08-14, 09:52 AM
Đồ thì droprate item thôi mà không chịu mò mà đi hỏi miết =))

tjseohs
20-08-14, 10:03 AM
Bác làm được rồi ah.... Bác share và HD cho a e cùng chơi với ^^ Bác cho e hỏi làm thế nào để đồ không thể phá hủy vậy Bác8->

Bác có yahoo hay Facebook ko cho e xin :-* e thỉnh giáo bác 1 chút8->
ngồi mày mò vớ vẩn ai ngờ ra , chứ mình có biết gì đâu :D
không thể phá hủy thì trong file magicattrib ấy rùi vô và chỉnh trong npcdroprate.ini nữa , chỉnh randrate cao thì xác xuất cao hơn , và chỉnh sửa các dòng các thì bác tìm sửa trong magiccattrib luôn

MinItemLevel & MaxItemLevel thôi mà =))
trong Ebook mình thấy chỉnh càng cao thì đồ rớt càng ngon , của mình thì thấp tè àh :D
Min và Max của mình
[Main]
Count=50
RandRange=1000000
MagicRate=100
MoneyRate=10
MoneyScale=50
MinItemLevel=1
MinItemLevelScale=20
MaxItemLevel=2
MaxItemLevelScale=10

yoken9x
20-08-14, 10:11 AM
không thể phá hủy thì trong file magicattrib ấy rùi vô và chỉnh trong npcdroprate.ini nữa , chỉnh randrate cao thì xác xuất cao hơn , và chỉnh sửa các dòng các thì bác tìm sửa trong magiccattrib luôn

trong Ebook mình thấy chỉnh càng cao thì đồ rớt càng ngon , của mình thì thấp tè àh :D
Min và Max của mình
[Main]
Count=50
RandRange=1000000
MagicRate=100
MoneyRate=10
MoneyScale=50
MinItemLevel=1
MinItemLevelScale=20
MaxItemLevel=2
MaxItemLevelScale=10'
Trong ebook chỉ áp dụng cho mấy sv nền windows, còn jxlinux chỉ dựa vào đường dẫn mà config lại ngẫu nhiên thôi, chứ k pík bao nhiêu thì cao bao nhiêu thì thấp >:)

tjseohs
20-08-14, 10:15 AM
'
Trong ebook chỉ áp dụng cho mấy sv nền windows, còn jxlinux chỉ dựa vào đường dẫn mà config lại ngẫu nhiên thôi, chứ k pík bao nhiêu thì cao bao nhiêu thì thấp >:)

Nhân đây bác cho em hỏi là , sao server này của bác có dòng 139 là Kỹ năng vốn có , mình rate cao mà cũng ko thấy nhỉ , 1 hồi còn bị lag đánh quái ko rớt gì cả , quăng đồ ra cũng mất tiêu hết

yoken9x
20-08-14, 10:20 AM
Nhân đây bác cho em hỏi là , sao server này của bác có dòng 139 là Kỹ năng vốn có , mình rate cao mà cũng ko thấy nhỉ , 1 hồi còn bị lag đánh quái ko rớt gì cả , quăng đồ ra cũng mất tiêu hết
Cái này là lỗi từ server chứ không phải do bạn chỉnh, nghiên cứu fix đi, đây là sv dùng script gốc update lần 3 nên còn bị lỗi đó, mình chỉ copy script rồi share thôi chứ lúc share mình chưa fix :))

TS2GVN
20-08-14, 10:23 AM

Hiện nó đang chạy trên VPS thì làm sao !!

Pays hoạt động

Server hoạt động

IP config chuẩn

Tại sao không kết nối đến

tjseohs
20-08-14, 10:26 AM
Cái này là lỗi từ server chứ không phải do bạn chỉnh, nghiên cứu fix đi, đây là sv dùng script gốc update lần 3 nên còn bị lỗi đó, mình chỉ copy script rồi share thôi chứ lúc share mình chưa fix :))

Sáng chẳng biết tớ nghịch file nào mà hết bị , nãy nghịch tiếp thì bây h lại bị tiếp =))

Hiện nó đang chạy trên VPS thì làm sao !!

Pays hoạt động

Server hoạt động

IP config chuẩn

Tại sao không kết nối đến

Điền ifconfig eth1 192.168.1.100 netmask 255.255.255.0 up
vô CentOS

TS2GVN
20-08-14, 10:36 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nó không ping được

yoken9x
20-08-14, 10:43 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) nó không ping được
Để lại yahoo hoặc facebook tối mình về xem thử, giờ đang ở công ty nên không tiện.

tvnnam
20-08-14, 10:55 AM

Download bản việt hóa gốc ở đây chép đè vào là hết bị

Đồ thì droprate item thôi mà không chịu mò mà đi hỏi miết =))

Bạn trình gà mà... nên phải học hỏi từng bạn một ... không giấu dốt đc=))

tvnnam
20-08-14, 11:11 AM

Min và Max của mình
[Main]
Count=50
RandRange=1000000
MagicRate=100
MoneyRate=10
MoneyScale=50
MinItemLevel=1
MinItemLevelScale=20
MaxItemLevel=2
MaxItemLevelScale=10

magicattrib.txt : chỗ không thể phá hủy nó nằm dòng mấy hả Bác .... mà Bác chỉnh bao nhiêu để không thể phá hủy ... chỉ e với :-s

TS2GVN
20-08-14, 11:34 AM
Ai giúp hộ cái này phát nhỉ đang chạy VPS đầu 123

Tạo 1 card mang trong VM IP là 192.168.1.200

Cho cái Centos vào IP đó và chạy cuối cùng không ping được luôn

Có nghĩa là 1 máy VPS + 1 vmware ảo centos làm sao cho nó online luôn được đây

tjseohs
20-08-14, 12:20 PM
magicattrib.txt : chỗ không thể phá hủy nó nằm dòng mấy hả Bác .... mà Bác chỉnh bao nhiêu để không thể phá hủy ... chỉ e với :-s

không biết phải dòng này không nữa
ÓÀºã 1 1 43 1 1 -1 -1 0 0 ÓÀ²»Ä¥Ëð 400000 400000 400000 0 0 400000 400000 400000 400000 0
bạn thử xem sao

TS2GVN
20-08-14, 12:23 PM
Ai giúp hộ cái này phát nhỉ đang chạy VPS đầu 123

Tạo 1 card mang trong VM IP là 192.168.1.200

Cho cái Centos vào IP đó và chạy cuối cùng không ping được luôn

Có nghĩa là 1 máy VPS + 1 vmware ảo centos làm sao cho nó online luôn được đây

Ai giúp hộ với

TS2GVN
20-08-14, 02:22 PM
[ERROR]Failed to connect to Paysys[192.168.1.200:5002]

Mình đã chạy được nhưng tới bishop thì lại vậy

tvnnam
20-08-14, 02:51 PM
không biết phải dòng này không nữa
ÓÀºã 1 1 43 1 1 -1 -1 0 0 ÓÀ²»Ä¥Ëð 400000 400000 400000 0 0 400000 400000 400000 400000 0
bạn thử xem sao

Mình chỉnh như bạn ... nhưng vẫn không được bạn ơi...Mình tưởng phải chỉnh theo cột chứ nhỉ ? sao lại chỉnh theo dòng ... mà mấy đồ HKMP có chỉnh đc không thể phá hủy ko bạn

yoken9x
20-08-14, 02:59 PM
[ERROR]Failed to connect to Paysys[192.168.1.200:5002]

Mình đã chạy được nhưng tới bishop thì lại vậy
xem ky trong topic nha, huong dan nhieu roi, tat firewall di xem. khong co unikey thong cam!

tjseohs
20-08-14, 03:39 PM
Mình chỉnh như bạn ... nhưng vẫn không được bạn ơi...Mình tưởng phải chỉnh theo cột chứ nhỉ ? sao lại chỉnh theo dòng ... mà mấy đồ HKMP có chỉnh đc không thể phá hủy ko bạn

Bạn chỉnh xong qua chỉnh randrate bên file npcdroprate nữa , xong rồi đồng bộ file magicattrib vô client nữa

hoangthuyit
20-08-14, 04:06 PM
Yoken ơi bác viết sprit chưa mình đợi hôm giờ :d

tvnnam
20-08-14, 04:12 PM
Bạn chỉnh xong qua chỉnh randrate bên file npcdroprate nữa , xong rồi đồng bộ file magicattrib vô client nữa

bạn có Yahoo hay Facebook Ko? cho mình xin :) Mình hỏi chút

TS2GVN
20-08-14, 06:33 PM
xem ky trong topic nha, huong dan nhieu roi, tat firewall di xem. khong co unikey thong cam!

Không mình đang xài chỉ có 1vps thôi có thể online được không

vipprolc
20-08-14, 07:05 PM
Server này mình mới test Đường Môn thôi vũ khí Minh Phượng cầm vào là thành siêu nhân không khí ngay.

z0nkazu04
20-08-14, 07:14 PM
Server này mình mới test Đường Môn thôi vũ khí Minh Phượng cầm vào là thành siêu nhân không khí ngay.
Không khí là sao cậu ?<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

chai-en
20-08-14, 07:22 PM
Cho mình hỏi cái này với, sao mình đánh Nhím, heo... nói chung mấy con cấp nhỏ thì rớt đồ, còn mấy quái cấp lớn toàn rớt tiền không vậy, mình tăng mấy tỉ lệ rớt đồ rớt tiền lên cao mà sao vẫn vậy toàn rớt tiền không à. Ai chỉ giúp mình với.

thanhtunghn
20-08-14, 10:09 PM
Bạn nào có bản client UI khác k cho mình xin với . Mình dùng Client UI của VNG mà toàn bị lỗi :((((

vipprolc
20-08-14, 10:52 PM
Không khí là sao cậu ?<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thử đi sẽ biết thế nào ngay mà.

photuong1994
21-08-14, 09:24 AM

Bạn vào client tìm > package.ini mở nó lên xoá dòng 0=jxonline.pak. Rồi sửa lại thứ tự. Sẽ thấy được nhân vật khi cầm vũ khí. Do xung đột giao diện thôi.

thanhtunghn
21-08-14, 10:28 AM
Có bác nào fix được lỗi thi thoảng quăng đồ ra mất + đánh quái k ra vật phẩm gì k chỉ giúp e với :(

tjseohs
21-08-14, 02:20 PM
:P bao h mới chết :D <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

TS2GVN
21-08-14, 02:53 PM
Xin hảy nạp tk rồi mới đăng nhập là sao vậy mọi người mặc dù đã chỉnh lại năm 2098 và 2099

yoken9x
21-08-14, 05:19 PM
Xin hảy nạp tk rồi mới đăng nhập là sao vậy mọi người mặc dù đã chỉnh lại năm 2098 và 2099
reg acc bằng tool nào zẹ paaaa :))

tvnnam
21-08-14, 06:49 PM
Mình cài lại bị lỗi không kết nối đc vào SQL 2K để atack DB : " NO ITEAMS" ...Bạn nào chỉ mình với;))

anhnakid1412
22-08-14, 12:19 AM
giúp mình lỗi này với

trankhanhly
22-08-14, 03:03 AM
Cho mình hỏi Sever này không có đồ an bang, định quốc phải không ? mình tìm mãi không thấy

danghai1993
22-08-14, 08:28 AM
Cho mình hỏi Sever này không có đồ an bang, định quốc phải không ? mình tìm mãi không thấy

settings/item/goldequip.txt..................................... .

tthotmail19
22-08-14, 08:41 AM
các bác giúp giùm e ạ ! e đã làm đúng video 100% k sai bước nào cã và cũng tắt firewall + clear 2 ô đó luôn mà k chạy dc :(

tvnnam
22-08-14, 08:46 AM
các bác giúp giùm e ạ ! e đã làm đúng video 100% k sai bước nào cã và cũng tắt firewall + clear 2 ô đó luôn mà k chạy dc :(

Bạn tắt hẳn mạng wifi đi nhé ... xong chạy lại sever xem sao;;) có thể do trùng IP

tthotmail19
22-08-14, 08:51 AM
Bạn tắt hẳn mạng wifi đi nhé ... xong chạy lại sever xem sao;;) có thể do trùng IP

e đã xem rồi bác ơi ! tắt luôn cũng k dc ! lần trước chạy dc lần này thì tẹo luôn

tvnnam
22-08-14, 08:58 AM
e đã xem rồi bác ơi ! tắt luôn cũng k dc ! lần trước chạy dc lần này thì tẹo luôn

tthotmail19
22-08-14, 09:00 AM

e add rùi đấy bác onl giúp e phát cám ơn nhìu :(

thanhtunghn
22-08-14, 09:55 AM
Hiện tại mình đang gặp 2 lỗi . Bạn nào giúp mình fix với .

1. Sau khi login vào chơi ở client lâu lâu bị ném đồ ra bị mất k hiện gì cả . Ra đánh quái thì k rớt đồ.
2. Vào map Vân Trung Đạo bị đen xì .

yoken9x
22-08-14, 10:10 AM
giúp mình lỗi này với

tvnnam
22-08-14, 10:31 AM

Bác Yokken nhiệt tình với AE thật ;)) Thank vì tinh thần của Bác ^^. mà bác bỏ chủ đề <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> rồi ạ :-/ pmm ko thấy bác trả lời;))

Hiện tại mình đang gặp 2 lỗi . Bạn nào giúp mình fix với .

1. Sau khi login vào chơi ở client lâu lâu bị ném đồ ra bị mất k hiện gì cả . Ra đánh quái thì k rớt đồ.
2. Vào map Vân Trung Đạo bị đen xì .

yoken9x
22-08-14, 10:44 AM
Bác Yokken nhiệt tình với AE thật ;)) Thank vì tinh thần của Bác ^^. mà bác bỏ chủ đề <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> rồi ạ :-/ pmm ko thấy bác trả lời;))

anhnakid1412
22-08-14, 03:00 PM
vẫn không được yoken9x ơi.
ping vẫn không được khởi động lại máy ảo là bị như cũ :(

yoken9x
22-08-14, 03:17 PM
vẫn không được yoken9x ơi.
ping vẫn không được khởi động lại máy ảo là bị như cũ :(
khởi động lại bị thì bạn lại làm lại bước đó sẽ ping được

anhnakid1412
22-08-14, 04:55 PM
khởi động lại bị thì bạn lại làm lại bước đó sẽ ping được
ping được nhưng chạy Sword3PaySys_Y.exe vẫn bị lỗi ko conect được DB

anhnakid1412
22-08-14, 05:01 PM
hình lỗi em nó nè :(

trankhanhly
22-08-14, 06:00 PM
settings/item/goldequip.txt..................................... .

vậy cho mình hỏi lấy đồ đó trong sever này phải tự add thêm hay lấy ở NPC nào ?

MajLjnh
22-08-14, 08:00 PM

win xp bạn phải mã hóa ip 192.168.1.200 trong database.ini của pays đó thì mới chạy được . hì

anhnakid1412
22-08-14, 08:10 PM
win xp bạn phải mã hóa ip 192.168.1.200 trong database.ini của pays đó thì mới chạy được . hì
mã hóa ntn bạn ?
mà không có cách nào chỉnh ip để không phải mỗi lần khởi động Centos cứ phải ifconfig lại à ?

trueblue0405
22-08-14, 10:30 PM
Bác thớt ơi. Set Minh Phượng khi mặc vào thì nhân vật bị tàng hình. Có cách nào fix hông Bác?

tthotmail19
23-08-14, 06:44 AM

bác onl yh giúp tôi phát với :D

danghai1993
23-08-14, 08:19 AM
Bác thớt ơi. Set Minh Phượng khi mặc vào thì nhân vật bị tàng hình. Có cách nào fix hông Bác?

Coi lại các file .pak trong packpage.ini đúng tên chưa ..................................................

tvnnam
23-08-14, 09:23 AM
Coi lại các file .pak trong packpage.ini đúng tên chưa ..................................................

Bạn vào client tìm > package.ini mở nó lên xoá dòng 0=jxonline.pak. Rồi sửa lại thứ tự. Sẽ thấy được nhân vật khi mặc đò và cầm vũ khí. Do xung đột giao diện thôi mà $-)

vậy cho mình hỏi lấy đồ đó trong sever này phải tự add thêm hay lấy ở NPC nào ?

trong sever có hết rồi ... bạn chỉ cần add hàm và thêm npc để lấy ra thôi chú ý đến ID item nhé . mình thì thêm vào lễ quan để lấy ra:-c vẫn còn 1 số đồ bị lỗi thì bạn chỉ cần chỉnh 1 chút là đc

trankhanhly
23-08-14, 02:50 PM
Bạn vào client tìm > package.ini mở nó lên xoá dòng 0=jxonline.pak. Rồi sửa lại thứ tự. Sẽ thấy được nhân vật khi mặc đò và cầm vũ khí. Do xung đột giao diện thôi mà $-)

trong sever có hết rồi ... bạn chỉ cần add hàm và thêm npc để lấy ra thôi chú ý đến ID item nhé . mình thì thêm vào lễ quan để lấy ra:-c vẫn còn 1 số đồ bị lỗi thì bạn chỉ cần chỉnh 1 chút là đc

mình đã add thêm trang bị an bang ntn
function anbang()
AddGoldItem(0,4,0,10,4,0,9)
AddGoldItem(0,3,0,8,3,0,8)
AddGoldItem(0,3,0,8,2,0,9)
AddGoldItem(0,9,1,8,1,0,8)

Nhưng không hiểu sao khi nhận đồ lại nhận trang bị Phục Ma :\

danghai1993
23-08-14, 02:53 PM

nhầm rồi, do thằng updatejx07_jx06.pak mà ra đấy.....................

mình đã add thêm trang bị an bang ntn
function anbang()
AddGoldItem(0,4,0,10,4,0,9)
AddGoldItem(0,3,0,8,3,0,8)
AddGoldItem(0,3,0,8,2,0,9)
AddGoldItem(0,9,1,8,1,0,8)

Nhưng không hiểu sao khi nhận đồ lại nhận trang bị Phục Ma :\

AddGoldItem(0,x-1)

x: là số hàng trong goldequip.txt xem = excel

trankhanhly
23-08-14, 04:19 PM
nhầm rồi, do thằng updatejx07_jx06.pak mà ra đấy.....................

AddGoldItem(0,x-1)

x: là số hàng trong goldequip.txt xem = excel

bạn có thể chỉ cho mình x nằm ở ở hàng nào trong file excel đc không ? :-/

anhnakid1412
23-08-14, 04:26 PM
ai giúp mình lỗi này với :(
cám ơn nhiều

vipbk
23-08-14, 04:35 PM
bạn có thể chỉ cho mình x nằm ở ở hàng nào trong file excel đc không ? :-/

Ví dụ: Tứ không giáng ma giới đao, hàng số 12
=> AddGoldItem(0,11)

anhnakid1412
23-08-14, 10:15 PM
không ai giúp được à bữa giờ kẹt chỗ này ko làm tiếp được nè thớt ơi :(

MajLjnh
23-08-14, 10:21 PM
Bạn xem toppic này nè , có video đấy bạn ah

Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thanhtunghn
23-08-14, 10:36 PM
Đọc ở đây

anhnakid1412
23-08-14, 10:56 PM
cám ơn hai bạn nhiều ^:)^ ^:)^ ^:)^

anhnakid1412
24-08-14, 01:07 AM
giúp mình lỗi này với
giúp mình với lỗi này dù mình gõ ifconfig eth1 192.168.1.100 netmask 255.255.255.0 up vẫn ra list ip nhưng qua xp ping không được
mình qua xp ping 192.168.1.100 vẫn bị đứt kết nối.

yoken9x
24-08-14, 01:12 AM
giúp mình với lỗi này dù mình gõ ifconfig eth1 192.168.1.100 netmask 255.255.255.0 up vẫn ra list ip nhưng qua xp ping không được
mình qua xp ping 192.168.1.100 vẫn bị đứt kết nối.
mai cài giúp cho h đi ngủ đi :3

trankhanhly
24-08-14, 03:21 AM
Ví dụ: Tứ không giáng ma giới đao, hàng số 12
=> AddGoldItem(0,11)

mình đã làm đc r :) cảm ơn mọi người đã giúp đỡ :)

anhnakid1412
24-08-14, 08:54 PM
mai cài giúp cho h đi ngủ đi :3
bạn ơi khi nào lên giúp mình nha.
hoặc facebook mình gửi tn rùi đó.
tks

anhnakid1412
24-08-14, 11:32 PM
ai giúp mình 2 lỗi này với

lỗi này centos không nhận được ip mình thử mấy cách rồi không được

còn lỗi này khi chạy tới SecureCRTPortable.exe thì báo lỗi đó ok tiếp thì không chạy được và lỗi font.
ai giúp với cám ơn nhiều :(

yoken9x
25-08-14, 12:30 AM
ai giúp mình 2 lỗi này với

lỗi này centos không nhận được ip mình thử mấy cách rồi không được

còn lỗi này khi chạy tới SecureCRTPortable.exe thì báo lỗi đó ok tiếp thì không chạy được và lỗi font.
ai giúp với cám ơn nhiều :(
Hình thứ nhất thì xem lại trang 13 14 gì đó tôi đã chỉ cách fix
Hình thứ hai thì nên down lại thư mục tools vì hình như bị quét mất file dll trong đó rồi.
Cả ngày nay nhà không có mạng chẳng giúp đc, mà cũng k thấy bạn pm facebook.

anhnakid1412
25-08-14, 12:47 AM
mình pm bạn rùi facebook bạn avata có con mèo đúng ko?
hình thứ nhất mình làm theo cách của bạn nhưng qua xp ping ko được
còn hình thứ 2 mình down nguyên bộ của bạn về thì sao thiếu file được nãy mình cũng thử down thêm lần nữa rùi cũng ko được

có đó hem team xem hộ mình xíu cám ơn
725 402 449
5540

với lại cái SecureCRTPortable.exe mở lên thì lỗi font fix thế nào bạn

trueblue0405
25-08-14, 07:27 AM
bác yoken9x ơi. Jx chạy nó bị lỗi không hiển thị mấy con ngựa nhóm 5 thì fix như thế nào thế bác?

tvnnam
25-08-14, 07:35 AM
bác yoken9x ơi. Jx chạy nó bị lỗi không hiển thị mấy con ngựa nhóm 5 thì fix như thế nào thế bác?

E nên down ver2 và update của tranminhdo đè vào sever và clinet là hết lỗi đó nhé ~:> đây a cho cái link tự ngâm cứu nhé : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

trueblue0405
25-08-14, 08:02 AM
E nên down ver2 và update của tranminhdo đè vào sever và clinet là hết lỗi đó nhé ~:> đây a cho cái link tự ngâm cứu nhé : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

em nên dùng cái có font hay không font anh? đêm qua em có thử cái có font mà khi vào đăng nhập nó bảo là không kết nối được máy chủ. em đã chép đè tất cả rồi.

tvnnam
25-08-14, 08:07 AM
em nên dùng cái có font hay không font anh? đêm qua em có thử cái có font mà khi vào đăng nhập nó bảo là không kết nối được máy chủ. em đã chép đè tất cả rồi.

sever không font hết mà em ....nếu đã chép đè ... thì e nên cài lậi đi ... thảo nào không hiện iteam ngựa là đúng rồi ... xung đọt giao diện:)) có facebook ko hoặc lập cái yahoo mà chơi ko biết thì hỏi cho dễ ? như a này .. phải học nhiều e ah .. mới hiểu ra nhiều điều8->

trueblue0405
25-08-14, 08:09 AM
sever không font hết mà em ....nếu đã chép đè ... thì e nên cài lậi đi ... thảo nào không hiện iteam ngựa là đúng rồi ... xung đọt giao diện:)) có facebook ko hoặc lập cái yahoo mà chơi ko biết thì hỏi cho dễ ? như a này .. phải học nhiều e ah .. mới hiểu ra nhiều điều8->

anh cho em xin facebook của anh đi. có gì em hỏi anh dễ hơn.

tvnnam
25-08-14, 08:15 AM
anh cho em xin facebook của anh đi. có gì em hỏi anh dễ hơn.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> có gì mình biết mình sẽ giúp nhưng trong giới hạn nhé:"> tải cả team về e nhé

tjseohs
25-08-14, 10:04 AM

tvnnam
25-08-14, 10:33 AM

bạn cho xin cái cách làm đồ không thể phá hủy phát :) chi tiết giúp mình thì càng tốt nhé /:) Thankz

beongo26
25-08-14, 10:59 AM
cho mình hoi sever bạn ép đồ tím hút có sai thuộc tính k vậy ( của tui đồ nhặt hút hình như k sai còn AD vô rùi nhận hút toàn sai thuộc tính)

yoken9x
25-08-14, 12:01 PM
Không tốn ram thì tốt chứ sao, vấn đề cái éo gì =))

trueblue0405
25-08-14, 05:39 PM
:P bao h mới chết :D <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bác ơi. cái bình máu bác chỉnh như thế nào để được phục hồi nửa giây nhiều như vậy? chỉ em với.

tvnnam
25-08-14, 06:33 PM
bác ơi. cái bình máu bác chỉnh như thế nào để được phục hồi nửa giây nhiều như vậy? chỉ em với.

nhận điểm tiềm năng ở lễ quan .... tăng máu + sinh khí và mana + nội công :D thích bao nhiêu tùy ý : p/s ( ctrl + chuột trái )= 250 điểm tiềm năng/ 1 lần:D
còn muốn chỉnh item thì vào setting/ item trong sever mà chỉnh

binhchivn.com
26-08-14, 10:41 AM
nhận điểm tiềm năng ở lễ quan .... tăng máu + sinh khí và mana + nội công :D thích bao nhiêu tùy ý : p/s ( ctrl + chuột trái )= 250 điểm tiềm năng/ 1 lần:D
còn muốn chỉnh item thì vào setting/ item trong sever mà chỉnh

bác chĩnh được rồi à, magictrib toàn tiếng khựa ;))

vipbk
26-08-14, 11:27 AM

hoangnam291090
26-08-14, 04:53 PM
tất cả làm theo chủ top mà e bị thế này anh em giúo với

vipbk
26-08-14, 04:56 PM
tất cả làm theo chủ top mà e bị thế này anh em giúo với

dukute1995
27-08-14, 07:53 AM
Mấy bác cho hỏi mình thích sv này quá mà máy mình Ram 2gb windows xp có chạy được sv không vậy :(:(

beongo26
27-08-14, 10:28 AM
Chạy dc bạn nếu 2 thanh 1gb thì load nhanh hơn 1 cây 2gb ( nếu 1 thanh 2 gb bạn có thể mua thêm thanh 514Mb cho rẽ cũng chạy như 2 thanh 1Gb , mà sợ dung lượng # nó đá chết 1 trong 2 thanh , 2 thanh là 1 thì k sao)

hoangthuyit
27-08-14, 04:17 PM
cho mình hoi sever bạn ép đồ tím hút có sai thuộc tính k vậy ( của tui đồ nhặt hút hình như k sai còn AD vô rùi nhận hút toàn sai thuộc tính)
Vậy là giống mình,mình tưởng có mình bị thui chứ hic. Không bít làm sao fix dc nữa

calms1001
27-08-14, 04:43 PM
máy mình cài win7 chạy theo hướng dẫn nhưng tới phần S3RelayServer_Y và Sword3PaySys_Y bị connect db erro ai có cách giải quyết giúp mình với

tvnnam
27-08-14, 05:43 PM
máy mình cài win7 chạy theo hướng dẫn nhưng tới phần S3RelayServer_Y và Sword3PaySys_Y bị connect db erro ai có cách giải quyết giúp mình với

Tắt tường lửa và diệt vi rút đi xong bật lại

danghai1993
27-08-14, 06:00 PM
Vậy là giống mình,mình tưởng có mình bị thui chứ hic. Không bít làm sao fix dc nữa

nhận AD đồ xanhh thì nên dùng cách này thử xem:

AddItem(x,y,z,cấp,hệ,100,10)

Đã tét thử thì thấy ko còn lỗi. :oh:

calms1001
27-08-14, 06:11 PM

mình tắt tường lữa rồi mà cũng không được8->

danghai1993
27-08-14, 06:18 PM

Do ip win không trùng trong SQL thôi mà.......................................

calms1001
27-08-14, 06:23 PM

bạn biết cách sữa không lên teamview giúp mình với

bạn biết cách sữa lên teamview giúp mình với

jayle289
27-08-14, 06:52 PM
bạn biết cách sữa không lên teamview giúp mình với

bạn biết cách sữa lên teamview giúp mình với

calms1001
27-08-14, 06:55 PM

trungjx
27-08-14, 09:02 PM
máy cùi đem lên VPS cho mạnh ai ngờ thế này là sao mấy thớt

vuongminh
29-08-14, 03:45 AM

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Đi vào vấn đề chính:

Vì có nhiều bạn vẫn chưa cài được server jx linux và pm nhờ mình cài hộ nhiều quá cho nên hôm nay mình quyết định làm sẵn mọi thứ và 1 video hướng dẫn để các bạn xem và tự cài đặt.

Các bạn download hết các nguyên liệu bên dưới về, rồi làm theo video. Server bên dưới đã được config sẵn sàng hết chỉ việc cài như video và chiến thôi !

2 - SQL Server 2000: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Key setup: CPVYX-78M3J-28PCQ-8HWR7-M9388)
3 - CentOS Update lần 3 Fix rollback: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hix Mình Chạy Đc đến S3RelayServer_Y.exe thì đc nhưng Sword3PaySys_Y.exe thì nó báo db Error mình dung win xp :Z có bạn nào giải thích dùm mình ko ? thank cả nhà nhiều ạ !

tvnnam
29-08-14, 06:05 AM
Hix Mình Chạy Đc đến S3RelayServer_Y.exe thì đc nhưng Sword3PaySys_Y.exe thì nó báo db Error mình dung win xp :Z có bạn nào giải thích dùm mình ko ? thank cả nhà nhiều ạ !

Bác tắt tường lửa chưa firewall đó và tắt cả diệt viruts đi nhé... xem lại ip network 2 và ip máy thật xem có bị trùng địa chỉ ip ko? rồi bật lại xem thế nào nhé:-"

trungjx
29-08-14, 06:18 AM
mình cũng thế :3
..................

Alvin
29-08-14, 12:37 PM
có pác nào có databases chạy sql 2008 không

beongo26
29-08-14, 02:26 PM
nhận AD đồ xanhh thì nên dùng cách này thử xem:

AddItem(x,y,z,cấp,hệ,100,10)

Đã tét thử thì thấy ko còn lỗi. :oh:

Như bác thì k bị thật nhưng đồ thuộc tính thấp lắm k ep dc với biết bh ra hút

danghai1993
29-08-14, 02:39 PM
Như bác thì k bị thật nhưng đồ thuộc tính thấp lắm k ep dc với biết bh ra hút

èo, vậy thì vào magiccatrib tăng tỷ lệ lên :oh:

debaf9
30-08-14, 05:47 AM
tại sao khi cài đặt vmware thì lại hiện lỗi bootstrap.lua gì ấy mò cả đêm k cài dc ai chỉ dùm cái

BMK
30-08-14, 03:30 PM
hôm nay download về test thử thấy thấy tình trạng như sau !

creat 1 vmware win server 2008 R2 ram 512 chạy sql + tools setup ip 192.168.1.29
1 centos của bạn mặc định địa chỉ là 192.168.1.100

nhưng khi mở S3RelayServer_Y thì cũng lỗi như các bạn trước DB errors

BMK
30-08-14, 03:36 PM
có pác nào có databases chạy sql 2008 không

attack vào chạy bình thường mà bạn mình cài có 2 server 2008 và sql 2000 attack 2 bên điều ok

MajLjnh
30-08-14, 04:31 PM

mình cũng thế :3
..................

hôm nay download về test thử thấy thấy tình trạng như sau !

creat 1 vmware win server 2008 R2 ram 512 chạy sql + tools setup ip 192.168.1.29
1 centos của bạn mặc định địa chỉ là 192.168.1.100

nhưng khi mở S3RelayServer_Y thì cũng lỗi như các bạn trước DB errors

Với link down source hôm trước chủ thớt chưa fix lại thì ko sảy ra lỗi S3RelayServer DB errors , nhưng từ khi update lại link thì bi lỗi cho các bạn tài về sau ,
- các bạn có thể vào database.ini ở pays rùi mã hóa IP đi nhé là run được , hì hì :-h

BMK
30-08-14, 04:39 PM
Với link down source hôm trước chủ thớt chưa fix lại thì ko sảy ra lỗi S3RelayServer DB errors , nhưng từ khi update lại link thì bi lỗi cho các bạn tài về sau ,
- các bạn có thể vào database.ini ở pays rùi mã hóa IP đi nhé là run được , hì hì :-h

mã hóa thế nào vậy bạn ? chưa rành JX này lắm

MajLjnh
30-08-14, 04:42 PM
mã hóa thế nào vậy bạn ? chưa rành JX này lắm
bạn xem topic này nhé , có thể đây chính là nguyên nhân . hii <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hoangthuyit
30-08-14, 05:41 PM
Có bạn nào team giúp dùm mình về phần IP cái config như hướng dẫn nhưng nó ứ vào hic

Phong_JxOnline
30-08-14, 08:05 PM

a có facebook of yahoo không e nhờ xí (:|

trungjx
31-08-14, 10:52 AM
trong cùn mạng LAN mà ko vào đc là sao trời :3

bthhhzz
31-08-14, 12:06 PM
yoken9x !
mình cài hoàn thành server rồi tới bước chạy Server không hiểu nó bị sao mà cái file đầu tiên mang tên S3Relay_Server_Y nó không có chạy lên dc
có online cho mình xin cái yahoo hỏi xíu với

minhtri194
01-09-14, 07:11 AM
Ko trích dẫn cả bài viết nha bạn

Bác ơi cho e hỏi sao e cài giống bác oy mà bị lỗi này là sao

danghai1993
01-09-14, 08:01 AM
Bác ơi cho e hỏi sao e cài giống bác oy mà bị lỗi này là sao

tắt tường lửa thử xem.............................

minhtri194
01-09-14, 08:11 AM
tắt tường lửa thử xem.............................

mình tắt oy vẫn không được bạn :(

trungjx
01-09-14, 10:10 AM
Đắng lòng, mở ol cho mấy ng khác vào ầm ầm, trong cùng mạng LAN thì vào ko đc :v

quyena4vd
01-09-14, 10:18 AM
chủ top cho mình hỏi là làm theo video của bạn server có chơi trong mạng lan đc ko vậy

ngovuongpt
01-09-14, 02:47 PM
Bạn save cái CentOS sang VMWare 7 dùm mình được không. Máy mình chạy VMWare 8 trở lên không được

Ko trích dẫn cài bài viết nha bạn

anhnakid1412
01-09-14, 03:33 PM
Đắng lòng, mở ol cho mấy ng khác vào ầm ầm, trong cùng mạng LAN thì vào ko đc :v
có 1 chỗ chỉnh ip lan mà mình quên rùi ^^ kiếm đi heng mấy file fix ip á

yoken9x
01-09-14, 03:36 PM
chủ top cho mình hỏi là làm theo video của bạn server có chơi trong mạng lan đc ko vậy

Để chơi trong mạng lan thì bạn brige network về card mạng thật của máy bạn thôi.

trungjx
01-09-14, 05:56 PM
Để chơi trong mạng lan thì bạn brige network về card mạng thật của máy bạn thôi.
mình mở port cho tụi bạn ở xa nữa, ở xa vào đc mà LAN ko đc :(
Ai biết giúp mình cái
Máy LAn kia ping + kết nối với máy ảo linux đc hết mà vào ko đc, đứt ngay từ khúc chọn sever

tranngocstu
01-09-14, 06:08 PM

Mình cài lan Bridge, đặt ip tĩnh cho linux, tắt hết card mạng ảo trên windows thì ko mở được S3RelayServer (DB connect error), mở 1 card mạng ảo thì mở được S3RelayServer nhưng ko kết nối CRT, Winscp với linux được.
Còn cách cài theo bác khunglongcon hướng dẫn, ip linux là ip wan, mở 4 port rồi nat vào vmware thì máy chủ vào game đc, máy client khác đăng nhập điền pass nó báo: Không thể kết nối, kiểm tra lại đường truyền.
Hóng cao nhân ra tay tương trợ. Chỉ có mục đích mở cho group bạn pk chơi chứ ko đủ sức hút hít gì đâu :|

hoaiphong79
01-09-14, 06:37 PM
Ai biết giúp mình cái
Máy LAn kia ping + kết nối với máy ảo linux đc hết mà vào ko đc, đứt ngay từ khúc chọn sever
Bạn muốn chơi trên mạng lan nội bộ thì bạn phải coppy file hosts ở máy chủ đã chỉ ip wa máy cần chơi

trungjx
01-09-14, 06:50 PM
Bạn muốn chơi trên mạng lan nội bộ thì bạn phải coppy file hosts ở máy chủ đã chỉ ip wa máy cần chơi
ko đc bạn ơi :3 :3 :3
30 charrrrrrrrr
ý bạn là máy mình đang chạy win 7 máy thật, chạy máy ảo linux, copy hót của win 7 sang sao?
ko đc

yoken9x
01-09-14, 07:04 PM
Ai biết giúp mình cái
Pm fb.com/binhchivn có thể mình biết dụ nà, cơ mà mở online được lun hà ? :))

trungjx
01-09-14, 07:13 PM
Pm fb.com/binhchivn có thể mình biết dụ nà, cơ mà mở online được lun hà ? :))
biết fb là gì đâu , bác có nick yà hú ko?

taoaccts13
06-09-14, 10:32 AM
forum bị rollback lại ngày 2-9 hô hô hô :))

taoaccts13
06-09-14, 10:43 AM
Mình dùng cái Centos bên này đc ko nhỉ : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Lần trc down về rồi cũng của bác này nhưng thấy dung lượng centos ở topic này nặng hơn bên kia 8-x

taoaccts13
06-09-14, 11:03 AM
Làm theo hướng dẫn tới chỗ này bị lỗi :(

taoaccts13
06-09-14, 11:51 AM

taoaccts13
06-09-14, 12:55 PM
Chán ghê, vẫn bị roll-back 8->8->8->8->8->8->8->

vipbk
06-09-14, 01:59 PM

Chuột phải là nó tự đeo vào đúng chỗ

Chán ghê, vẫn bị roll-back 8->8->8->8->8->8->8->

Bản này chưa thấy roll lần nào

taoaccts13
06-09-14, 02:14 PM
Chuột phải là nó tự đeo vào đúng chỗ

Bản này chưa thấy roll lần nào

Mình treo auto trên trường bạch bị roll T_T, mod ơi, có patch khác ko ạ, em ko thích cái giao diện của hoanmykiemhiep lắm :(

tvnnam
06-09-14, 03:10 PM
Mình treo auto trên trường bạch bị roll T_T, mod ơi, có patch khác ko ạ, em ko thích cái giao diện của hoanmykiemhiep lắm :(

Nếu có chút kinh nghiệm .... bạn có thể kết hợp giữa 2 bản với nhau : 1. yokken <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và 2. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và 3. bản sửa 1 số lỗi update 4 boynhay <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ....là bạn có 1 sever hoàn chỉnh như bạn mong muốn ....ko rolll back , ko bị 1 số lỗi và giao diện cửu liên tương phùng ko phải hoàn mỹ kiếm hiệp nữa nhé.... \:D/ chú ý phải đồng bộ giữa clinet và sever nhé=;

Nếu ko làm đc ... Mình khuyên bạn down sever này về <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chạy cũng rất ổn định và ít lỗi;;) theo quan điểm của mình còn lựa chọn là của bạn <):)

taoaccts13
06-09-14, 03:31 PM
Nếu có chút kinh nghiệm .... bạn có thể kết hợp giữa 2 bản với nhau : 1. yokken <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và 2. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và 3. bản sửa 1 số lỗi update 4 boynhay <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ....là bạn có 1 sever hoàn chỉnh như bạn mong muốn ....ko rolll back , ko bị 1 số lỗi và giao diện cửu liên tương phùng ko phải hoàn mỹ kiếm hiệp nữa nhé.... \:D/ chú ý phải đồng bộ giữa clinet và sever nhé=;

Nếu ko làm đc ... Mình khuyên bạn down sever này về <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chạy cũng rất ổn định và ít lỗi;;) theo quan điểm của mình còn lựa chọn là của bạn <):)

tvnnam
06-09-14, 03:42 PM

Thế thì làm theo bước đầu mình bảo... là có ui của tranminhdo và chép hoa sơn vào là có hoa sơn mà:)) bạn nên nhớ hoa sơn là của galaxy dev ra mà nên cho vào bản linux nào cũng đc nhé:-*

taoaccts13
06-09-14, 03:47 PM
Thế thì làm theo bước đầu mình bảo... là có ui của tranminhdo và chép hoa sơn vào là có hoa sơn mà:)) bạn nên nhớ hoa sơn là của galaxy dev ra mà nên cho vào bản linux nào cũng đc nhé:-*

Bác có file lễ quan của bác yoken9x ko bác :ar! lỡ chép cái update4 của boynhay vào mất cái file lễ quan mất rồi 8->

p/s : mà bác có bị như em ko, kết nối winscp lúc đc lúc ko (nói chung chập chờn) :))

tvnnam
06-09-14, 03:58 PM
Bác có file lễ quan của bác yoken9x ko bác :ar! lỡ chép cái update4 của boynhay vào mất cái file lễ quan mất rồi 8->

p/s : mà bác có bị như em ko, kết nối winscp lúc đc lúc ko (nói chung chập chờn) :))

file lễ quan thì mình có... nhưng đã chỉnh sửa theo ý của riêng mình để chơi off8-> nếu bác muốn nguyên mẫu tốt nhất xóa centos cũ đi .. mở lại centos mới sau đó chép file lễ quan ra deskop... để đó lúc nào lôi ra dùng thì dùng:)) còn về kết nói winscp " chập chờn" là do ping của sever Bác có vấn đề... Bác cứ để nó chạy bình thường chú ý tắt tường lửa firewall và diệt virut đi nhé8->

taoaccts13
06-09-14, 04:13 PM
file lễ quan thì mình có... nhưng đã chỉnh sửa theo ý của riêng mình để chơi off8-> nếu bác muốn nguyên mẫu tốt nhất xóa centos cũ đi .. mở lại centos mới sau đó chép file lễ quan ra deskop... để đó lúc nào lôi ra dùng thì dùng:)) còn về kết nói winscp " chập chờn" là do ping của sever Bác có vấn đề... Bác cứ để nó chạy bình thường chú ý tắt tường lửa firewall và diệt virut đi nhé8->

Cho mình xin file lễ quan của bạn cũng đc, chán ghê, dùng patch của boynhay rồi update hoa sơn vào cũng đen thui luôn X_X, chép vào thư mục của VNG đầy đủ hay xóa hết chỉ để lại data hả bạn :-B

tranngocstu
08-09-14, 11:15 AM

Chỉ cần chép chồng theo thứ tự hay sao pác. Nếu cần kinh nghiệm để chỉnh sửa gì trong đó thì pác cho em xin tí hướng dẫn đc ko ;)

niconut
09-09-14, 12:21 PM
sao mình làm đến Pays thì bị lỗi connect eror nhỉ? bạn nào biết cách khắc phục giúp mình với

jayle289
10-09-14, 05:25 PM
Hên v~ :D vừa đổi wa win7 bụp 1 phát ngon ơ từ đầu đến cuối lun =)) làm cbi tâm lý là sẽ sửa nhiều, giải nén lại nhiêu :D
- Cho mình hỏi với bản này của Yoken thì connect Navicat thế nào?
Cảm ơn Yoken về bài viết này! ~o) :D

yoken9x
10-09-14, 09:32 PM
Hên v~ :D vừa đổi wa win7 bụp 1 phát ngon ơ từ đầu đến cuối lun =)) làm cbi tâm lý là sẽ sửa nhiều, giải nén lại nhiêu :D
- Cho mình hỏi với bản này của Yoken thì connect Navicat thế nào?
Cảm ơn Yoken về bài viết này! ~o) :D
Bản linux nào mà chả connect vậy, chạy code rồi connect
CODE

mysql -u root -p
Password 01234560123

jayle289
10-09-14, 09:47 PM
Bản linux nào mà chả connect vậy, chạy code rồi connect
CODE

mysql -u root -p
Password 01234560123

Là phải gõ code này sau khi đăng nhập centos hả? sau đó thì config trong Navicat thế nào ông?

yoken9x
10-09-14, 10:27 PM
Là phải gõ code này sau khi đăng nhập centos hả? sau đó thì config trong Navicat thế nào ông?
Khởi động centos xong bật SecureCRT rồi nhập code theo thứ tự (enter) xong rồi thì mở navicat lên connect: % thay bằng ip-windows, login với user jxonline và pass 1234560123

dukute1995
14-09-14, 01:50 AM
Mình Chỉnh Sữa Vật Phẩm Ở Trên Bảo Vật Sao Vậy Mọi Người

Chỉ Giúp Em Với

huycnt
14-09-14, 09:34 PM
ai giúp mình fix lỗi hình ảnh icon của tất cả vật phẩm, trang bị và ngựa với.
mình cài xong vào game nhận đồ thì không hiển thị vật phẩm, cả phần thuộc tính nhân vật cũng bị lỗi hình ảnh nữa.

hoangchithang
15-09-14, 12:51 PM
em cài sql rồi nhưng không hên tên server

hoangchithang
15-09-14, 07:41 PM
ai có autu không cho xin với

quyena4vd
15-09-14, 07:52 PM
auto vulan pro 1.3

hoangchithang
15-09-14, 08:06 PM
lúc đầu mình giống các bạn không cài được trên win 7 64bit. cách khắc phục nè
- lỗi db chắc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> lấy của bác baynhay1221992
chép địa chỉ ip vd 192.168.1.200 vào 2 ô rồi ấn nút phía dưới sau đó coppy dòng đầu vào dasa.. chỗ server ấy lưu lại là ok

hoangchithang
16-09-14, 05:36 AM

saddeeer có giao diện giống bác vậy

emnhochi
16-09-14, 08:15 AM
saddeeer có giao diện giống bác vậy

hoangchithang
16-09-14, 11:06 AM
sao mình k dùng được phù vậy ấn k thấy hiện j cả

hoangchithang
16-09-14, 11:19 AM

cho mình xin luôn file conver được không bạn

emnhochi
16-09-14, 12:47 PM
cho mình xin luôn file conver được không bạn