PDA

View Full Version : [JX] [Hàng lạnh] Phái Hoa Sơn JX Linux

cgalaxy
14-08-14, 02:06 PM
Chào mọi người!
Số là sau vài tháng tìm hiểu về jx linux thì đây là những gì mình làm được , share cho mọi mọi người cùng thưởng thức, chủ yếu chơi off cho đa dạng.

Ở bản này :

-Thêm phái Hoa Sơn .
-Skill hiển thị đúng, đầy đủ, skill hổ trợ khi nâng có tác dụng đúng như hiển thị(như hi Di Kiếm Pháp tăng sát thương vật lý, kiếm tông tổng quyết tăng tốc độ,...)
-Các skill ngoại công, nội công hổ trợ % lẫn nhau.
-Skill 9x và 15x luyện lên điểm ok.
-Skill đánh mất mana.
-Ngoài ra còn các op phụ thêm vào như:
+Lv >=10 nếu muốn gia nhập Hoa Sơn thì đến Ba lăng huyện gặp Trúc ông.
+ Full nhiệm vụ Hoa Sơn từ ký danh đến 9x do mình tự viết , làm quest mới dc skill.
-Bản đồ Hoa Sơn mới như VNG.
-Chơi bên vng thì mất 300k mới tạo đc Hoa Sơn, vì thế mình cho dame của phái này bao to, chủ yếu chơi offline cho vui là chính :D
-Skill12x và skill Khí chấn sơn hà đang nghiên cứu thêm, ai có acc bên vng có thể chụp 2 skill này cho mình coi để mình add vô, tra nát gg rồi mag ko thấy thông tin.
-Bận đỡ đồ Kim Phong hay định quốc,.. vì chưa có đồ hoàng kim cho hoa sơn

Vài tấm hình
Nhìn char nam khá ngầu :look_down:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Npc Hoa Sơn để gia nhập phái.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
các skill hổ trợ nhau
skill 15x lúc 1 điểm thì chỉ có 2 kiếm
15 điểm thì dc 7 kiếm, max 20 thì dc 9 kiếm:oh:

map mới
Bunus thêm tính năng mới mò ra do đc tiếp xúc với 1 đại hiệp võ công thâm hậu

Link Download:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hướng dẫn full quest Hoa Sơn
-Q10: Gặp Nhạc Minh Phi, đứng dưới chưởng môn bên tay phải nhận nhiệm vụ , sau đó ra núi hái thông 172,188 cho đến khi nhận được vật phẩm.Quay về gặp Nhạc Minh Phi 179,193
-Q20: Gặp Từ Tuyết Anh 164,193 nhận quest. Lên Hoa Sơn cảnh trường kỹ 291, 236 gặp lão bán hoa , đến phượng tường mua đồ nhấm, quay lại gặp lão bán hoa nhận dc hoa hồng, mang về cho nhuoc tuyết.
-Q30-90: mai type tiếp cho , buồn ngủ quá. :-B

Chú ý, muốn hiển thị được char Hoa Sơn cũng như skill thì phải tải file update14 ở đây về, chép đè vào client

:)>- cho các bác link max speed :)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Down về chép đè vào nhé, không ảnh hưởng đến tính năng của sever . Đây mới là bản nofont, bạn nào xài máy có font thi chịu khó chờ hoặc đưa máy về no font nha.

Với 1 vấn đề nữa là khi lên map hoa son thì đừng chạy thẳng vào sân lớn sẽ bị giật giật( hồi trước chơi bên vng cũng bị) , nên rẽ qua tay trái bên npc Nhược Tuyết rồi đi lên cầu thang vào đại sảnh nhé !
Hơn nữa một số bạn bảo vào map Hoa Sơn mới bị đen màn hình là do chưa up lên client mới nhất , up lên client mới nhất sẽ ko bị !

Chân thành cảm ơn bạn boynhay1721992 đã giúp đỡ mình rất nhiều trong bản update này !

nhokvip43
14-08-14, 02:13 PM
rất là độc hại :))) hóng link của bác :3 ...

tvnnam
14-08-14, 02:25 PM
:x Thank cho Bác 1 phát vì tinh thần bất diệt ... tinh thần vì Linux:x Hóng link của Bác cho a e mở mang kiến thức ...Mong Bác update thêm cho hoàn thiện bộ bí kíp phái hoa sơn Bác nhé ;))

mtnhocksock2
14-08-14, 03:32 PM
Quá lạnh :)

30chazzzzzzz

danghai1993
14-08-14, 03:33 PM
ngon đấy :D HOA SƠN PHÁI - Lệnh Hồ Xung :)))

yoken9x
14-08-14, 04:21 PM
Share phái thôi hay share lun sv và client vậy thớt ? Share cho trót luôn đi :-L

nhaodzo
14-08-14, 04:34 PM
vãi quá. dạo này toàn các thím cao thủ sau bao nhiêu năm thẩm du góc sân nhà chính thức xuống núi ra chym :3
hóng hàng về test thôi mặc dù ko khoái cái này lắm

dragon1031988
14-08-14, 04:58 PM
Like mạnh nào các chú các cô các bác ............................:">:">:">:">:">:">:">:">

trungjx
14-08-14, 05:03 PM
quá ngon, thớt share mấy file liên quan thôi nha :D
thớt xài client miễn ph1i hả?

danghai1993
14-08-14, 05:16 PM
quá ngon, thớt share mấy file liên quan thôi nha :D
thớt xài client miễn ph1i hả?

Client của Hoàn mỹ kiếm hiệp :D....................

TLINKVN
14-08-14, 05:16 PM
Skill đẹp long lanh !!!!!!

jackson2014
14-08-14, 06:50 PM
Show hoa son nhung ai ham me ve no. Fix op skill, xep hang hoa son, do hoa son

trungjx
14-08-14, 07:07 PM
hi vọng share những cái có liên quan thôi, cho ae dễ fix + dev dễ hơn :D

tranminhdo
14-08-14, 07:19 PM

Hàng này mới chuẩn vng haha ! Mạnh thiệt !

zhagjin
14-08-14, 08:29 PM
không rành mấy cái này lắm nhưng gắng chờ up lên kéo về bổ vô :D

cgalaxy
14-08-14, 09:22 PM
[IMG]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bác này cao thủ đại nội có khác , tại hạ chỉ mới gia nhập giang hồ đâu giám múa riều qua mắt thợ :oh: :D
Các thím cứ từ từ, minh sẽ share tất , cái này làm chơi off thôi mà :>

advd42
14-08-14, 09:35 PM
Ngày càng xuất hiện những cao thủ đại nội, giới Dev còn nhiều cao thủ ẩn mình quá bái phục các bác

minhchau0309
14-08-14, 10:05 PM
cậu nghiên cúu dc rồi đấy à :D. rất vui vì tinh thần share bất diệt như cậu 0như......................

anhnakid1412
15-08-14, 12:01 AM
up lâu thế thớt ơi ?????????????????????

dragon1031988
15-08-14, 09:00 AM
up lâu thế thớt ơi ?????????????????????

Đù thớt vui tính hoho.........=((=((=((=((=((=((=((

mtnhocksock2
15-08-14, 07:12 PM
:)>- cho các bác link max speed :)

advd42
15-08-14, 07:15 PM
:bz:bz:bz Link chăck phải 100G nên mới phải up đến 2 ngày :bz:bz:bz

cgalaxy
15-08-14, 10:42 PM
Chưa có link bởi vì mình đang fix lỗi skill với item, với lại thỉnh thoảng lại lỗi cái map,...
Hôm nay gặp đc tiếp xúc với 1 đại hiệp võ công thâm hậu nên đã lãnh giáo dc chút it, đang làm tiếp cái tính năng này này

yoken9x
15-08-14, 11:08 PM
Chưa có link bởi vì mình đang fix lỗi skill với item, với lại thỉnh thoảng lại lỗi cái map,...
Hôm nay gặp đc tiếp xúc với 1 đại hiệp võ công thâm hậu nên đã lãnh giáo dc chút it, đang làm tiếp cái tính năng này này
Cho tôi xin cái UI đi galaxy :(

canlolovn
15-08-14, 11:09 PM

Tớ cũng xin cái UI đẹp quá ^^, thanks câu trc

cgalaxy
15-08-14, 11:44 PM
Xin thì cho luôn, up cái võ lâm miễn phí lên bản mới nhất , sau đó chép patch các bạn đang dùng vào, sửa file packagefree thành package, rồi vào game chiến. Thấy em nó đẹp vậy thôi nhưng mà em nó ko được bình thường :oh:
sự thật ít người biết là đây =))
ko mở dc trân nhé

yoken9x
15-08-14, 11:47 PM
Xin thì cho luôn, up cái võ lâm miễn phí lên bản mới nhất , sau đó chép patch các bạn đang dùng vào, sửa file packagefree thành package, rồi vào game chiến. Thấy em nó đẹp vậy thôi nhưng mà em nó ko được bình thường :oh:
sự thật ít người biết là đây =))
ko mở dc trân nhé
Ca này khó, thế thì cho tui xem cái packagefree tui nghiên cứu xem thử có khi lại fix ổn, mà tui không có client free

cgalaxy
15-08-14, 11:59 PM
Ca này khó, thế thì cho tui xem cái packagefree tui nghiên cứu xem thử có khi lại fix ổn, mà tui không có client free
của bạn đây

[Package]
Path=\\data
0=serverlistfree.pak
1=slistfree.pak
2=updatefree.pak
3=updatejxf10.pak
4=updatejxf09.pak
5=updatejxf08.pak
6=updatejxf07.pak
7=updatejx07_jxf06.pak
8=updatejxf05.pak
9=updatejxf04.pak
10=updatejxf03.pak
11=updatejxf02.pak
12=updatejxf01.pak
13=update02.pak
14=update.pak
15=update04.pak
16=update03.pak
17=update01.pak
18=skills.pak
19=spr.pak
20=resource.pak
21=maps.pak
22=settings.pak
23=ui.pak
24=script.pak
25=font.pak
26=sound.pak

danghai1993
16-08-14, 12:37 AM
Sao không dùng cái patch của thằng hoanmykiemhiep luôn nhỉ ? Đầy đủ hoàn chỉnh.

Những ui nào thiếu thì nó lấy bên thu phí, còn lại là hàng miễn phí 8-|

cgalaxy
16-08-14, 11:54 AM
Sao không dùng cái patch của thằng hoanmykiemhiep luôn nhỉ ? Đầy đủ hoàn chỉnh.

Những ui nào thiếu thì nó lấy bên thu phí, còn lại là hàng miễn phí 8-|

danghai1993
16-08-14, 05:43 PM

ặc. các file update đâu ? Các file npcres đâu ?????????????????????????????

cgalaxy
17-08-14, 01:14 AM
có link cho các bác rồi đó, đợi mình up thêm quest 120 với 150 , thêm cái lễ bao hoàng kim như jx free nhé :)

razer666
17-08-14, 02:48 AM
Bác xem lại file Updatejx14 xem sao chép vào client rồi mà dịch map sang Hoa sơn lại đen thui :v .. rồi hk có hình nhân vật :v mát luôn biểu tượng skill :v chỉ có mỗi thông tin skill :v

boynhay1721992
17-08-14, 06:51 AM
có link cho các bác rồi đó, đợi mình up thêm quest 120 với 150 , thêm cái lễ bao hoàng kim như jx free nhé :)
Mình cho nó thể hiện khi mặc đồ môn phái Hoa Sơn thành công..chỉ mỗi gia nhập hoa sơn mặc được đồ còn mấy phái khác không mặc được đô.
Có mỗi 1 chỗ chưa thể hiện được tên của nó..^:)^^:)^^:)^

tvnnam
17-08-14, 07:07 AM
Cái file :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> giải nén kiểu gì vậy mấy Bác ? ...mà mấy Bác chỉnh được thông số của phi phong kinh thiên và vô cực chưa ? sao các chỉ số thể hiện toàn âm vậy mấy Bác?:-o

tranminhdo
17-08-14, 07:55 AM
Mình cho nó thể hiện khi mặc đồ môn phái Hoa Sơn thành công..chỉ mỗi gia nhập hoa sơn mặc được đồ còn mấy phái khác không mặc được đô.
Có mỗi 1 chỗ chưa thể hiện được tên của nó..^:)^^:)^^:)^
Game. Exe nó ko nhận tên faction nên nó ko hiện dc nhưng nó nhận dc id là 10 nên bạn mặc dc đồ. Nếu cao nhân nào hex dc của vng hoặc có source thi hay quá.

tranminhdo
17-08-14, 08:02 AM
Bác xem lại file Updatejx14 xem sao chép vào client rồi mà dịch map sang Hoa sơn lại đen thui :v .. rồi hk có hình nhân vật :v mát luôn biểu tượng skill :v chỉ có mỗi thông tin skill :v
Bạn chép thử maplist. Ini qua nhé. Nếu đoán ko nhầm thì ông thớt add map sai nguyên tắt. Nhìn hình thì có cùng với chổ ổng nói bị giật giật thì ông này add chỉ dùng map ở file pak của client nượn tạm đường dẫn maplist. Ini để load hình ảnh map. Còn server thì chắc khai đại id nào đó mà move dc. ... Nếu đoán sai xin thớt bỏ qua.

tranminhdo
17-08-14, 08:10 AM
Góp ý thớt là skills vng theea nào thì để nguyên vậy vì sữa lại mất chất hoa sơn. Nhìn skills cữu kiếp hợp nhất là hoàn toàn ko đúng.

cgalaxy
17-08-14, 10:04 AM
Bạn dùng client miễn phí mới nhất, sửa packagefree thành package xem có bị ko .Cái này tại file package thôi, ko liên quan đến update14

Góp ý thớt là skills vng theea nào thì để nguyên vậy vì sửa lại mất chất hoa sơn. Nhìn skills cữu kiếp hợp nhất là hoàn toàn ko đúng.
Mình võ công còn non nên mới làm dc nhiu đó :D , còn skill thì mình đã chỉnh cho hoa sơn nó bá, ko thích theo vng, chủ yếu để chơi of cho vui thôi mà :v

danghai1993
17-08-14, 10:07 AM
Ủng hộ tự do phát triển :)).........................................

k3nnt9
17-08-14, 11:25 AM
cgalaxy cho xin cái yahoo với

tvnnam
17-08-14, 01:10 PM
Đã làm theo hướng dẫn ...của Galaxy ...Vào game đăng nhập ...Tạo nhân vật... chọn Nam Phái hoa sơn không được và vào game cũng không thấy Hoa sơn Trúc Ông đâu(:|... không biết bị lỗi gì ... xin chỉ giáo :-s

nghiadht
17-08-14, 06:38 PM
hàng nóng ... Thanks mạnh :)))

le_minh
17-08-14, 07:04 PM
Xin cho hỏi mình dùng lunx server nào nào để chép đè server hoa sơn vào chứ mình dùng bộ máy ảo Linux + Win fix roll thì ko được rồi huynh đệ nào bít xin chỉ giáo thanks trước

dragon1031988
17-08-14, 07:19 PM
Xin cho hỏi mình dùng lunx server nào nào để chép đè server hoa sơn vào chứ mình dùng bộ máy ảo Linux + Win fix roll thì ko được rồi huynh đệ nào bít xin chỉ giáo thanks trước

Cái sv nào cũng được bạn ah nofont nhé tại update của thớt là nofont nhé.

cgalaxy
17-08-14, 07:28 PM
Cứ miễn là sever linux là dc, chép đúng đường dẫn thì mới dc

Đã làm theo hướng dẫn ...của Galaxy ...Vào game đăng nhập ...Tạo nhân vật... chọn Nam Phái hoa sơn không được và vào game cũng không thấy Hoa sơn Trúc Ông đâu(:|... không biết bị lỗi gì ... xin chỉ giáo :-s
Nam phái hoa sơn cũng như nữ TVB , ko chọn trực tiếp dc , chọn 1 nam hệ khác , vào gặp npc Trúc Ông sẽ dc . Còn bác ko thấy npc là do chép sai đường dẫn rồi !

le_minh
17-08-14, 08:20 PM
Mình làm đúng chỉ dẫn nhưng khi vào gặp trúc ông để nhận phái hoa sơn thì man hình đen thủi đen thui ko điều khiển đựoc chuọt lun mong anh em giúp đỡ thanks

tvnnam
17-08-14, 09:47 PM
Cứ miễn là sever linux là dc, chép đúng đường dẫn thì mới dc

Nam phái hoa sơn cũng như nữ TVB , ko chọn trực tiếp dc , chọn 1 nam hệ khác , vào gặp npc Trúc Ông sẽ dc . Còn bác ko thấy npc là do chép sai đường dẫn rồi !

Galaxy ơi ... có thể team giúp mình phát được không. mình làm lại mà vẫn không được bạn ah:-s. bạn có FB ko ... giúp mình phát ....mà bạn ơi file PAK thì chép thẳng vào client luôn hả . bạn có thể hướng dẫn cụ thể giúp mình từng bước đc ko? thank b nhìu :-c

trungjx
17-08-14, 09:59 PM
Chui wa TƯ Wái nhai này nọ ko đc hả thớt?
ai cho mình xin cái add skill hoa sơn đi, kười làm nhiệm vụ wá, mà ko biết skill nào là của hoa sơn :3

cgalaxy
17-08-14, 10:01 PM
Mình làm đúng chỉ dẫn nhưng khi vào gặp trúc ông để nhận phái hoa sơn thì man hình đen thủi đen thui ko điều khiển đựoc chuọt lun mong anh em giúp đỡ thanks

đưa íd đây cỡ 30 phút nữa tớ team cho

caochung
17-08-14, 10:56 PM
cậu ơi up lẹ cái quest đi :D làm thế nào để lấy đc đồ hoa sơn như hình vậy. mò nãy giờ k thấy :-?

cgalaxy
18-08-14, 12:32 AM
Một số bạn bảo vào map Hoa Sơn mới bị đen màn hình là do dùng client cũ , up lên client mới nhất sẽ ko bị , hồi nãy mới team cho 1 bạn, đã kiểm tra kĩ ko có vấn đề gì về load map nhé!

cậu ơi up lẹ cái quest đi :D làm thế nào để lấy đc đồ hoa sơn như hình vậy. mò nãy giờ k thấy :-?
cái đồ minh phượng của hoa sơn nó gây diss sever bạn à, với lại khi chỉ vào đồ minh phượng võ đang sẽ bị crash, nên bản này mình chưa add vào, đợi bản update lần sau.
Các bạn cứ yên tâm, sẽ còn các bản update sau hoàn thiện hơn :D

yoken9x
18-08-14, 12:41 AM
Một số bạn bảo vào map Hoa Sơn mới bị đen màn hình là do dùng client cũ , up lên client mới nhất sẽ ko bị , hồi nãy mới team cho 1 bạn, đã kiểm tra kĩ ko có vấn đề gì về load map nhé!

cái đồ minh phượng của hoa sơn nó gây diss sever bạn à, với lại khi chỉ vào đồ minh phượng võ đang sẽ bị crash, nên bản này mình chưa add vào, đợi bản update lần sau.
Đã test và hình như file npcs trong setting có vấn đề, gây crash ở client và chung qui vẫn là chưa ổn :D

tvnnam
18-08-14, 08:08 AM

Bác Galaxy ơi ... Khi nào on y/h ... Bác buzz em phát .... E đang hóng bác để hỏi một số vấn đề phát sinh :-c

--- Chế độ gộp bài viết ---

Đã test và hình như file npcs trong setting có vấn đề, gây crash ở client và chung qui vẫn là chưa ổn :D

Mấy Bác đều dân IT ...Nên Bác nào cũng giỏi và hào sảng .... rất có nghĩa khí hào hiệp ạ :x ... Thank các Bác vì đã giúp a e có sân chơi JX LINUX ... để a e mỗi ngày được hóng8-| ...cảm giác đó thật là Yo most ;))

le_minh
18-08-14, 04:13 PM
Mình up lên bản mới nhất thì chay ok rồi thanks chủ thớt và mọi người nhiệt tình giúp đỡ ,Còn bạn nào bị lỗi đồ võ đang hay hoa sơn thì down cái này về chép vào client\settings\item\004\ thử xem sao chứ mình chép vào thì OK

trungjx
18-08-14, 08:03 PM
bạn nào cho mình xin id skill hoa sơn từ 1-15x đc ko? kàm nv nãn wá :3
tks

dragon1031988
18-08-14, 08:33 PM
bạn nào cho mình xin id skill hoa sơn từ 1-15x đc ko? kàm nv nãn wá :3
tks

vào trong file skill mà lôi nó ra thôi...

cgalaxy
18-08-14, 08:34 PM
muốn hết các file game_crash thì chép full setting ở sever vào client là hết , mà mình thấy mất file crash này chả ảnh hưởng gì. Còn cái npcs đó là nguyên gốc trong sv , đâu có chọt gì trỏng đâu mà gây lỗi , thím test còn thấy chưa ổn chổ nào , cm để minh xem có fix dc ko ?

trungjx
18-08-14, 08:41 PM
sao map hoa sơn của mình ra thế này nhỉ :))

cgalaxy
18-08-14, 08:45 PM
sao map hoa sơn của mình ra thế này nhỉ :))

Chép cái patch client kèm theo vào

tvnnam
18-08-14, 08:49 PM
muốn hết các file game_crash thì chép full setting ở sever vào client là hết , mà mình thấy mất file crash này chả ảnh hưởng gì. Còn cái npcs đó là nguyên gốc trong sv , đâu có chọt gì trỏng đâu mà gây lỗi , thím test còn thấy chưa ổn chổ nào , cm để minh xem có fix dc ko ?

Bác Galaxy ơi... test giúp e phát ...E đợi bác yahoo ...:) . cái bác hướng dẫn hum qua nó bị lỗi khi e chạy update....và ko vào game đc nên e cài lại ... có gì bác váo test giúp e phát ... e cảm ơn Bác ^^

cgalaxy
18-08-14, 08:55 PM
Bác Galaxy ơi... test giúp e phát ...E đợi bác yahoo ...:) . cái bác hướng dẫn hum qua nó bị lỗi khi e chạy update....và ko vào game đc nên e cài lại ... có gì bác váo test giúp e phát ... e cảm ơn Bác ^^
mai mình team cho thím , chứ bây h đang ở ngoài + on bằng dt :oh:

tvnnam
18-08-14, 09:45 PM
mai mình team cho thím , chứ bây h đang ở ngoài + on bằng dt :oh:

ok Bác mai đợi tin của Bác ... Mà mấy H bác on thế ? để e còn hóng :-c

photuong1994
20-08-14, 04:56 PM
Mình update client rồi chép đè vô client và trong sever. Vào tạo nhân vật thì thấy nhân vật nam, nhưng click chuột chọn thì nó vẫn bị ẩn. Đành tạo nhân vật nữa lại gặp Hoa Sơn Trúc Ông thì nó bảo chỉ có nhân vật hệ thuỷ. Ai biết lỗi này không ??? CHỉ với.

cgalaxy
20-08-14, 07:53 PM
Mình update client rồi chép đè vô client và trong sever. Vào tạo nhân vật thì thấy nhân vật nam, nhưng click chuột chọn thì nó vẫn bị ẩn. Đành tạo nhân vật nữa lại gặp Hoa Sơn Trúc Ông thì nó bảo chỉ có nhân vật hệ thuỷ. Ai biết lỗi này không ??? CHỉ với.

Cái này đâu phải lỗi đâu ! :oh:

Nam phái hoa sơn cũng như nữ TVB , ko chọn trực tiếp dc , chọn 1 nam hệ khác , vào gặp npc Trúc Ông sẽ dc !

photuong1994
21-08-14, 10:30 AM
Quest 10: Nhiệm vụ Hái Thông

Gặp Nhạc Minh Phi

sau đó ra núi hái thông 172,188 cho đến khi nhận được vật phẩm " đầu lâu ", về 180/193 gặp Nhạc Minh Phi báo cáo.

Lên trên đỉnh núi cao gặp Nhạc Bất Quần

Rồi về 180/193 gặp Nhạc Minh Phi. Kết thúc nhiệm vụ cấp 10

zhagjin
21-08-14, 07:11 PM
cho hỏi cái này mình xài client của miễn phí chứ ko xài cái của thu phí dc phải ko bạn

tvnnam
21-08-14, 08:38 PM
cho hỏi cái này mình xài client của miễn phí chứ ko xài cái của thu phí dc phải ko bạn

thường thì chỉ cần update mới nhất thu phí nhưng mình làm cả 2 cho chắc bạn ah;))

zhagjin
21-08-14, 09:17 PM
thường thì chỉ cần update mới nhất thu phí nhưng mình làm cả 2 cho chắc bạn ah;))giờ mình tải update mới nhất xong chép pacth này vô ok thui ko bị lỗi gì nữa phải ko bạn

photuong1994
21-08-14, 09:44 PM

tvnnam
21-08-14, 10:25 PM

-Q10: Gặp Nhạc Minh Phi, đứng dưới chưởng môn bên tay phải nhận nhiệm vụ , sau đó ra núi hái thông 172,188 cho đến khi nhận được vật phẩm.Quay về gặp Nhạc Minh Phi 179,193
-Q20: Gặp Từ Tuyết Anh 164,193 nhận quest. Lên Hoa Sơn cảnh trường kỹ 291, 236 gặp lão bán hoa , đến phượng tường mua đồ nhấm, quay lại gặp lão bán hoa nhận dc hoa hồng, mang về cho nhuoc tuyết.
=)) ca này khó đây ... hỏi chủ theard thôi /:) để mai tớ bảo chủ theard viết lại quest cho dễ hiểu

tvnnam
21-08-14, 10:36 PM
sao e cài phái hoa sơn mà khi di chuyển sang map hoa sơn màn hình đen xì vậy các bác....đăng nhập lại ko thấy hình nhân vật là sao các bác ... giúp e với :-s

tvnnam
22-08-14, 05:06 PM
(*) Ai cho mình hỏi phát:
- làm nhiệm vụ sơ nhập long ngũ - có phần bắt gia nhập môn phái sau đó gặp NPC giúp đỡ môn phái .. long ngũ sẽ ở đó đợi bạn . nếu mình gia nhập môn phái hoa sơn thì làm thế nào vì map hoa sơn phái chưa có npc giúp đỡ môn phái :D và không có long ngũ ở map hoa sơn(:| .
- Galaxy ơi bạn viết tiếp quest nhiệm vụ từ 30 - 90 cho a e nhé . :> mò mãi không ra . đang vướng quest 20 mua nhắm ở thành đô ... ai làm rồi hướng dẫn mình với\:D/ ...Thank~o)

cgalaxy
22-08-14, 09:07 PM
Tới tạp hóa mà mua
Q30 gặp Phương tử tuyết , phía bên tay trái của sân lớn .
Sau đó đến diễn võ trường gặp đại đệ tử xin vào võ trường , đánh bại đệ tử luyện kiếm , rồi về gặp tử tuyết , sau đó gặp chú hoàng bán vũ khí ở phía bên tay phải phía dưới sân lớn , rồi cuối cùng đến gặp nhạc bất quần!

Để mai hay mốt mình up cái script ấn f11 là có thể xem full quét+ quest 120 và 150 + đồ và nv hoàng kim hoa sơn cho :D

tvnnam
23-08-14, 09:20 PM
Tới tạp hóa mà mua
Q30 gặp Phương tử tuyết , phía bên tay trái của sân lớn .
Sau đó đến diễn võ trường gặp đại đệ tử xin vào võ trường , đánh bại đệ tử luyện kiếm , rồi về gặp tử tuyết , sau đó gặp chú hoàng bán vũ khí ở phía bên tay phải phía dưới sân lớn , rồi cuối cùng đến gặp nhạc bất quần!

Để mai hay mốt mình up cái script ấn f11 là có thể xem full quét+ quest 120 và 150 + đồ và nv hoàng kim hoa sơn cho :D

bác Galaxy ơi cho e xin cái quest 4x - 5x .....9x .... bác làm xong những cái này chưa bác :)

tvnnam
24-08-14, 10:31 PM
bác Galaxy ơi cho e xin cái quest 4x - 5x .....9x .... bác làm xong những cái này chưa bác :)

bác cho em xin cái hàm nhận không thể pjas hủy với bác;)

trada1k
27-08-14, 09:11 PM
Đường dẫn file Hoa Sơn phái nằm ở chỗ nào vậy các bác ?

Kimyuna
07-09-14, 11:52 PM
Ai có file lễ quan có add đồ Minh Phượng Hoa Sơn ko cho mình với, mình làm mãi ko đc. Với mình bị lỗi sau khi trùng sinh mana lên 80k và ko bơm lên đc. Có bác nào bị như mình ko

taoaccts13
08-09-14, 02:00 PM
Ai có file lễ quan có add đồ Minh Phượng Hoa Sơn ko cho mình với, mình làm mãi ko đc. Với mình bị lỗi sau khi trùng sinh mana lên 80k và ko bơm lên đc. Có bác nào bị như mình ko

Coi trong Golditem rồi dùng hàm AddGoldItem(id) vào con npc lễ quan là đc mà bạn

danghai1993
09-09-14, 09:49 AM
Coi trong Golditem rồi dùng hàm AddGoldItem(id) vào con npc lễ quan là đc mà bạn

Sai rồi, AddGoldItem(0,id)................................. ...

hoangcungclub
26-09-14, 11:13 PM
Sai rồi, AddGoldItem(0,id)................................. ...

bạn cho mình xin id Skill Hoa Sơn từ 1>>> 150 giúp mình cái bạn.!

danghai1993
26-09-14, 11:52 PM
bạn cho mình xin id Skill Hoa Sơn từ 1>>> 150 giúp mình cái bạn.!

t ko chơi HS phái nên ko bik tên skill

tvnnam
27-09-14, 12:08 AM
t ko chơi HS phái nên ko bik tên skill

Hoa sơn phái tổng cộng có 34 skill .... Bắt đầu từ ID: 1347 trở đi bạn nhé :-" thế là đủ :-*

vuduymanh
04-10-14, 02:21 PM
Chào mọi người!
Số là sau vài tháng tìm hiểu về jx linux thì đây là những gì mình làm được , share cho mọi mọi người cùng thưởng thức, chủ yếu chơi off cho đa dạng.

Ở bản này :

-Thêm phái Hoa Sơn .
-Skill hiển thị đúng, đầy đủ, skill hổ trợ khi nâng có tác dụng đúng như hiển thị(như hi Di Kiếm Pháp tăng sát thương vật lý, kiếm tông tổng quyết tăng tốc độ,...)
-Các skill ngoại công, nội công hổ trợ % lẫn nhau.
-Skill 9x và 15x luyện lên điểm ok.
-Skill đánh mất mana.
-Ngoài ra còn các op phụ thêm vào như:
+Lv >=10 nếu muốn gia nhập Hoa Sơn thì đến Ba lăng huyện gặp Trúc ông.
+ Full nhiệm vụ Hoa Sơn từ ký danh đến 9x do mình tự viết , làm quest mới dc skill.
-Bản đồ Hoa Sơn mới như VNG.
-Chơi bên vng thì mất 300k mới tạo đc Hoa Sơn, vì thế mình cho dame của phái này bao to, chủ yếu chơi offline cho vui là chính :D
-Skill12x và skill Khí chấn sơn hà đang nghiên cứu thêm, ai có acc bên vng có thể chụp 2 skill này cho mình coi để mình add vô, tra nát gg rồi mag ko thấy thông tin.
-Bận đỡ đồ Kim Phong hay định quốc,.. vì chưa có đồ hoàng kim cho hoa sơn

Vài tấm hình
Nhìn char nam khá ngầu :look_down:
Npc Hoa Sơn để gia nhập phái.
các skill hổ trợ nhau
skill 15x lúc 1 điểm thì chỉ có 2 kiếm
15 điểm thì dc 7 kiếm, max 20 thì dc 9 kiếm:oh:

map mới
Bunus thêm tính năng mới mò ra do đc tiếp xúc với 1 đại hiệp võ công thâm hậu

Link Download:

Hướng dẫn full quest Hoa Sơn
-Q30-90: mai type tiếp cho , buồn ngủ quá. :-B

Chú ý, muốn hiển thị được char Hoa Sơn cũng như skill thì phải tải file update14 ở đây về, chép đè vào client

Down về chép đè vào nhé, không ảnh hưởng đến tính năng của sever . Đây mới là bản nofont, bạn nào xài máy có font thi chịu khó chờ hoặc đưa máy về no font nha.

Với 1 vấn đề nữa là khi lên map hoa son thì đừng chạy thẳng vào sân lớn sẽ bị giật giật( hồi trước chơi bên vng cũng bị) , nên rẽ qua tay trái bên npc Nhược Tuyết rồi đi lên cầu thang vào đại sảnh nhé !
Hơn nữa một số bạn bảo vào map Hoa Sơn mới bị đen màn hình là do chưa up lên client mới nhất , up lên client mới nhất sẽ ko bị !

Chân thành cảm ơn bạn boynhay1721992 đã giúp đỡ mình rất nhiều trong bản update này !

anh ơi cho em hỏi chút em tải về up vào sever trên win dc ko anh hay chỉ cho LIUX thôi anh

danghai1993
04-10-14, 02:44 PM
anh ơi cho em hỏi chút em tải về up vào sever trên win dc ko anh hay chỉ cho LIUX thôi anh

Chỉ server linux thôi........................................

AlexKing
04-10-14, 03:59 PM
hình như linux vẫn chưa chia char Hoa sơn phái, nhìn cái item đoán là như rứa :)
nhưng vẫn ko hiễu sao vng lại chia char hoa sơn là 8 (8 là võ đang) nhưng nó vẫn hiện hoa sơn :( nhức đầu (:|

b-)b-)b-)b-)

P/s: Klq nhưng tại cái hoa sơn này mà phải luyện lại bộ tiếu ngạo giang hồ :( coi mún sưng mắt

tuananh1998
04-10-14, 04:15 PM
cho em xin sever full đi sao thấy mỗi update ko vậy

volamchina1
20-10-14, 02:39 AM
Thớt cho hỏi thăm tí nhé ...........
1) . Là Thớt xài Client nào Thu Phí hay Miễn Phí..
2) . Link Này có phải update vào là có phái Hoa Sơn hay ko <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
3) . khi tạo nhân vật nam hệ khác lên lv 10 xin Trúc ông vào phái Hoa sơn. Khi vào Máp Hoa Sơn bị lổi đen màng hình
. Không thấy Icon của Skill Môn Phái Hoa Sơn
. Thoát ra đăng nhập lại ko thấy nhân vật trên khung chon nhân vật

Không Hiện Icon của Skill Môn Phái ..

Không Thấy Nhân Vật ..
[URL=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>[/URL

Mong thớt hướng dẩn cho Newbi với

zvotinhz
20-10-14, 02:22 PM
Client bảng miễn phí up lên bản mới nhất là giải quyết đc vấn đề, sao ông ko cài cái sv yoken rùi update lên

rivalred3490
12-12-14, 07:55 PM
Có ông nào chạy được 2 file S3RelayServer_Y và Sword3PaySys_Y của server linux trên win8.1 không? Win7 đang chạy ngon mà wa win8.1 thì không chạy được 2 file này. Ngồi hóng thánh giúp...#-o

tvnnam
12-12-14, 09:19 PM
Có ông nào chạy được 2 file S3RelayServer_Y và Sword3PaySys_Y của server linux trên win8.1 không? Win7 đang chạy ngon mà wa win8.1 thì không chạy được 2 file này. Ngồi hóng thánh giúp...#-o

Bạn làm theo hướng dẫn này nhé : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chúc thành công

rivalred3490
12-12-14, 09:24 PM
Bạn làm theo hướng dẫn này nhé : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chúc thành công

hehe. Like bác tvnnam nhất. Nhiệt tình lắm! Để thử xem sao.

sharez
03-02-15, 09:32 AM
ai cho hoi? NPC vao` Phai" Hoa Son o dau vay

sharez
03-02-15, 09:45 AM
skill 9x cái bang em đánh mãi k ra skill

Kethanglang
08-02-16, 07:53 PM
Cái Q20 hình như bị lỗi rồi, kêu đến tạp hóa phượng tường mua đồ nhấm mà toàn thấy áo vú với trang sức.b-(

Kethanglang
28-03-16, 10:52 AM
Có ai bán code skill hoa sơn giống vng không ?:)

ztviet
28-03-16, 11:32 AM
Hình như phải đi = xa phu qua phượng tường ấy bác lăng nhăng

ai cho hoi? NPC vao` Phai" Hoa Son o dau vay

Hoa sơn trúc ông ở ba lăng huyện. Chưa có thì add vào

Kethanglang
28-03-16, 11:57 AM
Hình như phải đi = xa phu qua phượng tường ấy bác lăng nhăng

Hoa sơn trúc ông ở ba lăng huyện. Chưa có thì add vào

Hỏi thật mà, đang tính mua về chỉ chơi off thôi, chứ có biết làm kinh tế đâu. Mua cả bảng xh dấu ? Ai bán pm mình giá cả được thì mình mua ko thì chia tay. Mua về làm của riêng vậy thôi.