PDA

View Full Version : [Gunny] Lỗi icon vật phẩm bị mất

khungboktvn
08-08-14, 03:44 PM
Mình cài bản gunny 3.0 và k đụng vào cái gì của sv cả tự dưng chạy ok hết thì nó bị ntn?
Bác nào đi qua giúp giùm mình phát. Thks!!

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

btbaotrung90
08-08-14, 05:25 PM
Xem lại cấu hình resource trong file config.xml đi bạn

khungboktvn
08-08-14, 05:29 PM
Xem lại cấu hình resource trong file config.xml đi bạn

Xem những gì bác mình mới cài chả biết tẹo gì :)

btbaotrung90
08-08-14, 05:31 PM
mở file config.xml lên tìm "<SITE value="" xem đoạn này link đúng chưa

khungboktvn
08-08-14, 05:33 PM
mở file config.xml lên tìm "<SITE value="" xem đoạn này link đúng chưa

Link của thư mục nào bác? :) ............................

steak25251325
08-08-14, 05:40 PM
Link của thư mục nào bác? :) ............................

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> << link đây này thím ei

khungboktvn
08-08-14, 05:44 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> << link đây này thím ei

Vậy vào file đó sửa thành <SITE value="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" là ok hả bác k bị mất hình item nữa hả ;)

btbaotrung90
08-08-14, 05:46 PM
3.0 mà dùng resource của gunny II châu báu sẽ không nhận ra dc nữa

khungboktvn
08-08-14, 05:54 PM
3.0 mà dùng resource của gunny II châu báu sẽ không nhận ra dc nữa

Sửa như trên là hết bị mất icon hả bác?

btbaotrung90
08-08-14, 05:57 PM
Nói chung bạn chơi 1 mình thì sửa như thế tự sướng được rồi, có phần hiển thị châu báu thì nó ko phân biệt nữa thôi

khungboktvn
08-08-14, 07:34 PM
Các bác help với mình đã sửa như trên và nó vẫn bị vậy :(

nguyenvanmt
08-08-14, 08:10 PM
Các bác help với mình đã sửa như trên và nó vẫn bị vậy :(

Doawload cái Resource này về,sửa tên file thành Resource ,rồi cho vào IIS như Request
mở file gunny >> config.xml lên tìm sửa thành: <SITE value="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" />
luu lại

khungboktvn
08-08-14, 09:06 PM
Doawload cái Resource này về,sửa tên file thành Resource ,rồi cho vào IIS như Request
mở file gunny >> config.xml lên tìm sửa thành: <SITE value="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" />
luu lại

Thks bác nhiều lắm để mình thử :)

taospamtiep
09-08-14, 11:35 AM
bản Resource này có 3.0 hà :D gunny II sài được không

Download về ủ cho trọn bộ.

oái 800 mb :))