PDA

View Full Version : [MU] Có server phục vụ 200-300 mem online thường xuyên nên thuê VPS ở đâu tốt nhất?

laquantrung
04-08-14, 02:26 PM
Tình hình là em đang xài con VPS 1tr7 của sài gòn net,ram 8gb cpu 4core, dịch vụ support rất ok nhưng được cái mạng nó không ok chút nào, mà người ta thuê vps chủ yếu là chất lượng đường truyền chứ không phải là vì hỗ trợ??? mem lúc nào chơi cũng than server lag em mà kiểm tra cpu, ram cũng ko lên cao, host forum em đã chuyển ra thuê riêng rồi mà tình hình vẫn thế, cũng chẳng biết nguyên nhân do đâu, trước có thuê cái VPS 1tr2/tháng của Datapool thì thấy rất ok, mem chơi thì không lag nhưng mạng bên đó 1 tháng phải bảo trì đột xuất 1,2 lần, có lần còn bị sự cố ngắt luôn máy chủ 10 ngày??? (trước đây còn bây h thế nào em không biết). Vậy hỏi các bác cao nhân ở đây cho em cái tư vấn nên thuê vps ở đâu, thế nào cho phù hợp em chỉ muốn server lúc nào mem cũng không bao h than lag hay bị giật dis nữa, cảm giác đó rất là khó chịu, h em cũng không biết làm thế nào các bác ạ, các bác giúp em với!!! :o3:o3:o3:o3:o3:o3

luutrunhac
04-08-14, 02:37 PM
Bảo trì nhiều thế mà vẫn có tới 200 mem cơ à?
Bạn nên mua máy chủ và thuê chỗ đặt là tốt nhất.
"Thành công của bạn là nỗi buồn của nhiều người" :D

heroviet2301
04-08-14, 03:53 PM
mem tôi dưới 200 mà vẫn quất máy chủ 5tr tháng đây, mem trên 150 thì nên đi thue cái máy chủ mà dùng, vps gọi máy chủ bằng cụ nhé, máy chủ chạy nhẹ hều có 1-3 CPU 1 GS thôi

bkromeo
04-08-14, 06:37 PM
Khuyên bạn nên dùng máy chủ nhé chứ ko vps nào chịu nổi đâu vì vps là line share mà

mrkutepro
04-08-14, 06:42 PM

Khoái nhất câu cuối của bạn:))

laquantrung
04-08-14, 07:53 PM

Câu cuối là sao mình chưa hiểu lắm ^^

Máy chủ thì thuê ở đâu bạn nào có cho mình cái web với, mình chưa thuê máy chủ bao h, còn thuê chỗ đặt lại là thế nào nữa???

mrkutepro
04-08-14, 07:55 PM

Máy chủ thì thuê ở đâu bạn nào có cho mình cái web với, mình chưa thuê máy chủ bao h, còn thuê chỗ đặt lại là thế nào nữa???

Qua bizmac thuê, 3tr7/1 tháng, cấu hình tha hồ xài, Ram 16Gb, bạn có thể giảm ram cho đỡ tiền nếu ko cần tới 16Gb, support cũng ok lắm <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bkromeo
04-08-14, 08:09 PM

Aluhost.com 3tr/ tháng chạy tẹt

laquantrung
04-08-14, 08:13 PM
Mình còn thấy một cái là thuê chỗ đặt máy chủ là thế nào nữa nhỉ, tiện đây bàn việc nếu làm ăn lớn tự mua con server thì kéo mạng về nhà làm server hay đi thuê chỗ đặt thì ngon nhỉ :D vả lại mua con server giá tầm bao nhiêu là ngon như con máy chủ thuê 5tr/thang :D ai có kinh nghiệm về cái này ko \:D/

laquantrung
04-08-14, 08:20 PM
Mà thuê máy chủ thì nó có cài đặt sẵn cho mình cái window 2k8 và các dịch vụ như vps không hay mình tự cài nhỉ? các support có như vps ko, theo như mình hiểu thì máy chủ là nguyên một con máy tính thật cài đặt os lên còn vps là nhiều cái vmware cài trên máy chủ đúng không nhỉ ~o) Giống như máy chủ thì một mình chén 1 em còn vps mình đang xài thì 4 thằng chung 1 con à =))

mrkutepro
04-08-14, 10:14 PM
Mà thuê máy chủ thì nó có cài đặt sẵn cho mình cái window 2k8 và các dịch vụ như vps không hay mình tự cài nhỉ? các support có như vps ko, theo như mình hiểu thì máy chủ là nguyên một con máy tính thật cài đặt os lên còn vps là nhiều cái vmware cài trên máy chủ đúng không nhỉ ~o) Giống như máy chủ thì một mình chén 1 em còn vps mình đang xài thì 4 thằng chung 1 con à =))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bác hỏi thuê chỗ đặt thì giống như bác có đôi dép rồi, bác xách đặt ra thềm, hay xách đặt trong nhà thôi, ko có dép thì đặt cái gì

Mở online mà kéo mạng về nhà mở có mà dis-lag liên tục, vì các nhà mạng down thì cao tít mù, upload thì thấp tẹt, sever send dữ liệu cho người chơi kiểu gì, nghẽn cổ chai từ sever chứ đừng nói từ client

heroviet2301
04-08-14, 11:30 PM
mạng nhà sài cáp quang 32mb thì bao nhiêu mem cũng chứa đc nhưng chủ yếu có không mới là điều quan trọng, ở nhà thì sợ mất điện, đứt mạng và nhất là bị tấn công thì chỉ có móm luôn =)) mình đã chạy thử 1 năm trời đến cuối năm 2013 Mu online bị phá nhiều quá nên giờ thuê máy chủ có firewal chạy cho lành, tiền nào của lấy ;))