PDA

View Full Version : [KT] Pro chỉ giúp cách dùng me.AddLevel();

lufrev
29-07-14, 10:18 PM
Sau một thời gian bập bẹ em đã viết 1 đoạn code. Giúp mình có thể tăng & giảm lv được. Nhưng em đang rất băn khoăn. Code của e, khi giảm lv thìphải Đăng Xuất(Player:SetFree(me.szName); ) thì mới có tác dụng.
Pro nào biết code để khi giảm lv mà nhân vật không phải đăng xuất mà vẫn có tác dụng (Như lúc Trùng Sinh của sv kiemthevng.com) thì làm ơn bày giúp e. Hoặc đoạn code này sai gì cũng bày cho em biết luôn nhé. Em tự mày mò thôi. Thanks các pro nhiều!

function tbAdminCard:TestTiThoi()
Dialog:AskNumber("MuốnCấpNào?", 200, self.DieuChinhCap, self);
end
function tbAdminCard:DieuChinhCap(nCapNhapVao)
if nCapNhapVao > me.nLevel then
me.AddLevel(nCapNhapVao-me.nLevel);
else
if nCapNhapVao < me.nLevel then
me.ResetFightSkillPoint(); -- Reset diem tien nang
me.UnAssignPotential();
me.AddLevel(nCapNhapVao-me.nLevel);
me.NewWorld(1,1391,3082);
--Player:SetFree(me.szName); --đăng xuất mới có tác dụng
else
if nCapNhapVao == me.nLevel then
me.Msg ("Đang ở cấp này rồi!");
end
end
end
end

Sesshomaru
30-07-14, 06:46 AM
function tbGMCard:nhanlv()
Dialog:AskNumber("Level bạn muốn :", 200, self.level_ok, self);
end
function tbGMCard:level_ok(szSoLuong)
me.AddLevel(szSoLuong-me.nLevel);
end

Vậy là đủ

lufrev
30-07-14, 07:25 AM
function tbGMCard:nhanlv()
Dialog:AskNumber("Level bạn muốn :", 200, self.level_ok, self);
end
function tbGMCard:level_ok(szSoLuong)
me.AddLevel(szSoLuong-me.nLevel);
end

Vậy là đủ
Thanks Sesshomaru! Để e thử :)

mrkutepro
31-07-14, 12:40 PM
Ý của chủ topic là giảm Level, nhưng client nhìn không giảm. Thực tế là đã giảm rồi, nhưng do client hiện thị ko đúng, bạn ko cần dùng hàm SetFree gì đó hoặc out game đâu, bản chỉ cần di chuyển sang map mới(tất nhiên map không trùng ID của gs bạn mới đứng, nếu Sever chỉ chạy có 1gs thì cái này ko có tác dụng nhé)

lufrev
31-07-14, 08:45 PM
Ý của chủ topic là giảm Level, nhưng client nhìn không giảm. Thực tế là đã giảm rồi, nhưng do client hiện thị ko đúng, bạn ko cần dùng hàm SetFree gì đó hoặc out game đâu, bản chỉ cần di chuyển sang map mới(tất nhiên map không trùng ID của gs bạn mới đứng, nếu Sever chỉ chạy có 1gs thì cái này ko có tác dụng nhé)

Quá hay! Cảm ơn mrkutepro nhé! Đúng là điều mình băn khoăn. Tại mình tự nghịch nên chỉ mở 1 GS. :)