Đăng nhập

View Full Version : [TLBB] Có bạn nào biết sửa lỗi này không (invalid string position)

Phamhuys
25-07-14, 08:46 AM
Các bạn xem hình lỗi này là bị sao và có các nào sửa lỗi không

Mình có thử vài cách mà vẫn ko sửa được. Mong bạn nào Pro giúp mình

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

13giay
25-07-14, 09:32 AM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

sai vị trí nhân vật đứng....vào db mà chỉnh lại ( 1 dạng kẹt map)

Phamhuys
25-07-14, 10:09 AM
Cám ơn bạn trả lời nhưng mình đã chỉnh lại vị trí đứng rồi mà nó vẫn bị bạn ah

Có bạn nào biết rõ nguyên nhân và biết cách sửa không giúp mình với

rikudo
25-07-14, 10:18 AM
Bị vậy có bị văng không bạn ? Hay chỉ bị đứng ở đó không vào được ?

Phamhuys
25-07-14, 11:53 AM
Không có bị văng nhưng mà chọn nhận vật thì nó thông báo "Chưa chọn nhân vật"

vippro0
26-07-14, 05:40 AM
Bạn mod lại client cho chuẩn với sv đó của bạn thì sẽ ko bị như này nữa

Phamhuys
28-07-14, 07:14 AM
Bạn có biết chính xác là lỗi ở đâu không.

Còn nếu mà mod cho client với Server chuẩn thì không nói làm gì. Làm như vậy hơi cực chẵng biết lỗi nào để mà sửa chính xác nhỉ

Phamhuys
22-09-14, 05:28 PM
Có bạn nào sửa dc lỗi này ko giúp mình với. dịch chuyển map cái map hình ảnh nhân vật giống như là nhân vật đang mất hình ảnh nhân vật

Sói Đẹp Trai
22-09-14, 07:47 PM
Bạn ấn vào cái Send Report xong mở cái folder Crash trong Bin ra check file zip nào mà nó có date created mới nhất, giải nén nó ra đc 1 file tên infor.txt mở ra sẽ thấy đc lỗi file nào (nếu là lua)...

nvanh2611
25-09-14, 09:31 AM

Cái này do visualgem trong t_char nó không hiển thị đc chỉ số đó trên client nên sẽ báo lỗi như vậy.

Cách khắc phục:
1: edit visualgem = 0
2: đăng nhập lại game tháo 1 đồ bất kỳ trên người hoặc đập lại 1 viên ngọc khác.
3: nhẩy sang map khác map bạn đang đứng.

Phamhuys
25-09-14, 09:51 AM
Cái này do visualgem trong t_char nó không hiển thị đc chỉ số đó trên client nên sẽ báo lỗi như vậy.

Cách khắc phục:
1: edit visualgem = 0
2: đăng nhập lại game tháo 1 đồ bất kỳ trên người hoặc đập lại 1 viên ngọc khác.
3: nhẩy sang map khác map bạn đang đứng.

Chào bạn ! Mình bị lỗi này ko vào dc trong Game nên ko tháo dc 1 item nào hoặc đập dc 1 viên ngọc nào.

Chọn nhân vật nó toàn báo là "Hãy chọn một nhân vật"

Sói Đẹp Trai
25-09-14, 10:42 AM
Navicat có thể can thiệp đc mà không cần ingame

authienvu
25-09-14, 10:38 PM
Lổi này mình cũng bị qua
Cách mình sửa là del t_char và iteam của nhân vật lẫn account đăng ký, tạo cái acc khác chơi
Nhiều khi bạn thay server và vẫn dùng ac cũ để chơi mà server mới không có iteam nào đó trên người nhân vật
Hên xui thôi nha, tui newbie rặc :))

nvanh2611
26-09-14, 09:24 AM
Chào bạn ! Mình bị lỗi này ko vào dc trong Game nên ko tháo dc 1 item nào hoặc đập dc 1 viên ngọc nào.

Chọn nhân vật nó toàn báo là "Hãy chọn một nhân vật"
Dùng Navicat connect vào csdl rồi làm theo cách của mình chắc chắn là được.
lúc đầu vào bạn sẽ không nhìn thấy nhân vật của mình trong game, khi bạn tháo ngọc hoặc tháo item bất kỳ trên người ví dụ là "thời trang"
rồi dịch chuyển sang thành thị hoặc map train khác bạn sẽ lại nhìn thấy nhân vật của mình bình và bạn nhớ đừng dùng lại đồ đó nữa.