PDA

View Full Version : [JX] Tools Tạo Update Config dành cho các bạn sử dụng AutoUpdate của VNG

trungviet2k
24-07-14, 04:57 PM
Dành cho bản Update 1.x.xx của VNG nhé.

Tạo file update.ini để Up lên Host AutoUpdate Client.

Tải về : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

accelan006
24-07-14, 04:59 PM
k làm jx nữa nhưng mà tò mò

tức là cái này chạy bằng autoupdate của VNG luôn à? làm cách nào sửa cho autoupdate nó biết update.ini mới :D

trungviet2k
24-07-14, 05:09 PM
Tý nữa là quên , Không up cái Source của AutoUpdate lên thì ^^ cái tool bỏ công.

Cái này cắt ra từ Source FULL Linux nhé . Source VS2010 cho các bạn , Chuyển sang lang China RC để Compile bộ source này.

Thời gian của mình rất ít nên không support những gì liên quan đến lập trình dc mọi người thông cảm.

Tải source tại đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nghichtu91
24-07-14, 06:00 PM
Tý nữa là quên , Không up cái Source của AutoUpdate lên thì ^^ cái tool bỏ công.

Cái này cắt ra từ Source FULL Linux nhé . Source VS2010 cho các bạn , Chuyển sang lang China RC để Compile bộ source này.

Thời gian của mình rất ít nên không support những gì liên quan đến lập trình dc mọi người thông cảm.

Tải source tại đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cái này chỉnh sữa cho game khác được ko nhỉ

greentears
24-07-14, 07:37 PM

Cậu có source sv Linux sao :^o

trungviet2k
25-07-14, 03:41 PM
cái này chỉnh sữa cho game khác được ko nhỉ

Tất nhiên là được . Có điều khi đó bỏ đi tính năng làm việc với .pak (phí)
Nếu dùng cho hàng của KingSoft dc hết.
Còn Cònig Update thì cái Tool trên kia.

AutoUpdate chia ra 2 giai đoạn check .
1 check Version AutoUpdate và ProcessUpdate ==> Củ ==> Tải file Update trên HOST về.
2 check thư mục Root kiểm tra các file => Gen check sum 32 bit (XXXXXXXX) ==> Sai Sum => Tải về.
3 Check Data pak ==> Sai sum Tải về => Gép pak + Pak lại một File mới sau đó lệnh Del File trong thư mục Data rồi Coppy file mới từ thư mục update sang ==> Đường dẫn đích
Rồi check lại Sum .pak

Hoàn thành ==> Vào Games

Tidadinh
25-07-14, 06:26 PM

Tất nhiên là được . Có điều khi đó bỏ đi tính năng làm việc với .pak (phí)
Nếu dùng cho hàng của KingSoft dc hết.
Còn Cònig Update thì cái Tool trên kia.

AutoUpdate chia ra 2 giai đoạn check .
1 check Version AutoUpdate và ProcessUpdate ==> Củ ==> Tải file Update trên HOST về.
2 check thư mục Root kiểm tra các file => Gen check sum 32 bit (XXXXXXXX) ==> Sai Sum => Tải về.
3 Check Data pak ==> Sai sum Tải về => Gép pak + Pak lại một File mới sau đó lệnh Del File trong thư mục Data rồi Coppy file mới từ thư mục update sang ==> Đường dẫn đích
Rồi check lại Sum .pak

Hoàn thành ==> Vào Games

Lời đầu tiên xin gửi lời cám ơn đến bác, thứ 2 mình muốn hỏi: Cái pak lại file của source này theo nguyên lí mới của KingSoft hay sao ạ? Liệu bác có thể share cái unpak được không?
Chúc bác buổi tối vui vẻ!

Tidadinh
25-07-14, 09:15 PM
Cái source này sao giống bộ Source JX Full Convert SRC trên Visual studio 2010 thế ???!

trungviet2k
26-07-14, 10:51 AM
Cái source này sao giống bộ Source JX Full Convert SRC trên Visual studio 2010 thế ???!

Cấu trúc spc codec của Kingsoft trước nay không thay đổi bạn. Nó định hình thành codec rồi nên giống nhau về các SPC conver. Kể cả phiên bản trước và sau đều không khác nhau.
Một SPC chia làm 2 phần SPC 1 cảnh . Tức ảnh tĩnh. 1 SPC n Cảnh dưới dạng times line. 1 SPC động chứa nhiều Timeline , Mổi timeslines 8 bit đầu tiên chứa (Số cảnh) Cảnh bắt đầu và cảnh kết thúc.
Nó là Codec giống như một JPG hay gif+ vậy nên cách đọc 1 codec có thể xài đi xài lại nhiều lần. Qua nhiều phiên bản Client chắc chắn củng giống nhau.

trungviet2k
26-07-14, 10:56 AM
Lời đầu tiên xin gửi lời cám ơn đến bác, thứ 2 mình muốn hỏi: Cái pak lại file của source này theo nguyên lí mới của KingSoft hay sao ạ? Liệu bác có thể share cái unpak được không?
Chúc bác buổi tối vui vẻ!

Cái source pak trên diễn đàn này có nè , cái source này chuẩn rồi bạn. ai có cho bạn ấy đi
cái pak_jx ấy.

nghichtu91
13-02-15, 10:08 AM
Cái source pak trên diễn đàn này có nè , cái source này chuẩn rồi bạn. ai có cho bạn ấy đi
cái pak_jx ấy.

thiếu include ../Represent/iRepresent/iRepresentShell.h
#include "../Engine/Src/KWin32.h"
#include "../Engine/Src/KPakList.h"
#include "../Engine/Src/KFilePath.h"
#include "../Engine/Src/KIniFile.h"

chủ toppic up cho mình xin cái full src auto với .............................

tien240595
11-10-20, 10:23 PM
Dành cho bản Update 1.x.xx của VNG nhé.

Tạo file update.ini để Up lên Host AutoUpdate Client.

Tải về : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

e cần học bác có dậy không hoặc có tài liệu bán em tự học nhỉ.