PDA

View Full Version : [Gunny] Bị item ẩn như này làm sao ae

devgame1
23-07-14, 05:32 PM
Bị item ẩn như này làm sao ae, chỉ giúp vs .
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

devgame1
23-07-14, 06:38 PM
Có thể ko load được ảnh của item đó, bật Firebug kiểm tra thì biết

chịu rùi :'( k hiểu sao lại z. chỉ với dc k

devgame1
23-07-14, 07:17 PM
Mình mới bảo là kiểm tra lại xem khi tải ảnh của item có lỗi không mà <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Không đọc comment à

ý là kiểm tra kiểu rì ấy :p
chỉ với mèo vy xinh ơi

devgame1
23-07-14, 07:22 PM
Cái super hoa tình yêu , wow túc cầu với gì nữa ấy

devgame1
24-07-14, 10:53 AM
Thiếu thì down về đắp thêm vào, tốt nhất dùng resource VNG cho nó đủ

down chỗ nào zaayj :( không biết đâu. hay là thay link res thành link res gunny zing mới nhất ??

romworld
24-07-14, 11:18 AM
down chỗ nào zaayj :( không biết đâu. hay là thay link res thành link res gunny zing mới nhất ??

vào gunny nhấn F12 lên đăng nhập vào game rồi nhìn xuống dưới tìm file config.xml lôi nó về biết đường dẫn tới res source của VNG

devgame1
24-07-14, 12:07 PM
vào gunny nhấn F12 lên đăng nhập vào game rồi nhìn xuống dưới tìm file config.xml lôi nó về biết đường dẫn tới res source của VNG

có 2 cái bị not found 404
:(((((((((((((((((((((( rồi chỉnh sao dc ạ

trong0981
24-07-14, 01:00 PM
bó tay, chắc lại chế thêm item chứ gì -_-. nếu bạn xài nguyên gốc thì resource mặc đinh là của zing => zing thì đầy đủ trừ khi bạn tự chế linh tinh

còn muốn biết cách xem thì như meocon nói. DOWNLOAD FIREFOX VỀ. GOOLE CÁI FIREBUG (NHỚ TRUY CẬP BẰNG FIREFOX) xong cài vô. => Lúc game chưa load thì ấn F12 là nó hiện ra cái bảng chọn "NET" -> Bật. Sau đó vô để nguyên cái bảng đó vô game cho nó load, coi ở dưới cái file nào màu đỏ ấy là hiểu.

đây là lỗi file resource của item bị thiếu do 3 trường hợp:

1. bạn tự chế
2. xài resource vớ vẩn không phải của zing.
3. xài file templatealllist.xml vớ vẩn không phải đúng với resource.

nếu nói như thế mà ko hiểu nữa thì xin lỗi mình bó tờ rim dot com.

ngochuycf2012
24-07-14, 01:03 PM
có 2 cái bị not found 404
:(((((((((((((((((((((( rồi chỉnh sao dc ạ

Đơn giản là dùng resource của Vinagâu :))))

voanhnhat20010
24-07-14, 01:53 PM
Đơn giản là dùng resource của Vinagâu :))))
Bác có thể từ từ bão top post đc k??
Đăng bài mà chả thấy mấy box khác đâu toàn là của gunny do bác cmt.

devgame1
24-07-14, 05:30 PM
e dùng res.zing . hay thử res15 coi sao ?>?? các bác thấy dc không ? e dùng bản 3.0