PDA

View Full Version : [MU] Lỗi Query chợ trời

vn55594555
22-07-14, 12:03 AM
Không hiểu sao mình cài bản nào cũng bị lỗi cái chợ trời. chạy lại từng query luôn nhưng vẫn không được. Ai biết fix giúp mình với. Nhấp vào Item bạn đã tham gia đặt giá (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>&page=daugia_end), Item trên Chợ Trời của bạn (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>&page=daugia_own), Item đang bán (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>&page=daugia_biding) là nó báo lỗi bên dưới mình fix hoài ko đc ko biết có phải do win7 hay sai gì ko.

Query Error : SELECT DauGia_Item.bid_id, item_name, item_info, item_image, bid_end, char_own, name, bid_vpoint, bid_time, price_min, price_max, reward_status, reward_time FROM DauGia_Item JOIN DauGia_Bid ON DauGia_Item.bid_id = DauGia_Bid.bid_id AND bid_status=0 AND status=1 AND acc='mimosa' AND acc_own<>'mimosa' ORDER BY reward_status, reward_time DESC

1 Lỗi nữa là lỗi query chổ Nhận Giải Thưởng Event

Query Error : SELECT award_id, award_info, item_slg, item_info, item_image, hsd_time FROM NBB_Award WHERE acc='mimosa' AND name='hohoho' AND status=0 ORDER BY award_id DESC

Ai biết fix xin giúp mình, mình xin chân thành thân thiết thank :D

ikenylee
22-07-14, 12:06 AM
đănng ký VIP chưa <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vn55594555
22-07-14, 12:10 AM
Đăng ký VIP là sao cậu. Mua lic à

ikenylee
22-07-14, 12:22 AM
Đăng ký VIP là sao cậu. Mua lic à

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tối buồn ngủ thì đi ngủ đi chữ đỏ lừ thế kia còn hỏi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cuocdoisp
22-07-14, 01:48 AM
lỗi trên là do DB bạn thiếu các tables tương ứng . Bạn mở tải bản full nweb về chạy query của nó 1 lần nữa là được . Cái DB trên web không đủ tables đâu :))
@ nếu lỗi do VIP hay lic thì nó sẽ ko hiện như thế mà nó sẽ hiện
................ chức năng bị lỗi hoặc bị khóa
hoặc
............. kết nối đến API thất bại

vn55594555
22-07-14, 09:22 AM
Thank cuocdoisp mình cũng nghĩ như thế vì lúc trước mình sử dụng đc chức năng này nhưng các chức năng rs và 1 vài chức năng khác thì ko đc, mới tự cài lại win cài SQL server lỗi tùm lum chắc là do nó. Với lại phải chạy kết nối mssql mới kết nối đc server oddb thì ko kết nối đc