PDA

View Full Version : [MU] cần giúp và tư vấn mua case server để mở server game

sjthoj123
21-07-14, 10:00 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
và cho mình hỏi luôn là muốn mở một server game online cần có những trang bị và kĩ năng gì em xin cảm ơn ạ

cuocdoisp
21-07-14, 10:32 AM
15-16tr bạn có thể mua được 1 con máy chủ tầm thấp . bạn có thể qua các website về máy chủ để tham khảo hoặc qua luôn các bên cho thuê máy chủ để nghiên cứu cấu hình .. Tuy nhiên mua máy chủ mới chỉ là khởi đầu, tiếp theo bạn sẽ cần cơ bản vài thử như sau
1. Thuê chỗ đặt máy chủ : giá là 2.5tr / 1 tháng với mạng 50Mb / VDC và 3.7tr/1 tháng với mạng 100 MB VDC . Nếu bạn đặt ở nhà thì cần thuê mạng FTTP tối thiểu 25-32 MB / một cục UPS ( bộ lưu điện ) + acc quy ( giá 2 cục này khoảng 6-9tr ). Nếu chỗ bạn ở điện ổn định thì ko cần.
2.Gameserver : dùng bản miễn phí share trên diễn đàn cho tiết kiệm
3. Website quản lý tài khoản lên thuê của nweb cho nó uy tín và đơn giản (299k/1 tháng )
4. intro , home , forum : chịu khó tự làm hoặc đi thuê : giá thị trường thường từ 500k-1tr tùy người .
5. Antihack : thuê bên ugk , vietguard , icmprotect giá theo thứ tự là : 500k-1tr-3tr . Tùy bạn chọn
6. Domain : mua 1 cái quốc tế mà dùng ( 240k/1 năm )
7. Hosting : mua 1 cái tầm trung giá khoảng 100-150k/ tháng
8. Clien upload lên các hosting free như mediafire , tenlua, google
vậy là bạn đã có đc một số cái cơ bản nhất để hoạt động - tiếp theo sẽ đến mục khốc liệt nhất . Chuẩn bị tiền quảng cáo và đối mặt với nguy cơ bị ddos .
Hãy thắp huơng hàng ngày để hy vọng mình sẽ ko pải là đối tượng của " chó " . Nếu bị " chó " cắn và may mắn gặp người tốt thì bạn sẽ tốn thêm một khoản tiền tuơng ứng với 1/3 giá trị cái máy chủ để khắc phục . Nếu gặp pải thằng đều thì bạn sẽ mất nguyên giá trị cái máy chủ mà kết quả cuối cùng thì bạn ôm máy chủ về nhà chơi game

YouTobe
21-07-14, 10:33 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
và cho mình hỏi luôn là muốn mở một server game online cần có những trang bị và kĩ năng gì em xin cảm ơn ạ

8tr là chạy được rồi. cơ mà làm game khác thì được chứ Mu thì tỷ lệ lỗ vốn khoảng 90% nếu bạn mở vào lúc này.

cuocdoisp
21-07-14, 10:38 AM
Ép Pê Tê sắp đóng cửa mà :P..................

thuha120491
21-07-14, 03:03 PM

LạiVănSâm
21-07-14, 04:53 PM
Bỏ ra 7 triệu là mua 1 con PC về cho chạy MU được rồi. PC của tui chạy 4,5 năm nay 24/24 chả thấy hư hỏng gì

- Mua 1 con CPU dòng core quad 9550 cho khỏe và rẻ
- Ram 8gb chạy phà phà
- HDD 500Gb. thế là xong cái PC

nghiadht
21-07-14, 06:07 PM
Bỏ ra 7 triệu là mua 1 con PC về cho chạy MU được rồi. PC của tui chạy 4,5 năm nay 24/24 chả thấy hư hỏng gì

- Mua 1 con CPU dòng core quad 9550 cho khỏe và rẻ
- Ram 8gb chạy phà phà
- HDD 500Gb. thế là xong cái PC

Chuẩn đấy ... Chủ yếu là mạng là ok :D

mambo2009
22-07-14, 07:07 AM
Ép Pê Tê sắp đóng cửa mà :P..................

Mạng FTTH 15M. Download + upload cũng = 15M thì có làm được mu không bác.

cuocdoisp
22-07-14, 09:56 AM
làm được bạn à . với các mu nhỏ thì các bạn cứ làm vô tư . trong quá trình online bạn đừng upload mấy file linh tinh lên mạng ,như thế nó sẽ bị lagg server

YouTobe
22-07-14, 10:29 AM
Mạng FTTH 15M. Download + upload cũng = 15M thì có làm được mu không bác.

12m chay 50 online dc ban nhe. 15m thì 100 trở xuống chắc ko vấn đề gì

littleshan
22-07-14, 10:35 AM
Mọi người troll thớt quá. Với 15-16tr thì tốt nhất a nên tìm nhà cung cấp uy tín. thuê 1 con vps chạy lấy kinh nghiệm đã nhé a. Giá thuê tầm 1t5 ~ 2t / tháng

YouTobe
22-07-14, 10:43 AM
Mọi người troll thớt quá. Với 15-16tr thì tốt nhất a nên tìm nhà cung cấp uy tín. thuê 1 con vps chạy lấy kinh nghiệm đã nhé a. Giá thuê tầm 1t5 ~ 2t / tháng

Không hẳn đã là troll đâu bạn, vấn đề là chủ thớt còn chưa biết online thì cần những gì và có kỹ năng gì. Mọi người tư vấn để giúp bạn ấy không ném tiền qua cửa sổ mà thôi.

Mình đồng ý với bạn, nên thuê 1 VPS làm quen lấy kinh nghiệm rồi mới tính đến chuyện lâu dài

Chưa biết gì mà làm online ngay 99% thất bại và mất tiền.