PDA

View Full Version : [MU] Về việc dupe ngọc, panda

chimdohon
17-07-14, 08:56 AM
mu mình đang xài antihack UGK, và sweb phiên bản 1.0 gs11.70.52 hiện nay có hiện tượng lạ là dupe cụm soul 10 viên và pet panda, ae cho hỏi là thường gặp lỗi gì thì phát sinh những thứ đó :( mình kiểm tra log thấy nó chỉ về loren market 1 lúc sau thì cả đống soul trong hòm ko hiểu bug từ đâu.

cuocdoisp
17-07-14, 09:03 AM
với bản gs bạn đang dùng việc dupe thường rất khó ở clien hoặc server . theo mình có lẽ là do bạn config sai ở website hoặc server .
- Bạn thử đầu tiên là khóa map lorenmaker lại- nguyên nhân có thể trên map đó có vài con NPC bot bán ngọc lên nó mua được đó :D . nếu vẫn bị thì pải kiểm tra các loại log và kết hợp chúng lại để rứt ra tụi nó dupe kiểu gì . Biết cách dupe rồi thì mới chống được

chimdohon
17-07-14, 09:47 AM
với bản gs bạn đang dùng việc dupe thường rất khó ở clien hoặc server . theo mình có lẽ là do bạn config sai ở website hoặc server .
- Bạn thử đầu tiên là khóa map lorenmaker lại- nguyên nhân có thể trên map đó có vài con NPC bot bán ngọc lên nó mua được đó :D . nếu vẫn bị thì pải kiểm tra các loại log và kết hợp chúng lại để rứt ra tụi nó dupe kiểu gì . Biết cách dupe rồi thì mới chống được

Em chỉ thấy nó mua rượu đầy hòm đồ thôi, tra Log thì ko biết nó làm gì đứng 1 lúc toàn soul và panda

YouTobe
17-07-14, 10:18 AM
mu mình đang xài antihack UGK, và sweb phiên bản 1.0 gs11.70.52 hiện nay có hiện tượng lạ là dupe cụm soul 10 viên và pet panda, ae cho hỏi là thường gặp lỗi gì thì phát sinh những thứ đó :( mình kiểm tra log thấy nó chỉ về loren market 1 lúc sau thì cả đống soul trong hòm ko hiểu bug từ đâu.

Bạn có sử dụng nhiệm vụ hàng ngày tuần hoàn tại NPC thánh nữ không ?

chimdohon
17-07-14, 10:26 AM
Bạn có sử dụng nhiệm vụ hàng ngày tuần hoàn tại NPC thánh nữ không ?

không bạn ơi xóa hết r mà :( mà nhiệm vụ đó cũng làm gì có gấu, mình để ý log thì thấy nó mua full hòm toàn rượu ko 1 tí sau thì soul và gấu đầy hòm

YouTobe
17-07-14, 10:36 AM
1. Nếu vậy tắt không bán và không cho rơi rượu xem nó dupe được nữa không -> cá nhân mình nghĩ không ở vật phẩm đó.
2. Lock IP,tài khoản và PM nó kêu giải thích để tìm ra lỗi gì đó mà họ biết để lợi dụng rồi tùy tình hình khen thưởng
3. Tốt nhất nên ngon ngọt nó chỉ cho rồi thưởng cho nó cái gì tùy bạn. biết được nguyên nhân thì Pix được thôi.

chimdohon
17-07-14, 10:59 AM
1. Nếu vậy tắt không bán và không cho rơi rượu xem nó dupe được nữa không -> cá nhân mình nghĩ không ở vật phẩm đó.
2. Lock IP,tài khoản và PM nó kêu giải thích để tìm ra lỗi gì đó mà họ biết để lợi dụng rồi tùy tình hình khen thưởng
3. Tốt nhất nên ngon ngọt nó chỉ cho rồi thưởng cho nó cái gì tùy bạn. biết được nguyên nhân thì Pix được thôi.

lần đầu tiên thấy có dupe kiểu này dupe mà item khác cả serial :-s

ikenylee
17-07-14, 12:38 PM
Nếu bị dupe chắc chắn phải trùng Serial bạn à. nếu không thấy item nào trùng Serial có nghĩa bạn có BOT hoặc NPC bày bán ngọc + pét panda.
vì trước giờ chả ai rảnh đi dupe cả Panda cả ;))

vn55594555
17-07-14, 12:47 PM
mình nghĩ nó dupe theo kiểu nén ngọc rồi giải nén nên ko trùng

anhanhnd
17-07-14, 01:32 PM
mình nghĩ nó dupe theo kiểu nén ngọc rồi giải nén nên ko trùng
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

chimdohon
17-07-14, 01:46 PM
thanks các bạn để mình mò vậy chắc còn sót NPC