PDA

View Full Version : [MU] Vấn đề Chỉnh từ MU-RS sang NonRS ?

titanok
15-07-14, 11:47 PM
Mình có cái SV MU 6.3 là SV RS ! Mà mình chỉ chơi OFFline thôi. Rãnh rỗi mới chơi theo kiểu game RPG offline bình thường. Farm Level - tìm đồ - săn boss ! Nên mình mún chỉnh nó sang Non-RS cho dễ vì mình ko thích kiểu RS này.
Mình mún hỏi để chuyển nó sang NonRS thì phải config như thế nào. Hình như là Monster , shop, giá item , ..... gì nữa nhĩ ?
Mình thì bik sơ sơ về sữa montersetbase , shop , exp , droprate. chỉnh số lặt vặt trong data.
Mình nghĩ về file Monster chứa thông tin về quái , mình mún hỏi nếu lấy file Monster.txt từ server 6.3 nonrs khác chép đè vào server rs có đc ko ?
Rùi cách chỉnh giá tiền ... này nọ.
Xin mọi người chĩ dạy giùm.:)>-:)>-

vn55594555
16-07-14, 12:42 AM
exp 10 > 20x drop 5 > 10% giảm lượng zen rơi ra khi đánh quái. điều chỉnh dame def quái ở monster.txt cho phù hợp nếu co sẵn chép đè lên là xong, tắt chức năng rs ở web. Xong nonrs :))

ikenylee
16-07-14, 03:46 AM
1. Tắt chức năng Reset trên web + Game
2. Giảm Exp + Drop trong CommonServer
3. Config lại Shop
4. file MonsterBase không có bãi quái
Done :)

titanok
16-07-14, 08:32 AM
Vậy còn chỉnh giá item trong Shop thì sao vậy ??
Hay là tự động giảm exp xuống là nó giảm theo , theo mình bik thì giá ngọc đâu có thay đổi đâu nhĩ ?
^^!

cuocdoisp
17-07-14, 09:43 AM
để làm server nons thì ta cần phải quan tâm tới 1 số vấn đề quan trọng như
1. Số point /1 level của từng class : mặc định nó là 5 và 7 nhưng nonrs thì bạn pải tăng nó lên ví dụ 10-14 hoặc 15-19
2. kiểm tra lại damge quái và số lượng hp quái tại file monster.txt : bạn pải tự vào game và test trực tiếp các class trên từng mức level và ở từng map sự kiện
3. điều chỉnh số lượng quái trên từng spot
4. website : ngoài việc xóa các chức năng dùng cho viẹc reset bạn lên tạo thêm 1 mục là Tái Sinh hoặc Trùng Sinh . ( nó gần giống Relife ấy , nhưng ta gọi là trung sinh hoặc tái sinh cho nó oai ) vì nhiều khi cầy lên các level cao như 400-450 mà exp thấp thì việc lên level là cực kỳ khó -> tạo cảm giác chán nản member -> nghỉ chơi
5. mấy cái liên quan đến tiền mình ko có góp ý :)
TB: bùa nó tăng theo % EXP . Nó có các mức là tăng 150% hoặc 200% , tức nếu server bạn để exp 10 thì nó tăng tương ứng là 10x1.5 và 10 x 2 .
mu rs đã khó kiếm tiền - mu nonrs còn khó hơn . Cái này mình nói giúp thôi , nếu có ý định kiếm ăn từ sự khác biệt so với mu khác thì bạn lên nghỉ luôn . Nhiều cao nhân có ý định đó cũng pải bỏ và làm theo mu rs hết rồi :))