PDA

View Full Version : [HKGH] Việt hóa HKGH

kenh14
11-07-14, 11:36 PM
Các bạn cho mình hỏi việt hóa hội thoại NPC và 1 số items cashshop ở file nào nhỉ hic mò mãi k ra

pikhjn
12-07-14, 12:20 AM
Ver bao nhiêu ? , dùng tool mà Việt Hóa .

kenh14
12-07-14, 05:28 PM
Ver bao nhiêu ? , dùng tool mà Việt Hóa .

Mình dùng ver 7.0 của luat mà bạn. Mình hỏi nó là file nào??? tên gì để mình việt hóa mà :(. Bạn có thể share tool luôn đc k???

pikhjn
12-07-14, 07:28 PM
Hàng đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) cưng :)) , bỏ vào floder client mà chiến :D

kenh14
12-07-14, 08:04 PM
Cảm ơn bạn nhiều nhé. Nhưng mình muốn hỏi cách dùng cái này. ?

Có chỉnh đc dame def các char k bạn nhỉ

pikhjn
13-07-14, 12:16 AM
Bỏ vào floder client , rồi sang tab miss bấm Decrypt CFG , nó sẽ ra file .dec , sau đó cần việt hóa phần nào thì bấm vào tab đó !

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kenh14
14-07-14, 09:59 AM
Bỏ vào floder client , rồi sang tab miss bấm Decrypt CFG , nó sẽ ra file .dec , sau đó cần việt hóa phần nào thì bấm vào tab đó !

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình làm như bạn nói. Ví dụ mình sửa lời thoại của NPC mình bấm vào MISC/Decrypt CFG sau đó mình chuyển sang tab NPC ấn LOAD. chọn NPC đầu tiên ID 1 Vi Đại Bảo Sửa Đoạn Hội thoại rồi ấn SAVE. sau thử vào game vẫn k thấy Việt Hóa hic

hoanglong15
15-07-14, 08:31 AM
Tốt nhất khỏi sửa chi cho mệt ;)), cứ Dzo cho chuẩn Kenh14 bạn nhé.

kenh14
15-07-14, 08:52 AM
Tốt nhất khỏi sửa chi cho mệt ;)), cứ Dzo cho chuẩn Kenh14 bạn nhé.

Sợ chép cái patch sv vào nó lại như cũ :( tại mình dùng sv 7.0 cua vanluat mà

pikhjn
15-07-14, 01:39 PM
Sau khi sửa xong bắm save. => Sang tab misc Encrytpt file đó lại , nó sẽ ra file Ybi.cfg.enc => xóa đuôi enc đi cop file đó vào phần client muốn VH là ok :|