PDA

View Full Version : [JX] Đổi pass log Linux

trada1k
11-07-14, 10:47 AM
Không biết có giúp gì cho các bác mở online ko nhưng các bác muốn đổi cái root 1234560123 đi thì làm theo các bước như sau:

Log vào linux
Id: root
pass: 1234560123

Các bác gõ passwd ( ko phải pass word nhé) sau đó đổi pass như đổi pass mail ^^ ;))

Muốn chạy đc Winxp quản lý dữ liệu sever thì các bác phải đổi lại pass giống ở trên dễ thôi vào edit xóa pass cũ táng pass mới vào ^^ và tiếp là cái Securecrt linux các bác cứ mở mới nó lên nó sẽ tự yêu cầu nhập lại pass đã đổi. Chúc các bác có nhiều sever an toàn cho ae :-o

Tiện thể có bác nào mở online rồi cho hỏi sever này có cần antihack và ddos ko vậy ?

nghichtu91
11-07-14, 11:06 AM
Không biết có giúp gì cho các bác mở online ko nhưng các bác muốn đổi cái root 1234560123 đi thì làm theo các bước như sau:

Log vào linux
Id: root
pass: 1234560123

Các bác gõ passwd ( ko phải pass word nhé) sau đó đổi pass như đổi pass mail ^^ ;))

Tiện thể có bác nào mở online rồi cho hỏi sever này có cần antihack và ddos ko vậy ?

tường lửa của linux rất mạnh :) ... chỉ cần conf chuẩn là ok :))

trada1k
11-07-14, 11:50 AM
tường lửa của linux rất mạnh :) ... chỉ cần conf chuẩn là ok :))

Vậy cần làm 1 sever chuẩn là ok hả bác ! Còn vụ hack dupe nhân vật giải quyết sao vậy bác? e chưa tìm hiểu hết scrip của sever jx linux này, ko biết đã tích hợp code chưa ?

Edward_Newgate
11-07-14, 11:56 AM
Vậy cần làm 1 sever chuẩn là ok hả bác ! Còn vụ hack dupe nhân vật giải quyết sao vậy bác? e chưa tìm hiểu hết scrip của sever jx linux này, ko biết đã tích hợp code chưa ?

Server của Kingsoft thì chắc ko có mấy vụ hack đó đâu

nghichtu91
11-07-14, 12:00 PM

server của ks thì chắc không có đâu hihihi .....................

trada1k
11-07-14, 04:02 PM
server của ks thì chắc không có đâu hihihi .....................

Vậy sever linux này ae việt hóa cũng tàng tàng rồi đấy, thêm các chức năng hoạt động và fix roll là online ầm âm. Tinh thần là chuẩn bị share 1 bản ctc với chức năng cơ bản =D>