PDA

View Full Version : [KT] Vấn đề Task chung cho các sự kiện.

mrtieutien
10-07-14, 05:19 AM
Các cao thủ cho e hỏi có cách nào khai báo taskid chung cho cả server ko ? Có nghĩa là task này sẽ dùng chung cho tất cả các sự kiện khác nhau.

Sesshomaru
10-07-14, 09:33 AM
Mục đích bạn làm vậy để làm gì ???

nghichtu91
10-07-14, 09:50 AM
có cần thiết phải dùng chung ko ???

mrtieutien
10-07-14, 10:32 AM
Hi, mình muốn tạo ra các chuỗi sự kiện liên quan đến nhau. nên muốn có 1 cái task chung để lưu các biến toàn cục . Nếu có 1 task chung sẽ có rất nhiều các sự kiện hay. Mình có rất nhiều ý tưởng về sự kiện chỉ thiếu 1 thằng "CHA" để làm cho các sự kiện liên hoàn với nhau :).

NhanVT
10-07-14, 10:43 AM
Hi, mình muốn tạo ra các chuỗi sự kiện liên quan đến nhau. nên muốn có 1 cái task chung để lưu các biến toàn cục . Nếu có 1 task chung sẽ có rất nhiều các sự kiện hay. Mình có rất nhiều ý tưởng về sự kiện chỉ thiếu 1 thằng "CHA" để làm cho các sự kiện liên hoàn với nhau :).

1. globaltask
2. tạo file txt lưu

nghichtu91
10-07-14, 10:54 AM

task kiếm thế bạn có thể làm như thế này
1-100
thì trong cùng id task nhưng giá trị nó gán từ 1 đến 100
mình nhớ là thế :D

mrtieutien
10-07-14, 10:55 AM
1. globaltask
2. tạo file txt lưu

Bạn có thể nói rõ hơn chút được ko ?

Sesshomaru
10-07-14, 12:14 PM
Nếu bạn muốn tạo chuỗi sự kiện "Từ những sự kiện có sẵn" thì theo mình ko nên làm task chung.Nó sẽ phát sinh rất nhiều lỗi
Còn nếu bạn có khả năng tạo chuỗi sự kiện từ cái mới thì mình ko comment gì hơn.

Có rất nhiều cách tạo chuỗi sự kiện ko liên quan tới task.Nghiên cứu scheduletask.ini để tìm hiểu thêm

satthupro95
10-07-14, 12:37 PM
Lỗi đầu tiên mà cũng chưa có cách giải quyết của task chung là khi 2 function cùng 1 lúc tăng giá trị của task chung lên thì nó chỉ tăng lên 1 điểm, giảm cũng vậy.
Đã thử với event cùng góp bánh của VNG =))

mrtieutien
10-07-14, 01:08 PM
Lỗi đầu tiên mà cũng chưa có cách giải quyết của task chung là khi 2 function cùng 1 lúc tăng giá trị của task chung lên thì nó chỉ tăng lên 1 điểm, giảm cũng vậy.
Đã thử với event cùng góp bánh của VNG =))

- 1 tạo ra 1 chuỗi sự kiện liên hoàn với nhau. Có thể là thời gian đan xen nhau, như thế thì giá trị task vẫn có thể tăng theo ý mà .
- Cũng khá khoai nhỉ :D . mình mới chỉ nghiên cứu và nghĩ đến task chung chưa tìm hiểu xem còn cách nào không :D.