PDA

View Full Version : [JX] [Hàng Nguội] Show hàng ver 3 !

tranminhdo
07-07-14, 05:00 PM
Show hàng ver3 :
- fix rao bán đồ xanh 1 dòng bị ko còn bị màu trắng !
- Fix lỗi gd
- Fix tên bang hội đẹp mắt
- Fix tống kim + điểm tích luỹ ngon lành
- Vh full các thông báo trong game
- Mở thêm nhìu tính năng dặc sắc
- fix lỗi dis game minh phượng vđk
- fix bảng xếp hạng ko bị dis game
- Vh full 99% tương đối dể hiểu
- vượt ải - pld -nvhk- call boss ngon mạnh ko lỗi !
- hệ thống kênh chát tiếng việt tham gia chém gió ngon lành !
link xem hình !

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tungtieng
07-07-14, 07:09 PM
Lưu ý : Hiện tại có 1 ver tạm gọi là 4 dành cho thương mại ai có nhu cầu mở onl thì ver4 đủ sức cạnh tranh các server nền linux hiện nay !

Của bác chắc hết "rollback" rồi nhể. Mình xin ủng hộ bác cày công cực khổ 1 vé :D

tranminhdo
07-07-14, 07:16 PM
Của bác chắc hết "rollback" rồi nhể. Mình xin ủng hộ bác cày công cực khổ 1 vé :D
Ok hết roll khi bơm máu mua máu ep đồ. Niis chungnla hết do item. Nhưng cấm ăc treo lâu lâu cái zo chơi lại out ra lại bị nhưng thĩnh thoảng 2 3 ngày mới bị ! Hiện chưa bik lý do.

kingkiller
07-07-14, 07:17 PM
Hóng ver 3 chơi cho vui, ko ham hố mở onle (*)

cgalaxy
07-07-14, 07:27 PM
Hàng công nhận nóng thật :on_fire:
Mà bản ver3 này thương mại chứ không share à ?:>

voanhnhat20010
07-07-14, 07:40 PM
Ôi.
Chờ người khác làm rồi ăn mà ý kiến cứ như mình có cổ phần. ;;);;);;);;)

bthhhz
07-07-14, 07:43 PM
khi nào bác share nữa thì làm cả part và server vào một thể nhé bác !
trời , đọc topic nào cũng thấy sv vinagame mà chả biết cái nào để đem về off vọc nữa

danghai1993
08-07-14, 07:06 AM
Xin hỏi cái vụ pót item: có phải bạn cắn may mắn rồi ra đánh quái không ? => như thế thì item xanh nào cũng pót ra màu xanh rồi :D

tranminhdo
08-07-14, 08:26 AM
Xin hỏi cái vụ pót item: có phải bạn cắn may mắn rồi ra đánh quái không ? => như thế thì item xanh nào cũng pót ra màu xanh rồi :D
Ý cậu là sao tớ chưa hỉu lắm ! Tại nghỉ game từ bản Tình Nghia Giang Hồ nên ko bik vụ may mắn là sao nữa

marklost
08-07-14, 10:58 AM
:) bao giờ phát hành thế bác ơi =((

Long.MR
08-07-14, 11:16 AM
Thiệt sự không hiểu các bạn dựa vào gì để đặt tên cho ver nữa :|
Tính năng đó có sẵn hết chỉ là fix lại sao gọi là Ver mới được nhỉ :|

tranminhdo
08-07-14, 11:35 AM
Thiệt sự không hiểu các bạn dựa vào gì để đặt tên cho ver nữa :|
Tính năng đó có sẵn hết chỉ là fix lại sao gọi là Ver mới được nhỉ :|
Dạ em mới dev lại ! Các pro đừng chém. Em gọi cho dể hiểu chứ thực sự trình em chưa đủ để tạo ra ver ạ ! Hihi;))
Còn tính năng có sẵn thi đúng nhưng fix lại cũng là góp cong sức chứ đâu phải ko có bỏ time và sức ra mà tự có đâu bác !

hoanghuan
08-07-14, 12:35 PM
Dạ em mới dev lại ! Các pro đừng chém. Em gọi cho dể hiểu chứ thực sự trình em chưa đủ để tạo ra ver ạ ! Hihi;))
Còn tính năng có sẵn thi đúng nhưng fix lại cũng là góp cong sức chứ đâu phải ko có bỏ time và sức ra mà tự có đâu bác !
Thế bạn định tính bao giờ phát hành cho mọi người cái hẹn đê không lại ngóng dài cổ mà mãi không thấy hàng. Nếu không thì báo mọi người 1 câu đỡ phải ngóng :bz

ngotiendat
08-07-14, 12:58 PM
đừng share nữa, nghe giọng các bố ăn hàng không mà cứ như bố người ta

quochung159
08-07-14, 01:40 PM
Thanks tin thần của bác... anh em ủng hộ để thớt có tinh thần nào ^^

RunNingMan
08-07-14, 03:04 PM
nhớ cái ngày nào còn lên Thanh thành sơn luyên lv mà giờ đã 10 năm rồi =))
mình nghỉ bác thớt biết mình cần gì nên mọi người không nên quá kích
cũng chỉ là trò chơi thôi mà :))

btt204
08-07-14, 03:16 PM
Công nhận forum nhiều cao nhân ở ẩn thật

danghai1993
08-07-14, 04:01 PM
Ý cậu là sao tớ chưa hỉu lắm ! Tại nghỉ game từ bản Tình Nghia Giang Hồ nên ko bik vụ may mắn là sao nữa

Ah! Vậy nè, nếy bạn ăn vật phẩm tăng may mắn rthì khi đánh quái rớt item màu xanh, pót lên sẽ ra màu xanh. (bất kể 1 dòng hay nhìu dòng)

Còn bình thường thì chắc ra màu trắng.

P/S: Nếu cậu fix được cái này thì cậu siêu hay luôn ý :D Đến cả VNG còn bị lỗi này cơ mà, có thể chơi bản TTTH thử nghiệm xem :D

1 điều nữa , SUY NGHĨ KỸ TRƯỚC KHI SHARE :D

tranminhdo
08-07-14, 05:18 PM
Ah! Vậy nè, nếy bạn ăn vật phẩm tăng may mắn rthì khi đánh quái rớt item màu xanh, pót lên sẽ ra màu xanh. (bất kể 1 dòng hay nhìu dòng)

P/S: Nếu cậu fix được cái này thì cậu siêu hay luôn ý :D Đến cả VNG còn bị lỗi này cơ mà, có thể chơi bản TTTH thử nghiệm xem :D

chắc thanh siêu nhân thiệt ui de test lại xem cái hehe !

beongo26
08-07-14, 05:20 PM

thấy cái vụ item post là không cần thiết tại gốc vng nó cũng không thèm fix để xác nhận độ vip của item cho mọi người chú ý xem

khoamamktvn
08-07-14, 06:36 PM
Quan trọng nhất là vụ roll =.=

nhaodzo
08-07-14, 11:33 PM
hóng thánh share giới hạn :D. dạo này toàn kẹp máy cả ngày auto cày cắm như ngày xưa :)). kẹp thêm 2-3 acc ngồi bán đồ dã tẩu nữa :)). như thật luôn. tiếc là chơi 1 mình ;v

mrkutepro
09-07-14, 12:11 AM
hóng thánh share giới hạn :D. dạo này toàn kẹp máy cả ngày auto cày cắm như ngày xưa :)). kẹp thêm 2-3 acc ngồi bán đồ dã tẩu nữa :)). như thật luôn. tiếc là chơi 1 mình ;v

quay tay hả bác \m/ 30 charrrrrrrrrrr

cgalaxy
09-07-14, 12:17 AM
mình lấy sever file của cậu, kết hợp với của chủ thớt
Mấy phái khác dùng túi tái đạo đơn bình thường, riêng Võ Đang bị roll liên tục, đã thử chep cái potion từ sever TQ qua mà bị như thường, đang test script quest phái của Võ Đang mà roll liên tục ,trong khi mấy phái khác ngon ơ, ức chế thật :oh:

btt204
09-07-14, 12:21 AM
Máu me các thứ tớ fix ngon rồi , ko bị lỗi gì nữa. Xài hồi thiên vô tư :D.

cgalaxy
09-07-14, 12:33 AM
Máu me các thứ tớ fix ngon rồi , ko bị lỗi gì nữa. Xài hồi thiên vô tư :D.
có thể chỉ ra "bí kíp" để fix dc không :D ? mình cũng quay tay giống bạn nhaozo cả tuần rồi

tranminhdo
09-07-14, 07:21 AM
Thím nào pro cho tớ hỏi nếu cập nhật bảng xếp hạng phải cấm server qua ngày hả. Tớ cập nhật ở chương đăng cung nữ mà nó kêu ko đủ tuổi xong lát chạy lại nó kêu hệ thông đàn xếp hạng. Vkl quá !

taoaccts13
09-07-14, 01:36 PM
Anh ơi em dùng server linux 6.0 của Tuan565(tuan565.blogspot.com) thấy cũng giống sv bên này share nè, mà ko bik reg acc ở đâu cả, ai biết help em với , xài script việt hóa của a vào game bt nhưng chỉ dùng đc cái nick tạo sẵn thôi, ko bik reg acc ở đâu :((

shinrenkyo
09-07-14, 05:33 PM
Thím nào pro cho tớ hỏi nếu cập nhật bảng xếp hạng phải cấm server qua ngày hả. Tớ cập nhật ở chương đăng cung nữ mà nó kêu ko đủ tuổi xong lát chạy lại nó kêu hệ thông đàn xếp hạng. Vkl quá !
làm giống như phong lăng độ zậy đó , topten ấy. muốn mấy giờ nó update cũng đc, mà tui làm bị báo lỗi file vngtop10.lua nên ko xếp đc

tranminhdo
09-07-14, 05:49 PM
làm giống như phong lăng độ zậy đó , topten ấy. muốn mấy giờ nó update cũng đc, mà tui làm bị báo lỗi file vngtop10.lua nên ko xếp đc

Cậu nói rõ hơn 1 chút tớ còn gà nên chưa hỉu ý cậu lắm. File cậu lỗi gì ?

shinrenkyo
09-07-14, 06:33 PM
Cậu nói rõ hơn 1 chút tớ còn gà nên chưa hỉu ý cậu lắm. File cậu lỗi gì ?
làm y như thêm giờ phong lăng độ ấy, làm file \jxser\gateway\s3relay\relaysetting\task\topten_so rtlist_00_00.lua
đó là 0h nó xếp hạng, muốn thêm giờ nào xếp hạng thì làm tương tự, mình làm nó báo lỗi bên file vngtop10.lua, lỗi table gì ấy ko nhớ

thecong
09-07-14, 11:57 PM
thớt hướng dẫn hay gợi ý fixx những lỗi như, giao dịch, đồ xanh được không

tranminhdo
10-07-14, 12:56 AM
Có hướng dẫn trong trang tông hợp 139 trang đó bạn ! Chịu khó đọc bài tìm giúp tớ. Tớ ko nhớ trang nào !

thecong
10-07-14, 09:24 AM
Tổng hợp việt hóa đấy à bạn, mình vẫn theo dõi trang đó thường xuyên mà, để mình tìm lại xem.
À bạn test cái ép đồ tím chưa.
Tớ ép 1 đằng đá ra 1 nẻo,
Lấy phôi sát thương mà ra đá thể lực
nói chung ra linh tinh hết cả. Ko biết fix. script gốc thì lại ngon lành

thecong
10-07-14, 09:46 AM
Không tìm được bạn ạ............................

tranminhdo
10-07-14, 10:02 AM
Không tìm được bạn ạ............................
bạn tim lại đi tớ cung mần từ đó ra chứ đâu ! tai giờ ko nhớ trang

thecong
10-07-14, 10:10 AM
bạn tim lại đi tớ cung mần từ đó ra chứ đâu ! tai giờ ko nhớ trang
Tớ tìm từ 110 đi rồi, chỉ có bạn nói nếu đồ add 1 dòng thì hiện còn quái rớt ra thì không

tranminhdo
10-07-14, 11:07 AM
Tớ tìm từ 110 đi rồi, chỉ có bạn nói nếu đồ add 1 dòng thì hiện còn quái rớt ra thì không
Bạn muốn fix cái gì? Gd hay là đồ xanh ! Đồ xanh thì ko có hướng dẫn đây vng cũng bị . bạn muốn mò thử thì mình gợi ý là nó nằm trong client á.

cgalaxy
10-07-14, 11:30 AM
fix lỗi giao dịch đồ bị diss thì bạn download folder lang ở đây của bạn dovietthai , rồi bỏ vào script là giao dịch vô tư.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bạn biết cách fix roll khi ép đồ tím không? Sao tớ chỉ cần làm gì liên quan đến đồ tím (như tạo đồ tím trống 5 dòng,lấy phôi, hay ép phôi vào đồ ,...) là roll điên cuồng , không cách nào làm được !

thecong
10-07-14, 12:08 PM
Không bạn à, mình cũng bị thế, mình chơi off thôi à.

tranminhdo
10-07-14, 04:57 PM
fix lỗi giao dịch đồ bị diss thì bạn download folder lang ở đây của bạn dovietthai , rồi bỏ vào script là giao dịch vô tư.
Bạn biết cách fix roll khi ép đồ tím không? Sao tớ chỉ cần làm gì liên quan đến đồ tím (như tạo đồ tím trống 5 dòng,lấy phôi, hay ép phôi vào đồ ,...) là roll điên cuồng , không cách nào làm được !
Bạn đồng bộ cả mục 004 qua cac chổ có chứa 004 nha !

danghai1993
10-07-14, 06:09 PM
Các bạn cho hỏi, có phải skill Thiên Ngoại của Thiên Nhẫn bên Trung Quốc là như vậy phải ko?

Khi nổ dưới đất thì nó chỉ nổ 1 lần, không double như VNG phải ko nhỉ ?

shinrenkyo
10-07-14, 07:08 PM
Các bạn cho hỏi, có phải skill Thiên Ngoại của Thiên Nhẫn bên Trung Quốc là như vậy phải ko?

Khi nổ dưới đất thì nó chỉ nổ 1 lần, không double như VNG phải ko nhỉ ?
tui xem wa thấy spr của skill tầng 2 nó trùng với skill của cái bang tè le :3 đang bị như này :))

LàmGìĐểCóTiền
10-07-14, 07:50 PM
Bây giờ JX phát triển quá, mừng cho box và anh em :)

cgalaxy
10-07-14, 08:15 PM
Bạn đồng bộ cả mục 004 qua cac chổ có chứa 004 nha !
Là sao mình không hiểu , ý bạn là coppy nguyên thư mục 004 bỏ vào thư mục 003 cho đến 000 , và folder item hả ? .
Còn lỗi uống máu bị roll thì có fix như thế nào ?

jackson2014
10-07-14, 08:29 PM
Là sao mình không hiểu , ý bạn là coppy nguyên thư mục 004 bỏ vào thư mục 003 cho đến 000 , và folder item hả ? .
Còn lỗi uống máu bị roll thì có fix như thế nào ?

Lỗi hành trang chưa có fix được đâu bạn

khoamamktvn
10-07-14, 08:35 PM

lỗi hành trang là lỗi gì vậy ông ???

jackson2014
10-07-14, 08:44 PM
lỗi hành trang là lỗi gì vậy ông ???

Thì ông chứ chứa 20 ô trong hành trang xem co roll ko. Đừng vượt quá 20 ô nha test thử sẽ biết

cgalaxy
10-07-14, 09:11 PM
Vậy còn lỗi đồ tím thì fix như thế nào đây bạn ?

jackson2014
10-07-14, 09:22 PM
Vậy còn lỗi đồ tím thì fix như thế nào đây bạn ?

chép 004 trong item bên setting vào thư mục itemexchange_setting, rolevalueladder_setting bên gateway và server1 thử xem

khoamamktvn
10-07-14, 10:11 PM
Thì ông chứ chứa 20 ô trong hành trang xem co roll ko. Đừng vượt quá 20 ô nha test thử sẽ biết

20 ô tình từ trên xuống ấy hả ?

tranminhdo
10-07-14, 11:20 PM
chép 004 trong item bên setting vào thư mục itemexchange_setting, rolevalueladder_setting bên gateway và server1 thử xem
Ông làm file pak như tui nói hết roll linh tinh ùi đúng hok ! chi con mỗi cái hành trang ảo vaj~!

jxlinux
11-07-14, 02:48 AM
Ông làm file pak như tui nói hết roll linh tinh ùi đúng hok ! chi con mỗi cái hành trang ảo vaj~!
mò kim đánh biển thôi bạn ạ :)) cố suy nghĩ thật kỹ , đưa ra nhiều ý tưởng và các nguyên nhân mới sẽ có hướng fix hết rollback thôi !
mách nhỏ : đừng ngó tới cái client làm gì, hãy quan tâm đến server nhiều hơn :ar!
chứng minh điều tôi nói : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

shinrenkyo
11-07-14, 06:17 AM
mò kim đánh biển thôi bạn ạ :)) cố suy nghĩ thật kỹ , đưa ra nhiều ý tưởng và các nguyên nhân mới sẽ có hướng fix hết rollback thôi !
mách nhỏ : đừng ngó tới cái client làm gì, hãy quan tâm đến server nhiều hơn :ar!
chứng minh điều tôi nói : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nhắc nhở : mò kim đáy biển, chứ ko phải là đánh biển nha :@

tranminhdo
11-07-14, 07:39 AM
Tớ có nói câu nào liên quan tới client đâu . hehe. Bác hết roll thì mừng cho bác !

tungtieng
11-07-14, 08:57 AM

Hiểu được nguyên lý + kèm theo hiểu lập trình là fix nhanh gọn. Mà 1 số bạn có pm kêu rằng đừng share vì sẽ có 1 số anh em ra mở sv tùm lum.
Bác thấy đc thì cứ share nha, đừng chém mình .

khungboktvn
11-07-14, 10:36 AM
Load pak đồ minh phượng rồi hả bác

cgalaxy
11-07-14, 11:19 AM
Hóng vị "chân nhân bất lộ tướng" này có thể share cho các chư vị bằng hữu ở đây cách fix :Laluot_100:

banynavy
11-07-14, 12:23 PM
còn cách xếp hạng trong server tì sao nhỉ!

hoanghuan
11-07-14, 12:45 PM
Hiểu được nguyên lý + kèm theo hiểu lập trình là fix nhanh gọn. Mà 1 số bạn có pm kêu rằng đừng share vì sẽ có 1 số anh em ra mở sv tùm lum.
Bác thấy đc thì cứ share nha, đừng chém mình .
Mở tùm lum thì sao hả bạn nói chung cũng phai dân chuyên game mới làm được , với càng nhiều sever thì càng hay chứ sao, chỉ có mấy ông kia đang mở rồi muốn mình ăn cả mới nói như vậy

taoaccts13
12-07-14, 09:08 PM
Có ai biết làm sao add + chỉnh sửa vật phẩm trong kỳ trân các ko ạ :(, với lại xem ID của item ở đâu ạ, ai biết chỉ em với, cảm ơn nhiều ^^

khungboktvn
13-07-14, 08:32 PM
Giá cả như thế nào thớt sever k là nhiu tiền [..]

khoamamktvn
13-07-14, 09:29 PM
:"> Gặp 1 ông cũng ktvn =]].............

dragon1031988
13-07-14, 10:13 PM
Dạo này vắng mấy bác share quá mấy bác làm ăn dữ quá chờ cả tuần hông thấy ai share buồn kinh.Biết khi nào mới được bản ngon ta huhu.

greentears
13-07-14, 11:01 PM
Dạo này vắng mấy bác share quá mấy bác làm ăn dữ quá chờ cả tuần hông thấy ai share buồn kinh.Biết khi nào mới được bản ngon ta huhu.

tự lực cánh sinh đi bạn à . . . há miệng chờ sung thì đến mùa quýt nhá ;)

voanhnhat20010
13-07-14, 11:04 PM
=)) Ngồi hóng người ta cho ăn thì thay vào đó tự làm đi.
Hóng lắm rồi dài cổ. :-w:-w:-w

dragon1031988
14-07-14, 09:24 AM
Để tối post cho xem cái server của minh no roll :D các bác cứ chém manh tay nhé :D

btt204
14-07-14, 03:33 PM
Cái bug tongex failed chỉ xảy ra khi bạn tạo map cho bang hội. Tức là bạn tạo bang nhưng ko đụng j tới thì relay nó ko báo bug tongex. Còn khi tạo map cho bang hội thì nó sẽ báo tongex failed suốt 8-x

dragon1031988
14-07-14, 03:36 PM
Cái bug tongex failed chỉ xảy ra khi bạn tạo map cho bang hội. Tức là bạn tạo bang nhưng ko đụng j tới thì relay nó ko báo bug tongex. Còn khi tạo map cho bang hội thì nó sẽ báo tongex failed suốt 8-x

Tui đang test cại vụ tạo map cho bang hội đây mà không biết làm cách nào mới có thể tạo đựoc lãnh địa bang nè híc ai pro chỉ với nha.

prowadi
14-07-14, 07:43 PM
mấy bạn cho mình hỏi tí, mình đã add skill 15x vào sv, nhưng khi nhận và luyện kill thì chỉ lên % còn điểm kill thì ko lên. mà nhìn qua kill 9x thì nó lên điểm+ % lun. như vậy phải chỉnh như thế nào để nó tách biệt ra.

jx_nhiethuyet
15-07-14, 11:33 AM
mới tham gia , không biết xin mọi người chỉ giáo .

danghai1993
15-07-14, 04:13 PM
Ai bik fix roll thì giúp anh em đi :3

jackson2014
15-07-14, 04:25 PM
Ai bik fix roll thì giúp anh em đi :3
Chắc ko ai fix được roll đâu bạn, nghi bảng này thiếu cái gì đó. Ko phải do item làm roll

danghai1993
15-07-14, 04:42 PM
Chắc ko ai fix được roll đâu bạn, nghi bảng này thiếu cái gì đó. Ko phải do item làm roll

CÓ vài người fix được rồi kía :D

VD: btt204, Cubin

khoamamktvn
15-07-14, 04:57 PM

manhdendaica
15-07-14, 05:22 PM
ai biết con Chưởng Đăng Cung Nữ ở đâu không ta ?

jackson2014
15-07-14, 05:33 PM
CÓ vài người fix được rồi kía :D

VD: btt204, Cubin

Theo mình thì do server save chậm nên update database ko kịp nếu số item trên người nhân vật nhiều hơn 20 item (item ở đây 1 bình máu tương đương 1 món đồ chứ ko tính ô trong rương). Trên 20 item thì đễ bị roll nên các bạn thấy đó lúc save được lúc ko. Nếu mà lỗi thật sự sẽ ko phải lúc save được lúc ko save được vậy đâu. Ko tin các bạn cứ add trên rương đừng quá 20 item. Các bạn cứ sài đồ nào cũng được( vũ liệt, minh phượng, hay Máu 6000 đẩy đủ item gì cũng được) ko roll

btt204
15-07-14, 06:16 PM
Theo mình thì do server save chậm nên update database ko kịp nếu số item trên người nhân vật nhiều hơn 20 item (item ở đây 1 bình máu tương đương 1 món đồ chứ ko tính ô trong rương). Trên 20 item thì đễ bị roll nên các bạn thấy đó lúc save được lúc ko. Nếu mà lỗi thật sự sẽ ko phải lúc save được lúc ko save được vậy đâu. Ko tin các bạn cứ add trên rương đừng quá 20 item. Các bạn cứ sài đồ nào cũng được( vũ liệt, minh phượng, hay Máu 6000 đẩy đủ item gì cũng được) ko roll

Mình chắc cú ko phải roll do trang bị. Khả năng là roll do máy yếu ko lưu kịp . Bản của mình thì mình tự tin nói là ko bị lỗi > 20 ô , ko lỗi máu và item chuẩn .~:>.

hoanghuan
15-07-14, 06:36 PM
Mình chắc cú ko phải roll do trang bị. Khả năng là roll do máy yếu ko lưu kịp . Bản của mình thì mình tự tin nói là ko bị lỗi > 20 ô , ko lỗi máu và item chuẩn .~:>.
Bạn nói vậy không đúng lời bạn nói ra. Bạn có tinh thần thì share cho a e test sever của bạn xem máy yếu hay mạnh trên đây đều có mọi người cũng sẽ phản hồi ngay

manhdendaica
15-07-14, 06:38 PM
Mình đã thử tất cả item và máu cũng như vật phẩm. đều không thấy roll, đang tìm hiểu cập nhật xếp hạng, bác nào biết Chưởng Đăng Cung Nữ ở đâu không chỉ em với:(

btt204
15-07-14, 06:46 PM
Bạn nói vậy không đúng lời bạn nói ra. Bạn có tinh thần thì share cho a e test sever của bạn xem máy yếu hay mạnh trên đây đều có mọi người cũng sẽ phản hồi ngay

Tại sao lại ko đúng lời mình nói ra bạn nói chuyện có vẻ có năng khiếu ./^:)^

hoanghuan
15-07-14, 06:49 PM
Mình đã thử tất cả item và máu cũng như vật phẩm. đều không thấy roll, đang tìm hiểu cập nhật xếp hạng, bác nào biết Chưởng Đăng Cung Nữ ở đâu không chỉ em với:(
Vui lòng share đi bạn =(( cho a e test với:bz không chỉ mọi người cách fix roll khi qua 20 binh máu đi bạn

tungtieng
15-07-14, 07:01 PM

Bạn dùng server nào ? nếu của tranminhdo thì xem ở cổng nam Lâm An nhé gần Võ lâm minh chủ báo danh Liên đấu ấy.
Còn server khác thì vào \script\global\autoexe.lua search "script\\missions\\dangboss\\gongnv_npc.lua" nhé.

shinrenkyo
15-07-14, 07:04 PM
bữa ngịch tạo thêm db giờ ko còn lỗi TỏngEx nữa mà nó lỗi TongExMember mới ghê :))
máu thì bỏ cái hồi tiên tái tạo đơn, nhưng mua nhìu để trong rương thì 10 phát roll 6 phát
còn đồ đạc thì ko có roll

khoamamktvn
15-07-14, 07:09 PM

Với lại còn 1 cái nữa là. Sao qua TQ thấy tải vài server, thấy server thì có file này, server lại không..... chả hiểu :(
Công ngồi cặm cụi mấy ngày nay mà vẫn chưa được gì :'

btt204
15-07-14, 07:13 PM
bữa ngịch tạo thêm db giờ ko còn lỗi TỏngEx nữa mà nó lỗi TongExMember mới ghê :))
máu thì bỏ cái hồi tiên tái tạo đơn, nhưng mua nhìu để trong rương thì 10 phát roll 6 phát

Bác tạo file .db có thêm thuộc tính gì cho nó ko

--- Chế độ gộp bài viết ---

Với lại còn 1 cái nữa là. Sao qua TQ thấy tải vài server, thấy server thì có file này, server lại không..... chả hiểu :(

File có file không là file nào bác

manhdendaica
15-07-14, 07:22 PM
BÁc nào cần mình gửi file item đã xong không bị roll cho các bác. riêng item thì không bị roll., đã test liên tục và nhiều lần rồi

shinrenkyo
15-07-14, 07:24 PM
BÁc nào cần mình gửi file item đã xong không bị roll cho các bác. riêng item thì không bị roll., đã test liên tục và nhiều lần rồi
bác gởi mình thử với tks.......

Bác tạo file .db có thêm thuộc tính gì cho nó ko

File có file không là file nào bác

Để trống tự nó save vào luôn
30 charrrrrrrrr

canlolovn
15-07-14, 07:29 PM

Cho mình xin với nhé cảm ơn bác

jackson2014
15-07-14, 07:45 PM
Để mình chỉ ra cho các bạn xem nha. Các để y bên bishop mõi lần đăng nhập nó hiện datalen(n) n ở đây là chiều dài của câu lệnh update trong mysql càng dài thì câu lệnh update càng chậm đi lúc save đc lúc ko. Máy của mình tàm >4500 rất dễ roll. Cách tính cứ 1 item là 108 các bạn cử thử sẽ biết. Nên trên 20 item của mình là roll. Ko các bạn cứ thử mua 1 rương máu rồi bỏ vào Rương chứa đồ rồi ra mua thêm 1 rương máu trên hành trang sẽ roll dữ dội

btt204
15-07-14, 07:47 PM
Để mình chỉ ra cho các bạn xem nha. Các để y bên bishop mõi lần đăng nhập nó hiện datalen(n) n ở đây là chiều dài của câu lệnh update trong mysql càng dài thì câu lệnh update càng chậm đi lúc save đc lúc ko. Máy của mình tàm >4500 rất dễ roll. Cách tính cứ 1 item là 108 các bạn cử thử sẽ biết. Nên trên 20 item của mình là roll. Ko các bạn cứ thử mua 1 rương máu rồi bỏ vào Rương chứa đồ rồi ra mua thêm 1 rương máu trên hành trang sẽ roll dữ dội

Để mình test thử xem phải ko :D ;;)

khoamamktvn
15-07-14, 07:49 PM
Nếu vậy không lẽ mấy server chạy linux hiện tại Máy chủ nó phải từ 16-64GB à :3
Nếu vậy ai có máy chủ tầm 8gb thử cài hệ linux. Rồi chạy xem thử. Cấu trúc của jx linux thì mình chưa rành lắm.

jackson2014
15-07-14, 07:52 PM
Nếu vậy không lẽ mấy server chạy linux hiện tại Máy chủ nó phải từ 16-64GB à :3
Nếu vậy ai có máy chủ tầm 8gb thử cài hệ linux. Rồi chạy xem thử. Cấu trúc của jx linux thì mình chưa rành lắm.
cũng chưa hẳn đã vậy có thể còn thiếu chương trình đễ giải quyết vấn đề này đó là do mình đoán nha

prowadi
15-07-14, 07:54 PM
có bạn nào biết cách chỉnh đánh boss HK rớt đồ HKMP của phái đó ko, mới nghiên cứu nên chưa mò ra đc mong đc giúp đỡ. Thanks. :)

greentears
15-07-14, 08:05 PM
Để tối post cho xem cái server của minh no roll :D các bác cứ chém manh tay nhé :D

Chưa có hàng hả bác :ar!

Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)

sangpronhat
15-07-14, 08:07 PM
Server linux giờ là chủ đề hot nhĩ

canlolovn
15-07-14, 08:17 PM
Để trống tự nó save vào luôn
30 charrrrrrrrr

Bác cho mình xin đường dẫn tạo file TongEx.db với

jackson2014
15-07-14, 08:43 PM

Vào db TongEx xem có dữ liệu ko, nêu ko thì chưa fix đc đâu, Đồ đạc ko roll vì 1 item có 108. Mà đồ thì > 4 ô trong rương (item 1 ô tương đương item 4 ô or 6 ô). Nên it roll thôi

khoamamktvn
15-07-14, 09:30 PM
Server linux giờ là chủ đề hot nhĩ

Hot hot gì. thím về hang ngay :v

sangpronhat
15-07-14, 10:20 PM
Hot hot gì. thím về hang ngay :v

Pác cũng từ phương xa trôi dạt về đây ah` keke

khoamamktvn
15-07-14, 10:25 PM
Pác cũng từ phương xa trôi dạt về đây ah` keke

bị cái linux nó hút về =]] chứ có mún về đâu :v

shinrenkyo
15-07-14, 10:48 PM
Vào db TongEx xem có dữ liệu ko, nêu ko thì chưa fix đc đâu, Đồ đạc ko roll vì 1 item có 108. Mà đồ thì > 4 ô trong rương (item 1 ô tương đương item 4 ô or 6 ô). Nên it roll thôi
có đầy đủ bác à, nên o lổi nữa, còn tongexmember thì ko hỉu

btt204
15-07-14, 10:56 PM

TongExMember sao bác ko tạo giống TongEx ấy

canlolovn
15-07-14, 11:01 PM

Bạn có thể chỉ cho mình đường dẫn tạo file TongEx.db với ko?.

btt204
15-07-14, 11:11 PM

khoamamktvn
15-07-14, 11:14 PM

mấy cái đó có roll đâu bác. roll là roll do cái rương mà :3 chứ giờ bác thử mua full rương máu xong chạy lòng vòng đánh quái, nhặt đồ xanh lên rồi thoát cái rột thử :3 nếu k roll thì chạy vòng vòng thêm tí, bơm vài ba bình máu, xong thoát. Nếu k roll nữa thì vô mua full rương là thấy máu ngay :v

btt204
15-07-14, 11:24 PM
mấy cái đó có roll đâu bác. roll là roll do cái rương mà :3 chứ giờ bác thử mua full rương máu xong chạy lòng vòng đánh quái, nhặt đồ xanh lên rồi thoát cái rột thử :3 nếu k roll thì chạy vòng vòng thêm tí, bơm vài ba bình máu, xong thoát. Nếu k roll nữa thì vô mua full rương là thấy máu ngay :v

Mình thì chỉ mới fix đc cái bình hồi thiên và mua full rương hồi thiên thôi. Với item chuẩn . Còn lỗi lâu lâu ko lưu đc database là đang nhức đầu .(:|

dragon1031988
15-07-14, 11:57 PM
Bác nào đã fix được đồ minh phượng của võ đang chưa tìm hoài không ra khổ ghê.

khoamamktvn
16-07-14, 12:04 AM
Mình thì chỉ mới fix đc cái bình hồi thiên và mua full rương hồi thiên thôi. Với item chuẩn . Còn lỗi lâu lâu ko lưu đc database là đang nhức đầu .(:|

Mà sao mỗi người bị 1 lỗi nhỉ. Chả hiểu nổi :'(

btt204
16-07-14, 12:09 AM
Mà sao mỗi người bị 1 lỗi nhỉ. Chả hiểu nổi :'(

Bác pro thì vào thư mục gateway/s3relay/ và mở file s3 relay = notepad search tới đoạn tong mà xem cấu trúc của nó để mà fix tongex. Mình mới tham gia jx nên chưa đủ trình **==

shinrenkyo
16-07-14, 06:41 AM
TongExMember sao bác ko tạo giống TongEx ấy
có làm. nó có save vào nhưng ko hỉu sao lổi s3 :)) chắc do ko hỉu nó save vào huộc tính thế nào

mình nói là ngịch tạo cái db trống chứ đâu có biết cấu trúc đâu, còn lỗi mà, làm đc thì share lên rồi, ko đc mà share mắc công ăn gạch :3

tranminhdo
16-07-14, 08:44 AM
mỗi người roll 1 kiểu khac nhau là do cách test roll! đã thử với server góc china va client china vẫn roll 1 kiêu ! đang có giả thuyết đi tới 1 kết luận chung là máy yếu ko lưu kịp datelen ! ( theo jack nói thi đó là chuổi chìu dài ký tự item quy định trong hành trang )!

canlolovn
16-07-14, 12:25 PM
mình nói là ngịch tạo cái db trống chứ đâu có biết cấu trúc đâu, còn lỗi mà, làm đc thì share lên rồi, ko đc mà share mắc công ăn gạch :3

Mình chỉ xin cái đường dẫn mà bạn đã tao. cái file.db thôi chứ có ai xin cấu trúc file đâu.=)). Nói tóm lại là mình mua đc mấy cái fix rồi =))

ngotiendat
16-07-14, 01:30 PM
máy yếu chưa chắc roll đâu, máy mình i7 12gb ram vẫn roll tưng bừng =))

danghai1993
16-07-14, 02:13 PM
Mọi người thử xem log bên goddess + s3relay, chỗ database.log ý, nó khác với log trong server china gốc.

cái của china nó chỉ kết nối 1 lần rồi thôi, còn của mình thì khoảng tầm 80s là database connest lost và lập tức kêt nối lại.

ko bik vấn đề này có đúng ko nữa

btt204
17-07-14, 01:33 AM
Thông báo cho các thím tin vui. Cuối cùng mình cũng đã fix đc lỗi > 20 ô hành trang , lỗi hồi thiên . Giờ thì đi train = mua máu các kiểu linh tinh ko bị gì nữa rồi nhé. Còn lỗi tongex chưa tìm ra :>

danghai1993
17-07-14, 09:28 AM
Thông báo cho các thím tin vui. Cuối cùng mình cũng đã fix đc lỗi > 20 ô hành trang , lỗi hồi thiên . Giờ thì đi train = mua máu các kiểu linh tinh ko bị gì nữa rồi nhé. Còn lỗi tongex chưa tìm ra :>

Có thể hướg dẫn ae cách fix được không nhỉ :D

jackson2014
17-07-14, 10:01 AM
Chắc chắn ko hết roll ko thử ong mở onl đi tui làm roll cho xem.

máy yếu chưa chắc roll đâu, máy mình i7 12gb ram vẫn roll tưng bừng =))

6gb ao + 6gb win xem hết roll ko. Máy yếu nên ko để thử

thecong
17-07-14, 10:48 AM
Ai có thư mục petsys trong script không. Share cho anh em gọi đồng hành với

dragon1031988
17-07-14, 12:03 PM
Ai có thư mục petsys trong script không. Share cho anh em gọi đồng hành với

Bạn hỏi vng thử nhé :D mình cũng đang đâu đầu cái vụ đó đây ...

thecong
17-07-14, 03:10 PM
Bác nào unpack .pak ra xem có ko. Mình lười quá :D

khoamamktvn
17-07-14, 06:23 PM
Mọi người thử xem log bên goddess + s3relay, chỗ database.log ý, nó khác với log trong server china gốc.

cái của china nó chỉ kết nối 1 lần rồi thôi, còn của mình thì khoảng tầm 80s là database connest lost và lập tức kêt nối lại.

ko bik vấn đề này có đúng ko nữa

Mình cũng đang quan tâm vấn đề này. Có thể câu trả lời là từ chỗ này!

jackson2014
17-07-14, 07:18 PM
Ai nhớ hàm nhập ko chỉ mình với bữa làm mà wen oi

khoamamktvn
17-07-14, 11:20 PM

Hàm nhập là hàm gì bác :3..............

giangleloi
18-07-14, 12:00 AM
AskClientForString
AskClientForNumber

khoamamktvn
18-07-14, 12:04 AM
AskClientForString
AskClientForNumber

Nay còn dev jx à giang :3
.........................

taoaccts13
18-07-14, 12:56 AM
Các bác hỏi admin của Volamfc ấy, làm sv thành công cũng 3 tháng rồi, bảng xếp hạng ok, ko roll , võ đang kiếm, võ đang khí oke,.v.v.v.v sv chuẩn đét :^o:^o:^o

khoamamktvn
18-07-14, 01:16 PM
Các bác hỏi admin của Volamfc ấy, làm sv thành công cũng 3 tháng rồi, bảng xếp hạng ok, ko roll , võ đang kiếm, võ đang khí oke,.v.v.v.v sv chuẩn đét :^o:^o:^o

SV đấy tự fix. hay bản chất ngay từ đầu là không roll ???? :))
Câu hỏi chắc ai cũng biết câu trả lời :">

jackson2014
18-07-14, 01:18 PM
Nói cho ae tin vui server linux này là bảng full ko phải demo có cách fix được roll và tongex (đảm bảo). AE cử tìm sẽ ra

btt204
18-07-14, 01:34 PM
Mình đang tự hỏi có phải là do chúng ta config ở những file config chưa chuẩn[-O<

Nói cho ae tin vui server linux này là bảng full ko phải demo có cách fix được roll và tongex (đảm bảo). AE cử tìm sẽ ra

Sao bác biết bản full VNG (:|. Thấy nó thiếu tùm lum mà

jackson2014
18-07-14, 01:40 PM
Mình đang tự hỏi có phải là do chúng ta config ở những file config chưa chuẩn[-O<

Sao bác biết bản full VNG (:|. Thấy nó thiếu tùm lum mà

Chỉ thiểu mõi xếp hàng thôi. Do bọn tàu nó xóa hay sao nên thiếu xếp hàng
chứng minh đã fix được xem file log của mình đây mới test 18-7-2014<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

khoamamktvn
18-07-14, 01:57 PM
Chỉ thiểu mõi xếp hàng thôi. Do bọn tàu nó xóa hay sao nên thiếu xếp hàng
chứng minh đã fix được xem file log của mình đây mới test 18-7-2014<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

làm cái video cho hot bác ^^.............................
Nhìn fix được chỗ

[2014-07-18 03:30:18]Connect to database[server] on 127.0.0.1:3306
[2014-07-18 03:30:30]QueryCount:16, ErrorCount:0
[2014-07-18 03:30:30]Close database

là chắc bác fix được rồi. Chúc mừng bác ^^

btt204
18-07-14, 02:09 PM
Thì mình nói rồi mà , nó chỉ nằm ở file config trong linux thôi. Thiếu 1 cái gì đó hoặc sai thông tin cấu hình nên nó bị mất kết nối :-". CHỗ Relay_config ấy

khoamamktvn
18-07-14, 02:11 PM
Thì mình nói rồi mà , nó chỉ nằm ở file config trong linux thôi. Thiếu 1 cái gì đó hoặc sai thông tin cấu hình nên nó bị mất kết nối :-"

Bác cũng fix được rồi à :">.......................

jackson2014
18-07-14, 02:16 PM
Thì mình nói rồi mà , nó chỉ nằm ở file config trong linux thôi. Thiếu 1 cái gì đó hoặc sai thông tin cấu hình nên nó bị mất kết nối :-". CHỗ Relay_config ấy
Bật mí ko phải chổ đó 30char

chantroixa
18-07-14, 02:57 PM
Tưởng cái gì to lắm . Ai like cho mình trên 50 like mình share cho cách fix tongex

Edward_Newgate
18-07-14, 03:00 PM
Tưởng cái gì to lắm . Ai like cho mình trên 50 like mình share cho cách fix tongex

Chứng minh đi đã bạn :D
Với cả nhân lực ở box JX hơi ít, đòi 50 thank thì chắc là lâu đấy :))

emnhochi
18-07-14, 03:04 PM
Mấy bác cho cái video để anh em chiêm ngưỡng với.;)

khoamamktvn
18-07-14, 03:23 PM
Log như rứa thì ngon. Nhưng chưa thấy video nên vẫn còn hoài nghi quá :))

chantroixa
18-07-14, 03:30 PM
Các bác có bao giờ tự hỏi, vì sao nó lại bí ngắt kết nối liên tục khi log nó lưu lại ko :)>-

khoamamktvn
18-07-14, 03:33 PM
Các bác có bao giờ tự hỏi, vì sao nó lại bí ngắt kết nối liên tục khi log nó lưu lại ko :)>-

Đã chú ý vấn đề đó gần tuần rồi. Nhưng chưa lý giải được :'(. Chắc do thông tin kết nối database sai chăng :3

chantroixa
18-07-14, 03:37 PM
Đã chú ý vấn đề đó gần tuần rồi. Nhưng chưa lý giải được :'(. Chắc do thông tin kết nối database sai chăng :3

sai Thông tin mysql thì chắc chắn là nó ko bao giờ kết nối đc. Đằng này nó kết nối đc rồi , nhưng có tác nhân gây mất kết và sau đó nó reconnect

khoamamktvn
18-07-14, 03:45 PM
sai Thông tin mysql thì chắc chắn là nó ko bao giờ kết nối đc. Đằng này nó kết nối đc rồi , nhưng có tác nhân gây mất kết và sau đó nó reconnect

Cái này thì mình kém cõi chưa nghĩ ra được :))............

manhdendaica
18-07-14, 03:53 PM
Nhiều vấn đề nan giải nên jx linux VNG vẫn chưa hoàn thiện, tuy nhiên nhiều bác đã hoàn thiện và đã mở online : volamfc.com, hoanmykiemhiep.com

danghai1993
18-07-14, 03:54 PM
Sao ai cuing úp úp mở mở thế nhỉ, giúp ae 1 tí có sao đâu.

jerry này gặp ai khó khăn cũng giúp hết mình, ko tin cứ hỏi tất cả ae bên MZG

khoamamktvn
18-07-14, 03:56 PM
Sao ai cuing úp úp mở mở thế nhỉ, giúp ae 1 tí có sao đâu.

jerry này gặp ai khó khăn cũng giúp hết mình, ko tin cứ hỏi tất cả ae bên MZG

Muốn mua lại cách vận hành còn không được chứ giúp thì có vẻ khó =.= Họ bật mí nhiu đó rồi nhưng vẫn chưa hiểu được nguyên nhân :(

Vì share rộng ra thì cũng sẽ loạn như Mu nên vấn đề đó cũng dễ hiểu. Ai cũng cần cái riêng mà :">

jackson2014
18-07-14, 05:48 PM
Muốn mua lại cách vận hành còn không được chứ giúp thì có vẻ khó =.= Họ bật mí nhiu đó rồi nhưng vẫn chưa hiểu được nguyên nhân :(

Vì share rộng ra thì cũng sẽ loạn như Mu nên vấn đề đó cũng dễ hiểu. Ai cũng cần cái riêng mà :">
giống MU la loạn lun. Cả 3 tuần ngày ngồi mò rồi hen đã ra, các bạn cứ phân tích kiêng nhãn sẽ ra thôi, mình cùng từ các phân tích đó mà tìm ra

khoamamktvn
18-07-14, 05:57 PM
giống MU la loạn lun. Cả 3 tuần ngày ngồi mò rồi hen đã ra, các bạn cứ phân tích kiêng nhãn sẽ ra thôi, mình cùng từ các phân tích đó mà tìm ra

bị kích thích quá :))............

btt204
18-07-14, 06:22 PM

Bác jacson còn lỗi gì ko , tôi với bác cùng hợp sức fix

khoamamktvn
18-07-14, 06:30 PM
Nguyên nhân nào gây mất kết nối vậy các bác :'(

giangleloi
18-07-14, 08:51 PM
Nay còn dev jx à giang :3
.........................
Nghỉ rồi bác ơi, VH xong script tự sướng thấy chán ^^, tại có sv linux thấy hay nên vọc 1 tg thôi còn vẫn quay về công việc chính hiện giờ ;)

jackson2014
18-07-14, 08:53 PM
Bác jacson còn lỗi gì ko , tôi với bác cùng hợp sức fix
mình fix 95% òi. VH chuẩn all script của VNG rồi

chantroixa
19-07-14, 01:54 AM
Các bác đã tìm ra chưa. Mình làm đc rồi mà chán vụ VH vãi

canlolovn
19-07-14, 02:07 AM
Kiểm tra lại cấu hình nhé các bác. Heheheheh, chịu khó tí là tìm ra ngay ~:>

shinrenkyo
19-07-14, 06:45 AM
Mình nói thật nha, các bạn nào là fix đc rồi, nào là úp mở này nọ để đc gì nhỉ? nếu fix đc thì cho cái video demo, có lòng chỉ ae thì càng tốt, ko có lòng thì thôi, chém làm gì?
Tui thì tui ko cần, đã fix đc, đang up video nhưng do vội quá, sắp đi làm nên way phim ngắn thôi, mua máu full rương, đồ tím + hoàng kim các kiểu ko roll
Bước đầu tiên của mình là bỏ ngay cái hồi tiên tái tạo đơn luôn, ko thì xài của VNG hoặc bí sử, hồi ức cũng đc :D
còn lại thì... ýp mở giống mấy bạn cho giống phong trào, mình gà ko có gì nổi bậc :)) ai pro nhìn sẽ biết :D
chắc up ko kịp quá, chìu nay 6h có clip cho ae :D

chantroixa
19-07-14, 09:50 AM
Mình nói thật nha, các bạn nào là fix đc rồi, nào là úp mở này nọ để đc gì nhỉ? nếu fix đc thì cho cái video demo, có lòng chỉ ae thì càng tốt, ko có lòng thì thôi, chém làm gì?
Tui thì tui ko cần, đã fix đc, đang up video nhưng do vội quá, sắp đi làm nên way phim ngắn thôi, mua máu full rương, đồ tím + hoàng kim các kiểu ko roll
Bước đầu tiên của mình là bỏ ngay cái hồi tiên tái tạo đơn luôn, ko thì xài của VNG hoặc bí sử, hồi ức cũng đc :D
còn lại thì... ýp mở giống mấy bạn cho giống phong trào, mình gà ko có gì nổi bậc :)) ai pro nhìn sẽ biết :D

Nói chuyện thì như có vẻ nhân văn lắm , nhưng thật ra thì ...;;:-" . Tôi ko bốc phét chứ có lẽ bác là keo kiệt nhất trong cái box jx này đấy. Fix đc thì hãy mạnh mồm , còn ko fix đc thì cũng ko nên nổ để người khác share ra

voanhnhat20010
19-07-14, 10:19 AM
=)) Tình hình như ông ông a nói chắc fix đc =))
Cho e xin cái tut fix roll cái ạ.

tranminhdo
19-07-14, 11:59 AM
Fix bằng cacha lược bỏ thì ai cũng đã mần dc ! Fix nguyên góc ko mất đi 1 thứ gì thì mới ngon chứ nhỉ ! Còn ai cần thì tự vọc. Nó nằm trong khả năng của các bác hết ko quá khó lắm đâu. Share thi chỉ share cái nền cái cần câu. Chứ ai share y cái nhà hoặc con cá ! Còn ông nào cảm thấy ghen tị hay hơn thua bóng gió ( trẻ trâu ý8-}) thì về nhà mà thể hiện ! . sorry ! Thây anh em hào hứng nên mạnh mồm nói vài câu chứ em cũng chưa có fix dc ! Xin nhận gạch !

taoaccts13
19-07-14, 12:32 PM
Fix bằng cacha lược bỏ thì ai cũng đã mần dc ! Fix nguyên góc ko mất đi 1 thứ gì thì mới ngon chứ nhỉ ! Còn ai cần thì tự vọc. Nó nằm trong khả năng của các bác hết ko quá khó lắm đâu. Share thi chỉ share cái nền cái cần câu. Chứ ai share y cái nhà hoặc con cá ! Còn ông nào cảm thấy ghen tị hay hơn thua bóng gió ( trẻ trâu ý8-}) thì về nhà mà thể hiện ! . sorry ! Thây anh em hào hứng nên mạnh mồm nói vài câu chứ em cũng chưa có fix dc ! Xin nhận gạch !

Em gà mờ thèm server này quá chỉ cần cài offline chơi tự sướng là vui rồi, ko biết fix ạ , mong mấy anh có share đừng share thiếu lỗi tụi em ko bik sửa T_T

thecong
19-07-14, 12:38 PM
Chả hiểu các bác Dấu để làm gì,
mình chơi offline thì cũng ko quan tâm lắm, bị roll hơi khó chịu tí

Tidadinh
19-07-14, 12:43 PM
^ Mình thì nghĩ cái 302 kia là id của 1 task nào đó chứ không phải là item _ _!

thecong
19-07-14, 01:45 PM
Ôi nghịch lung tung xong ko backup bjo vào game đăng nhập nó báo hệ thống đang bận chứ, hazzzzzzzzz

thecong
19-07-14, 02:59 PM
Có bác nào nghĩ mất kết nối db là do cái mysql của linux không?
Chứ ngồi nghĩ mãi ko ra, chắc ko phải do config server đâu

canlolovn
19-07-14, 03:18 PM
Có bác nào nghĩ mất kết nối db là do cái mysql của linux không?
Chứ ngồi nghĩ mãi ko ra, chắc ko phải do config server đâu

Các bác thử rút bộ server ra rồi , tự build 1 cái máy ảo linux rùi setup lại coi đc ko=D>

shinrenkyo
19-07-14, 07:08 PM
Nói chuyện thì như có vẻ nhân văn lắm , nhưng thật ra thì ...;;:-" . Tôi ko bốc phét chứ có lẽ bác là keo kiệt nhất trong cái box jx này đấy. Fix đc thì hãy mạnh mồm , còn ko fix đc thì cũng ko nên nổ để người khác share ra
mình ko phải thể loại đó nhé, ai trong lòng sao tự hỉu, lúc jx linux này mới ra, mình cũng đã share settings + file VH đầu tiên này nọ cho bạn bè, lập team VH này nọ. Mình ko pro nhưng ko trẻ trâu như...
1 số thành phần GATO này nọ.
Mình đã fix đc
đây là clip, chất lượng hơi tệ :D mấy bác ráng coi, up nhầm part 2
Fix đc vấn đề mấy bác nói, mua đồ + máu trên 20 ô, đi train nhặt đồ , giao dịch này nọ, lập bang cũng save tongex gì gì đó ko bao giờ roll, muốn xem gì thì nói mình up video cho xem

chantroixa
19-07-14, 07:16 PM
Cái video chẳng nói lên đc vấn đề gì =)). Ta có phải gato trong khi ta đã fix đc ko ~o)

shinrenkyo
19-07-14, 07:20 PM
Cái video chẳng nói lên đc vấn đề gì =)). Ta có phải gato trong khi ta đã fix đc ko ~o)
thế chú muốn thế nào mới gọi là chứng minh hết roll. lúc ae lỗi thì chẳnt 5hấy gì, có ng fix đc nhảy vào gạch :)) thế chú có cái video hay gì chưa? thế có share đc gì chưa nhóc ?
ai muốn xem log, hay s3 ,bígop gì mình cũng có thể đáp ứng, nhưng giờ thấy forum nhìu thể loại thấy nãn wá :))

chantroixa
19-07-14, 07:49 PM
thế chú muốn thế nào mới gọi là chứng minh hết roll. lúc ae lỗi thì chẳnt 5hấy gì, có ng fix đc nhảy vào gạch :)) thế chú có cái video hay gì chưa? thế có share đc gì chưa nhóc ?
ai muốn xem log, hay s3 ,bígop gì mình cũng có thể đáp ứng, nhưng giờ thấy forum nhìu thể loại thấy nãn wá :))

Đừng quá tự cao tự đại nhóc à . Chưa hơn tuổi ai đâu mà đòi gọi người khác là nhóc. T cần đ' gì video vì t ko có thói quen show hàng nhưng ko chỉ cho ai như m , t thế nào, fix đc hay ko và t có chỉ ai trên đây ko thì ai chơi vs t sẽ tự hiểu :). Còn m share gì thì mặc m , tao ko dùng hàng share trên này hiểu ko :D.

thecong
19-07-14, 07:50 PM
thế thím đã fix được cái lỗi mất kết nối database chưa, còn cái lỗi tongex khi lập bang cấu hình lại file .ini db... gì ở trong s3relay là oke, nó để trong đó là TongEx mình sửa lại là Tong thôi, lập bang ko báo lỗi nữa, nhưng sau này nó sẽ báo lỗi khi lưu

ngotiendat
19-07-14, 08:06 PM
bao h mới được cái sv như vlfc vlbs lúc trước nhề :))

jackson2014
19-07-14, 08:16 PM
bao h mới được cái sv như vlfc vlbs lúc trước nhề :))
Sẽ có. Minh đang làm cái Tinh nghia giang ho,

hung_camau92
19-07-14, 09:26 PM
Sẽ có. Minh đang làm cái Tinh nghia giang ho,

khi nào có vậy bác?=P~=P~=P~
Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)

cgalaxy
19-07-14, 10:15 PM
Làm sao xóa cái hồi thiên tái tạo đơn ra khỏi sever , mình xóa 2 dòng cuối trong posion.txt mà mua hồi thiên thì nó ra ngủ hoa ngọc lộ hoàn

shinrenkyo
19-07-14, 11:19 PM
thế thím đã fix được cái lỗi mất kết nối database chưa, còn cái lỗi tongex khi lập bang cấu hình lại file .ini db... gì ở trong s3relay là oke, nó để trong đó là TongEx mình sửa lại là Tong thôi, lập bang ko báo lỗi nữa, nhưng sau này nó sẽ báo lỗi khi lưu

dạ mình đã fix hết

[
[fffffffffffffffffff

chanshengji
19-07-14, 11:28 PM
[-X Các thánh lo fix roll chơi offline thì fix Roll làm gì nhỉ? :( Muốn thứ gì mà không có - Chỉ sợ miệng thì nói Ofline nhưng lại mang mở online thôi :(

mình ko phải thể loại đó nhé, ai trong lòng sao tự hỉu, lúc jx linux này mới ra, mình cũng đã share settings + file VH đầu tiên này nọ cho bạn bè, lập team VH này nọ. Mình ko pro nhưng ko trẻ trâu như...
1 số thành phần GATO này nọ.
Mình đã fix đc
đây là clip, chất lượng hơi tệ :D mấy bác ráng coi, up nhầm part 2
Fix đc vấn đề mấy bác nói, mua đồ + máu trên 20 ô, đi train nhặt đồ , giao dịch này nọ, lập bang cũng save tongex gì gì đó ko bao giờ roll, muốn xem gì thì nói mình up video cho xem

Thiệt ra mà nói cái Video Clip này không liên quan gì cả - Bản thân Jx Linux nó không có Roll do mấy thánh binh biến xào nấu nó mới roll thội.Mình thấy rất nhiều bạn trong Forum topic Jx linux xổn xồn lên bảo là offine nhưng toàn ý d8i5nh mở online.Thấy mấy cái căng bản JX Oflfline chưa biết gì cả nhày vào Linux phán như thánh - .Chơi Ofline thì Tải mấy Server JX Windows ấy TVT hay ATN hay Loving gì đó .cũng đáp ứng đủ mà.Cần chi đến Linux cho nó phức tạp nhức đầu

jackson2014
19-07-14, 11:37 PM
ko can video cho may cau test ne 113.170.92.99
tk test1 -> test10 pass 123456 ^^

khoamamktvn
20-07-14, 01:18 AM
ko can video cho may cau test ne 113.170.92.99
tk test1 -> test10 pass 123456 ^^

Theo k kịp mấy bác quả pro :">

JunWoo1
20-07-14, 03:04 PM

danghai1993
21-07-14, 11:49 AM

Vào settings/droprate rồi làm y như hướng dẫn trong ebook

tranminhdo
22-07-14, 08:35 AM
Show 1 tấm cho không khí nó nóng !
Chắc có 1 số người hiểu và 1 số người ko ! :D<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

cgalaxy
22-07-14, 09:09 AM
Chắc có 1 số người hiểu và 1 số người ko ! :D<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
bác thử ra ngoài đánh quái rồi nhặt đồ xem có bị roll không ?

khoamamktvn
22-07-14, 09:54 AM

Rồ quá =].......................... Tui vẫn chưa fixx được :((

bác thử ra ngoài đánh quái rồi nhặt đồ xem có bị roll không ?

không roll đâu. Hoàn toàn k :))........................

danghai1993
22-07-14, 10:23 AM

Hướng dẫn ae fix đê ........................................ :D

dragon1031988
22-07-14, 10:50 AM
Hướng dẫn ae fix đê ........................................ :D
Tự mà fix đi đang cố đây không thể chờ sung được hĩc

danghai1993
22-07-14, 10:53 AM
Tự mà fix đi đang cố đây không thể chờ sung được hĩc

:)) uhm thì dựa vào sức mình thôi :)))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))

emnhochi
22-07-14, 11:57 AM
Lại thêm một bác nữa fix được roll. Nội công mấy bác thâm hậu quá. :-o

dragon1031988
22-07-14, 01:47 PM
Lại thêm một bác nữa fix được roll. Nội công mấy bác thâm hậu quá. :-o

Người ta fix song lâu hết rồi chờ ra bản thương mãi đây hoho..... còn nhiều vấn đề cần phải fix lắm bác ah không phải chỉ có roll ko đâu.

trada1k
22-07-14, 02:59 PM

Ơ cái hình trên mang ý nghĩa gì ấy nhỉ :(( em ko làm dc bác ơi !!!!

thecong
22-07-14, 03:04 PM
Chịu không fixx được, không chơi nữa hehe

dragon1031988
22-07-14, 04:00 PM
Chịu không fixx được, không chơi nữa hehe

Cố gắng đi bạn ah mình fix hết roll hết bug rồi h chỉ test thêm công thành là ok con ze hoho

btt204
22-07-14, 04:16 PM
Cố gắng đi bạn ah mình fix hết roll hết bug rồi h chỉ test thêm công thành là ok con ze hoho

Ko có gì là hoàn hảo 100% cả bác à . Tôi cũng fix đc nhưng ko dám mạnh miệng nói là hết sạch đc ~o)

thecong
22-07-14, 05:40 PM
oài, các bạn có giấc mơ online chứ tớ thì buồn buồn chơi offline nên cũng ko hứng thú lắm, hì. chả qua thấy mọi ng làm đc mà mình ko nên là

hoanghuan
22-07-14, 07:18 PM
Muốn fix roll mà chẳng hiểu nguyên nhân, chẳng biết chỗ nào , cũng chẳng ai chỉ dẫn , ngồi xoa rồi coppy lúc chán tắt sever . Đang hóng xem cao nhân nào trên diễn đàn chỉ dẫn.

dragon1031988
23-07-14, 09:04 AM
Cho mình hỏi cái vụ vòng sáng nhé mấy bạn, lúc nhận vòng sáng thì có nhưng out ra vào lại thì bị, có lúc mình test 2 client khác nhau có thằng bị có thằng không, hóng các thánh giải đáp giúp nào :D tks

chanshengji
23-07-14, 12:57 PM
:-s Vô Jxbinhminh.com thử nào các bạn :( Linux 6.0 đó

khoamamktvn
23-07-14, 02:18 PM
:-s Vô Jxbinhminh.com thử nào các bạn :( Linux 6.0 đó

Bác còn serverr nào chạy linux 6.0 không bác. Mình ít danh sách ^^

chanshengji
23-07-14, 04:21 PM
Bác còn serverr nào chạy linux 6.0 không bác. Mình ít danh sách ^^

8-> Chỉ có 1 cái hôi à ^^.....
Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

emnhochi
23-07-14, 05:40 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Thằng này Linux 6.0 Chuẩn đó bác :-bd