PDA

View Full Version : [Gunny] Chuyển swf sang fla OK nhưng chuyển fla sang swf bị lỗi thiếu file

gaicute
07-07-14, 11:02 AM
Tình hình là đã chuyển được swf sang fla rồi sau đó chuyển fla sang lại swf thì bị thiếu rất nhiều file ai có thể chỉ em cách khắc phục không, nói chung em là newbie nên không biết chuyển từ fla sang swf sao cho ok, em đang Flash CS5 rồi open file fla rồi vào export nó ra file swf nhưng không hiểu sao thiếu rất nhiều thư mục

thuong10c8
15-07-23, 09:48 AM
Tình hình là đã chuyển được swf sang fla rồi sau đó chuyển fla sang lại swf thì bị thiếu rất nhiều file ai có thể chỉ em cách khắc phục không, nói chung em là newbie nên không biết chuyển từ fla sang swf sao cho ok, em đang Flash CS5 rồi open file fla rồi vào export nó ra file swf nhưng không hiểu sao thiếu rất nhiều thư mục

Swf nó vốn dĩ đc đóng gói hoàn chỉnh từ một kịch bản hành động. Và được nén lại sau khi đóng gói nên sẽ có các thư mục mặc định đc cấu hình sẵn. Việc chuyển về fla không đúng cách sẽ chỉ trích xuất 1 phần kịch bản. Và xảy ra lỗi khi đã xuất, Nên khi đóng gói lại luôn luôn sẽ gặp lỗi và không sử dụng đc thôi. Gợi ý suơng suơng : Dùng tool khác nhá. ;)