PDA

View Full Version : [JX] Vấn đề rollback khi cắn thuốc trong JX linux

btt204
07-07-14, 01:17 AM
Tình hình là đã nghiên cứu ra vì sao nó bị roll khi dùng hồi thiên tái tạo lễ bao rồi các bác. Tình hình là mình test kĩ rồi thì thấy như sau:
+ Chỉ bị roll khi trong rương đang chứa "Hồi Thiên Tái Tạo Lễ Bao" đây là cái bao chứa máu đó các bác
+ Còn khi mình gán thẳng "Hồi Thiên Táo Tạo Đan ' vào thằng bán thuốc mình mua đầy rương sài nó cũng ko roll.
Mình đã kiểm tra file potion.txt trong thư mục item của setting thì thấy trong file đó có chứa thông tin của Hồi Thiên Táo Tạo Đan .
Còn thông tin của Hồi Thiên Tái Tạo Lễ Bao thì ko thấy đâu hết.
Nên mình có thể kết luận rằng nguyên nhân gây rollback là thằng Hồi Thiên Tái Tạo Lễ Bao, thông tin của nó không đc lưu trong file txt ở setting của server hoặc là sai lệch nên khi thoát nó ko save đc datarole gây rollback.

voanhnhat20010
07-07-14, 01:36 AM
Tình hình là đã nghiên cứu ra vì sao nó bị roll khi dùng hồi thiên tái tạo lễ bao rồi các bác. Tình hình là mình test kĩ rồi thì thấy như sau:
+ Chỉ bị roll khi trong rương đang chứa "Hồi Thiên Tái Tạo Lễ Bao" đây là cái bao chứa máu đó các bác
+ Còn khi mình gán thẳng "Hồi Thiên Táo Tạo Đan ' vào thằng bán thuốc mình mua đầy rương sài nó cũng ko roll.
Mình đã kiểm tra file potion.txt trong thư mục item của setting thì thấy trong file đó có chứa thông tin của Hồi Thiên Táo Tạo Đan .
Nên mình có thể kết luận rằng nguyên nhân gây rollback là thằng Hồi Thiên Tái Tạo Lễ Bao, thông tin của nó không đc lưu trong file txt ở setting của server hoặc là sai lệch nên khi thoát nó ko save đc datarole gây rollback.
Lót dép ngồi hóng.
Giờ thì e đang ngồi tải sever về mà vọc :'(

nhaodzo
07-07-14, 03:03 AM
thực ra trong file potion gốc của sv china còn 1 dòng nữa cũng là hồi thiên tái tạo đan. nó chính là cái đạo cụ bất minh mà khi ban đầu ta đánh nhặt được đó. t thử đồng bộ qua thì bị roll. còn nếu đồng bộ theo việt hóa thì ok ko roll khi mua thuốc như bác nói. vậy ở đây có 2 cách fix. cách 1 là như bác làm. cách 2 là sửa thông số của dòng cuối cùng theo china là ok. đã test và tạm thời chỉ bị rollback ở bag hội :(

jackson2014
07-07-14, 10:11 AM

Cái Hồi Thiên Tái Tạo Lễ Bao nó là nằm trong file magicscript.txt đường đẫn đến script tbProp={1, 8, 0, 4, 0, 0} của potion.txt cũng như mua máu trong shop thôi khác j đâu

btt204
07-07-14, 11:02 AM
Cái Hồi Thiên Tái Tạo Lễ Bao nó là nằm trong file magicscript.txt đường đẫn đến script tbProp={1, 8, 0, 4, 0, 0} của potion.txt cũng như mua máu trong shop thôi khác j đâu.

Bạn có phân biệt đc hồi thiên tái tạo đan và Hồi Thiên Tái Tạo Lễ Bao ko vậy . Nó là 2 vật phẩm khác nhau mà , cái lễ bao thì nó chứa đan trong đó. Bug ở đây là do trong rương có chứa cái lễ bao . Còn mình gán cứng cái hồi thiên tái tạo đan vào shop thì ko còn bị roll nữa , cách giải quyết tạm thời là như thế. Còn ai muốn fix hoàn toàn thì tìm những file có chứa nội dung liên quan tới hồi thiên tái tạo lễ bao mà fix lại cho chuẩn;;)

voanhnhat20010
07-07-14, 11:05 AM
.

Bạn có phân biệt đc hồi thiên tái tạo đan và Hồi Thiên Tái Tạo Lễ Bao ko vậy . Nó là 2 vật phẩm khác nhau mà , cái lễ bao thì nó chứa đan trong đó. Bug ở đây là do trong rương có chứa cái lễ bao . Còn mình gán cứng cái hồi thiên tái tạo đan vào shop thì ko còn bị roll nữa , cách giải quyết tạm thời là như thế. Còn ai muốn fix hoàn toàn thì tìm những file có chứa nội dung liên quan tới hồi thiên tái tạo lễ bao mà fix lại cho chuẩn;;)
Tức là mua cái HTTTĐ ở shop thuốc thì k bị roll nữa còn dùng HTTTĐ bao thì ms roll đúng k bạn?

btt204
07-07-14, 11:12 AM
Tức là mua cái HTTTĐ ở shop thuốc thì k bị roll nữa còn dùng HTTTĐ bao thì ms roll đúng k bạn?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

voanhnhat20010
07-07-14, 11:16 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nếu vậy k lẻ cứ lấy HTTTĐ tại chỗ bán thuốc.
Hay là mình cứ cho lệnh lấy cùng lúc đc nhiều cái ở lễ quan đc không nhỉ? :)):)):))

xnickx82
07-07-14, 11:23 AM
còn mình thì lại ngược lại. Mình test thì mỗi lần mua trong shop là bị roll điên luôn. còn lấy từ lễ bao thì thoát ra mọi cách mà không bị roll.

caothiengthien
07-07-14, 11:47 AM
mình sài chẵng bị sao cả . chỉ có con boss dạo thanh chân nhân là bị lỗi đánh chết nó toàn ra Đồ Phổ

voanhnhat20010
07-07-14, 11:52 AM
mình sài chẵng bị sao cả . chỉ có con boss dạo thanh chân nhân là bị lỗi đánh chết nó toàn ra Đồ Phổ
Coi lại đi.
Chắc do chưa thêm bớt đồ rớt khi đánh chết.

hoanghuan
07-07-14, 12:37 PM
mình thì thấy mua máu tiểu hai đại mua full rương cũng thấy roll kinh khủng

ntjna
07-07-14, 03:56 PM
mình nghĩ là do goddess chứ không phải là do sai khác thông tin giữa client và server
muốn thử, các bạn có thể tạo 1 bang, sau đó tạo lãnh địa. Khi bấm "Vào bang này", goddess sẽ thông báo "SaveRoleData()", bấm bao nhiêu lần có bấy nhiêu cái thông báo
nhưng sau đó 1 khoảng thời gian, cũng bấm như vậy goddess sẽ không thông báo nữa. Lúc này khi login vào sẽ nhận lỗi GetRoleData failed. Lúc đó thì bạn login acc nào cũng bị vậy cả.

voanhnhat20010
07-07-14, 04:00 PM
Mấy bạn cho mình hỏi.
Cái này là bị sao thế?