PDA

View Full Version : [JX] Chào tất cả mọi người, ngứa nghề Mướp trở lại góp vui cùng các bạn

thachlong78
05-07-14, 05:44 AM
Chào các bạn, chắc ở đây sẽ có một vài người còn nhớ Mướp, mình đã tham ra diễn đàn này từ rất lâu, nhưng sau này làm Tân Kiếm Hiệp không có tham gia nữa. Nay Tân Kiếm Hiệp đã đóng cửa được hơn 4 tháng, muốn sống một cuộc sống đi làm như bao người nhưng trong lòng vẫn nhớ tới, không có quên được nên muốn trở lại diễn đàn tham gia cùng mọi người, hi vọng các bạn sẽ ủng hộ. Những bạn người quen cũ với Mướp nếu còn nhớ thì để lại tin nhắn trên diễn đàn nhé, rất vui được gặp lại.

tranminhdo
05-07-14, 07:01 AM
Chào các bạn, chắc ở đây sẽ có một vài người còn nhớ Mướp, mình đã tham ra diễn đàn này từ rất lâu, nhưng sau này làm Tân Kiếm Hiệp không có tham gia nữa. Nay Tân Kiếm Hiệp đã đóng cửa được hơn 4 tháng, muốn sống một cuộc sống đi làm như bao người nhưng trong lòng vẫn nhớ tới, không có quên được nên muốn trở lại diễn đàn tham gia cùng mọi người, hi vọng các bạn sẽ ủng hộ. Những bạn người quen cũ với Mướp nếu còn nhớ thì để lại tin nhắn trên diễn đàn nhé, rất vui được gặp lại.

2008 đây anh em hội họp gần đủ mặt rồi làm quả bự đi bác !

manhdendaica
05-07-14, 09:15 AM
Bác Mướp là trùm về jx rồi, hy vọng bác đóng góp thêm nhiều bổ ích cho AE đam mê jx học hỏi....

Tidadinh
05-07-14, 09:49 AM
Ông viết Tân Kiếm Hiệp truyện kể về con đường làm game xuất bản khéo còn giầu hơn cả làm sv đấy :D

TranDoanDuc
05-07-14, 11:22 AM
Nếu biết lợi dụng, thachlong87 - Mướp là nguồn tài nguyên quý giá nhất Box Jx.

-- trích lời TranDoanDuc trong quyển "binh pháp tôn tử", chương "phát triển kiếm hiệp tình duyên" --

Em mở bí kíp ra cho các bác rồi đó, ai dùng được thì dùng đi, lưu ý là bí kíp chỉ dành cho người tốt, người xấu sẽ bị tẩu hỏa mà chết như trong truyện kiếm hiệp đó nha. :>

ngotiendat
05-07-14, 11:58 AM
còn ai chưa xuất hiện nữa không nhỉ :)

NhanVT
05-07-14, 12:00 PM
Cao thủ hạ sơn, nhiều tuyệt kỹ sẽ được thgi triển :)

nhaodzo
05-07-14, 01:48 PM
các thím trở về đi cho jx phát triển mạnh hơn nào :3. e chả biết j ngoài vọc vạch settings thôi. script còn chả thạo nhưng được cái máu cứ tự mày mò hết. các thím nào rảnh cho e theo học nhé :))

jxvietnam
05-07-14, 05:03 PM
từ hồi tân kiếm hiệp đóng cửa cũng ít thấy bác mướp hơn :))

thachlong78
05-07-14, 06:11 PM
từ hồi tân kiếm hiệp đóng cửa cũng ít thấy bác mướp hơn :))

Ừ, 4 tháng rồi, mọi thứ giờ đã qua, TKH buộc phải đóng chẳng làm gì hơn được, lúc đầu chẳng dám đối diện, nhưng giờ thì ổn rồi.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Tầm 3 ngày nữa mình bắt đầu trở lại. Sẽ cố gắng có những đóng góp nhất định.

Tidadinh
05-07-14, 06:18 PM
Ừ, 4 tháng rồi, mọi thứ giờ đã qua, TKH buộc phải đóng chẳng làm gì hơn được, lúc đầu chẳng dám đối diện, nhưng giờ thì ổn rồi.

Bác share bộ Source TKH ra thì Jx linux mất đi phân nửa người dev.

HungSK
05-07-14, 06:21 PM
A thachlong78 mở sv lại được k a ơi..! Giờ chẳng có sv nào hay hết :(

thachlong78
05-07-14, 06:23 PM
Bác share bộ Source TKH ra thì Jx linux mất đi phân nửa người dev.

Thực sự bộ Sourcode của mình đã mất ngay sau đợt tết, bất cẩn bị lấy trộm laptop chứa toàn bộ Sourcode và dữ liệu. Cũng không sao, nếu muốn viết thành bản CTC từ bản Soucode ban đầu cũng chỉ mất một vài tháng thôi, viết lại từ đầu cho chuẩn cũng được, mọi thứ do mình tự viết nên viết lại cũng nhanh thôi.

Tidadinh
05-07-14, 06:26 PM
Bác tính dev lại từ source hay phát triển sv Linux vậy?
Jx lại trở về thời kỉ 2010 trở lại rồi, phát triển script và setting :))

thachlong78
05-07-14, 06:29 PM
Bác tính dev lại từ source hay phát triển sv Linux vậy?
Jx lại trở về thời kỉ 2010 trở lại rồi, phát triển script và setting :))

Bản linux ngày trước mình cũng đã làm, để mình kiểm tra bug là biết ngay là chuẩn hay không. Còn viết lại cũng được, viết lại thành bản chuẩn CTC luôn, mất 1 2 tháng nhưng sẽ hơn đứt bản cao nhất mà TKH sử dụng, làm chuẩn 100% CTC không khó.

Tidadinh
05-07-14, 06:35 PM
Mình thì vẫn khoái CTC hơn, dev cái VNG lại thành CTC để lấy độ ổn định. Source giờ cũng thấy người phát triển thêm.

Bác viết lại trong 1, 2 tháng mà khẳng định ăn đứt bản TKH trước chứng tỏ "nhiệt huyết" của bác lần này tràn trề át hẳn các bạn khác rồi.

thachlong78
05-07-14, 06:40 PM
Các thứ do mình viết ra mà, viết lại nhanh thôi, giờ viết lại thì có cơ hội làm ại hệ thống từ đầu, sẽ chuẩn lắm, nếu ngày làm 16 tiếng thì tầm 2 tháng sau sẽ hoàn chỉnh.

Tidadinh
05-07-14, 06:47 PM
Các thứ do mình viết ra mà, viết lại nhanh thôi, giờ viết lại thì có cơ hội làm ại hệ thống từ đầu, sẽ chuẩn lắm, nếu ngày làm 16 tiếng thì tầm 2 tháng sau sẽ hoàn chỉnh.

Nghe bác quay lại thì cũng sướng đấy, cơ mà đọc đến đoạn "nếu ngày làm 16 tiếng" thì... _ _!

Giữ gìn sức khỏe của mình trước đã, đam mê, nhiệt huyết gì cũng phải có thời gian nghỉ chứ bác. Trước ham hố dùng nó làm nghề chính cũng ngồi cả ngày trời, sau thời gian thì thấy không ổn, bỏ dần rồi bỏ hẳn, phải chăng VNG khai tử Võ lâm hay kiếm được game nào khác "đánh bạc" từ canh đầu tiên.

khoamamktvn
05-07-14, 06:58 PM
VLTK chuẩn nhất là thời Công Thành Chiến. Phiên bản nâng cấp Sơn Hà Xã Tắc là quá đủ cho 1 gamer kiếm hiệp VLTK. :( Không biết bao giờ mới có lại 1 server vltk công thành chiến thật sự. Mướp khi nào xong mở onl chơi nào :D

ngotiendat
05-07-14, 07:23 PM
có ai biết làm auto = autoit k chiếm chuột k nhỉ :D

congtu_suytinh
05-07-14, 08:05 PM
Hế lô bạn già. Ngũ Độc Giáo Chủ đây!

thinhba
05-07-14, 08:30 PM
Mình thì nhớ bạn ThaiHoa91, lâu rồi không thấy onl nữa :(

khoamamktvn
05-07-14, 09:22 PM

Hòa đi cưới vợ rồi bạn..............

Tidadinh
05-07-14, 09:25 PM
Trùm học lại Cao đẳng :))

khoamamktvn
05-07-14, 09:33 PM

room này nhìu người thương thầy nhớ bạn lắm =]]
toàn mấy môn tào lao mía lao =]]

giangleloi
06-07-14, 08:25 AM
Viết source rồi cho lên từ từ có vẻ vui hơn linux nhể.

accelan006
06-07-14, 09:06 AM
ủng hộ bác mướp, lâu lắm rồi mới thấy :))

RunNingMan
06-07-14, 09:18 AM
có ai coi transformers 4 chưa
Liệu có phải Optimus ko :))

Linh_JX
06-07-14, 09:49 AM
mướp đã trở lại và lợi hại hơn xưa =))

Long.MR
06-07-14, 12:59 PM
mướp đã trở lại và lợi hại hơn xưa =))

Cái sing với cái cách thực hiện hơi bị *** rồi đấy

tam241992
06-07-14, 05:20 PM
Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

Jx nay còn đâu..................... :( nhớ lắm Võ Lâm Truyền kỳ ko thể nào phai :(

Arthas
07-07-14, 11:19 AM
Cho dù có mất laptop thì cũng đâu cần phải im hơi lặng tiếng như thế nhỉ

quangken
08-07-14, 01:03 PM
sau lão này tận 2 năm lận :(........

vuongminh
08-07-14, 01:14 PM
Mình Là Người Mới Mong Các Bạn Giúp Đở hì Đam Mê Là Chính Mà Mình Thì Kiến Thức CNTT Không Đc Nhiều Cho Lắm Cũng Học Mò Thôi Nên Còn Nhiều Cái Chưa Hiểu Lắm Lâu Nay Cũng Nhờ Các Bạn Trên CLB Giúp Mình Nhiều Mình cảm Ơn Các Bạn Nhiều Lắm .

benop001
08-07-14, 08:52 PM
:)) chào mừng trở lại :)) share tân kiếm hiệp full đi :))

DuongDaiCaJX
08-07-14, 10:10 PM
:D chà, nghe danh và hâm mộ mướp đã lâu, tiếc là ngày mình gia nhập và biết đến thì Mướp quy ẩn giang hồ cũng 1 thời gian dài rồi. :-s

BladeKnight109
09-07-14, 03:21 AM
Bị mất lap mới trở lại hả Mướp :3. Chắc ko biết tồi đâu :3

JX giờ sắp đi đến hồi kết rồi.
Tôi đã gắn bó hơn 7 năm với nó và giờ tôi đã chuyển sang 1 hướng khác.

khoamamktvn
09-07-14, 07:41 AM
Bị mất lap mới trở lại hả Mướp :3. Chắc ko biết tồi đâu :3

JX giờ sắp đi đến hồi kết rồi.
Tôi đã gắn bó hơn 7 năm với nó và giờ tôi đã chuyển sang 1 hướng khác.

Thím này về chuồng đi :3
lăn tăn quá =]] kết sao được. ít nhiều cũng phải ngáp ngáp được như Mu chứ :v

SaoThaiBinh72
09-07-14, 10:58 AM
Mình Là Người Mới Mong Các Bạn Giúp Đở hì Đam Mê Là Chính Mà Mình Thì Kiến Thức CNTT Không Đc Nhiều Cho Lắm Cũng Học Mò Thôi Nên Còn Nhiều Cái Chưa Hiểu Lắm Lâu Nay Cũng Nhờ Các Bạn Trên CLB Giúp Mình Nhiều Mình cảm Ơn Các Bạn Nhiều Lắm .
Người mới học lại tiếng Việt nhé!

Chào thân ái "Người mới"!

RunNingMan
09-07-14, 11:48 AM
Huyền thoại đã trở lại o:-)
bửa từ bài viết cuối tới bửa nay lâu rồi mà không thấy xuất hiện nhở
không phải máy ông admin troll đáy chứ :-w

jerry_phuoc
15-07-14, 06:37 PM
Mình tham gia clbgamesvn từ thời còn học lớp 10, 11. Cũng làm mod bên box VLTK online, thời gian thấm thoát trôi qua nhanh thật. Giờ đã học xong ĐH (IT) và có việc làm ổn định rồi, chưa có gia đình thôi. Dev JX thì mình chưa dành nhiều thời gian coi lắm, giờ có thời gian rãh buồn buồn bỗng thấy đam mê JX nổi dậy. Anh em cho mình tham gia chung với nhá, có gì chỉ bảo mình, góp sức được gì thì mình góp sức. Mình cũng là coder nên chắc tiếp thu cũng mau. Hihi. Chúc anh em một ngày tốt lành.;;)

greentears
15-07-14, 07:31 PM
Mình tham gia clbgamesvn từ thời còn học lớp 10, 11. Cũng làm mod bên box VLTK online, thời gian thấm thoát trôi qua nhanh thật. Giờ đã học xong ĐH (IT) và có việc làm ổn định rồi, chưa có gia đình thôi. Dev JX thì mình chưa dành nhiều thời gian coi lắm, giờ có thời gian rãh buồn buồn bỗng thấy đam mê JX nổi dậy. Anh em cho mình tham gia chung với nhá, có gì chỉ bảo mình, góp sức được gì thì mình góp sức. Mình cũng là coder nên chắc tiếp thu cũng mau. Hihi. Chúc anh em một ngày tốt lành.;;)

vậy build source đi câu :D

có gì cho anh em học hỏi :D

jerry_phuoc
16-07-14, 12:00 AM
vậy build source đi câu :D

có gì cho anh em học hỏi :D

Hihi, việc build source trước mắt dành cho các anh em khác, do hạn chế thời gian và 1 số việc riêng khác và mình chỉ có nền kiến thức về lập trình thôi, còn ngôn ngữ lập trình lua như jx thì chắc mình còn xem tài liệu của ae dài dài. Hy vọng mau tiếp thu và xuống núi góp sức cùng anh em.

Zin Kull
16-07-14, 09:17 AM
Toàn cao thủ :-<
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

tieudieuphong
16-07-14, 07:47 PM
Sóng gió giang hồ lại chuản bị bắt đầu r

Chào các bác, t chỉ chơi thôi, ngồi hóng cá bác thi triển nội công

mrkutepro
17-07-14, 01:05 AM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

leerim
17-07-14, 09:26 AM
Các thánh xuất hiện . JX private có đường phát triển nữa rồi

money1
17-07-14, 09:03 PM

bác mướp cho e cái yh để e có thể hỏi thêm về jx được k

thaihoa91
22-07-14, 12:49 AM
Đã lâu ko vào forum, mới dọn dẹp vài thứ cho gọn lại trong box.

Welcome home :D

À mình trực thuộc facebook =)) Dạo này có hơi bận chút. Cảm ơn vì còn nhớ mình :))

Đâu ra mà cưới -.-

:)) Học xong rồi nhá, hết học rồi =))

tranminhdo
22-07-14, 08:25 AM

À mình trực thuộc facebook =)) Dạo này có hơi bận chút. Cảm ơn vì còn nhớ mình :))

Đâu ra mà cưới -.-

Hello đồng ngiệp 2008 ! :D tái xuất giang hồ hả anh !:)

thaihoa91
22-07-14, 05:07 PM
Hello đồng ngiệp 2008 ! :D tái xuất giang hồ hả anh !:)

Ukm tái xuất nhưng chưa có time nhiều :))

shinzuno
27-07-14, 02:36 PM
Bác mướp có dự định mở 1 sever giống TKH ko. Nói thật AE vẫn còn tâm huyết vs Tân Kiếm Hiệp lắm :D

quoctruongnd92
27-07-14, 10:56 PM
Đợi bác Mướp comeback với sv xả stress :D

LeHuyetVoHon
28-07-14, 02:41 AM
Ukm tái xuất nhưng chưa có time nhiều :))

hài,lão thaihoa chắc quên mình lâu lắm rồi ko thấy online

Tidadinh
28-07-14, 03:31 AM

Thêm 1 cao thủ xuất hiện :D

Edward_Newgate
28-07-14, 09:01 AM

hồi đó thông não cho CyberTeam đây mà :))
Chắc chắn ko quên đâu ;))

resedentev
28-07-14, 01:40 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thaii
30-07-14, 06:06 AM

K bít có comeback k nhưng tình hình bây h là tkàg Gia Huy ben Ưng Hiệp nó cay bác lám :))

kinkina2009
30-07-14, 10:14 AM

thế yahoo ông là gì thế ;;)

Dạo trước có cài thử Linux này rồi, nói chung là cách quản lý giống Kiếm Thế. dev thì cũng được mà nhiều script quá nên lười, ai theo Lập Trình Mobile trong Forum không nhỉ

LeHuyetVoHon
31-07-14, 03:19 AM
thế yahoo ông là gì thế ;;)

Dạo trước có cài thử Linux này rồi, nói chung là cách quản lý giống Kiếm Thế. dev thì cũng được mà nhiều script quá nên lười, ai theo Lập Trình Mobile trong Forum không nhỉ

yahoo mình là:vohon_vohon
cho hỏi ai vậy
mình cũng đang coi theo lập trình mobie mà chưa có thời gian

yeugame09
02-08-14, 10:39 AM

thanh niên này giống mình. cơ mà toàn đi xem trộm chưa chịu đóng góp gì hết, mình năm nay cũng năm cuối IT r, chắc rảnh hi vọng dạo này nhiều cao thủ jx quay lại , hi vọng ae có việc để lm thay vì cắm đầu vào game, muốn đóng góp chút sức lực mà chưa biết bắt đầu từ đâu , mọi ng cùng nhau lm việc cùng phát triển jx sao cho có thể sống đc và sống vì đam mê /:)

divine9966
02-08-14, 10:47 AM
tuy mình không quen biết nhưng mình chúc bạn thành công
ủm hộ bạn hết mình

duykhang
06-08-14, 12:32 PM
:) nói thiệt chứ từ khi linux ra chả còn đam mê gì nữa

nhưng mỗi ngày lại càng ngứa ngáy ... tay chân thôi

Bắt đầu lại từ Source trắng và làm theo kiểu CTC chắc chắn sẽ chuẩn hơn .

từ thời bắt đầu đam mê , thì mình coi

Thachlong,thaihoa,jxvietnam,nhoxyeunhac,BMW,... còn nhiều lắm

đa số là bậc thầy đi trước :) nói thiệt chứ mình nể phục các bạn này lắm

thaihoa91
06-08-14, 05:52 PM

Trời, sao tui có thể wên ông dc :)) tui hay online face (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) và skype lắm =))

khoamamktvn
06-08-14, 06:24 PM
Dạo này con hòa nó đi lấy chồng rồi nên không còn tươi như xưa nữa đâu :))

47cent
08-08-14, 11:36 PM
:D toàn các cố nhân ko ah :v
Trước ko tham gia jx mà tham gia HKGH, nhưng cũng biết mấy bác này :)

nhoxpk2707
09-08-14, 12:13 AM
like cho a khang ~~ lâu rùi e quay lại jx ghé vào chơi tí thì thấy sv linux :v thấy nản thích bản CTC thui , định dev TVT lên để share mà k có time ^^ , nhớ hồi mới tới với jx ? k bxiết thánh nào ở GV đạp xe qua tận quận 6 để cài hộ mình sv offline với giá 150k về chơi được vài ngày hư k biết sữa :D rồi nhờ anh hòa cài dùm và biết tới clbgamesvn biết tới jx hehe thời gian trôi lẹ vãi

LeHuyetVoHon
10-08-14, 12:40 AM
Trời, sao tui có thể wên ông dc :)) tui hay online face (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) và skype lắm =))

face giả à,kéo hơn trăm trang toàn thấy One Piece,đang làm đại lý cho truyện này ở việt nam hay sao ý,mấy năm toàn thấy liên quan chuyện này :))
nghe khoamamktvn bảo lấy chồng là sao $-),trước là đàn ông mà,hay là chuyển giới rồi,trong đó phong trào chuyển giới thấy bảo ghê lắm,có lẽ nào,

Cafechieu_Vn
14-08-14, 11:16 PM
Có Bác nào có sv online nào cho anh em test cái

JackSparrow
17-08-14, 09:49 AM

Đâu ra mà cưới -.-

Hey, 1 thời hoàng kim nhỉ :"> 30 charrrrrr

thanh10101991
17-08-14, 06:11 PM
nick reg từ 2k7 có được k nhỉ:-?

Shiba
24-08-14, 03:23 AM
Thật là ghê quá đi mà, nhìn thấy bác này cũng kích thích, nhưng giờ chuyển sang android ios mất rồi, nhớ ngày xưa từng ngày lên forum lấy script về chỉnh sửa thêm =_=

sevenmrbjn
24-08-14, 06:00 AM
Em nhớ cái thời theo bác từ thời còn server Mướp yêu : thanh long, kim long gì ấy ấy :D

thaii
19-09-14, 04:07 AM
Vẫn chưa thấy động tỉnh gì nhỉ, đã 2 tháng 15 ngày trôi qa rồi . Mong Bác mở sv lám hiện tại chã có sv nào hay cã :( :(

01676598479
23-09-14, 08:37 PM
Chào bác mướp,lâu quá không thấy :D,chỉ có vài tài lẻ nên ngồi hóng thôi :3

HKDdev.team
23-09-14, 10:44 PM
bạn này 2k8 à :)
mem 2k4 này :))

vjpnet2k7
24-09-14, 01:02 PM
bạn này 2k8 à :)
mem 2k4 này :))

2k7 bạn ei................................................

thachlong78
30-09-14, 02:50 AM
Mình sẽ gần bó với Võ Lâm đến cùng, nó là đam mê các bạn ạ. Bao giờ đạt 100% CTC VNG ngày xưa mình sẽ mở thử nghiệm.

thiensud
30-09-14, 04:04 PM
Mình sẽ gần bó với Võ Lâm đến cùng, nó là đam mê các bạn ạ. Bao giờ đạt 100% CTC VNG ngày xưa mình sẽ mở thử nghiệm.

Lâu rồi cũng không chơi VL.Hi vọng dc test sớm :">
Ps : Họ Anh Tên Bi

0kazaki
08-10-14, 01:04 PM
2k7 bạn ei................................................

2k11 thôi 30 chả lụa ........................................

wizard
08-10-14, 02:09 PM
Hx, ngày xưa có mỗi bác là có bộ server ngon nhất thôi :3

ruaxitrum11
15-10-14, 11:01 AM
a Mướp cho hỏi bao giờ ra sv mới vậy ạ , hóng lâu quá rồi :-?

MapVuBu
15-10-14, 03:43 PM
cuối tháng 10 này mở lại TKH là đẹp rồi Mướp ơi :v

ruaxitrum11
15-10-14, 08:06 PM
Ngày nào cũng hóng sv nào hay ho mà chả có sv nào đáng để chơi hơn TKH cả

haidaibang6677
22-10-14, 04:55 PM
Vào đây vào 1 ngày mưa bão, có chút gì đó ùa về :((

thachlong78
13-11-14, 12:21 AM
Khi nào mở mình sẽ có thông báo, các bạn an tâm Mướp không bao giờ bỏ Võ Lâm. Mình viết lại hoàn toàn với toàn bộ những gì được thừa hưởng sau hơn 3 năm tồn tại của Tân Kiếm Hiệp, mình muốn tài hiện 100% phiên bản Công Thành Chiến.

Long.MR
13-11-14, 04:22 AM
Khi nào mở mình sẽ có thông báo, các bạn an tâm Mướp không bao giờ bỏ Võ Lâm. Mình viết lại hoàn toàn với toàn bộ những gì được thừa hưởng sau hơn 3 năm tồn tại của Tân Kiếm Hiệp, mình muốn tài hiện 100% phiên bản Công Thành Chiến.

Tình kiếm , Huyết Kiếm là cái gì vậy thím LONG :|

thachlong78
13-11-14, 11:12 PM
Tình kiếm , Huyết Kiếm là cái gì vậy thím LONG :| Có thể là bộ Sourcode TKH 4.3 mà mình hỗ trợ cho một thành viên tách ra ngày trước. Dù thế nào thì chắc chắn không phải của mình. Phiên bản mình đang xây dựng ở đẳng cấp khác hoàn toàn so với TKH 4.3.

rcproset
14-11-14, 10:17 AM
Xin thỉnh giáo cao thủ ThachLong78 cách nào up lua4.0 lên 5.x cho jx được không? Hàm 4.0 ít và không hỗ trợ metatable như kiếm thế:D.

mrlaobac
14-11-14, 10:47 AM
Có thể là bộ Sourcode TKH 4.3 mà mình hỗ trợ cho một thành viên tách ra ngày trước. Dù thế nào thì chắc chắn không phải của mình. Phiên bản mình đang xây dựng ở đẳng cấp khác hoàn toàn so với TKH 4.3.

Chào mọi người! Mình đam mê CNTT từ nhỏ nhưng vì ham game nên gia đình cấm ko cho đi con đường kĩ thuật. Giờ mới ra trường nên rất muốn đi con đường của mình. Nhất là đam mê JX, đã từng chơi SV VNG từ đầu đến khi ra đồ tím -> nghỉ, chơi lại từ khi a Mướp ra SV Tân Kiếm Hiệp đến khi đóng SV. Giờ cũng muốn học đòi tự mình mài mò làm 1 cái SV JX cho thoải mãn đam mê. AE nào có bộ Sv nào ngon ngon tý có thể tự code lại theo hướng chuẩn CTC, hoặc đã code căn bản 1 số. Nếu đc a Mướp share thì quá tốt, vì rất là tin tưởng a :) .
E thì biết chút ít gọi là thôi còn lại mù hết, nếu đc AE chỉ bảo e sẽ cố gắng tiếp thu, e chưa làm đc chắc chắn e sẽ ko từ bỏ.
Rất mong Ae và a Mướp giúp đỡ!

thachlong78
14-11-14, 11:38 AM
Xin thỉnh giáo cao thủ ThachLong78 cách nào up lua4.0 lên 5.x cho jx được không? Hàm 4.0 ít và không hỗ trợ metatable như kiếm thế:D.

Mình chưa thử nhé bạn, cái này phải thử mới biết được, tốn thời gian nữa.

Chào mọi người! Mình đam mê CNTT từ nhỏ nhưng vì ham game nên gia đình cấm ko cho đi con đường kĩ thuật. Giờ mới ra trường nên rất muốn đi con đường của mình. Nhất là đam mê JX, đã từng chơi SV VNG từ đầu đến khi ra đồ tím -> nghỉ, chơi lại từ khi a Mướp ra SV Tân Kiếm Hiệp đến khi đóng SV. Giờ cũng muốn học đòi tự mình mài mò làm 1 cái SV JX cho thoải mãn đam mê. AE nào có bộ Sv nào ngon ngon tý có thể tự code lại theo hướng chuẩn CTC, hoặc đã code căn bản 1 số. Nếu đc a Mướp share thì quá tốt, vì rất là tin tưởng a :) .
E thì biết chút ít gọi là thôi còn lại mù hết, nếu đc AE chỉ bảo e sẽ cố gắng tiếp thu, e chưa làm đc chắc chắn e sẽ ko từ bỏ.
Rất mong Ae và a Mướp giúp đỡ!

Lần này mình viết lại từ đầu từ Sourocde gốc, trên diễn đàn cũng có mà bạn. Còn những phiên bản của TKH thì mình không thể Share nhé, nó liên quan đến vấn đề bảo mật nữa, dù mình không còn dùng các phiên bản TKH nữa, nhưng có 1 số SV hiện tại đang dùng hoặc phát triển trên nền tảng này, bạn thông cảm.

mrlaobac
14-11-14, 12:05 PM
Mình chưa thử nhé bạn, cái này phải thử mới biết được, tốn thời gian nữa.

Lần này mình viết lại từ đầu từ Sourocde gốc, trên diễn đàn cũng có mà bạn. Còn những phiên bản của TKH thì mình không thể Share nhé, nó liên quan đến vấn đề bảo mật nữa, dù mình không còn dùng các phiên bản TKH nữa, nhưng có 1 số SV hiện tại đang dùng hoặc phát triển trên nền tảng này, bạn thông cảm.

Mình ko xin phiên bản TKH, mình xin cái Sourcode gốc ấy. Tại mình mù CNTT mà nên ko biết là cái nào tốt nhất để làm hết. Mài mò học hỏi từ đầu mà :(

rcproset
14-11-14, 01:31 PM
Nghe giang hồ đồn ngày xưa a định làm game mới từ chính source jx này à? Dự án đến đâu rồi?:-*

RunNingMan
14-11-14, 02:31 PM
Mình ko xin phiên bản TKH, mình xin cái Sourcode gốc ấy. Tại mình mù CNTT mà nên ko biết là cái nào tốt nhất để làm hết. Mài mò học hỏi từ đầu mà :(

đay ! source góc đay
nói không phải phán chứ bạn ra ngoài đời kiếm tiền cho chắt bạn ah
sau này có nhiều tiền mua luôn cty game làm c.e.o luôn cho nó máu :D

mrlaobac
14-11-14, 02:44 PM
đay ! source góc đay
nói không phải phán chứ bạn ra ngoài đời kiếm tiền cho chắt bạn ah
sau này có nhiều tiền mua luôn cty game làm c.e.o luôn cho nó máu :D
Thanks bạn nhen!
Mình mù mà mong muốn học hỏi, biết hết rồi học chi nữa bạn ơi.
Mình làm SV JX ko phải để kinh doanh kiếm tiền mà vì đam mê của mình thôi :-B

lzlsky301
14-11-14, 09:15 PM
Cái này thì up được nhưng phải biết code src. Nâng cấp Engine Jx lên cho kết nối với API lua 5.x ;)). Có điều rất tốn time :D

rcproset
14-11-14, 09:29 PM
Cái này thì up được nhưng phải biết code src. Nâng cấp Engine Jx lên cho kết nối với API lua 5.x ;)). Có điều rất tốn time :D
Muốn nâng jx lên một tầm cao mới thì cái này chắc phải bắt buộc rồi. Nhìn script kiếm thế rõ ràng ngắn gọn mà phê.:). Nhân tiện dự án jx2 của thím đến đâu rồi?:D

thaii
28-12-14, 06:26 PM
uppppppppppppppppppppppppppppppp
Cũng chờ đợi đã lâu mà vẫn chưa thấy động tỉnh gì :((

xuanvu307
31-12-14, 01:16 PM
anh Mướp cho e xin Y! hay Fb e có nhìu thứ muốn hoặc ai có knghiem lâu năm cho e xin địa chỉ vs
tks nhìu

mrlaobac
01-01-15, 06:42 PM
A mướp ơi sang năm mới rồi, a đã làm xong chưa, chờ a lâu tóa :)

Mr.Phát
09-01-15, 06:40 PM
chờ đợi 1 điều gì đó :)))
33333333333333333333333333333333333333

thachlong78
16-01-15, 02:42 PM
Chà, cuối cùng cũng đã hoàn thành 1 số thứ trước khi cho các bạn thử nghiệm. Mướp sẽ trở lại điều đó là sự thật vẫn với tên Tân Kiếm Hiệp nhưng giao diện mới hoàn toàn.

Trang chủ TKH : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Forum : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Phiên bản kế tiếp sẽ có những thứ mà các jx chưa làm được như lỗi lag tọa độ, bộ skills được viết mới hoàn toàn :)

Mr.Phát
19-01-15, 05:48 PM
Chà, cuối cùng cũng đã hoàn thành 1 số thứ trước khi cho các bạn thử nghiệm. Mướp sẽ trở lại điều đó là sự thật vẫn với tên Tân Kiếm Hiệp nhưng giao diện mới hoàn toàn.

Trang chủ TKH : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Forum : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Phiên bản kế tiếp sẽ có những thứ mà các jx chưa làm được như lỗi lag tọa độ, bộ skills được viết mới hoàn toàn :)

Sir.THÀNH™
23-01-15, 05:49 AM
sao đóng cửa vậy mướp . TKH 1 trong n~ sv pri đông nhât mà

ngotiendat
25-01-15, 11:16 AM
up cho sv chất lượng, trong số tất cả những jx private mình đã thử qua thì các bản của mướp làm ra đều rất tuyệt :)

Z1000
27-01-15, 01:07 AM
Thím này sập server hoài, mở lại hoài mà vẫn còn khách nhỉ đúng là mở lâu sướng ghê :-&

a3pick
03-02-15, 02:04 PM

công nhận là bên tụi này nó nhiều source kinh khủng.
:))

bincute1
03-02-15, 02:17 PM

bên nó có chỗ xếp hạng dấu ? không bác. mấy thứ còn lại của nó e có hết từ lâu rồi :))
còn thiếu mỗi cái xếp hạng ? thôi :P

Z1000
03-03-15, 05:24 PM

ơ tưởng sgame + vzogame của team bác chứ :-o

anhphi97
19-06-15, 05:46 PM
ơ tưởng sgame + vzogame của team bác chứ :-o

Chuẩn rồi nha :D KVCT > Sgame > vzogame :D:D:D:D:>:>:>:>:>:>