PDA

View Full Version : [MU] Hỏi phiên bản MU năm 2003-2004

manhdan
01-07-14, 07:25 PM
Dear các bạn,

Ngày mới vào ĐH mình đã có nhiều kỷ niệm với MUHN (bản năm 2003 chỉ có 3 nhân vật: DW, DK, ELF). Giờ mình muốn tạo server chơi offline trên máy nhưng không biết bản hồi đấy chơi là bản gì: 97, 99 hay season 1? Bạn nào biết chỉ giúp mình với, nếu có link nào hướng dẫn dễ làm thì gửi giúp mình luôn với.

Mình cảm ơn nhiều :)

freepro921
01-07-14, 07:33 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
gửi bạn :D , ko biết cài có thể pm yahoo mình ^^!

manhdan
01-07-14, 11:55 PM
Mình thử cài bản 1 bạn up lên ở đâ (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)y thì chạy được nhưng dùng bản của bạn VAN_BOM bên dưới thì không biết làm thế nào:

//// Tổng Hợp Server Cũ được mò bởi Bờm ////
1, 99B: Maxpoint = 65535, có lệnh /post và vài lệnh hay khác, sài được trên cả Win7
xin cám ơn đến mu23.ath.cx đó là 1 mu cũ ngày xưa mà mình đã chơi, tuy server đó bi giờ đã die nhưng hi vọng 1 ngày sẽ mở lại
muserver 99b full: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Client 99B full: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
update Fix BC có vài con quái ko giết được và update client full ko cần tạo laucher, cứ hex ip như mấy cái main hiện đại ấy, main đã có 3D luôn rồi và fix vài cái linh tinh các bạn tự khám phá nhé

Mình đã:
+ Cài SQL Server 2000, tạo card mạng ảo IP 192.168.1.2
+ Giải nén MU server 99B và Client 99B ra ổ D:, attach database: MuOnline và Ranking
+ Chạy MUServerStartUP.exe OK

Mình thử chạy file GameServer.exe trong folder GameServer\ thì bị lỗi. Chạy file MU.exe trong Client bị lỗi font và không thấy server. Bạn xem giúp mình với :x

Cảm ơn bạn :)

cuocdoisp
02-07-14, 08:51 AM
1. Chạy theo shortcut GameServer với các bản cũ
2. Mu.exe lỗi font với các bản mới là sửa trong file messager.wtf bằng Magichand ( bạn ko chụp hình lên ko rõ có giống không ).

manhdan
03-07-14, 12:50 PM
Cảm ơn mod, mình đã tạo shortcut cho Gameserver.exe và chạy thành công rồi :)

Client bị lỗi font chữ nhòe mình tìm hiểu thì do không tương thích card màn hình hoặc lý do nào đó, nhiều bạn khác bị nhưng cũng chưa thấy cách giải quyết nào cả. Bản 0.99 hơi lòe loẹt nên chăc mình sẽ thử với các phiên bản khác của VAN_BOM xem sao.