PDA

View Full Version : [MU] Sự khác nhau giữa Season 6.3 Final và Season8

PhamTieu91
27-06-14, 12:27 AM
ai chỉ ra hộ mình

Sự khác nhau giữa Season 3 Final và Season8

với được không

và cho mình biết luôn season8 chạy GS bao nhiêu ??

hay chỉ là 11.70.52

mình xin cảm ơn nhiều

The Gamer
27-06-14, 12:37 AM
6.3 chủ yếu là của SCF dev

vấn đề là ko phải sự khác nhau mà vấn đề là có web để cho bạn chạy ko

vietanhlsl
27-06-14, 12:40 AM
ai chỉ ra hộ mình

Sự khác nhau giữa Season 3 Final và Season8

với được không

hay chỉ là 11.70.52

mình xin cảm ơn nhiều

Cần phải đưa ra một chuẩn chung thì mới có thể so sánh sự khác biệt giữa các phiên bản được.
Nếu chuẩn đưa ra là chuẩn Webzen, thì mỗi phiê bản mới của nó đều có những khác biệt rõ rệt, từ những thay đổi về giao diện, tới những event mới, item mới.
Season 3 hay Season 6, Season 8 9 gì cũng vậy, giao diện thay đổi, có thêm nhiều tính năng mới, ví dụ:
+ Season 3: chưa có nhân vật Summon, mới xuất hiện Wing 3, chưa có hệ thống item socket, nói chung là chỉ thay đổi giao diện, khác Season 2 chỉ có là giao diện mới và có Wing 3.
+ Season 6: Giao diện hao hao Season 3 nhưng đã nâng cấp nhiều về đồ họa, nhiều tính năng và sự kiện mới, nhân vật mới (muốn biết chi tiết thì tự tìm hiểu nhé).
+ Season 8: Lại nâng cấp đồ họa và giao diện, main nặng vê lù, có thêm nhiều sự kiện và map mới, item mới.

Còn về câu hỏi của bạn thì mình xin phép được nhận xét là bạn chẳng hiểu gì cả (nặng lời tí là ngu có tổ chức), làm sao có thể nói là Season 8 chạy GS bao nhiêu hay chỉ là 11.70.52 được ? 11.70.52 theo mình biết là GS SS6 của SCF, Còn Season 8 hiện tại thì đa phần mọi người dùng của Z-team hoặc của Tomatoes mua lại của Z-team, chả liên quan đíu gì đến nhau cả.

Xỉ vả thế hơi nặng lời, có gì cho mình xin lỗi, nhưng rút kinh nghiệm lần sau muốn hỏi cũng phải tìm hiểu kĩ một chút, anh em đi qua còn có hứng mà trả lời chứ chán quá ko trả lời rồi lại bảo clb chả ai biết gì.

PhamTieu91
27-06-14, 02:01 AM
không biết mới hỏi, thế giỏi rồi hỏi làm j` nữa vietanh, hay giấu dốt???? mình không nói ra thì sao người ta nói cho mình cần biết cái j` ^^

lần sau có ai hỏi 1 cộng 1 bằng mấy, bác chỉ nên nói bằng 2 thôi nhé, đừng có rờm rà abcd- xyz làm j`, chửi nó dốt :D, nó tự biết nó dốt, vì nó dốt vấn đề đó nó mới hỏi

hoainiemclub
27-06-14, 02:55 AM
ai chỉ ra hộ mình

Sự khác nhau giữa Season 6.3 Final và Season8

với được không

hay chỉ là 11.70.52

mình xin cảm ơn nhiều
6.3 Final và 8
khác nhau rành rành ra đây còn hỏi 8-}