PDA

View Full Version : [KT] Xin các pro giúp mình 2 vấn đề

chaulenba
24-06-14, 09:00 AM
Chắc có lẽ trên diễn đàn, mình là người hay hỏi nhất. Nhờ các pro chỉ giúp tận tình mà có hiểu biết đôi chút. Cám ơn rất nhiều vì lòng nhiệt huyết. Có 2 vấn đề nảy ra trong SV 2.6 là:
* Trong thiết lập túi tân thủ và lễ quan chỉ có 2 nhân vật được phép nhận thẻ ADM là Admintransto và Gamemaster nhưng tại sao có nhân vật thứ ba lấy được thẻ đó? Cach fix như thế nào?
* Làm sao xem được ID đi cùng tên đăng nhập trong khi đó chỉ xem được 1 trong 2?
Thành khẩn xin các thánh chỉ giáo dùm, cám ơn rất nhiều.

NhanVT
24-06-14, 09:21 AM
Chắc có lẽ trên diễn đàn, mình là người hay hỏi nhất. Nhờ các pro chỉ giúp tận tình mà có hiểu biết đôi chút. Cám ơn rất nhiều vì lòng nhiệt huyết. Có 2 vấn đề nảy ra trong SV 2.6 là:
* Trong thiết lập túi tân thủ và lễ quan chỉ có 2 nhân vật được phép nhận thẻ ADM là Admintransto và Gamemaster nhưng tại sao có nhân vật thứ ba lấy được thẻ đó? Cach fix như thế nào?
* Làm sao xem được ID đi cùng tên đăng nhập trong khi đó chỉ xem được 1 trong 2?
Thành khẩn xin các thánh chỉ giáo dùm, cám ơn rất nhiều.

- Làm sao xác định 2 nhân vật được phép nhận thẻ ADM là Admintransto và Gamemaster?
- Biết tên nhân vật sẽ tìm được ID theo tên nhân vật và ngược lại.

chaulenba
24-06-14, 09:29 AM
- Làm sao xác định 2 nhân vật được phép nhận thẻ ADM là Admintransto và Gamemaster?
- Biết tên nhân vật sẽ tìm được ID theo tên nhân vật và ngược lại.

Cám ơn bạn rất nhiều. Khi online, một nhân vật ( người khác tạo) đã có và sử dụng được thẻ đó nên mình mới biết. Còn biết ID xem tên nhân vật cùng ID đó chỗ nào? Bạn chỉ rõ giùm, thanhk nhiều.

Sesshomaru
24-06-14, 09:38 AM
một số bạn sử dụng hàm đơn giản là if me.szName để kiểm tra tên nhân vật muốn nhận thẻ GM

Tuy nhiên một số bạn khác thì ko cần kiểm tra tên nhân vật.Đến NPC nào đó nhập 1 đoạn code cố định sẽ nhận được thẻ GM(Bản thân mình dùng cách này).

Do đó nếu hàng được share trên forum thì trước khi mở online phải kiểm tra lại toàn bộ những hàm ẩn mà các Admin kia share.

một số từ khóa thông dụng: szName ,GameMaster,Administrator, (18,1,400,1) vv...

Một lý do nữa là do bản thân bạn viết hàm kiểm tra sai.

chaulenba
24-06-14, 02:23 PM
một số bạn sử dụng hàm đơn giản là if me.szName để kiểm tra tên nhân vật muốn nhận thẻ GM

Tuy nhiên một số bạn khác thì ko cần kiểm tra tên nhân vật.Đến NPC nào đó nhập 1 đoạn code cố định sẽ nhận được thẻ GM(Bản thân mình dùng cách này).

Do đó nếu hàng được share trên forum thì trước khi mở online phải kiểm tra lại toàn bộ những hàm ẩn mà các Admin kia share.

một số từ khóa thông dụng: szName ,GameMaster,Administrator, (18,1,400,1) vv...

Một lý do nữa là do bản thân bạn viết hàm kiểm tra sai.

Cám ơn bạn nhiều. Sẵn cho mình hỏi: quan liên đấu cao mặc dù đủ điểm danh vọng nhưng không mua được đồ, kích vào nó hiện ra nhưng đủ tiền vẫn không mua được.

__Jie__
24-06-14, 03:10 PM
chắc bạn có sự hiểu lầm.
Cửa hàng Danh vọng liên đấu hay gọi là Áo Liên đấu
Cần danh vọng Liên đấu có được thông qua việc sử dụng lệnh bài bao gồm Hắc Thiết ,......, Hoàng Kim lênh bài
Còn điểm 1500 để chuyển qua Liên Đấu cao không phải là điều kiện để mua Áo

chaulenba
24-06-14, 03:30 PM
chắc bạn có sự hiểu lầm.
Cửa hàng Danh vọng liên đấu hay gọi là Áo Liên đấu
Cần danh vọng Liên đấu có được thông qua việc sử dụng lệnh bài bao gồm Hắc Thiết ,......, Hoàng Kim lênh bài
Còn điểm 1500 để chuyển qua Liên Đấu cao không phải là điều kiện để mua Áo

Max hết danh vọng liên đấu thì phải mua được áo chứ!!!