PDA

View Full Version : [JX] Share bộ server Linux đã việt hoá tổng hợp !

tranminhdo
07-06-14, 01:47 PM
- Gần 3 năm từ bỏ Jx bây giờ quay lại có 1 chút quà nho nhỏ tặng các Newbie ! Mong các Pro hiện tại đừng chặc chém vì trình Dev Jx đã bị phế ( Đang luyện lại ) :D
- Đây là bộ server + Pacth đã Việt Hoá tạm ổn mình đã tổng hợp từ các nguồn trong Box JX
- Các bác Down về vè giải nén đè vào server gốc + client VNG thu phí đã update bản mới nhất nhé :)
Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nguồn : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Thank các bác đã share các file VH !

Có thắc mắc hay gặp vấn đề gì các bạn Cmt bên dưới mình sẽ hổ trợ nếu có thể trong khả năng hiện tại !

baolam14
07-06-14, 05:21 PM
Comment cho có hào hứng b-)b-)b-)

shinrenkyo
07-06-14, 05:54 PM
có fix rollback gì chưa cậu, ko xài nhưng vẫn tks vì tinh thần share :D

tranminhdo
07-06-14, 07:12 PM
có fix rollback gì chưa cậu, ko xài nhưng vẫn tks vì tinh thần share :D

Hihi. Tớ chỉ tổng hợp cho các mem chứ chưa có fix gì mà thấy xài cũng ổn nên share ! :D

wecorp01
08-06-14, 10:25 AM
Mình không dùng được auto. Bật lên nó cứ bắt update bản mới nhất, kick vào thi nó thoát ra.hic.Bạn fix cho minh hay co bản auto khác ko

vovanson
08-06-14, 10:41 AM
Mình không dùng được auto. Bật lên nó cứ bắt update bản mới nhất, kick vào thi nó thoát ra.hic.Bạn fix cho minh hay co bản auto khác ko

mình chép vào toàn bị báo lỗi trong GS !

bigsad011
08-06-14, 11:48 AM

Tắt mạng hoăc làm thêo hướng dẫn

buoc 1: Tim den C:\Windows\System32\drivers\etc
buoc 2: Them vao cuoi cung roi save lai:

127.0.0.1 update.agtool.net
127.0.0.1 update.agtool.net/*
127.0.0.1 agtool.net
127.0.0.1 agtool.net/*
127.0.0.1 */agtool.net

Buoc 3: copy file Vn.font paste C:\Windows\Fonts

Chcu cac ban choi game vui ve

VoLamFc

leakiet
08-06-14, 04:23 PM
Nếu mà mấy bạn copy cái Gateway sang thì chắc chắn lỗi khi chạy server.
Cách fix:
- Chỉ copy phần server thôi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

wecorp01
09-06-14, 09:49 PM
Tắt mạng hoăc làm thêo hướng dẫn

Bạn hướng dẫn luôn cho mình cách tăng điểm skill 90 luôn với :v

duglaxuc
10-06-14, 02:34 PM
Sao mình xài bộ sv này đánh hok lên lv cứ 100% hoài lv ko nhảy

tranminhdo
10-06-14, 07:45 PM
Sao mình xài bộ sv này đánh hok lên lv cứ 100% hoài lv ko nhảy
Bạn kiêm tra lại xem dùng pacth đúng hok minh test lại lên binh thường mà !

wecorp01
10-06-14, 09:10 PM
bác nào chỉ cho e add cái thần hành phù cái. hay có scrip thi cho e xin. e là newbie nên nhờ các bác chỉ rõ là nếu có scrip rồi thi bỏ vào đâu(chỉ rõ đường dẫn luôn cho e với :v). thanks các bác

duglaxuc
10-06-14, 09:15 PM
Bạn kiêm tra lại xem dùng pacth đúng hok minh test lại lên binh thường mà !

Mình xài patch của bạn đưa lên lun ấy nhưng luyện tới lv 130 ấy là 100% hoài lun hok lên lv dc

--- Chế độ gộp bài viết ---

bác nào chỉ cho e add cái thần hành phù cái. hay có scrip thi cho e xin. e là newbie nên nhờ các bác chỉ rõ là nếu có scrip rồi thi bỏ vào đâu(chỉ rõ đường dẫn luôn cho e với :v). thanks các bác

Ý bạn là việt hóa hay sao nếu việt hóa thì bạn chép file này nè
chép vào script/missions/tifu/shenxingfu.lua và script/item/ib/shenxingfu.lua là việt hóa

tranminhdo
10-06-14, 09:51 PM
thần hành phù mua trong kỳ trân các hoặc qua thành lớn chạy lại tạp hoá chọn dòng 2

Mình xài patch của bạn đưa lên lun ấy nhưng luyện tới lv 130 ấy là 100% hoài lun hok lên lv dc

chép vào script/missions/tifu/shenxingfu.lua và script/item/ib/shenxingfu.lua là việt hóa

bên mình nó vẫn lên tốt mà ta ! copy bộ setting cua tieuquy bỏ zo server xem

Các Bác cứ xài đi nhé mình sẽ up thêm bản mới cho các bác !

nhaodzo
11-06-14, 02:02 AM

vào thư mục server/settings/npc/player chép file level_exp.txt qua thư mục tương đương bên client là ok nhé

duglaxuc
11-06-14, 02:57 PM
vào thư mục server/settings/npc/player chép file level_exp.txt qua thư mục tương đương bên client là ok nhé

chép qua chỗ nào của client vậy bạn
cho đủ 30char

concabach
11-06-14, 03:10 PM
chép qua chỗ nào của client vậy bạn
cho đủ 30char
Bạn chép vào tương tự server client\settings\npc\player

duglaxuc
11-06-14, 04:17 PM

Killer_Rose
11-06-14, 11:37 PM
chép cái source này vào banh luôn server login thì được nhưng vào game thì báo không thể kết nối đến server

tranminhdo
12-06-14, 06:59 AM
chép cái source này vào banh luôn server login thì được nhưng vào game thì báo không thể kết nối đến server

Bạn chinh lại ip trong gateway/s3 gì đó nha !

mrkenzi
12-06-14, 12:04 PM
Mới học Jx cmt lấy khí thế :D đang down :bz

wecorp01
13-06-14, 04:40 AM
Mình vào vượt ải. chờ 30p mà ko thấy quái xuât hiện. Vào tống kim thi, dùng thần hành phù không đến đc, mua cái dụng cụ j trong tạp hóa để đến cũng không được. Chạy bộ đến nơi thì kick vào thằng báo danh thi nó hiện chức năng đang đóng.hix. Ai fix dùm mình với

Killer_Rose
13-06-14, 10:36 AM
Bạn chinh lại ip trong gateway/s3 gì đó nha !

mình có sửa phần đó rồi mà ta ??? s3_cofig gì đó mà lúc vào game login vào dc nhưng mà bấm vào nhân vật để chơi thì nó báo không thể lấy thông tin nhân vật vui lòng kiểm tra lại đường truyền

server nếu trục trặc thì đã báo lỗi lúc chạy console run cái s3_server rồi chứ làm gì login dc vào game

beongo26
13-06-14, 12:43 PM
sao mà chép vào sv nó báo cho 1 đống lỗi vậy ai biết tại sao không chỉ em với
đã thử nofont va font đều báo lỗi rất nhiếu lúc chạy JX_LINUX_Y

danghai1993
13-06-14, 12:58 PM
sao mà chép vào sv nó báo cho 1 đống lỗi vậy ai biết tại sao không chỉ em với
đã thử nofont va font đều báo lỗi rất nhiếu lúc chạy JX_LINUX_Y

không phải cứ chép đại là ổn đâu :| cái sv này khác khác sv của bạn, mỗi người mỗi kiểu, chép vào lỗi là phải.

beongo26
13-06-14, 01:11 PM
không phải cứ chép đại là ổn đâu :| cái sv này khác khác sv của bạn, mỗi người mỗi kiểu, chép vào lỗi là phải.

share cho người không rành JX mà không fai copy paste thì làm ơn hướng dẫn cách chép với :L

tranminhdo
13-06-14, 01:30 PM
Các bác nào dùng dc thì chỉ cho các bác khác làm dùm minh. tại bên mình chép thoải mái ko có bị gì ai thấy gs báo lỗi script thi mở file đó lên chỉnh lại dùm ui share cho newbie. Còn mình đang cố gắng làm bản mới cho các bác đây.

concabach
13-06-14, 01:50 PM
Mình vào vượt ải. chờ 30p mà ko thấy quái xuât hiện. Vào tống kim thi, dùng thần hành phù không đến đc, mua cái dụng cụ j trong tạp hóa để đến cũng không được. Chạy bộ đến nơi thì kick vào thằng báo danh thi nó hiện chức năng đang đóng.hix. Ai fix dùm mình với
mình cũng bị giống bạn, có ai biết cách fix ko giúp mình với :(

shinrenkyo
14-06-14, 09:57 PM

wecorp01
19-06-14, 02:19 PM
Các bác nào dùng dc thì chỉ cho các bác khác làm dùm minh. tại bên mình chép thoải mái ko có bị gì ai thấy gs báo lỗi script thi mở file đó lên chỉnh lại dùm ui share cho newbie. Còn mình đang cố gắng làm bản mới cho các bác đây.

có bản mới chưa bạn share cho ae với. không thi bạn share file fix vượt ải với tống kim được không

tranminhdo
19-06-14, 04:33 PM
Các bác chuẩn bị chiến ver2 nhé . tổng hợp full. Ko báo lổi GS và S3 nữa nhé. Do là Việt Hóa tổng hợp ko phải tự mình Việt Hóa nên 1 số câu bị lỗi nhẹ hoặc ko dịch chuẩn lắm các bác đừng gạch đá ! Dự là từ giờ hoặc 2 hum nữa sẽ có link !

bolaibienhinh
19-06-14, 06:58 PM
Các bác chuẩn bị chiến ver2 nhé . tổng hợp full. Ko báo lổi GS và S3 nữa nhé. Do là Việt Hóa tổng hợp ko phải tự mình Việt Hóa nên 1 số câu bị lỗi nhẹ hoặc ko dịch chuẩn lắm các bác đừng gạch đá ! Dự là từ giờ hoặc 2 hum nữa sẽ có link !

Hóng hàng Hot bác share thì mở lun chức năng Lôi đài, tống kim boss HK các event luôn nhé đừng ẩn đi, về mở ra lại cũng thế share full thì ae ủng hộ bác hết mình...:D

tranminhdo
19-06-14, 07:53 PM
Hóng hàng Hot bác share thì mở lun chức năng Lôi đài, tống kim boss HK các event luôn nhé đừng ẩn đi, về mở ra lại cũng thế share full thì ae ủng hộ bác hết mình...:D
Trình của mình có hạn nên làm dc gì mình share đó. Bạn cứ xài yên tâm và sẽ có các version tiếp theo

manhdendaica
19-06-14, 08:17 PM
Tinh thần bác đáng được ngợi khen