PDA

View Full Version : [MU] Cần Giúp Đỡ Về Event in game

Hiep_Mu
03-06-14, 08:47 AM
mình có mấy event đang config mà chưa được và gặp phải 1 số thắc mắc như sau và nhờ các bạn ai biết chỉ mình với nhé

1. trong Rain Item Event thì chỉnh giờ event diễn ra trong khoang thơi gian nhất định ví dụ để 5 phút (mình chỉnh thì chỉ 1s là đã kết thúc Event)
và chỉnh các loại đồ muốn rơi trong Event + đồ rơi từ Event k nhặt đc vậy chinh ở chỗ nào (mình tim k thấy)
2 trong Event HideAndSeekEven (truy tìm GM) thì chỉnh địa điểm với tọa độ xuất hiện bot ở chỗ nào và chỉnh phần thưởng ở đâu

3.trong Questions And Answers (Event Câu Đố) thì làm thế nào để trả lời câu hỏi và nhận phần thưởng vậy

mong các bạn ai biết thì chỉ giúp mình
xin cảm ơn và hậu tạ

Thank trước các bạn

Hiep_Mu
03-06-14, 11:05 PM
mình có mấy event đang config mà chưa được và gặp phải 1 số thắc mắc như sau và nhờ các bạn ai biết chỉ mình với nhé

1. trong Rain Item Event thì chỉnh giờ event diễn ra trong khoang thơi gian nhất định ví dụ để 5 phút (mình chỉnh thì chỉ 1s là đã kết thúc Event)
và chỉnh các loại đồ muốn rơi trong Event + đồ rơi từ Event k nhặt đc vậy chinh ở chỗ nào (mình tim k thấy)
2 trong Event HideAndSeekEven (truy tìm GM) thì chỉnh địa điểm với tọa độ xuất hiện bot ở chỗ nào và chỉnh phần thưởng ở đâu

3.trong Questions And Answers (Event Câu Đố) thì làm thế nào để trả lời câu hỏi và nhận phần thưởng vậy

mong các bạn ai biết thì chỉ giúp mình
xin cảm ơn và hậu tạ

Thank trước các bạn

uoppopopopopopopopopopopopopopopopopopopopopopopop opopopop

cuocdoisp
05-06-14, 11:15 PM
1. chưa dùng lần nào lên ko giúp được
2.

//Bot Position Info
// Map X1 Y1 X2 Y2 Message
3
// 2 50 50 200 200 "Im in Devias!"
đó là khoảng không gian mà NPC sẽ xuất hiện ( kiểu như một hình vuông và con NPC nó se xuất hiện trong khu vực đó ) - không có tọa độ cụ thể nhé .
3. Vào mục SCF_Commands.ini : sẽ có lệnh
Cmd98 = /answer -> đây là cú pháp trả lời câu hỏi ví dụ : /answer A ( tức là mình chọn đáp án A )
nếu của bạn không có thì bạn tự add vào là được
- Để nhận thưởng bạn gặp con NPC được config trong file SCF_BotReward.txt : tên và phần thưởng bạn tự sửa tại file này
Lưu ý : để nhận thưởng đc thì DB bạn pải có table Titan_Rewards mới được .

Hiep_Mu
06-06-14, 07:16 PM
3. Vào mục SCF_Commands.ini : sẽ có lệnh
Cmd98 = /answer -> đây là cú pháp trả lời câu hỏi ví dụ : /answer A ( tức là mình chọn đáp án A )
nếu của bạn không có thì bạn tự add vào là được
- Để nhận thưởng bạn gặp con NPC được config trong file SCF_BotReward.txt : tên và phần thưởng bạn tự sửa tại file này
Lưu ý : để nhận thưởng đc thì DB bạn pải có table Titan_Rewards mới được .

thế thảo nào trả lời đúng mà nó không tính lần trả lời đúng