Đăng nhập

View Full Version : [TLBB] Newbie xin hướng dẫn

cohonlangthang
18-05-14, 02:15 AM
Xin chào các bạn trong 4rum clbgamesvn
Mình là 1 gamer yêu TLBB và cũng đã gắn bó khá lâu với tựa game này. Nhưng gần đây do công việc không cho phép mình phải bán acc, được 1 thời gian cảm thấy nhớ nên có chơi sv private của Đại yến, do công việc phải về khuya nên ít khi train hay đi Q được vì về đêm sv tương đối ít. Tình cờ phát hiện ra bản offline của Mod nào đó trên gamezone nên mình tải về cài và chơi thử. Mặc dù không có người chơi cùng nhưng nó cũng giúp giải tỏa nỗi nhớ "nghề" của mình. Vì dân mới nên mình cũng chỉ biết set GM, creat đồ creat pet thôi chứ không có biết nhiều. Thấy client 3.5 của mod bên này up có nhiều cái hay nên chuyển qua chơi. Đọc qua 1 số 2pic mình cũng biết add thêm đồ rồi chỉnh opt của set full bla bla... Giờ mình muốn add thêm mấy con pet từ client của ĐY hay FPT thì cần chuẩn bị những tool gì? cách làm có rắc rối hay không?
Xin lỗi vì chỉ hỏi vài câu ngắn mà viết cả 1 trang dài, nhưng mình cũng mới tập làm TLBB thôi nên các bạn chịu khó miêu tả kỹ cách làm hay có hướng dẫn bằng hình càng tốt nhé
Cảm ơn vì đã đọc, Thân!

Sói Đẹp Trai
18-05-14, 09:02 AM
Xin chào các bạn trong 4rum clbgamesvn
Mình là 1 gamer yêu TLBB và cũng đã gắn bó khá lâu với tựa game này. Nhưng gần đây do công việc không cho phép mình phải bán acc, được 1 thời gian cảm thấy nhớ nên có chơi sv private của Đại yến, do công việc phải về khuya nên ít khi train hay đi Q được vì về đêm sv tương đối ít. Tình cờ phát hiện ra bản offline của Mod nào đó trên gamezone nên mình tải về cài và chơi thử. Mặc dù không có người chơi cùng nhưng nó cũng giúp giải tỏa nỗi nhớ "nghề" của mình. Vì dân mới nên mình cũng chỉ biết set GM, creat đồ creat pet thôi chứ không có biết nhiều. Thấy client 3.5 của mod bên này up có nhiều cái hay nên chuyển qua chơi. Đọc qua 1 số 2pic mình cũng biết add thêm đồ rồi chỉnh opt của set full bla bla... Giờ mình muốn add thêm mấy con pet từ client của ĐY hay FPT thì cần chuẩn bị những tool gì? cách làm có rắc rối hay không?
Xin lỗi vì chỉ hỏi vài câu ngắn mà viết cả 1 trang dài, nhưng mình cũng mới tập làm TLBB thôi nên các bạn chịu khó miêu tả kỹ cách làm hay có hướng dẫn bằng hình càng tốt nhé
Cảm ơn vì đã đọc, Thân!Add con nào thì phải tìm đc địa chỉ model của nó. Mà theo như hiện tại các sv lậu họ toàn giấu cái Config.axp và Interface.axp đi mất cho nên chỉ có thể add từ các sv ko bị giấu mà FPT là điển hình.

cohonlangthang
18-05-14, 01:54 PM
Mình có client của 1 sv có cả Config lẫn Interface. Vậy mod có thể hướng dẫn cách làm được không?

cohonlangthang
18-05-14, 07:04 PM
không ai hướng dẫn giúp mình à?

tienanhlxag
19-05-14, 01:10 AM
vào topic
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

có hướng dẫn unpack config.axp đó bạn :D

mở file MonsterAttrExTable.txt với PetAttrTable.txt trong config vừa giải nén ra đó :D

search tên pet mình cần add trong client của sv đó , rồi mở 2 file ở trên tương tự rồi đối với client sv mình chép vào , nhớ sắp đúng theo số thứ tự nhé :d

trong /home/tlbb/Public/ cũng kiếm và edit 2 file tương tự như bước trên :D

có gì thì bạn google trước khi hoỉ nhé :
cú pháp : [ nội dung ] + site:clbgamesvn.com

Sói Đẹp Trai
19-05-14, 01:57 PM
Để add một con pet/thời trang/item có model mới hoàn toàn thì nó ko đơn giản chỉ là hướng dẫn là xong đâu. Phải tự mò lấy mới thấy cái hay của người dev game

cohonlangthang
19-05-14, 11:40 PM
Để add một con pet/thời trang/item có model mới hoàn toàn thì nó ko đơn giản chỉ là hướng dẫn là xong đâu. Phải tự mò lấy mới thấy cái hay của người dev game

Mình ngồi mò mẫm thế nào lại add được cái model của con huyền xà gì đấy, nhưng mà mấy cái file kia nó toàn mấy kí tự đọc không đc dịch cũng không được nên chả biết cái nào của con nào, chả lẽ ngồi add từng cái một $-)$-)$-)$-)