PDA

View Full Version : [Gunny] Hỏi ngu về source gunny

japanantivirut
07-05-14, 09:40 AM
Chả là mình có đọc vài top trên diễn đàn clbgamesvn mà thấy các bác toàn đề cập đến source hay như bài của bác boss có đề cập full source vậy mọi người cho mình hỏi là tác dụng của source là để làm gì và sử dụng nó như thế nào?:P:P:P

hoang7625
07-05-14, 10:36 AM
Chả là mình có đọc vài top trên diễn đàn clbgamesvn mà thấy các bác toàn đề cập đến source hay như bài của bác boss có đề cập full source vậy mọi người cho mình hỏi là tác dụng của source là để làm gì và sử dụng nó như thế nào?:P:P:P

source là code của sever đó, muốn có sever để chạy thì cần có source để tạo ra.:x

japanantivirut
07-05-14, 10:39 AM
source là code của sever đó, muốn có sever để chạy thì cần có source để tạo ra.:x

thế sử dụng ntn vậy bạn?:((:((:((:((:((:((:((

bachugacon122
07-05-14, 11:13 AM
thế sử dụng ntn vậy bạn?:((:((:((:((:((:((:((

Bạn cứ tưởng tượng source giống như cái khuôn để in tranh chẳng hạn
Những server bạn đang sử dụng giống như những bức tranh được in ra từ cái khuôn ra. Người dùng bình thường thì chỉ cần tự sướng với server ( xem tranh) là đủ. Còn những người muốn ngâm cứu sâu hơn thì phải kiếm được cái source ( cái khuôn) để về đục đẽo, chỉnh sửa tạo ra những server theo ý thích :)

japanantivirut
07-05-14, 11:23 AM
Bạn cứ tưởng tượng source giống như cái khuôn để in tranh chẳng hạn
Những server bạn đang sử dụng giống như những bức tranh được in ra từ cái khuôn ra. Người dùng bình thường thì chỉ cần tự sướng với server ( xem tranh) là đủ. Còn những người muốn ngâm cứu sâu hơn thì phải kiếm được cái source ( cái khuôn) để về đục đẽo, chỉnh sửa tạo ra những server theo ý thích :)

ầu, vậy tức là những bản như R20 của thím boss thì đối với những người như mình(k biết gì về lập trình) thì k có tác dụng gì hả?

japanantivirut
07-05-14, 11:44 AM
nếu là vậu thì source chỉ quý đối với những bạn develope game thôi phải k?

stockter
07-05-14, 11:57 AM
nếu là vậu thì source chỉ quý đối với những bạn develope game thôi phải k?

không hẳn là vậy bạn không biết về lập trình hiển nhiên bạn có tiền sẽ mua được đối với người có lập trình thì họ có source để nghiên cứu và học hỏi tìm tòi và dev những tính năng cho game , source không phải dễ mà cũng không phải khó nếu như bạn biết về lập trình chưa chắc bạn đã làm game được bạn phải có một phần hiểu về source gunny nữa bạn mới có thể dev gunny được

japanantivirut
07-05-14, 05:26 PM
không hẳn là vậy bạn không biết về lập trình hiển nhiên bạn có tiền sẽ mua được đối với người có lập trình thì họ có source để nghiên cứu và học hỏi tìm tòi và dev những tính năng cho game , source không phải dễ mà cũng không phải khó nếu như bạn biết về lập trình chưa chắc bạn đã làm game được bạn phải có một phần hiểu về source gunny nữa bạn mới có thể dev gunny được

Vậy những lỗi này thì dựa vào source thì fix được k và fix như thế nào? :(:(:(:(:(:(:(:(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nhokvip99
07-05-14, 06:18 PM
Mình nghĩ những lỗi này ở trong database đó bạn chứ khôn phải trong source đâu! Mình nghĩ rằng việc xử lí dữ liệu khá lớn nên chưa chạy các query kịp nên nó bị lỗi ở center còn cái kia chắc lỗi map!!

stockter
07-05-14, 06:50 PM
Vậy những lỗi này thì dựa vào source thì fix được k và fix như thế nào? :(:(:(:(:(:(:(:(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cái này là bị lỗi Database

30 charrrrrrrrrrrrrrrr

japanantivirut
07-05-14, 09:18 PM
cái này là bị lỗi Database

30 charrrrrrrrrrrrrrrr

Vậy hả? cái ảnh dưới thì là pve_info còn ảnh trên??????????