Đăng nhập

View Full Version : [TLBB] File nào quy định tâm pháp + skill của môn phái

Sói Đẹp Trai
27-04-14, 09:47 PM
Như tiêu đề tình hình là mình đang muốn đổi phái đường môn thành mộ dung vì cơ bản nó chẳng có gì skill lỗi tùm lum nhưng mà ko rõ đổi chỗ nào. ID 9 nó mặc định là mấy quyển tp của ĐM, ai biết mấy cái này quy định ở đâu chỉ giúp nhé. Thanks nhiều.

akiem9x
27-04-14, 10:13 PM
Như tiêu đề tình hình là mình đang muốn đổi phái đường môn thành mộ dung vì cơ bản nó chẳng có gì skill lỗi tùm lum nhưng mà ko rõ đổi chỗ nào. ID 9 nó mặc định là mấy quyển tp của ĐM, ai biết mấy cái này quy định ở đâu chỉ giúp nhé. Thanks nhiều.

File quy đinh tâm pháp là XinFa_V1.txt, ở cột đầu là ID của tâm pháp mod chỉ cần add script nhận tâm pháp từ 65--71 là thành Mộ Dung rồi thay vì nhận từ 81--89 là Đường Môn. Rồi chỉnh hiển thị Đường Môn thành Mộ dung ở Interface :D

Sói Đẹp Trai
28-04-14, 05:44 PM
File quy đinh tâm pháp là XinFa_V1.txt, ở cột đầu là ID của tâm pháp mod chỉ cần add script nhận tâm pháp từ 65--71 là thành Mộ Dung rồi thay vì nhận từ 81--89 là Đường Môn. Rồi chỉnh hiển thị Đường Môn thành Mộ dung ở Interface :DCảm ơn bạn nhưng mình đã thử cách này và kết quả là nó add đc quyển sách mà ko có kỹ năng... Có giải pháp nào ko?

Lâm Ngọc Huy
28-04-14, 06:27 PM
Cảm ơn bạn nhưng mình đã thử cách này và kết quả là nó add đc quyển sách mà ko có kỹ năng... Có giải pháp nào ko?

Cái đó dễ mà ta.Sao lại thành ra rắc rối thế này à

akiem9x
28-04-14, 06:35 PM
Cảm ơn bạn nhưng mình đã thử cách này và kết quả là nó add đc quyển sách mà ko có kỹ năng... Có giải pháp nào ko?

Kill nằm ở SkillTemplate_V1.txt thường nếu add cuốn tâm pháp là kill sẽ có trong cuốn đó ngay và tùy theo level tâm pháp mà nhân vật sẽ sử dụng được kill nào. Nếu add ra thấy quyển sách ko thì chắc do file SkillTemplate_V1.txt hiện tại của server ko có kill của Mộ Dung?. phải add vô :D. Mod có thể copy của sv khác thử xem đồng thời phải copy luôn ID kill ở SkillData_V1.txt và hiệu ứng ở StandardImpact.txt nữa ;)) để được chuẩn ko bị lỗi

Sói Đẹp Trai
29-04-14, 05:30 PM
Kill nằm ở SkillTemplate_V1.txt thường nếu add cuốn tâm pháp là kill sẽ có trong cuốn đó ngay và tùy theo level tâm pháp mà nhân vật sẽ sử dụng được kill nào. Nếu add ra thấy quyển sách ko thì chắc do file SkillTemplate_V1.txt hiện tại của server ko có kill của Mộ Dung?. phải add vô :D. Mod có thể copy của sv khác thử xem đồng thời phải copy luôn ID kill ở SkillData_V1.txt và hiệu ứng ở StandardImpact.txt nữa ;)) để được chuẩn ko bị lỗiHiệu ứng thì oke còn cái SkillTemplate mình VH bằng tay nên mình đã thử lôi nó sang MD nhưng kết quả là quên mất cái file trong config.axp trong client. Tks bạn :D