PDA

View Full Version : [JX] [Việt Hóa] Tổng hợp những gì VH anh em đóng góp vào đây.

Trang : 1 2 3 4 [5] 6

lengruohan
22-05-14, 02:07 PM
ai biết VH cái này ở đâu chỉ mình với
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Có client Trung Quốc không bạn?bạn log vào rồi chụp hình có chữ TQ lên mình tìm cho.đang giờ làm việc không chạy server được (máy yếu) ^^

shinrenkyo
22-05-14, 02:08 PM
Có client Trung Quốc không bạn?bạn log vào rồi chụp hình có chữ TQ lên mình tìm cho.đang giờ làm việc không chạy server được (máy yếu) ^^
ok đơi mình tí, n1o là cái thông báo học skill 15x mới vào game ấy

shinrenkyo
22-05-14, 02:23 PM
đây hàng của e nó nè :3
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

lengruohan
22-05-14, 02:35 PM
đây hàng của e nó nè :3

Bạn vào file này sửa nhé script\item\skillbook.lua
Dòng 195
local szMsg = "你想接150级技能任务需要"

lengruohan
22-05-14, 02:41 PM
Nhầm, đọc chưa hết câu.
Nguyên văn câu của nó là 你想接150级技能任务需要 重生2次以上
Bạn sửa thêm dòng này nhé
Dòng 118 :
szMsg = format("%s 重生2次以上", szMsg)

Câu sau này là câu điều kiện để học Skill 150.

yeuVLTK
22-05-14, 03:13 PM
Khi vào game có một vài lời thoại NPC đã chép việt hóa nhưng lại trong tiếng việt xen lẫn các dấu chấm " ? "
các bạn giúp mình nhé! :) ..........

lengruohan
22-05-14, 03:20 PM
các bạn giúp mình nhé! :) ..........

Cái đó là do file Việt hóa thôi bạn àh.thực chất khi mở file đó bằng JXStudio lên thì tại những vị trí tương ứng đó cũng là dấu ? thôi.bạn chịu khó sửa lại vậy.

dovietthai
22-05-14, 03:45 PM
Cái đó là do file Việt hóa thôi bạn àh.thực chất khi mở file đó bằng JXStudio lên thì tại những vị trí tương ứng đó cũng là dấu ? thôi.bạn chịu khó sửa lại vậy.

Pro này biết tiếng Trung à. Giúp mình đăng ký 1 acc bất kỳ bên jxlover đc kko :D

shinrenkyo
22-05-14, 03:47 PM
chết cha giờ dình lỗi bom máu ko lên rồi có ai biết fix ko :((

lengruohan
22-05-14, 03:59 PM
Pro này biết tiếng Trung à. Giúp mình đăng ký 1 acc bất kỳ bên jxlover đc kko :D

Có món gì bên đó vậy bạn? :)...

àh àh.thấy rồi.hihi.để đó mình tạo cho.

dovietthai
22-05-14, 04:06 PM
Có món gì bên đó vậy bạn? :)...

àh àh.thấy rồi.hihi.để đó mình tạo cho.

Trời ơi may quá. Nhờ vả bao lâu nay hôm nay mới có bạn biết Tiếng Trung giúp [-O<[-O<[-O<[-O<

lengruohan
22-05-14, 04:09 PM
Trời ơi may quá. Nhờ vả bao lâu nay hôm nay mới có bạn biết Tiếng Trung giúp [-O<[-O<[-O<[-O<

Bạn vào kiểm tra tin nhắn nhé.......

dovietthai
22-05-14, 04:17 PM
Bạn vào kiểm tra tin nhắn nhé.......

Ok, Tks bạn nhiều ^^......................

yeuVLTK
22-05-14, 04:21 PM
acc giờ bị lỗi mang nhẫn + nội lực dc 2k nhưng bơm máu chỉ lên 230 như lúc đầu.. chỉ số ảo!!!

tieuquy423
22-05-14, 05:55 PM
chết cha giờ dình lỗi bom máu ko lên rồi có ai biết fix ko :((

Lỗi đồng bộ item thôi, 1 là bạn quất 004 của server linux lúc mới cài, 2 là 004 của VNG. CHỉnh sửa gì thì cũng phải đồng bộ client server:Laluot_226:

P/S: Xin thông báo với mọi người là rollback xong rồi nhé:Laluot_219: Để công việc tháng này của mình tạm ổn rồi mình mò phần script xong share luôn;;)

yeuVLTK
22-05-14, 06:13 PM
cái việt hóa THUYỀN PHU PLĐ và Vượt ải chuẩn VNG ko biết đường dẫn ở đâu.............

vipbk
22-05-14, 06:22 PM
cái việt hóa THUYỀN PHU PLĐ và Vượt ải chuẩn VNG ko biết đường dẫn ở đâu.............

Thuyền phu PLD: script\中原北区\风陵渡\npc\ ( no font: script\ÖÐÔ­±±Çø\·çÁê¶É\npc\ )
Vượt ải: script\missions\challengeoftime\npc\

yeuVLTK
22-05-14, 07:09 PM
Thần hành phù mình copy đúng rồi mà sao ko việt hóa dc... nửa việt nữa trung..........

lengruohan
22-05-14, 07:16 PM
Thần hành phù mình copy đúng rồi mà sao ko việt hóa dc... nửa việt nữa trung..........

Sao lại thế bạn?mình dùng thấy bình thường mà.bạn lấy thử cái của mình dùng xem (buồn buồn nên add cả Càn Khôn Song Tuyệt Bội vào dùng)
Link:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nhaodzo
22-05-14, 08:26 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

yeuVLTK
22-05-14, 09:14 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

:D............................

vovanson
22-05-14, 10:15 PM
các bạn cho mình xin cái patch có seting với ! mấy cái kia không có mình chẳng biết chỉnh sửa severlist như thế nào

vovanson
22-05-14, 10:47 PM
các bạn team giúp mình 1 lần với ! mình copy file việt hóa thì bị dính ? ? ?
làm ơn giúp mình 1 lần thôi ! các lần sau mình tự làm ! mình tìm hoài không ra ! máy mính có font
tại vì khi nofont thì toàn oeeoe mình không biết file nào mà copy hết

xnickx82
22-05-14, 11:00 PM
Nhiệm vụ ngũ độc skill level 50 bị lỗi thì phải. mình đang thử mà nhận nhiệm vụ hoài không được. cho mình hỏi nhiệm vụ phái ngũ độc ở folder nào vậy. mình muốn coi thử để fix. Thanks

vovanson
22-05-14, 11:02 PM
Nhiệm vụ ngũ độc skill level 50 bị lỗi thì phải. mình đang thử mà nhận nhiệm vụ hoài không được. cho mình hỏi nhiệm vụ phái ngũ độc ở folder nào vậy. mình muốn coi thử để fix. Thanks

bạn cho mình xin cái cricp với bạn ! mình làm hoài không dc

yeuVLTK
23-05-14, 01:01 AM
Cho mình hỏi chỉnh các chỉ số option của trang bị HK ở file nào vậy?

gia_muvn
23-05-14, 01:40 AM
Hôm nay mình up nốt 4 thôn: Long Môn - Long Tuyền - Vĩnh Lạc và Thạch Cổ. - No font và Có font
- Long Môn chém vào: \script\Î÷±±±±Çø
- Long Tuyền chép vào: \script\½­ÄÏÇø
- Vĩnh Lạc chép vào:\script\Î÷±±ÄÏÇø
- Thạch Cổ chép vào: \script\Î÷ÄÏÄÏÇø

- Link:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ên_Thôn.rar

- NPC nhiệm vụ thôn việt hóa 100 % còn 1 vài NPC nhiệm vụ khác mình chưa làm nhé.

trada1k
23-05-14, 09:27 AM
Các bác cho em hỏi skill 120 việt hóa nó ở chỗ nào vậy. Của em nó chưa hiển thị hết

vipbk
23-05-14, 10:38 AM
Các bác cho em hỏi skill 120 việt hóa nó ở chỗ nào vậy. Của em nó chưa hiển thị hết

Bạn làm theo bài này sẽ hiện full tiếng việt: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hoaiphong79
23-05-14, 11:45 AM
Cho mình hỏi vh tên npc trong game ở ba lang huyện chổ nào vậy các bạn

dovietthai
23-05-14, 01:28 PM
mọi người cho hỏi skill SVH của 5d

Mình muốn edit lại thành như bản cũ

Thì phải làm như thế nào vậy.

danghai1993
23-05-14, 03:03 PM
mọi người cho hỏi skill SVH của 5d

Mình muốn edit lại thành như bản cũ

Thì phải làm như thế nào vậy.

poisondamage_v, edit giống các skill khác, trừ TDDC có thể bỏ hoặc set = 0.

moa, nv đường môn chạy bộ muốn gãy chân, ôi Thanh Thành Sơn :((

vunam123
23-05-14, 03:28 PM
Các bác cho em hỏi về phần cấu hình lưu rương theo thành nó ở chỗ nào vậy ? bây h thành nào nó cũng thông nhau hết :(

shinrenkyo
23-05-14, 03:28 PM
Các bác cho em hỏi về phần cấu hình lưu rương theo thành nó ở chỗ nào vậy ? bây h thành nào nó cũng thông nhau hết :(
chính xác là pt xong rồi đi thành khác vẫn còn pt :))

dovietthai
23-05-14, 03:42 PM

Cảm ơn bạn nhưng ý mình là phần hiển thị ra phía client khi đưa trỏ chuột vào skill ý.
Mình muốn các sử nội dung skill khi hiển thị ra.

Anh2SiTinh
23-05-14, 03:43 PM
Có ai test nv VD chưa, Nv 1x không thể hoàn thành chưa biết lý do :L

shinrenkyo
23-05-14, 03:47 PM
Cảm ơn bạn nhưng ý mình là phần hiển thị ra phía client khi đưa trỏ chuột vào skill ý.
Mình muốn các sử nội dung skill khi hiển thị ra.
việt hóa trong skill.txt bỏ cái -tddc để lại độc sát rồi đồng bộ client xem

dovietthai
23-05-14, 04:16 PM

việt hóa trong skill.txt bỏ cái -tddc để lại độc sát rồi đồng bộ client xem

Cảm ơn 2 bạn. Mình hiểu chút chút rồi.

Tuy vậy mình khi chỉnh skills.txt thì bị lỗi font <Mình dùng win7 64 có font, sửa bàwxexxxcel 2k10>
đặc biệt là độc sát của svh vẫn 0 điểm / lần< quái vẫn mất máu >

Mong các bạn chỉ tiếp :D

danghai1993
23-05-14, 04:27 PM
Cảm ơn 2 bạn. Mình hiểu chút chút rồi.

Tuy vậy mình khi chỉnh skills.txt thì bị lỗi font <Mình dùng win7 64 có font, sửa bàwxexxxcel 2k10>
đặc biệt là độc sát của svh vẫn 0 điểm / lần< quái vẫn mất máu >

Mong các bạn chỉ tiếp :D

Vậy thì chưa đồng bộ script, tốt nhất là điồng bộ script+setting wa client là ok

dovietthai
23-05-14, 04:33 PM
Vậy thì chưa đồng bộ script, tốt nhất là điồng bộ script+setting wa client là ok

Mình là người mới.
Settings của server mình sẽ chép lên settings của client. Nhưng scripts thì làm thế nào hả bạn.
Mình cảm ơn.

quoctuan2712
23-05-14, 04:42 PM
ai biết unpack .pak của VNG chỉ cho m với

vipbk
23-05-14, 05:04 PM
Mình là người mới.
Settings của server mình sẽ chép lên settings của client. Nhưng scripts thì làm thế nào hả bạn.
Mình cảm ơn.

script\skill\wudu.lua
tìm:

wuxing_gu={ --无形蛊
fastwalkrun_p={{{1,-10},{25,-50},{26,-50}},{{1,18*2},{20,18*2}}}

},
sửa thành:

wuxing_gu={ --无形蛊
fastwalkrun_p={{{1,-10},{25,-50},{26,-50}},{{1,18*2},{20,18*2}}},
poisondamage_v={{{1,1},{20,25}},{{1,18*2},{20,18*2 }}}
},
Giải thích:
poisondamage_v là độc sát: tra ở magicdesc.ini
{1,1},{20,25}: skill cấp 1 có 1 điểm độc sát, cấp 20 có 25 điểm độc sát
{{1,18*2},{20,18*2}}: skill cấp 1 độc sát duy trì 2 giây, cấp 20 duy trì 2 giây

Nếu bạn ko muốn có dòng TDDC thì xóa bỏ dòng fastwalkrun_p. Không chỉnh sửa file skills.txt trừ khi muốn thêm option cho skill. Xong thì đồng bộ file này qua client

speednetvl
23-05-14, 05:24 PM
script\skill\wudu.lua
tìm:

wuxing_gu={ --无形蛊

},
sửa thành:

wuxing_gu={ --无形蛊
fastwalkrun_p={{{1,-10},{25,-50},{26,-50}},{{1,18*2},{20,18*2}}},
},
Giải thích:

Nếu bạn ko muốn có dòng TDDC thì xóa bỏ dòng fastwalkrun_p. Không chỉnh sửa file skills.txt trừ khi muốn thêm option cho skill. Xong thì đồng bộ file này qua client
bạn có chỉ mình cách fix lại cái bùa -kháng độc với.sv này 20 điểm có -15 thì phải :-o

dovietthai
23-05-14, 05:25 PM
script\skill\wudu.lua
tìm:

wuxing_gu={ --无形蛊

},
sửa thành:

wuxing_gu={ --无形蛊
},
Giải thích:

Cảm ơn vip.
Mình làm theo các bước đó trước rồi nhưng step by step. Nhờ bạn mà mình hiểu chi tiết hơn.
Khi mình xóa fastwalkrun_p và thêm vào poisondamage_v thì skill vhd đã có độc sát.
Nhưng khi mình đưa con trỏ chuột vào skill vhd thì vẫn 0 độc sát / lần và có -tddc thế này.
Mình sửa lại skills.txt trong settings và đồng bộ về client thì mất -tddc nhưng vẫn 0 độc sát /lần
Bạn có thể giúp mình fix chỗ đó đc ko ?

//À, Mình sài win7 có font china thì dùng soft gì edit skills.txt không lỗi font./

Mình cảm ơn.

vipbk
23-05-14, 05:32 PM
bạn có chỉ mình cách fix lại cái bùa -kháng độc với.sv này 20 điểm có -15 thì phải :-o

script\skill\wudu.lua
tìm:

chuanxin_duci={ --穿心毒刺
--poisonres_p={{{1,-29},{20,-49}},{{1,18*20},{20,18*90}}},
poisonresmax_p={{{1,-1},{25,-15},{26,-15}},{{1,18*20},{20,18*90}}},
skill_cost_v={{{1,10},{20,60}}}
},
SV này đã bỏ - kháng độc, chỉ còn - kháng độc tối đa, muốn mở lại thì bỏ -- ở đầu dòng poisonres_p:

chuanxin_duci={ --穿心毒刺
poisonres_p={{{1,-29},{20,-49}},{{1,18*20},{20,18*90}}},
poisonresmax_p={{{1,-1},{25,-15},{26,-15}},{{1,18*20},{20,18*90}}},
skill_cost_v={{{1,10},{20,60}}}
},
để ý phần chữ đỏ, ý nghĩa tương tự phần mình giải thích ở trên

Cảm ơn vip.
Mình làm theo các bước đó trước rồi nhưng step by step. Nhờ bạn mà mình hiểu chi tiết hơn.
Khi mình xóa fastwalkrun_p và thêm vào poisondamage_v thì skill vhd đã có độc sát.
Nhưng khi mình đưa con trỏ chuột vào skill vhd thì vẫn 0 độc sát / lần thế này.
Bạn có thể giúp mình fix chỗ đó đc ko ?

//À, Mình sài win7 có font china thì dùng soft gì edit skills.txt không lỗi font./

Mình cảm ơn.

Bạn chép lại file skills.txt gốc vào (ko sửa thông số skill VHD)
Mình VH thế này: máy no font, dùng notepad (hoặc notepad++) font .VnArial, unikey để TCVN3

vunam123
23-05-14, 07:15 PM
Up. Bác nào biết phần này giúp e với !

lengruohan
23-05-14, 09:10 PM
Có bạn nào mở hết được các rương chưa?chỉ mình mở với.mình mới mở được thêm 1 rương ở chỗ Thẩm Cửu.còn rương bang hội và các rương trong nữa chưa có mở được.
Thấy có script mở rương 4 trong thư mục script\vng_feature\thuongnhanthanbi\moruongfour
mà không biết mở làm sao.chắc có lẽ chức năng này đã bị khóa.

hình như là dòng
--tinsert(tab_Content, "开箱 4/#tbChectfour:main()");

ở trong file 路人_神秘商人柳乙.lua thì phải...

shinrenkyo
23-05-14, 09:18 PM
có ai bị ngồi bán đồ ng khác nua hoặc giao dịch xong dí game lyôn ko :(

lengruohan
23-05-14, 09:53 PM
Bệnh mới àh nha.chưa thử mua bán đồ nhưng mà giao dịch vẫn bình thường.

shinrenkyo
23-05-14, 09:59 PM
Bệnh mới àh nha.chưa thử mua bán đồ nhưng mà giao dịch vẫn bình thường.
trước giờ vẫn bình thường, thôi backup lại rồi súc cục máy ảo mới cho lành :3

lengruohan
23-05-14, 10:05 PM
Cũng vừa mới giải nén lại server xong, mất toi cả buổi tối.mà cuối cùng nguyên nhân lại là nằm ở file Gamesetting.ini (hiện nhân vật xong nhấn để vào game thì báo "máy chủ đang bận T^T...)

shinrenkyo
23-05-14, 10:33 PM
Vẫn bị tiếp, giao dịch cái là dis game ko biết do đâu :))

nhaodzo
23-05-14, 11:12 PM
Vẫn bị tiếp, giao dịch cái là dis game ko biết do đâu :))

lengruohan
23-05-14, 11:37 PM
Thêm chức năng mở rương 4 ở Thương nhân thần bí

đang bị lỗi font các bạn dùng tạm ^^

dovietthai
23-05-14, 11:43 PM
Mình bị lỗi 5D ko mang đc 1 số món HKMP như giày Chú Nhược, giày Minh Ảo.
Lỗi tương tự với nón Đồng Cừu của CB.

Xếp vật phẩm trong hành trang F4 rất khó. Có chỗ đặt đc, có chỗ ko. Mua máu, mana chỉ đc số lượng hạn chế dù nhìn = mắt thường hành trang còn trống.
Thế là thế nào mọi người nhỉ.

vovanson
23-05-14, 11:47 PM
Các bạn cho mình xin cricp việt hóa với ! mình copy file của _khunglongcon_ bị lỗi hoài các bạn giúp mình với ! Thank

lengruohan
24-05-14, 12:53 AM
Các bạn cho mình hỏi xíu, trong file lua này nếu mình muốn ngắt xuống một dòng (vì đoạn hội thoại quá dài), mà không muốn làm ảnh hưởng tới cấu trúc của file thì phải làm thế nào nhỉ?có thể dùng dấu "_" như kiểu trong visualbasic được không nhỉ?
mới test thử file mở rương mà do hội thoại dài quá nó nhảy dòng, làm hỏng cấu trúc mất,sửa trực tiếp trong sever thì ok nhưng lại lỗi hết font...chán hẳn.thôi đi ngủ cho lành.

vovanson
24-05-14, 01:00 AM
Các bạn cho mình hỏi xíu, trong file lua này nếu mình muốn ngắt xuống một dòng (vì đoạn hội thoại quá dài), mà không muốn làm ảnh hưởng tới cấu trúc của file thì phải làm thế nào nhỉ?có thể dùng dấu "_" như kiểu trong visualbasic được không nhỉ?
mới test thử file mở rương mà do hội thoại dài quá nó nhảy dòng, làm hỏng cấu trúc mất,sửa trực tiếp trong sever thì ok nhưng lại lỗi hết font...chán hẳn.thôi đi ngủ cho lành.
bạn ơi ! may mình có font thì việt hóa như thế nào không có dấu ? vậy bạn

lengruohan
24-05-14, 01:07 AM
Bạn dùng Jxstudio việt hóa đi bạn.chứ sửa trực tiếp toàn bị chuyển về dấu ? thôi.
Tiện đây mình nhớ là có bạn nào từng nói có phiên bản Notepad ++ nào đó việt hóa ko bị lỗi ấy.mình cũng ko rõ là bản nào nữa.

vovanson
24-05-14, 01:12 AM
Bạn dùng Jxstudio việt hóa đi bạn.chứ sửa trực tiếp toàn bị chuyển về dấu ? thôi.
Tiện đây mình nhớ là có bạn nào từng nói có phiên bản Notepad ++ nào đó việt hóa ko bị lỗi ấy.mình cũng ko rõ là bản nào nữa.

bạn có creictp no font không ? cho mình xin với

lengruohan
24-05-14, 01:13 AM
Các bạn cho mình xin cricp việt hóa với ! mình copy file của _khunglongcon_ bị lỗi hoài các bạn giúp mình với ! Thank

Bạn bị lỗi ở script nào vậy bạn?trên đây giờ mỗi người phát triển theo một ý riêng.không biết là bạn cần Script nào ^^

vovanson
24-05-14, 01:23 AM
Bạn bị lỗi ở script nào vậy bạn?trên đây giờ mỗi người phát triển theo một ý riêng.không biết là bạn cần Script nào ^^
script nào cũng được bạn ! mình copy file của khủng long con vào bị dính lỗi hết ! bạn cho mình xin của bạn nhé ! no font nha bạn !

xnickx82
24-05-14, 02:50 AM
cho minh hỏi lục, lam, và tử thủy tinh là từ file nào vậy, và làm sao tắt chúc năng không thể giao dịch để có thể bán vào shop vậy?

mình chỉ biết máy function như vầy nhưng không biết nó nằm trong file nào

function lamtt()
AddEventItem(239)

function tutt()
AddEventItem(240)

function luctt()
AddEventItem(241)

shinrenkyo
24-05-14, 07:18 AM
ừ để tui phang lại xem hài thật

lengruohan
24-05-14, 07:48 AM
bạn có creictp no font không ? cho mình xin với

Script no font thì bạn dùng Jx Encoder chuyển từ có font sang no font là được mà bạn.nhanh lắm, chỉ cần vài thao tác thôi.
Bạn làm theo hướng dẫn là có thể chuyển đổi qua lại giữa có font và no font (nhớ chọn tye trước rồi mới chọn thư mục nhé)

lengruohan
24-05-14, 07:55 AM
cho minh hỏi lục, lam, và tử thủy tinh là từ file nào vậy, và làm sao tắt chúc năng không thể giao dịch để có thể bán vào shop vậy?

mình chỉ biết máy function như vầy nhưng không biết nó nằm trong file nào

function lamtt()
AddEventItem(239)

function tutt()
AddEventItem(240)

function luctt()
AddEventItem(241)

Bạn tìm trong file goods.txt nhé.

shinrenkyo
24-05-14, 09:13 AM
Skill Vô hình độc của ngủ độc mình nhớ nó là skill nội công màm tăng theo đường chưởng là nó lên lực tay mà?
Muốn như zậy thì fix chổ nào mấ bác?

lengruohan
24-05-14, 09:30 AM
script nào cũng được bạn ! mình copy file của khủng long con vào bị dính lỗi hết ! bạn cho mình xin của bạn nhé ! no font nha bạn !

Script của mình, đã đưa về no font (vừa làm lại server nên chưa đầy đủ)

shinrenkyo
24-05-14, 10:25 AM
Ko biết lỗi do gì mà giao dịch hoặc bán tiền đồng, thà9ng kia mua 1 phát là tắt luôn máy ảo, chán wá, thôi nghĩ luôn, từ tối wa tới giờ, lúc trc ko có

vipbk
24-05-14, 10:33 AM

Bạn xem script BCH: script\global\baijuwanhead.lua dòng 112 - 121, toàn bộ là của szmsg, có dùng nhiều lần <enter> để xuống dòng

questkey.txt

danghai1993
24-05-14, 10:34 AM
Ko biết lỗi do gì mà giao dịch hoặc bán tiền đồng, thà9ng kia mua 1 phát là tắt luôn máy ảo, chán wá, thôi nghĩ luôn, từ tối wa tới giờ, lúc trc ko có

Theo mình thì cài lại cho chắc. Nhìn rối quá nhỉ :D

shinrenkyo
24-05-14, 10:50 AM
Theo mình thì cài lại cho chắc. Nhìn rối quá nhỉ :D
cài rồi, gd phát là ngũm, từ đó về sao ko giao dịch hay bày ab1n gì nữa đc, có ng mua 1 cái là ngũm

lengruohan
24-05-14, 10:51 AM
Bạn xem script BCH: script\global\baijuwanhead.lua dòng 112 - 121, toàn bộ là của szmsg, có dùng nhiều lần <enter> để xuống dòng

ô dzè.wo ming bai le !!!chân thành cảm ơn bạn ^^

Tiện đây bạn cho mình hỏi luôn là bản notepad ++ nào khi chỉnh sửa lại thì không bị lỗi font vậy bạn?mình cứ dùng JXStudio để sửa cho đúng font thì qua notepad ++ mở ra lại thấy nó nhẩy dòng mất T^T...

concabach
24-05-14, 12:03 PM
Có ai biết cách fixx lỗi khi giao dịc là bị diss game ko, ai viết giúp mình với, mình gd cái là diss lun

shinrenkyo
24-05-14, 12:05 PM
Có ai biết cách fixx lỗi khi giao dịc là bị diss game ko, ai viết giúp mình với, mình gd cái là diss lun
Kaka đồng môn, tui cũng zậy :)) chép sceipt + settings gốc là hết

vovanson
24-05-14, 12:17 PM
Script của mình, đã đưa về no font (vừa làm lại server nên chưa đầy đủ)

thank bạn ! like cho bạn
30 charrrrrrrrrrrrrrrrr

yeuVLTK
24-05-14, 02:14 PM

questkey.txt

trong setting có quá là nhìu file questkey... ko biết là năm trong thư mục nào nữa...với lại trong sever đâu có questkey tên tiếng việt để mò ra nhỉ ??? Mà script của questkey đó nằm ở thư mục nào nhỉ?

vipbk
24-05-14, 02:54 PM
trong setting có quá là nhìu file questkey... ko biết là năm trong thư mục nào nữa...với lại trong sever đâu có questkey tên tiếng việt để mò ra nhỉ ??? Mà script của questkey đó nằm ở thư mục nào nhỉ?

Questkey, magicscript, goldequip, helm, armor ... ta chỉ quan tâm đến các file ở folder 004

danghai1993
24-05-14, 02:54 PM

questkey là file vật phẩm nhiệm vụ nên ko có script. magicscript mới là file có đường dẫn script.

đa số nằm trong item/004 là chính

34k01
24-05-14, 03:19 PM
Kaka đồng môn, tui cũng zậy :)) chép sceipt + settings gốc là hết
:|vậy là chép lại script + setting gốc vô server là fix được lỗi dis game khi mua đồ từ shop của nhân vật khác hả thím :^o mới test lúc nãy cũng dính lỗi mua xong dis =))

shinrenkyo
24-05-14, 04:20 PM
:|vậy là chép lại script + setting gốc vô server là fix được lỗi dis game khi mua đồ từ shop của nhân vật khác hả thím :^o mới test lúc nãy cũng dính lỗi mua xong dis =))
chép cái gốc vô cũng bị nữa hả? giờ tui nghĩ luôn rồi :))

dovietthai
24-05-14, 04:35 PM
Mình bị lỗi 5D ko mang đc 1 số món HKMP như giày Chú Nhược, giày Minh Ảo.
Lỗi tương tự với nón Đồng Cừu của CB.

Xếp vật phẩm trong hành trang F4 rất khó. Có chỗ đặt đc, có chỗ ko. Mua máu, mana chỉ đc số lượng hạn chế dù nhìn = mắt thường hành trang còn trống.
Thế là thế nào mọi người nhỉ.
Có huynh đài nào bắt bệnh đc k.

kingkiller
24-05-14, 04:47 PM
anh em nào có thể share cho mình 1 bộ script và setting đã fix được ko, mình máy có font nhưng chép vào thì cứ lỗi ko sử dụng dc :(

asian4you
24-05-14, 04:59 PM
Có huynh đài nào bắt bệnh đc k.
Mình nghĩ cái này do bạn nhận đồ HKMP theo set nhiều lúc hay bị lỗi nhận được có 4 món thay vì 5 món thực ra món cuối cùng đấy vẫn nhận được nhưng nó bị lỗi và chiếm mất số ô tương ứng trên hành trang tuy nhiên nhìn như ô trống, lúc mua máu hay mana mới thấy trống ra ô đó.

dovietthai
24-05-14, 05:07 PM
Mình nghĩ cái này do bạn nhận đồ HKMP theo set nhiều lúc hay bị lỗi nhận được có 4 món thay vì 5 món thực ra món cuối cùng đấy vẫn nhận được nhưng nó bị lỗi và chiếm mất số ô tương ứng trên hành trang tuy nhiên nhìn như ô trống, lúc mua máu hay mana mới thấy trống ra ô đó.

Đúng là mình có sd script le quan đã add sẵn các set hkmp. Bạn có thể đưa ra hướng fix ko?

shinrenkyo
24-05-14, 05:34 PM
Đúng là mình có sd script le quan đã add sẵn các set hkmp. Bạn có thể đưa ra hướng fix ko?
đồng bộ settings wa client đi bạn
Thánh nàp niết fix gd cái dis game luôn ko :((

dovietthai
24-05-14, 09:49 PM
Chờ mãi giờ mới vào được :))

Cái giao diện 4rum này ko đẹp = cũ :D

vovanson
24-05-14, 10:10 PM
các bạn có file việt hóa npc môn phái ( no font ) Cho mình xin ! Thank

lengruohan
25-05-14, 12:30 AM
các bạn có file việt hóa npc môn phái ( no font ) Cho mình xin ! Thank
Bạn vào đây nhé

lengruohan
25-05-14, 12:37 AM
magicscript.txt : AddItem(6,1,125,1,0,0)

Các bạn cho mình hỏi về các thông số trong lệnh Additem vật phẩm lấy từ file magicscript.txt với.như Add Quế Hoa Tửu ấy.3 số trước thì mình thấy ngay sau tên của vậy phẩm rồi, còn 3 số sau là chỉ gì ấy nhỉ?
Đây là Quế Hoa Tửu :
桂花酒 6 1 125 \spr\item\medecine\zq_icon_004.spr 376 1 1 30分钟内,使用者及其组队玩家提升幸 运20点。 800 1 0 \script\item\ghj.lua 450 1 1 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Mình đang muốn add thằng này :
富贵宝箱 6 1 2474 \spr\item\oldbox\oldbox.spr 41 1 1 富贵宝箱,用奇珍阁出售的神秘钥匙� �开能获得稀有的奖励 0 1 1 \script\event\chongzhicuxiao\newserver\item_fuguib ox.lua 0 1 1 0 0 50 0 0 0 0 0 0 0 0 0

kingkiller
25-05-14, 06:33 AM
anh em nào có thể share cho mình 1 bộ script và setting đã fix được ko, mình máy có font nhưng chép vào thì cứ lỗi ko sử dụng dc :(

Anh em giúp với :(( mình muốn việt hóa mà k đc

danghai1993
25-05-14, 07:13 AM
Anh em giúp với :(( mình muốn việt hóa mà k đc

việt hóa thì cứ quất nofont cho dễ. Việt hóa trực tiếp trên máy ảo.

dovietthai
25-05-14, 09:44 AM
Mình đang tìm hiểu 1 số thứ. Bạn nào giải thích cho mình đoạn về giày U Lung (stt 61) này trong goldequip.txt

U Lung MÆc Thï NhuyÔn Lý 0 5 1 \spr\item\equip\boots\obj-shoes10.spr 26 2 2 Trang bÞ Hoµng Kim 1 99999 10 0 30 140 140 31 60 60 36 85 32 50 39 3 1 127 60 103 86 229 12

Mục đích mình muốn là truy ra ID của các dòng option.
Đặc biệt truy ra ID dòng -kháng độc và + skill.
-kháng độc của item này là hàm gì? có giống -kháng độc trong trấn phái ko?
...Skill cõ lẽ mình sẽ tự mò sau :D

Mình cảm ơn, mình là fan 5D tận dụng cơ hội này tìm hiểu luôn về cấu trúc option items :D

jxvietnam
25-05-14, 09:49 AM
Các bạn cho mình hỏi về các thông số trong lệnh Additem vật phẩm lấy từ file magicscript.txt với.như Add Quế Hoa Tửu ấy.3 số trước thì mình thấy ngay sau tên của vậy phẩm rồi, còn 3 số sau là chỉ gì ấy nhỉ?
Đây là Quế Hoa Tửu :
桂花酒 6 1 125 \spr\item\medecine\zq_icon_004.spr 376 1 1 30分钟内,使用者及其组队玩家提升幸 运20点。 800 1 0 \script\item\ghj.lua 450 1 1 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Mình đang muốn add thằng này :
富贵宝箱 6 1 2474 \spr\item\oldbox\oldbox.spr 41 1 1 富贵宝箱,用奇珍阁出售的神秘钥匙� �开能获得稀有的奖励 0 1 1 \script\event\chongzhicuxiao\newserver\item_fuguib ox.lua 0 1 1 0 0 50 0 0 0 0 0 0 0 0 0
AddItem(6,1,2474,1,0,0)
6 1 2474 là 3 số sau chữ trung quốc
1 tiếp theo là số lượng
số 0 kế là ngũ hành

lengruohan
25-05-14, 09:59 AM
AddItem(6,1,2474,1,0,0)
1 tiếp theo là số lượng
số 0 kế là ngũ hành

Cảm ơn bạn nhé, mình muốn add thằng Phú Quý Bảo Rương để mở rộng rương ấy mà.những vật phẩm trong này hầu như là không có thuộc tính ngũ hành, vậy 2 số cuối mình không cần quan tâm phải không bạn?

dovietthai
25-05-14, 10:38 AM
AddItem(6,1,2474,1,0,0)
1 tiếp theo là số lượng
số 0 kế là ngũ hành

jxvietnam cho mình hỏi để xem các hàm của option item thì làm thế nào vậy.
Mình cảm ơn.

shinrenkyo
25-05-14, 11:58 AM
Hôm wa thím nào bị lỗi giao dịch dis game vậy? tui fix đc rồi ác vãi :(

btt204
25-05-14, 12:10 PM
Hôm wa thím nào bị lỗi giao dịch dis game vậy? tui fix đc rồi ác vãi :(

Nó bị sao vậy thím(~~). Chỉ anh em với

shinrenkyo
25-05-14, 12:29 PM
Nó bị sao vậy thím(~~). Chỉ anh em với
nó bị trong cái shop ấy, add đồ vô kì trân cát này nọ ko cẩn thận là thế đấy :))

lengruohan
25-05-14, 12:46 PM
Có bạn nào mở lại chức năng mở ruơng 3 của Thần Bí Thương Nhân bên Lâm An chưa nhỉ?mình vào file thằng này nhưng không thấy chức năng đó T^T...giờ muốn mở lại thì làm thế nào nhỉ?

vovanson
25-05-14, 01:01 PM
các bạn cho minh xin file việt hóa no font tính năng với ! vd : PLD , Tống Kim , Vượt Ải , tín Sứ

asian4you
25-05-14, 03:40 PM
Có bạn nào mở lại chức năng mở ruơng 3 của Thần Bí Thương Nhân bên Lâm An chưa nhỉ?mình vào file thằng này nhưng không thấy chức năng đó T^T...giờ muốn mở lại thì làm thế nào nhỉ?

Mở rương 3 ở Thần Bí Thương Nhân Dương Châu mà bạn.

lengruohan
25-05-14, 05:45 PM
Mở rương 3 ở Thần Bí Thương Nhân Dương Châu mà bạn.

Mình lên diễn đàn thấy hướng dẫn là mở rương 3 ở bên Lâm An mà bạn.mua hộp gấm mở ra 12 tấm tàng bảo đồ + 1 con ngựa 8x để mở mà.với lại qua script của Thần Bí Thương Nhân Dương Châu cũng không thấy chức năng này T^T...

vunam123
25-05-14, 05:54 PM
Mình vẫn đang vướng 2 chỗ:
1. tất cả các thành hiện đang liên kết đến nhau (di chuyển thành ko bị mất pt)
2. Khi di chuyển từ map A -> map B thì các map ko được lưu vào "Những nơi đã đi qua" ở xa phu.

AE nào biết 2 vụ này ko :(

dovietthai
25-05-14, 08:13 PM
2. Khi di chuyển từ map A -> map B thì các map ko được lưu vào "Những nơi đã đi qua" ở xa phu.

Dù lưu rương ở đâu cũng trở lại địa điểm cũ ok hết :-"

vunam123
25-05-14, 08:19 PM
Dù lưu rương ở đâu cũng trở lại địa điểm cũ ok hết :-"

Câu 2 e đã tự trả lời đc :)

Với câu 1, e cấu hình thêm 1 Server ID với cấu hình như ở dưới:

[Gateway]
Ip=127.0.0.1
Port=5632

[Database]
Ip=127.0.0.1
Port=5001

[Transfer]
Ip=127.0.0.1
Port=5003

[Chat]
Ip=127.0.0.1
Port=5004

[Tong]
Ip=127.0.0.1
Port=5005

[GameServer]
Port=6667
GatewayID=0

[Overload]
MaxPlayer=500
Precision=0

[FixIp]
IntranetIp=127.0.0.1
InternetIp=192.168.1.111

Tuy nhiên sau khi khởi động xong thì server còn lại lại bị killed.

Có cao nhân nào chỉ giáo e phát :D

vovanson
25-05-14, 10:14 PM
Các bác cho em hỏi : làm sao mở tính năng vậy ? giúp mình với nhé ! ( VD : Tống Kim , Vượt ải , Phong Lăng Độ

dovietthai
25-05-14, 10:30 PM

[Gateway]
Ip=127.0.0.1
Port=5632

[Database]
Ip=127.0.0.1
Port=5001

[Transfer]
Ip=127.0.0.1
Port=5003

[Chat]
Ip=127.0.0.1
Port=5004

[Tong]
Ip=127.0.0.1
Port=5005

[GameServer]
Port=6667
GatewayID=0

[Overload]
MaxPlayer=500
Precision=0

[FixIp]
IntranetIp=127.0.0.1
InternetIp=192.168.1.111

Mình ko phải cao nhân nhưng cũng quan tâm chuyện này. Chẳng phải vì Online mà vì "em yêu khoa học thôi".
trong file bishop.cfg mình thấy đoạn này

[Setting]
Guid = {2BC89936-B1F5-4f76-8E39-573BD258AC0B}
MacAddress = 00-0C-29-EB-14-BE
Account = guolijian000
Password = BSEgTNVlVdRUeNdckhWTBXTeYUQjWQGE

Trong đó có MAC và Account, password.
Mình nghĩ server này là mô hình triển khai tương đối "thực tế".
Hệ thống database server riêng và hệ thống Gameserver riêng.
Chúng được kết nối với nhau qua các account nhất định và MAC xác định.

Loanh quanh đấy là suy nghĩ của mình về mô hình hoạt động của server linux này.
Có lẽ bạn cần chạy thêm 1 máy chủ linux nữa làm Gameserver và khai báo tài khoản + MAC tương ứng trong SQL Database Server và các bishop.

Có thông tin gì báo lên nhé. Vọc cái này mìnht thích hơn vọc server vì mình học network chứ ko phải là lập trình viên :(

nhaodzo
25-05-14, 10:37 PM

--- Chế độ gộp bài viết ---

[Gateway]
Ip=127.0.0.1
Port=5632

[Database]
Ip=127.0.0.1
Port=5001

[Transfer]
Ip=127.0.0.1
Port=5003

[Chat]
Ip=127.0.0.1
Port=5004

[Tong]
Ip=127.0.0.1
Port=5005

[GameServer]
Port=6667
GatewayID=0

[Overload]
MaxPlayer=500
Precision=0

[FixIp]
IntranetIp=127.0.0.1
InternetIp=192.168.1.111

bác tạo thêm bishop + tạo thêm database riêng nữa. túm lại là khó bác ạ :v. vì hiện tại chưa biết cách mã hóa tên DB là j để mà thay đổi cho nó phù hợp ở gateway và paysys nên khả năng dùng 1 linux chạy nhiều gameserver khó lắm. còn nhiều linux chạy nhiều server thì đơn giản hơn rồi. đổi ip là xog :v

vunam123
25-05-14, 10:45 PM

bác tạo thêm bishop + tạo thêm database riêng nữa. túm lại là khó bác ạ :v. vì hiện tại chưa biết cách mã hóa tên DB là j để mà thay đổi cho nó phù hợp ở gateway và paysys nên khả năng dùng 1 linux chạy nhiều gameserver khó lắm. còn nhiều linux chạy nhiều server thì đơn giản hơn rồi. đổi ip là xog :v

E tạo thêm datbase rồi bác ơi, nhưng mà nv bị mất hết (đại khái là reset datbase).

Theo e nghĩ thì vẫn xài trên cùng 1 database, chỉ khác cái là mình dùng ServerID khác thôi. E vẫn chưa start 2 server chạy song song đc :D điên thế

vunam123
25-05-14, 11:00 PM
Mình ko phải cao nhân nhưng cũng quan tâm chuyện này. Chẳng phải vì Online mà vì "em yêu khoa học thôi".
trong file bishop.cfg mình thấy đoạn này

[Setting]
Account = guolijian000

Trong đó có MAC và Account, password.
Mình nghĩ server này là mô hình triển khai tương đối "thực tế".
Hệ thống database server riêng và hệ thống Gameserver riêng.
Chúng được kết nối với nhau qua các account nhất định và MAC xác định.

Loanh quanh đấy là suy nghĩ của mình về mô hình hoạt động của server linux này.
Có lẽ bạn cần chạy thêm 1 máy chủ linux nữa làm Gameserver và khai báo tài khoản + MAC tương ứng trong SQL Database Server và các bishop.

Có thông tin gì báo lên nhé. Vọc cái này mìnht thích hơn vọc server vì mình học network chứ ko phải là lập trình viên :(

Theo như mình hiểu thì datbase của game chia làm 2 loại:

Loại 1 lưu cấu hình server và account, thẻ nạp...., Cái này là database chạy SQL.

Loại 2 là lưu thông tin account, dữ liệu game...., cái này được cấu hình như kiểu ở godess chẳng hạn:
[Database]
Ip = 127.0.0.1
User = root
Password = BFO[VYWmJeDFeNWn]jaUNJ`WYUQjWQME
Database = server1

Khi tạo server mới, thì chỉ cần tạo thêm 1 cái database như này:

[Database]
Ip = 127.0.0.1
User = root
Password = BFO[VYWmJeDFeNWn]jaUNJ`WYUQjWQME
Database = server2
Ví dụ thế, còn lại tất cả vẫn trỏ tới database account ( vì 2 con database này chạy độc lập).

nhaodzo
25-05-14, 11:07 PM
E tạo thêm datbase rồi bác ơi, nhưng mà nv bị mất hết (đại khái là reset datbase).

Theo e nghĩ thì vẫn xài trên cùng 1 database, chỉ khác cái là mình dùng ServerID khác thôi. E vẫn chưa start 2 server chạy song song đc :D điên thế

dovietthai
25-05-14, 11:29 PM

Tạm gọi là bạn định chạy 2 gamesever trên 1 linux server đúng ko? Mình tạm gọi là chia sub nhé.
Cái này mình nghĩ là khó. Hehe

Lướt qua serverlist của VNG thì ko có IP nào trùng IP nào. Như vậy là khả năng mỗi gameserver trên 1 máy chủ là cao.

Thêm nữa. Mình nghĩ các máy chủ MySQL của VNG chạy độc lập và có nhiều database trên đó. ví dụ server1, server2. Các máy chủ này replicate-backup lẫn nhau nhau.

Gameserver nào thì connect tới database nó. Nếu muốn 2 gameserver "thông nhau" thì cho cùng connect tới 1 database.

//Chia sub như bạn cũng hay nhưng ngược lại với VNG.

Kiểu gì mình cũng muốn biết :)))))) Nhưng mình nghĩ làm như VNG dễ hơn của bạn :D

/// À mới kiểm tra SQL server table serverlist nè bạn.

Nhưng iGroupID trên linux bị mã hóa rồi

[Setting]
Account = guolijian000

Chắc mọi hi vọng vỡ mất quá :(

concabach
26-05-14, 08:49 AM
nó bị trong cái shop ấy, add đồ vô kì trân cát này nọ ko cẩn thận là thế đấy :))
Bạn ơi mình cũng bị lỗi gd, nhưng kỳ trân các của mình đâu có add thêm cái j đau, mình để y như lúc đầu, bạn có thể cho mình file kỳ trân các ko bị của bạn đe mình chép thử đc ko, thank bạn nhìu

shinrenkyo
26-05-14, 09:26 AM
Bạn ơi mình cũng bị lỗi gd, nhưng kỳ trân các của mình đâu có add thêm cái j đau, mình để y như lúc đầu, bạn có thể cho mình file kỳ trân các ko bị của bạn đe mình chép thử đc ko, thank bạn nhìu
ừ bạn giờ mình cũng gặp lỗi đó nữa, hình như do script

concabach
26-05-14, 10:04 AM
ừ bạn giờ mình cũng gặp lỗi đó nữa, hình như do script

chép kì trân các đó vào còn bị lỗi gd ko bạn:)

speednetvl
26-05-14, 10:57 AM
chép kì trân các đó vào còn bị lỗi gd ko bạn:)
mình add vật phẩm vào KTC cũng bị lỗi gd (:|
2 acc gd với nhau thì bị dis và server bị die luôn :-s

shinrenkyo
26-05-14, 11:08 AM
mình add vật phẩm vào KTC cũng bị lỗi gd (:|
2 acc gd với nhau thì bị dis và server bị die luôn :-s
nói chung ko tìm ra đc vì sao luôn :))
Kì trân cát gốc cũng dis luôn

speednetvl
26-05-14, 11:13 AM
nói chung ko tìm ra đc vì sao luôn :))
Kì trân cát gốc cũng dis luôn
mình sửa được rồi.giải nén rồi cài lại sv và sửa lại KTC + chép script các kiểu vào :D
còn cái lỗi rollback thôi :-s

yeuVLTK
26-05-14, 12:28 PM
các bạn vui lòng cho mình xin cái file cũng như đường dẫn đến file event ngũ quả (cầu d,đ,x,s) nha ... sv linux!
à..đường dẫn file thời gian tống kim và thời gian gọi boss với!...

vovanson
26-05-14, 12:32 PM
vào file nào mỡ tính năng vậy các bạn ! giúp mình nhé

concabach
26-05-14, 12:54 PM
mình sửa được rồi.giải nén rồi cài lại sv và sửa lại KTC + chép script các kiểu vào :D
còn cái lỗi rollback thôi :-s
Vậy lỗi là do scrip à mọi người, giờ ngồi chép lại mấy file scrip chắc cũng đuối :(( thank bạn

xnickx82
26-05-14, 02:11 PM
Có bác nào Share mình file goods.txt mà đã việt hoá với. :)

có bác nào biết cách giải tán bang hội không vậy? mình muốn giải tán 1 số bang hội và lấy nhân vật để nhập vào môn phái học skill 150

dovietthai
26-05-14, 03:44 PM
Có bác nào biết chỉnh option +Skill của đồ HKMP ko :(.
Xem goldenquip.txt không biết là dòng nào cả. 8 cột cuối xếp liền nhau lận . :(

lengruohan
26-05-14, 03:48 PM
Hàng nóng hổi vừa thổi vừa xơi cho bạn nào thích mở rộng rương để cất đồ làm nhiệm vụ dã tẩu đây ^^...
Chức năng mở rương 3 (Thần bí thương nhân Dương Châu có font và no font)
Còn đây là file lễ quan đã thêm chức năng lấy vật phẩm mở rương (Hộp gấm để mở rương 3, Thần bí chi thư và chìa khóa thần bí để mở rương 4)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>路人_礼官_Mo_Ruong.rar

xnickx82
26-05-14, 04:07 PM
Hàng nóng hổi vừa thổi vừa xơi cho bạn nào thích mở rộng rương để cất đồ làm nhiệm vụ dã tẩu đây ^^...
Chức năng mở rương 3 (Thần bí thương nhân Dương Châu có font và no font)
Còn đây là file lễ quan đã thêm chức năng lấy vật phẩm mở rương (Hộp gấm để mở rương 3, Thần bí chi thư và chìa khóa thần bí để mở rương 4)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(2).lua

file lễ quan sao mình không thấy hộp gấm để mở rương 3 vậy bạn?

lengruohan
26-05-14, 04:19 PM
file lễ quan sao mình không thấy hộp gấm để mở rương 3 vậy bạn?

Nó ở mục nhận vật phẩm mà bạn...

Oẹc.nhiều file quá.file lễ quan đó là mình mới làm lúc mở ruơng 4.để mình up file khác lên.

====

Mình đã Up file khác lên rồi ^^, các bạn down lại nhé

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>路人_礼官_Mo_Ruong.rar

Tiện đây mấy bạn cho mình hỏi là máy có font ngoài dùng JXstudio để việt hóa ra thì còn có thể dùng notepad ++ phiên bản nào để sửa mà không gây ra lỗi nhỉ?
File mở rương 4 của mình cứ dùng JXstudio để sửa font cho ngon lành thì mở lên thử bằng Notepad ++ là thấy tự ngắt đoạn rồi nhảy xuống dòng ---> lỗi cú pháp T^T...

yeuVLTK
26-05-14, 04:24 PM
do mình mở ko dc nhìu map nên ko dùng dc trap di chuyển, vậy phải làm sao cho khi xa phu dc lên khu vực luyện công ?

nhaodzo
26-05-14, 05:20 PM
Nó ở mục nhận vật phẩm mà bạn...

Oẹc.nhiều file quá.file lễ quan đó là mình mới làm lúc mở ruơng 4.để mình up file khác lên.

====

Mình đã Up file khác lên rồi ^^, các bạn down lại nhé

Tiện đây mấy bạn cho mình hỏi là máy có font ngoài dùng JXstudio để việt hóa ra thì còn có thể dùng notepad ++ phiên bản nào để sửa mà không gây ra lỗi nhỉ?
File mở rương 4 của mình cứ dùng JXstudio để sửa font cho ngon lành thì mở lên thử bằng Notepad ++ là thấy tự ngắt đoạn rồi nhảy xuống dòng ---> lỗi cú pháp T^T...
thử dùng cách của t xem nhé. t việt hoá mà ko bị lỗi j cả. dùng mỗi notepad thôi và làm trên máy nofont. đầu tiên chép các file cần việt hoá ra thành 2 bản chẳng hạn file station.lua ở 2 thư mục việt hoá và thư mục chưa việt hoá. mở cả 2 file ở 2 thư mục đó lên = notepad. ở file bên thư mục chưa việt hoá vào encoding -> character -> chinese -> chọn dòng 1 thì nó sẽ hiển thị tiếng trung. còn file bên kia vẫn ò ý e và việt hoá như bt nhé :d

lengruohan
26-05-14, 05:32 PM
thử dùng cách của t xem nhé. t việt hoá mà ko bị lỗi j cả. dùng mỗi notepad thôi và làm trên máy nofont. đầu tiên chép các file cần việt hoá ra thành 2 bản chẳng hạn file station.lua ở 2 thư mục việt hoá và thư mục chưa việt hoá. mở cả 2 file ở 2 thư mục đó lên = notepad. ở file bên thư mục chưa việt hoá vào encoding -> character -> chinese -> chọn dòng 1 thì nó sẽ hiển thị tiếng trung. còn file bên kia vẫn ò ý e và việt hoá như bt nhé :d

Mình sử dụng chữ Tàu nhiều mà, nên máy lúc nào cũng là có font.chuyển sang no font phiền lắm àh...T^T.tại mình thấy bwax nọ hình như có bạn nào nói dùng phiên bản notepad++ cũ thì không bị lỗi font nên mình hỏi để lấy về dùng cho tiện thôi ^^
======
xin phép PR chút ^^
Các bạn vào chơi thử game này đã được nhóm chúng mình Việt Hóa (game cốt truyện rất hay , hiện đang chuẩn bị cho dự án Việt hóa phiên bản 2 của game này , có bạn nào pro chữ TQ thì xin mời vào nhóm Việt hóa luôn.Càng đông càng nhanh mà.phiên bản 1 mất hơn năm trời mới tàm tạm gọi là hoàn thành)

nhaodzo
26-05-14, 06:21 PM
Mình sử dụng chữ Tàu nhiều mà, nên máy lúc nào cũng là có font.chuyển sang no font phiền lắm àh...T^T.tại mình thấy bwax nọ hình như có bạn nào nói dùng phiên bản notepad++ cũ thì không bị lỗi font nên mình hỏi để lấy về dùng cho tiện thôi ^^
======
xin phép PR chút ^^
Các bạn vào chơi thử game này đã được nhóm chúng mình Việt Hóa (game cốt truyện rất hay , hiện đang chuẩn bị cho dự án Việt hóa phiên bản 2 của game này , có bạn nào pro chữ TQ thì xin mời vào nhóm Việt hóa luôn.Càng đông càng nhanh mà.phiên bản 1 mất hơn năm trời mới tàm tạm gọi là hoàn thành)

yeuVLTK
26-05-14, 06:36 PM
1. Script xa phu và thần hành phù lạ quá... ko biết ID map muốn đến nằm chổ nào... mình muốn di chuyển đến map luyện công ??
2. Mình muốn add vài con NPC vào map... nhưng không biết add vào file nào ??? ba lăng huyện, lâm du quan,...
3. Mình muốn tìm ID của vài vật phẩm để viết script Ngũ quả .. nhưng questkey toàn tiếng Hoa ..???
4. Nghe nói muốn sửa item thì vào thư mục Seting rồi Item .. 004 ko biết đúng ko nữa.. vì ko có tiếng việt thì làm sao mà sửa ...? (chơi offline 1 mình nên chỉnh trang bị mạnh lên đánh boss mới nổi)
5.Các bạn vui lòng cho mình xin các mã lệnh để có thể viết 1 script event đơn giản.. như fuction, GetventItem, Earn, Pay, DelEventItem, AddEventItem,...
6. cảm ơn các bạn...(các bạn có lòng giúp mình 1 câu mình xin cảm ơn = 5 thanks! )
cảm ơn các bạn..!

nhaodzo
26-05-14, 07:03 PM
1. Script xa phu và thần hành phù lạ quá... ko biết ID map muốn đến nằm chổ nào... mình muốn di chuyển đến map luyện công ??
2. Mình muốn add vài con NPC vào map... nhưng không biết add vào file nào ??? ba lăng huyện, lâm du quan,...
3. Mình muốn tìm ID của vài vật phẩm để viết script Ngũ quả .. nhưng questkey toàn tiếng Hoa ..???
4. Nghe nói muốn sửa item thì vào thư mục Seting rồi Item .. 004 ko biết đúng ko nữa.. vì ko có tiếng việt thì làm sao mà sửa ...? (chơi offline 1 mình nên chỉnh trang bị mạnh lên đánh boss mới nổi)
5.Các bạn vui lòng cho mình xin các mã lệnh để có thể viết 1 script event đơn giản.. như fuction, GetventItem, Earn, Pay, DelEventItem, AddEventItem,...
6. cảm ơn các bạn...(các bạn có lòng giúp mình 1 câu mình xin cảm ơn = 5 thanks! )
cảm ơn các bạn..!
2: NPC thì trong ebook có rồi bác tự ngâm làm cho nó thành thạo
3: + 4: link thư mục item đã việt hóa t unpack ra đây. đủ tới 90% nhé. còn 1 ít nữa nhưng mà lười chưa việt hóa :v. bác lấy cái này về mà tham khảo tên item + đường dẫn script của các cái bác muốn chứ đừng chép vào server nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

shinrenkyo
26-05-14, 07:18 PM
Kaka cuối cùng cũng biết lỗi giao dịch dis game là do file "lang"
Ai còn file lang cho mình xin, tks

lengruohan
26-05-14, 07:34 PM

Hờ hờ.là file lang nguyên thủy à bạn?

concabach
26-05-14, 07:59 PM
Server mình gd đồ HK là diss :( ko bik tại sao nữa, gd mấy đồ còn lại thì oke hết bạn có biết tại sao ko :( Mình đã đồng bộ cả server và client :(

asian4you
26-05-14, 08:39 PM
======
xin phép PR chút ^^

shinrenkyo
26-05-14, 08:54 PM
Server mình gd đồ HK là diss :( ko bik tại sao nữa, gd mấy đồ còn lại thì oke hết bạn có biết tại sao ko :( Mình đã đồng bộ cả server và client :(
mình cũng bị, chép file lang gốc đi là hết bị :D thử xem

shinrenkyo
26-05-14, 09:02 PM
Hờ hờ.là file lang nguyên thủy à bạn?
file lang đã việt hóa rồi đó :( ai còn có cho mình xin

concabach
26-05-14, 09:12 PM
mình cũng bị, chép file lang gốc đi là hết bị :D thử xem
Bạn cho mình hỏi file lang đó nằm ở đau vậy bạn, phải trong scrip=> batters =>> lang.lua ko bạn.

shinrenkyo
26-05-14, 09:14 PM
Bạn cho mình hỏi file lang đó nằm ở đau vậy bạn, phải trong scrip=> batters =>> lang.lua ko bạn.
server1/lang
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

dovietthai
26-05-14, 09:18 PM
server1/lang
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

backup trước đã nhé ^^

server1/lang (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

//author nhaozo :))

concabach
26-05-14, 09:19 PM
Thank bạn nha, chắc phải chạy lại 1 server mới để lấy chứ ko bik đao đau ga. ^^!

concabach
26-05-14, 09:35 PM
backup trước đã nhé ^^

server1/lang (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Cảm mơn vạn nhiều lắm, cách đó đúng rồi đó shin.. Ơi =)) đã gd đc cảm mơn bạn nhiều

shinrenkyo
26-05-14, 09:51 PM
Cảm mơn vạn nhiều lắm, cách đó đúng rồi đó shin.. Ơi =)) đã gd đc cảm mơn bạn nhiều
tui mài mò 3 bữa nay mới biết đúng bệnh đó :))

dovietthai
26-05-14, 10:08 PM

Nhaozo Việt hóa. Mình chỉ note lại thôi ai ngờ các bạn cần thế. Cảm ơn thì cảm ơn nhào zo ý :))

Bạn nào có magicdesc.ini hay client đã unpack của võ lâm thu phí ko, cho mình xin. Mình cảm ơn ^^

nhaodzo
26-05-14, 10:39 PM

huhahu92
26-05-14, 11:18 PM
xin phép PR chút ^^
hóa ra là AD bên cổ kiếm, thấy im ắng bên đó hóa ra sang jx :) sao không việt hóa nốt phần dlc của bản 1 hả bạn, tự nhiên cắt phần đó đi, buồn quá :(

vovanson
26-05-14, 11:41 PM
các bạn cho mình xin file task mở các tính năng cơ bản với các bạn ! thank

kanhtien
26-05-14, 11:41 PM
Bữa trước bạn nào share cái Kỳ Trân các khá đầy đủ, ai còn giứ không share mình với .
Thank.

vovanson
26-05-14, 11:47 PM
mình chép vào mà cũng có dc đâu ! vẫn như cũ

shinrenkyo
27-05-14, 12:01 AM
Bữa trước bạn nào share cái Kỳ Trân các khá đầy đủ, ai còn giứ không share mình với .
Thank.
mình share, bạn tìm lại đi
30 char giờ bồn gnủ wá

vipbk
27-05-14, 12:02 AM
Thank.

nhaodzo
27-05-14, 12:51 AM

yeuVLTK
27-05-14, 01:00 AM
2: NPC thì trong ebook có rồi bác tự ngâm làm cho nó thành thạo
3: + 4: link thư mục item đã việt hóa t unpack ra đây. đủ tới 90% nhé. còn 1 ít nữa nhưng mà lười chưa việt hóa :v. bác lấy cái này về mà tham khảo tên item + đường dẫn script của các cái bác muốn chứ đừng chép vào server nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

1: mình thua luôn!
2: Mình biết viết script Add chỉ là ko biết Add vào đâu.. lúc trước dùng sv jxloveing thì đường dẫn là Script/Goldba/...balanghuyen.lua. chỉ cần vào file balanghuyen.lua rùi viết script Add.. tương tự add quái cũng vậy. ý mình là muốn tìm đường dẫn vào file chứa các Scipt Add npc đó... để mình Add thêm! (tiếng hoa mình ko biết)
3.: Có cái file magiccattri_ge.txt ko có việt hóa sao mình biết Option của trang bị nào? ( sẵn cho mình hỏi Option của trang bị xanh và trang bị tím nằm ở file nào? )
đã 10 thanks ^^!

Tidadinh
27-05-14, 03:36 AM
bla...bla...

Tạo 1 file text, lưu dưới định dạng UTF-8 (chú ý, lưu trước khi ghi dữ liệu), Format lại font chữ về font .VnArialH để hiển thị tiếng Việt.

OK, giờ bạn đã có thể Việt hóa trên môi trường có font mà vẫn đọc được chữ tiếng Việt :)
Chúc thành công!

tandaica05
27-05-14, 06:54 AM
Mọi người ơi cho em hỏi ti........
Em mới cài xong sever linux nhưng nghẹt nổi làem không biết vài vấn đề
1: Những file VietHoa em thấy mấy anh để đường dẫn spcrit\....\... nhưng em vào Sever thi tim hoài không thấy chổ để part file vào.....Hepl Me em với

lengruohan
27-05-14, 08:27 AM
Mọi người ơi cho em hỏi ti........
Em mới cài xong sever linux nhưng nghẹt nổi làem không biết vài vấn đề
1: Những file VietHoa em thấy mấy anh để đường dẫn spcrit\....\... nhưng em vào Sever thi tim hoài không thấy chổ để part file vào.....Hepl Me em với

Vào sever thì bạn vào home\jxser\server1\....trong đó sẽ có script và setting để bạn path vào...

1: mình thua luôn!
2: Mình biết viết script Add chỉ là ko biết Add vào đâu.. lúc trước dùng sv jxloveing thì đường dẫn là Script/Goldba/...balanghuyen.lua. chỉ cần vào file balanghuyen.lua rùi viết script Add.. tương tự add quái cũng vậy. ý mình là muốn tìm đường dẫn vào file chứa các Scipt Add npc đó... để mình Add thêm! (tiếng hoa mình ko biết)
3.: Có cái file magiccattri_ge.txt ko có việt hóa sao mình biết Option của trang bị nào? ( sẵn cho mình hỏi Option của trang bị xanh và trang bị tím nằm ở file nào? )
đã 10 thanks ^^!

Cái này nếu bạn không biết chữ TQ thì khó lắm, mình ví dụ nhé...bạn muốn add thêm gì vào lễ quan (lễ quan thì ở thôn vào thành nào cũng có, nên nó sẽ nằm ở global:
đường dẫn là script\global\路人_礼官.lua (Lộ Nhân_Lễ Quan)
thôi thì bạn liệt kê danh sách những NPC bạn muốn tìm để mình tìm cho

hóa ra là AD bên cổ kiếm, thấy im ắng bên đó hóa ra sang jx :) sao không việt hóa nốt phần dlc của bản 1 hả bạn, tự nhiên cắt phần đó đi, buồn quá :(

ộc, bữa nay ai cũng bận mà bạn T^T...mình qua bên này cho vui thôi, chứ làm gì có thời gian đâu.bên ấy khối lượng dịch lớn lắm...mới lại mình là quản trị trong nhóm dịch thôi,add là cái ông kia cơ.

lengruohan
27-05-14, 08:37 AM
Tạo 1 file text, lưu dưới định dạng UTF-8 (chú ý, lưu trước khi ghi dữ liệu), Format lại font chữ về font .VnArialH để hiển thị tiếng Việt.

OK, giờ bạn đã có thể Việt hóa trên môi trường có font mà vẫn đọc được chữ tiếng Việt :)
Chúc thành công!

T^T...vấn đề là mình muốn dùng kiểu như Notepad++ để dễ quản lý cấu trúc của code bạn à.điều cơ bản nhất mà notepad cũng ko có đó là không hiển thị dòng hiện hành.khi mình mở bằng JXstudio và notepad lên (file 路人_神秘商人柳乙.lua chẳng hạn) thì chỉ có 3-4 dòng và kéo tràn lan ra, trong khi đó mở bằng Notepad ++ thì nó mới hiển thị cấu trúc của code...
thôi mặc kệ , cũng là lâu lâu mới vào chơi thôi mà.ôn lại cái cảm giác ngày xưa.

shinrenkyo
27-05-14, 08:38 AM
Vào sever thì bạn vào home\jxser\server1\....trong đó sẽ có script và setting để bạn path vào...

Cái này nếu bạn không biết chữ TQ thì khó lắm, mình ví dụ nhé...bạn muốn add thêm gì vào lễ quan (lễ quan thì ở thôn vào thành nào cũng có, nên nó sẽ nằm ở global:
thôi thì bạn liệt kê danh sách những NPC bạn muốn tìm để mình tìm cho

ộc, bữa nay ai cũng bận mà bạn T^T...mình qua bên này cho vui thôi, chứ làm gì có thời gian đâu.bên ấy khối lượng dịch lớn lắm...mới lại mình là quản trị trong nhóm dịch thôi,add là cái ông kia cơ.
còn bộ đĩa cổ kiếm 1 VH, có bộ 2 chưa :D

lengruohan
27-05-14, 08:41 AM
còn bộ đĩa cổ kiếm 1 VH, có bộ 2 chưa :D

Cổ kiếm 2 thấy phong trào im ắng quá.Cổ kiếm 2 còn không biết sẽ có crack không nữa.có lẽ sẽ ít người chơi (có nguy cơ không làm việt hóa...).mình thích đồ họa và lối đánh của Cổ kiếm 2 hơn.nhưng cốt truyện thì Cổ kiếm 1 ăn đứt.Thôi làm việc đi bà con (T^T nằm ở Quảng Nam gần cả tháng mà chưa xong việc để về...)

shinrenkyo
27-05-14, 10:53 AM
Cổ kiếm 2 thấy phong trào im ắng quá.Cổ kiếm 2 còn không biết sẽ có crack không nữa.có lẽ sẽ ít người chơi (có nguy cơ không làm việt hóa...).mình thích đồ họa và lối đánh của Cổ kiếm 2 hơn.nhưng cốt truyện thì Cổ kiếm 1 ăn đứt.Thôi làm việc đi bà con (T^T nằm ở Quảng Nam gần cả tháng mà chưa xong việc để về...)
cốt gì tui có biết :v ngày tui chơi chưa có patch việt hóa, tiếng tàu mà phang :v

yeuVLTK
28-05-14, 12:06 AM
thôi thì bạn liệt kê danh sách những NPC bạn muốn tìm để mình tìm cho[COLOR="Silver"]

1. Mình dựa vào đường dẫn việt hóa Npc ba lăng huyện... đã tìm được thư mục script của Npc BLH... và mình mún hỏi là AddNpc thêm vào map BLH ở file nào?? (các quái ở các khu vực luyện công)?
2.Lệnh kiểm tra số lượng questkey là 'HaveItem" chứ không phải " GetventItem" ?? Theo như mình biết linux tách riêng dạng Questkey dùng chuột phải (ví dụ: Phong pháo Đại ... có script +8 tr exp ). vậy những dạng Item này chỉ chỉ cần chuột phải là mất chứ ko có lệnh xóa "DelItem" ??
3.Có rất nhiều trang bị HK, vậy mức độ VIP của các trang bị đó sắp xếp thế nào? HKMP > Kim Ô > Minh Ph... (mình ko chơi online nên ko biết :D )
4. Tại sao Droprate của Boss HK giống của quái train "\settings\item\npcdroprate.ini" ?? vậy làm sao đánh rớt GoldItem ?

xnickx82
28-05-14, 10:59 AM
cho mình hỏi hàm add ngựa của file horse.txt như thế nào vậy?
mình làm như vầy mà không được.

AddItem(0,10,59,0,0,0) cho Đích Lô

mong cao thủ chỉ giáo :)

vovanson
28-05-14, 12:38 PM
các bạn cho mình hỏi thông báo chạy trên game nằm ở file nào vậy ? mình muốn bỏ 1 số npc thì vào file nào để bỏ ?

vovanson
28-05-14, 01:49 PM
bạn nào cho mình xin đường dẫn file tạp hóa các thành thị với ! Cám ơn

giangleloi
28-05-14, 05:39 PM
1. Mình dựa vào đường dẫn việt hóa Npc ba lăng huyện... đã tìm được thư mục script của Npc BLH... và mình mún hỏi là AddNpc thêm vào map BLH ở file nào?? (các quái ở các khu vực luyện công)?
2.Lệnh kiểm tra số lượng questkey là 'HaveItem" chứ không phải " GetventItem" ?? Theo như mình biết linux tách riêng dạng Questkey dùng chuột phải (ví dụ: Phong pháo Đại ... có script +8 tr exp ). vậy những dạng Item này chỉ chỉ cần chuột phải là mất chứ ko có lệnh xóa "DelItem" ??
3.Có rất nhiều trang bị HK, vậy mức độ VIP của các trang bị đó sắp xếp thế nào? HKMP > Kim Ô > Minh Ph... (mình ko chơi online nên ko biết :D )
4. Tại sao Droprate của Boss HK giống của quái train "\settings\item\npcdroprate.ini" ?? vậy làm sao đánh rớt GoldItem ?
1. Unpack full map của nó ra rồi dùng tool add npc hồi trước add, còn ngại thì bạn dùng script add, vào file autoexec ấy xem thử code mẫu rồi bắt chước làm theo là OK, add quái thì thường dùng script nhanh và tiện chứ add tay vô map chắc điên luôn.
2. Đúng rồi, thường mấy file trong magicscript có script thì nó thực thi rồi nó tự del item đó luôn khỏi dùng hàm DelItem
3. Kéo dọc file goldequip, càng phía dưới là càng VIP, vì đó là vị trí add thêm mà, còn càng về đầu thì càng là trang bị lúc mới ra phiên bản.
4. Khi chạy file script Add Boss Hoàng Kim, nó còn được set lại file droprate chứu không phải file gốc, mỗi NPC sẽ được add 1 file drop mới, chi tiết thì bạn tham khảo script add Boss HK đó rồi trỏ tới hàm add npc nào đó sẽ thấy file drop của nó, cũng giống NV Sát thủ đó, mỗi cấp độ của quái khác nhau sẽ dc add 1 file drop khác nhau.

yeuVLTK
28-05-14, 06:34 PM
1. Unpack full map của nó ra rồi dùng tool add npc hồi trước add, còn ngại thì bạn dùng script add, vào file autoexec ấy xem thử code mẫu rồi bắt chước làm theo là OK, add quái thì thường dùng script nhanh và tiện chứ add tay vô map chắc điên luôn.
2. Đúng rồi, thường mấy file trong magicscript có script thì nó thực thi rồi nó tự del item đó luôn khỏi dùng hàm DelItem
3. Kéo dọc file goldequip, càng phía dưới là càng VIP, vì đó là vị trí add thêm mà, còn càng về đầu thì càng là trang bị lúc mới ra phiên bản.
4. Khi chạy file script Add Boss Hoàng Kim, nó còn được set lại file droprate chứu không phải file gốc, mỗi NPC sẽ được add 1 file drop mới, chi tiết thì bạn tham khảo script add Boss HK đó rồi trỏ tới hàm add npc nào đó sẽ thấy file drop của nó, cũng giống NV Sát thủ đó, mỗi cấp độ của quái khác nhau sẽ dc add 1 file drop khác nhau.

Cảm ơn bạn nhìu lắm!! 20 thanks nhé bạn! :)
1. có phải file script/goldbal/autoexec.lua ??? Mình vào file đó thấy add Npc có scipt thôi, mình muốn xóa Npc train trong 1 map ví dụ xóa Heo, Hưu.. để Add Quái mới....
4.Vậy bây giờ mình muốn đánh Boss Thiên Nhẫn những rớt trang bị HK Cái bang..thì cứ việc viết 1 droprate mới rùi chép vào trong Npcs.txt ? hay phải sửa script gì đó của Boss ?
Bạn vui lòng chỉ mình file thời gian để thực thi các Script gọi boss, tống kim, VA,...giống timesever.lua :D..

giangleloi
28-05-14, 06:45 PM
Cảm ơn bạn nhìu lắm!! 20 thanks nhé bạn! :)
1. có phải file script/goldbal/autoexec.lua ??? Mình vào file đó thấy add Npc có scipt thôi, mình muốn xóa Npc train trong 1 map ví dụ xóa Heo, Hưu.. để Add Quái mới....
4.Vậy bây giờ mình muốn đánh Boss Thiên Nhẫn những rớt trang bị HK Cái bang..thì cứ việc viết 1 droprate mới rùi chép vào trong Npcs.txt ? hay phải sửa script gì đó của Boss ?
Bạn vui lòng chỉ mình file thời gian để thực thi các Script gọi boss, tống kim, VA,...giống timesever.lua :D..
1. Theo bạn nói thì phải unpack map ra rồi del hết rồi add lại
4. đúng, cứ làm script add boss rồi cho nó 1 file drop bạn đã làm, chỉ việc code file drop cho tốt là OK.
Mấy file script đó bạn vô trong s3relay coi file task của nó nha, cả file timertask bên settings nữa

\server\gateway\s3relay\relaysetting\task\tasklist .ini

\server\setting\timertask.txt

nhaodzo
28-05-14, 08:17 PM
4. đúng, cứ làm script add boss rồi cho nó 1 file drop bạn đã làm, chỉ việc code file drop cho tốt là OK.
Mấy file script đó bạn vô trong s3relay coi file task của nó nha, cả file timertask bên settings nữa

yeuVLTK
28-05-14, 09:18 PM

1. Mình muốn xóa các con quái cũ, rồi add một nhóm quái với ID mới... ví dụ map Ba lăng huyện ko có heo mà có quái thủy tặc!
4.Ý mình là droprate.ini chứ ko phải script drop, script drop mình ko biết viết..

giangleloi
28-05-14, 09:38 PM
1. Mình muốn xóa các con quái cũ, rồi add một nhóm quái với ID mới... ví dụ map Ba lăng huyện ko có heo mà có quái thủy tặc!
4.Ý mình là droprate.ini chứ ko phải script drop, script drop mình ko biết viết..
Như mình nói rồi, unpack map ra rồi dùng tool add npc del hết mấy con quái ko thích đi rồi add quái mới vô
File drop, cấu trúc, cách edit, đã có trong forum, mời bạn search, dựa vào đó bạn sẽ làm ra dc 1 file drop ưng ý, sau đó khi add boss, phần script set file drop cho nó, sửa thành file của bạn là ok

vovanson
28-05-14, 10:22 PM
giangleloi bạn làm ơn cho mình hỏi npc tạp hóa nằm ở file nao vậy bạn , chữ chạy trên sever nữa , nếu có thể bạn cho mình script được không bạn ! việt hóa toàn bị lỗi :-s

giangleloi
28-05-14, 10:42 PM
giangleloi bạn làm ơn cho mình hỏi npc tạp hóa nằm ở file nao vậy bạn , chữ chạy trên sever nữa , nếu có thể bạn cho mình script được không bạn ! việt hóa toàn bị lỗi :-s
Tạp hóa là ÔÓ»õµêÀÏ°å¶Ô»°, tùy vào thôn mà nó có file khác nhau, ví dụ ba lăng huyện là °ÍÁêÏØ thì sẽ tìm file °ÍÁêÏØ_ÔÓ»õµêÀÏ°å¶Ô»°.lua, tương tự cho các thôn khác!
Thông báo chữ vàng là tùy từng tính năng nữa mình cũng chưa Việt hóa hết, còn thông báo chữ xanh thì bạn chép cái gì mà cách việt hóa hiển thị 90% trong forum có ấy nó sẽ dc thông báo chữ xanh bằng tiếng việt luôn!

yeuVLTK
28-05-14, 10:46 PM
Như mình nói rồi, unpack map ra rồi dùng tool add npc del hết mấy con quái ko thích đi rồi add quái mới vô
File drop, cấu trúc, cách edit, đã có trong forum, mời bạn search, dựa vào đó bạn sẽ làm ra dc 1 file drop ưng ý, sau đó khi add boss, phần script set file drop cho nó, sửa thành file của bạn là ok

có thể cho mình xin đường dẫn đến hướng dẫn Unpack map ko?
Phần màu đỏ... là sao bạn?... Mình chưa tìm dc file chứa script Add boss... Mình chỉ biết 1 điều duy nhất để đánh boss rớt trang bị xuống đất là viết đường dẫn đến file "drop.ini" trong file NPCS.TXT

Tạp hóa là ÔÓ»õµêÀÏ°å¶Ô»°, tùy vào thôn mà nó có file khác nhau, ví dụ ba lăng huyện là °ÍÁêÏØ thì sẽ tìm file °ÍÁêÏØ_ÔÓ»õµêÀÏ°å¶Ô»°.lua, tương tự cho các thôn khác!
Thông báo chữ vàng là tùy từng tính năng nữa mình cũng chưa Việt hóa hết, còn thông báo chữ xanh thì bạn chép cái gì mà cách việt hóa hiển thị 90% trong forum có ấy nó sẽ dc thông báo chữ xanh bằng tiếng việt luôn!

vậy file xa phu ở các khu vực cũng ko giống nhau hả bạn??? mình muốn viết script đến khu vực luyện công

vovanson
28-05-14, 10:57 PM

bạn cho mình xin script việt hóa tạp hóa các thành thị đó bạn ! mò mãi không ra được !

jackson2014
28-05-14, 10:57 PM
Có ai fix được lỗi chế tạo đồ tím thoát là rollback được không

yeuVLTK
28-05-14, 11:28 PM
việt hóa được mấy cái linh tinh cũng đem share cho anh em nè. ăn xổi ở thì. mang về thích dùng cía nào thì chép cái ý. xem lại hộ mình cái đường dẫn nhé. bí quá thì ấn f3 search theo tên file :D
trong này có dã tẩu long ngũ và xa phu
+ sửa lỗi đánh quái 1-4x ra đồ bất minh đạo cụ
việt hóa được cái bang hội rồi nhưng mà còn vài chỗ bị lỗi font nên chưa share, khi nào xog share tiếp. bác nào tải mà có lòng thì cho e xin cái thanks lấy tinh thần còn làm tiếp :3
theo dõi suốt thấy mấy "thánh" việt hóa suốt khoe suốt hỏi suốt làm xong rồi giữ xài 1 mình thấy cũng hơi nản nhưng thôi vẫn cố gắng chiến đấu cùng anh em vì 1 sv việt hóa ngon lành cành đào để nhà nhà online người người online cho mấy cái server private chỉ biết làm rồi ăn 1 mình nó sập cmnd cho bõ ghét ( nói khí ko pải chứ online sv này vinagame nó sờ gáy cái mất vài trăm củ như chơi =)))

anh em tải lại nhé :D. sorry nãy hơi ngáo :v
sửa lỗi rớt Bất minh đạo cụ chép vào đâu?
Trong thư droprate có npcdroprate.ini..10-20-30......119.ini, có phải droprate chuẩn VNG của mỗi khu vực luyện công... từ 1x - 12x ? (gắn npcdroprate.ini cho Heo, npcdroprate10.ini cho Nhím,... ???)

nhaodzo
29-05-14, 02:01 AM
sửa lỗi rớt Bất minh đạo cụ chép vào đâu?
Trong thư droprate có npcdroprate.ini..10-20-30......119.ini, có phải droprate chuẩn VNG của mỗi khu vực luyện công... từ 1x - 12x ? (gắn npcdroprate.ini cho Heo, npcdroprate10.ini cho Nhím,... ???)

yeuVLTK
29-05-14, 02:21 AM

setting trong sever 1 đúng ko?
Mình thấy trong Npcs.txt... con quái 1->10x kể cả boss đều khai đường dẫn đến file droprate là "npcdroprate.ini". Vậy bây giờ mình sửa lại..quái 1x là npcdroprate10.ini, 9x là ...90.ini ???
mà các file droprate này tỉ lệ có chuẩn VNG ko bạn ?

kothatvong
29-05-14, 06:26 PM
1. Cho mình hỏi là file qui định mở các sự kiện : Phong Lăng Độ, Nhíp Thí Trần, Tín Sứ mình cài vào mà máy cái hoạt động này nó ko chạy mà mò hoài không biết ở đâu.
2. File việt hóa Các dòng thông báo chạy ngang màn hình của Boss Hoàng Kim, các Hoạt động Phong Lăng Độ ... là những file nào bạn nào biết chỉ dùm mình.

Xin cảm ơn và chào quyết thắng cả nhà.

asian4you
29-05-14, 09:33 PM
Ai cho mình xin file skill.txt việt hóa với hoặc ai chỉ dùm mình cách unpak file data .pak của VNG với

giangleloi
29-05-14, 09:48 PM
Enjoy, Skills.txt mới nhất của VNG Unpacked

nhaodzo
29-05-14, 10:49 PM
Enjoy, Skills.txt mới nhất của VNG Unpacked

giangleloi
29-05-14, 11:04 PM
PAK Extract, bung nguyên file pak ra rồi ráng ngồi dò từng file :)

hackervnk
29-05-14, 11:20 PM
ai giúp mình với

nhaodzo
30-05-14, 12:06 AM

beongo26
30-05-14, 12:09 AM

cho em hỏi làm sao biết cái nào là mới cái nào là cũ vậy
với ai có file platinaequip không cho em xin với

nhoxmap_b7
30-05-14, 01:13 AM

cho mình xin cái tool pak extract với

yeuVLTK
30-05-14, 01:53 AM

Mình thấy trong Npcs.txt... con quái 1->10x kể cả boss đều khai đường dẫn đến file droprate là "npcdroprate.ini". Vậy bây giờ mình sửa lại..quái 1x là npcdroprate10.ini, 9x là ...90.ini ???

Help nhaozo ơi!!1..............................

trungkhuyen
30-05-14, 02:02 AM
sao mình nhấp vào "chế tạo" (chế tím) mà ko gì xảy ra ?????????
các bạn vui lòng cho mình xin file thợ rèn và Chế tạo Tím với (no font)
lệnh GetItemCounEX là sao vậy ??

nhaodzo
30-05-14, 11:56 AM

Help nhaozo ơi!!1..............................

chép lại thư mục script/item/compound từ server gốc vào xem bác

manhdendaica
30-05-14, 12:33 PM
chỉnh sửa kinh nghiệm mình tìm trong NPC.txt nó không quy định, trong drop cũng không thấy.
Xin hỏi các bác chỉnh sửa kinh nghiệm đánh quái ở đâu ạ

giangleloi
30-05-14, 12:38 PM
chỉnh sửa kinh nghiệm mình tìm trong NPC.txt nó không quy định, trong drop cũng không thấy.
Xin hỏi các bác chỉnh sửa kinh nghiệm đánh quái ở đâu ạ
Chỉnh rate exp cho cả server đã đề cập ở các trang trước, nói lại lần cuối

server\settings\gamesetting.ini
Tìm

ExpRate=
Để thành 100 là chuẩn VNG rồi đấy

yeuVLTK
30-05-14, 01:07 PM

chép lại thư mục script/item/compound từ server gốc vào xem bác

... ko biết nói thế nào nữa....trong ebook là hướng dẫn lập một file droprate "riêng biệt" cho từng con quái hay Boss. Nhưng Linux trong Npcs.txt thì các droprate của Quái và Boss đều "giống nhau" vậy nếu cho Boss đó rớt đồ như ý mình thì chẳng lẽ Quái cũng rớt như vậy sao??
bạn cho mình xin cái Script gốc với, việt hóa hết rồi :D

nhaodzo
30-05-14, 01:18 PM
... ko biết nói thế nào nữa....trong ebook là hướng dẫn lập một file droprate "riêng biệt" cho từng con quái hay Boss. Nhưng Linux trong Npcs.txt thì các droprate của Quái và Boss đều "giống nhau" vậy nếu cho Boss đó rớt đồ như ý mình thì chẳng lẽ Quái cũng rớt như vậy sao??
bạn cho mình xin cái Script gốc với, việt hóa hết rồi :D

yeuVLTK
30-05-14, 02:47 PM

à há.... quên nữa :D. sever này GoldItem nằm ở 1 file riêng... vậy Drop HKMP.. phải làm sao ?

nhaodzo
30-05-14, 03:13 PM
à há.... quên nữa :D. sever này GoldItem nằm ở 1 file riêng... vậy Drop HKMP.. phải làm sao ?
cái này chịu. mấy cái này toàn để mặc định nên ko rõ nữa. thử check script của mấy con boss rồi xem theo đi bác

hackervnk
30-05-14, 03:35 PM
cái này chịu. mấy cái này toàn để mặc định nên ko rõ nữa. thử check script của mấy con boss rồi xem theo đi bác

bạn giúp mình cái ip + mac toàn là 00.000.000.000 ! sữa hoài vẫn không đc

manhdendaica
30-05-14, 06:12 PM
Bạn nào cho mình hỏi chỉnh RANK Bang Hội ở đâu vậy? mình tạo Bang mà Bang Chủ nó ghi chữ Tàu không à:(

shinrenkyo
30-05-14, 06:14 PM
cái lỗi diskspace < 2GB sửa sao vậy mọi người

manhdendaica
30-05-14, 06:26 PM
xóa file log ở sever1 và gateway đi là đc

shinrenkyo
30-05-14, 06:28 PM
xóa file log ở sever1 và gateway đi là đc
xóa rồi cũng ko đc
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

yeuVLTK
30-05-14, 06:28 PM

Kyo có script gốc ko cho tui xin đi ông

giangleloi
30-05-14, 08:59 PM
xóa rồi cũng ko đc
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
Tắt máy ảo, set thêm lưu lượng đĩa cứng cho nó thử xem

Kyo có script gốc ko cho tui xin đi ông
Bạn phải chịu khó giải nén lại file server gốc rồi vào đó copy file gốc ra mà làm ^^

shinrenkyo
30-05-14, 10:11 PM
Tắt máy ảo, set thêm lưu lượng đĩa cứng cho nó thử xem

Bạn phải chịu khó giải nén lại file server gốc rồi vào đó copy file gốc ra mà làm ^^
sét thêm cho nó 40GB mà nó ko chịu vãi nó thật

giangleloi
30-05-14, 10:41 PM
Hình như là 1 cách khác đếm Item trong Event Item đó, vì mình coi khúc script đổi KNB sang tiền đồng thì thấy có dùng hàm này như sau:

if (GetItemCountEx(343) > 0) then
DelItemEx(343);
AddStackItem(COIN_CHANGE_COUNT_OF_SILVER, 4, 417, 1, 1, 0, 0, 0 );
Tức là nếu đếm trong rương có hơn 0 KNB (tức là trong rương có ít nhất 1 KNB) thì Del 1 KNB, rồi Add COIN_CHANGE_COUNT_OF_SILVER tiền đồng vào.

Chắc bạn phải backup lại xong giải nén lại máy ảo xem sao :)) có lần mình cũng bị vậy, del log, set thêm dung lượng cho HDD, rồi ghét del hết Add lại file máy ảo gốc.

vovanson
30-05-14, 11:12 PM
Các bạn làm ơn cho mình xin file kì trân các ! sử dụng được ngựa và có hạn sử dụng với !

Hoặc Hướng Dẫn Mình Add Đồ Vào Kì Trân Các ( Chi Tiết Với ) Thank

beongo26
31-05-14, 01:13 AM

set dung 2gb thu xem co duoc khong

shinrenkyo
31-05-14, 08:04 AM
set dung 2gb thu xem co duoc khong
ko đc đâu bạn, cục máy ảo thôi là nó chiếm 2GB mấy rồi, tự nhiên nó bị, xàm thiệt chứ

shinrenkyo
31-05-14, 08:57 AM
à thôi làm đc rồi, Việt hóa mấy chổ này ở đâu mọi người?

concabach
31-05-14, 10:01 AM
ko đc đâu bạn, cục máy ảo thôi là nó chiếm 2GB mấy rồi, tự nhiên nó bị, xàm thiệt chứ
Bạn có cách fix ko hồi đo mình cũng bị ko bik fix sao, phải cài lại tất cả, giờ thấy server đang 5gb mấy gồi, chuẩn bị bị lại :((

nhaodzo
31-05-14, 04:26 PM
xóa tất cả log ở trong mấy cái thư mục của server. có nhiều log lắm nhé. ko pải chỉ mỗi mấy thư mục logs ko đâu. vào đó check rồi xóa hết toàn bộ file logs đi là ok. còn ko thì lên google search cách set partition cho linux. chỉnh ở vmware xog pải làm vài chục bước nữa thì cái linux nó mới nhận dung lượng ổ đĩa mới

giangleloi
31-05-14, 04:32 PM
Tiền trang Lâm An, sửa chức năng đổi KNB sang tiền đồng và rút tiền đồng trong tiền trang, đổi tiền đồng sang ngày chơi hoặc giờ chơi
Bạn có thể tùy chỉnh: 1 KIM NGUYÊN BẢO ĐỔI ĐƯỢC BAO NHIÊU XU: File gamebank_head.lua, dòng COIN_CHANGE_COUNT_OF_SILVER=,
Rút trong tiền trang 1 lần bao nhiêu xu: File extpointfunc_proc.lua, dòng G_COIN =
Cách thêm điểm trong tiền trang để rút Tiền đồng? Vào SQL Edit table Account_info và sửa cột ExtPoint1, 1 điểm = 20 Tiền đồng
Cách thức hoạt động: Mỗi lần rút thành công thì cột ExtPoint0 sẽ tăng 1 giá trị, đó cũng là cơ sở xem acc đã nạp thẻ chưa, nếu ExtPoint0 >0 thì là nạp thẻ rồi!
Download

Password:

Down về xả nén theo đường dẫn là OK, đã test rồi và OK nhé ;)
DEMO
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

likevolam
31-05-14, 05:19 PM
Ai fix được lỗi rollback share mình cái settings + part fix rollback với

shinrenkyo
31-05-14, 05:57 PM
à thôi làm đc rồi, Việt hóa mấy chổ này ở đâu mọi người?
mình chỉ hỏi chổ này VH ở file nào thôi chứ cái lỗi đó mình làm đc rồi, kocần xóa file log, dùng lệnh set nó lên 40GB xài tẹt ga

concabach
31-05-14, 06:16 PM
mình chỉ hỏi chổ này VH ở file nào thôi chứ cái lỗi đó mình làm đc rồi, kocần xóa file log, dùng lệnh set nó lên 40GB xài tẹt ga
Bạn shin... Hướng dẫn giúp mình cách set ổ cứng lên đc ko, thank bạn nhìu

shinrenkyo
31-05-14, 06:26 PM
Bạn shin... Hướng dẫn giúp mình cách set ổ cứng lên đc ko, thank bạn nhìu
mở cmd lên cd đến đường dẫn : C:\Program Files\VMware\VMware Workstation>
xong nhập lệnh :

vmware-vdiskmanager.exe -x 40GB "E:\VoLam\njxsjser\njxmx\njxmx.vmdk"
lưu ý trong chổ "" là đường dẫn đến file máy ảo cho đúng, còn số 40GB đó là dung lượng bạn muốn sét cho ổ cứng máy ảo

giangleloi
31-05-14, 06:28 PM
Fix các loại Mã bài có trong script, đã bao gồm cả mã bài con Hổ gì đó với Mã bài Siêu Quang
Download chép vô server, login test và enjoy

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ã_bài_by_Giangleloi_31.05.2014.rar
Password

DEMO

shinrenkyo
31-05-14, 06:30 PM
Fix các loại Mã bài có trong script, đã bao gồm cả mã bài con Hổ gì đó với Mã bài Siêu Quang
Download chép vô server, login test và enjoy

Password

DEMO

giúp mình VH chổ đó với bạn, còn mấy thằng npc mà dòng cuối của nó toàn ra như thế :(

giangleloi
31-05-14, 07:02 PM
giúp mình VH chổ đó với bạn, còn mấy thằng npc mà dòng cuối của nó toàn ra như thế :(
Mình không rõ nữa bạn ^_^. Chưa mò lại đống đó nữa.

nhaodzo
31-05-14, 07:44 PM
nhờ bác lengrouhan bác ý viết cho cái từ kết thúc đối thoại = tiếng trung xog dùng notepad ++ replace in file là xog. của t sửa đc rồi nhưng chả bít nó ở file nào vì replace in file :))

concabach
31-05-14, 07:55 PM
mở cmd lên cd đến đường dẫn : C:\Program Files\VMware\VMware Workstation>
xong nhập lệnh :

vmware-vdiskmanager.exe -x 40GB "E:\VoLam\njxsjser\njxmx\njxmx.vmdk"
lưu ý trong chổ "" là đường dẫn đến file máy ảo cho đúng, còn số 40GB đó là dung lượng bạn muốn sét cho ổ cứng máy ảo
Cảm mơn bạn nhiều nhé shinrenkyo

asian4you
31-05-14, 08:29 PM
Có bác nào biết cách làm cho các tác phường bang hoạt động không, em set các phường lên 10 rồi mà ấn vào chả thấy chạy gì cả.

quochung159
31-05-14, 09:27 PM
Mình không rõ nữa bạn ^_^. Chưa mò lại đống đó nữa.

Giang ơi bạn có file Việt Hóa mấy con boss hoàng kim không cho mình xin với... hic hic. hiển boxboxss ko hiểu gì hết. Mấy file gọi boss ấy: makegoldboss.lua

nhaodzo
01-06-14, 01:17 AM
Có bác nào biết cách làm cho các tác phường bang hoạt động không, em set các phường lên 10 rồi mà ấn vào chả thấy chạy gì cả.

trungkhuyen
01-06-14, 02:30 AM
Theo như mình biết, thì sever này đã VNG đã bỏ chức năng xuất hiện Boss HK, và bỏ rớt trang bị HKMP thì phải!
Đoạn code Drop trang bị HK nè..

{ szName = "ằặẵðểĂ(ầ¿ằ¯)", tbProp = {0,3205}, nRate = 4, nExpiredTime = 10080, nQuality = 1, nCount = 1},
màu đỏ là drop trang bị HK có ID 3205
Mình tìm trên Jxstudio ko thấy code nào có tbProp={0,2} cả (HKMP thiếu lâm)

manhdendaica
01-06-14, 10:31 AM
Bác nào giúp em vụ tên hiển thị chức danh khi đã vào Bang Hội đc không ạ
Và thêm là khi đi qua thành sao nó không reset giờ chơi lại ạ
Giúp em với các bác ơi

hoanghuan
01-06-14, 10:39 AM
mọi người cho hỏi fix lỗi map vi sơn đảo ở đâu vậy mình thấy quái cả trong hiệu thuốc và di chuyển lỗi map, rương chứa không mơ được

kothatvong
01-06-14, 11:05 AM
1. Cho mình hỏi là file qui định mở các sự kiện : Phong Lăng Độ, Nhíp Thí Trần, Tín Sứ mình cài vào mà máy cái hoạt động này nó ko chạy mà mò hoài không biết ở đâu.
2. File việt hóa Các dòng thông báo chạy ngang màn hình của Boss Hoàng Kim, các Hoạt động Phong Lăng Độ ... là những file nào bạn nào biết chỉ dùm mình.

Xin cảm ơn và chào quyết thắng cả nhà.

Các bạn nào biết giúp mình phần này tí.

concabach
01-06-14, 11:56 AM
Theo như mình biết, thì sever này đã VNG đã bỏ chức năng xuất hiện Boss HK, và bỏ rớt trang bị HKMP thì phải!
Đoạn code Drop trang bị HK nè..

{ szName = "ằặẵðểĂ(ầ¿ằ¯)", tbProp = {0,3205}, nRate = 4, nExpiredTime = 10080, nQuality = 1, nCount = 1},
màu đỏ là drop trang bị HK có ID 3205
Mình tìm trên Jxstudio ko thấy code nào có tbProp={0,2} cả (HKMP thiếu lâm)
Boss Hk hôm bữa mình dùng lệnh bài gọi ga test thử thì có rớt HKMP nha bạn. Nhưng ràndom, mình đánh cả chục con mới đc 1 con có :((

yeuVLTK
01-06-14, 12:03 PM
Boss Hk hôm bữa mình dùng lệnh bài gọi ga test thử thì có rớt HKMP nha bạn. Nhưng ràndom, mình đánh cả chục con mới đc 1 con có :((

vậy script nó nằm ở đâu nhỉ? Những con boss lúc xưa hả?

concabach
01-06-14, 01:42 PM
vậy script nó nằm ở đâu nhỉ? Những con boss lúc xưa hả?
Mình cũng ko bik bạn ơi, mình chỉ làm theo hướng dẫn của vipbk làm lệnh bài boss, mình nho là boss thuý yên, đánh nó rớt ra cái bao tay TY :) gồi sau đó đánh thêm cả đống cũng chẳng rớt gì, toàn đồ và đo phổ :)

yeuVLTK
01-06-14, 01:49 PM
Mình cũng ko bik bạn ơi, mình chỉ làm theo hướng dẫn của vipbk làm lệnh bài boss, mình nho là boss thuý yên, đánh nó rớt ra cái bao tay TY :) gồi sau đó đánh thêm cả đống cũng chẳng rớt gì, toàn đồ và đo phổ :)

bạn cho mình cái đường dẫn script của lệnh bài đó đi...

concabach
01-06-14, 04:12 PM
bạn cho mình cái đường dẫn script của lệnh bài đó đi...
Scrip\item\bosscharm.lua, đường dẫn file gọi boss đó bạn :)

quochung159
01-06-14, 06:01 PM
Scrip\item\bosscharm.lua, đường dẫn file gọi boss đó bạn :)

add lệnh bài gọi boss như thế nào vậy bạn. Bạn hướng dẫn cụ thể được không???

concabach
01-06-14, 06:23 PM
add lệnh bài gọi boss như thế nào vậy bạn. Bạn hướng dẫn cụ thể được không???
AddItem(6,1,1022,0,0,0), bạn vào file bosscharm mình có gi đuong dẫn ở trên, bạn mở scrip lên bạn kiếm dòng "local tbUseOnlyInMap= {...} bạn thêm trong đó ,53 để gọi đc ơ ba lăng huyện,

yeuVLTK
01-06-14, 07:24 PM
AddItem(6,1,1022,0,0,0), bạn vào file bosscharm mình có gi đuong dẫn ở trên, bạn mở scrip lên bạn kiếm dòng "local tbUseOnlyInMap= {...} bạn thêm trong đó ,53 để gọi đc ơ ba lăng huyện,

Bạn vui lòng post cho mình xem hết Code trong file bosscharm.lua nha bạn?
Và bạn vui lòng cho mình xem thêm code trong đường dẫn này.. SetNpcDeathScript(npcindex, "\\script\\misc\\boss\\callbossdeath.lua"

shinrenkyo
01-06-14, 07:31 PM
Ai biết add vòng sáng + danh hiệu ko :D

yeuVLTK
01-06-14, 07:47 PM

Kyo.. ông có đánh chết thử con Boss nào chưa ?

shinrenkyo
01-06-14, 09:35 PM
Kyo.. ông có đánh chết thử con Boss nào chưa ?
đánh hàng ngày, ro81t đồ HKMP đàng hoàng, nhưng bos đại hk mới rớt

yeuVLTK
01-06-14, 09:43 PM
đánh hàng ngày, ro81t đồ HKMP đàng hoàng, nhưng bos đại hk mới rớt

rớt HKMP à... chả hiểu nổi, cái file rớt HKMP nằm ở đâu..!! Ông có sửa gì ở mấy con Boss đó ko ?

giangleloi
01-06-14, 09:51 PM
Mới dùng thử lệnh bài gọi boss, bố khỉ ra toàn cái cùi, phải chỉnh lại file drop rồi

yeuVLTK
01-06-14, 10:06 PM
Mới dùng thử lệnh bài gọi boss, bố khỉ ra toàn cái cùi, phải chỉnh lại file drop rồi

sao trang bị rớt xuống đất Tiếng Việt vậy ???
Áo bạn đag mặc là trang bị j vậy?
Bạn cho mình xin code gọi boss và file Drop mà bạn muốn chỉnh với!

vunam123
02-06-14, 04:16 PM

Danh hiệu thì ở đây gọi là Title. Bạn tìm hiểu về danh sách các vòng sáng tại PlayerTitle.ini ở settings.

Cách add vòng sáng bạn tham khảo ở file officer.lua ở thư mục liên đấu. Có hàm như sau:

function wlls_wantaward_title()
if (GetGlbValue(GLB_WLLS_PHASE) ~= 1) then
Msg2Player("已进行孝的联赛,不能领奖励!")
return nil
end
local n_level, n_group = wlls_getcityinfo()
local n_lid = wlls_check_player(GetName(), n_level)
local n_rank
if (not FALSE(n_lid)) then
n_rank = LG_GetLeagueTask(n_lid, WLLS_LGTASK_RANK)
end
if (FALSE(n_lid) or n_rank <= 0 or n_rank > 4) then
Say(wlls_npcname().." gi秈 thng ch?gi祅h cho "..wlls_get_desc(1).." xu蕋 s綾 nh蕋(4 i h筺g u) . Ngi kh玭g thu閏 trong nh鉳 , ng ph?r鑙!", 0)
return nil
end
local n_sid = GetGlbValue(GLB_WLLS_SID)
local str_lgname = LG_GetLeagueInfo(n_lid)
local n_addsid = LG_GetMemberTask(WLLS_LGTYPE, str_lgname, GetName(), WLLS_LGMTASK_ADDSID)
if (n_addsid >= n_sid) then
wlls_descript("<enter> 不要以为加入其他小组就能来假冒领� �。息期你再来吧!")
return nil
end
local n_title = WLLS_AWARD_TITLE[n_level] + n_rank - 1

if (n_level == 2) then
if WLLS_AWARD_TITLE_EX[GetGlbValue(GLB_WLLS_TYPE)] then
n_title = WLLS_AWARD_TITLE_EX[GetGlbValue(GLB_WLLS_TYPE)][n_rank]
end
end

local nServerTime = GetCurServerTime()+ 1728000; --20*24*60*60
local nDate = FormatTime2Number(nServerTime);
local nDay = floor(mod(nDate,1000000) / 10000);
local nMon = mod(floor(nDate / 1000000) , 100)

local nTime = nMon * 1000000 + nDay * 10000 -- 持续到息届联赛结束
_M("Title_AddTitle", n_title, nTime)

--Remove武林盟主豪光,在add孝的豪光之� �- Modified by DinhHQ - 20110524
if Title_GetActiveTitle() == 3000 then
Title_RemoveTitle(3000)
end
if GetSkillState(1500) ~= -1 then
RemoveSkillState(1500)
end

Title_AddTitle(n_title, 2, nTime)
Title_ActiveTitle(n_title)

SetTask(1122, n_title) --当前玩家领取的是哪个头衔ID
local tb = {"冠军", "亚军", "第三名", "第四名"}
Msg2Player("阁息你获得称号<color=yellow>"..wlls_get_desc(1)..tb[n_rank].."<color>! 该称号可以维持 <color=yellow>20<color> 天.")
end
Có đoạn sau:

Trong đó n_title = ID title trong file playertitle
nTime = thời gian hiệu lực của danh hiệu.

Mình đang ở cơ quan nên ko test đc cho bạn. Bạn check xem xem có đc hay là không :)

shinrenkyo
02-06-14, 06:34 PM
Danh hiệu thì ở đây gọi là Title. Bạn tìm hiểu về danh sách các vòng sáng tại PlayerTitle.ini ở settings.

Cách add vòng sáng bạn tham khảo ở file officer.lua ở thư mục liên đấu. Có hàm như sau:

function wlls_wantaward_title()
if (GetGlbValue(GLB_WLLS_PHASE) ~= 1) then
Msg2Player("已进行孝的联赛,不能领奖励!")
return nil
end
local n_level, n_group = wlls_getcityinfo()
local n_lid = wlls_check_player(GetName(), n_level)
local n_rank
if (not FALSE(n_lid)) then
n_rank = LG_GetLeagueTask(n_lid, WLLS_LGTASK_RANK)
end
if (FALSE(n_lid) or n_rank <= 0 or n_rank > 4) then
Say(wlls_npcname().." gi秈 thng ch?gi祅h cho "..wlls_get_desc(1).." xu蕋 s綾 nh蕋(4 i h筺g u) . Ngi kh玭g thu閏 trong nh鉳 , ng ph?r鑙!", 0)
return nil
end
local n_sid = GetGlbValue(GLB_WLLS_SID)
local str_lgname = LG_GetLeagueInfo(n_lid)
local n_addsid = LG_GetMemberTask(WLLS_LGTYPE, str_lgname, GetName(), WLLS_LGMTASK_ADDSID)
if (n_addsid >= n_sid) then
wlls_descript("<enter> 不要以为加入其他小组就能来假冒领� �。息期你再来吧!")
return nil
end
local n_title = WLLS_AWARD_TITLE[n_level] + n_rank - 1

if (n_level == 2) then
if WLLS_AWARD_TITLE_EX[GetGlbValue(GLB_WLLS_TYPE)] then
n_title = WLLS_AWARD_TITLE_EX[GetGlbValue(GLB_WLLS_TYPE)][n_rank]
end
end

local nServerTime = GetCurServerTime()+ 1728000; --20*24*60*60
local nDate = FormatTime2Number(nServerTime);
local nDay = floor(mod(nDate,1000000) / 10000);
local nMon = mod(floor(nDate / 1000000) , 100)

local nTime = nMon * 1000000 + nDay * 10000 -- 持续到息届联赛结束
_M("Title_AddTitle", n_title, nTime)

--Remove武林盟主豪光,在add孝的豪光之� �- Modified by DinhHQ - 20110524
if Title_GetActiveTitle() == 3000 then
Title_RemoveTitle(3000)
end
if GetSkillState(1500) ~= -1 then
RemoveSkillState(1500)
end

SetTask(1122, n_title) --当前玩家领取的是哪个头衔ID
local tb = {"冠军", "亚军", "第三名", "第四名"}
Msg2Player("阁息你获得称号<color=yellow>"..wlls_get_desc(1)..tb[n_rank].."<color>! 该称号可以维持 <color=yellow>20<color> 天.")
end
Có đoạn sau:

Trong đó n_title = ID title trong file playertitle
nTime = thời gian hiệu lực của danh hiệu.

Mình đang ở cơ quan nên ko test đc cho bạn. Bạn check xem xem có đc hay là không :)
set danh hiệu là nó có luôn vòng sáng hả? mình chưa test đc nữa :(

vovanson
02-06-14, 10:27 PM
Bác Nào Có File NPC Tương Dương No Font Cho Mình Xin Với ! File Chép Lỗi Mất Hết 1 File Rồi !

nghiadht
02-06-14, 10:34 PM
sao trang bị rớt xuống đất Tiếng Việt vậy ???
Áo bạn đag mặc là trang bị j vậy?
Bạn cho mình xin code gọi boss và file Drop mà bạn muốn chỉnh với!

Lệnh gọi mấy con boss là gì thế bác ?

vovanson
02-06-14, 10:41 PM
Lệnh gọi mấy con boss là gì thế bác ?

bác có npc tương dương no font không ! file gốc cũng dc ! cho tui xin đi ! chép file bị lỗi rồi !

giangleloi
03-06-14, 10:42 AM
set danh hiệu là nó có luôn vòng sáng hả? mình chưa test đc nữa :(
Test thử rồi đây OK đó bạn ;)