PDA

View Full Version : [JX] [GJXTool v1.0] Tool Reg account cho Server JX Linux

giangleloi
16-04-14, 12:48 AM
Hi mọi người đã lâu không vào CLB chơi :D
Như mọi người đã biết thì DB của Server linux này khác DB cũ 1 xíu, nên mình dùng autoit code 1 tut đơn giản giúp mọi người reg acc và xóa log S3RelayServer_Y và Sword3PaySys_Y, đơn giản lắm. Các bác rành code tha em nhé em gà em viết được thế này thôi ^^. Mọi người có thể decompile tool xem source được nhờ cái tut unpack của autoit, google nó nhé :D

Cách sử dụng: Config Server sau đó reg acc ở phần dưới, mặc định chỉ cần gõ ID + PASS 1, khi không gõ pass 2 thì mặc định pass 2 = pass 1, nhớ là SQL SERVER đã bật rồi nhé nó mới connect tới SQL được.

Hướng dẫn config file GJXTool.ini

[GJXToolConfig]
Payspath =D:\Games\JX\JX Server\tools\pays-- Đường dẫn tới thư mục pays trong server ở máy thật
DBname =account_tong-- Tên DB, mặc định account_tong không cần thay đổi
SQLUsername =sa--Tên User SQL, mặc định sa, không cần thay đổi
SQLPassword =1234560123--PASSWORD sa, mặc định 1234560123, không cần thay đổi nếu các bạn cài như hướng dẫn của jxvietnam, còn bạn nào tự cài lại sql vui lòng điền lại vào ô này, khuyên nên cài đặt pass này vì server đã mã hóa pass, nếu đặt pass sa khác có thể sẽ gặp khó khăn khi chạy Server
Tut mình code rất căn bản nên ai cũng có thể code được, mọi người dùng được thì dùng thôi nhé, mình tài hèn sức yếu không dám nguy hiểm nguy ho gì với ai hết ^^
Server này mình cũng đang Việt hóa, đã gần xong settings, đang làm script...server này đã thật, có cả phần event VNG và vài cái nó trao giải thưởng, học được nhiều lắm.
Tool mình code sơ bộ là vậy, v1.0 nhé, sau này sẽ phát triển thêm chức năng để ra các version cao hơn.
Link download GJXTool

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Password giải nén

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Cám ơn đã đọc bài của mình, chúc 1 ngày tốt lành ;)
2657

Kyo Công Tử
16-04-14, 12:52 AM
cậu ơi giúp mình lỗi chạy đến bishop nhưng trong bishop báo lỗi payyys failed với. :(

KingMax
16-04-14, 02:19 AM
Pass sa có thể đổi sao hả bác ? .. Mình có nhớ pass sa có trong 1 file config đc mã hóa rồi mà nhỉ, nếu đổi sa thì cái mã hóa đó cũng phải đổi theo chứ

jxvietnam
16-04-14, 07:41 AM
thank giangleloi :D
rất cần cho các bạn newbie :D

zcomputerz
16-04-14, 10:09 AM
Hi mọi người đã lâu không vào CLB chơi :D
Như mọi người đã biết thì DB của Server linux này khác DB cũ 1 xíu, nên mình dùng autoit code 1 tut đơn giản giúp mọi người reg acc và xóa log S3RelayServer_Y và Sword3PaySys_Y, đơn giản lắm. Các bác rành code tha em nhé em gà em viết được thế này thôi ^^. Mọi người có thể decompile tool xem source được nhờ cái tut unpack của autoit, google nó nhé :D

2655
Hướng dẫn config file GJXTool.ini

Tut mình code rất căn bản nên ai cũng có thể code được, mọi người dùng được thì dùng thôi nhé, mình tài hèn sức yếu không dám nguy hiểm nguy ho gì với ai hết ^^
Server này mình cũng đang Việt hóa, đã gần xong settings, đang làm script...server này đã thật, có cả phần event VNG và vài cái nó trao giải thưởng, học được nhiều lắm.
Tool mình code sơ bộ là vậy, v1.0 nhé, sau này sẽ phát triển thêm chức năng để ra các version cao hơn.
Link download GJXTool

Password giải nén

Cám ơn đã đọc bài của mình, chúc 1 ngày tốt lành ;)

Tôi muốn liên lạc với bạn, việc nghiêm túc, bạn có thể cho tôi ĐT, or Mail, or yahoo kg??????????

giangleloi
16-04-14, 11:12 AM
Tôi muốn liên lạc với bạn, việc nghiêm túc, bạn có thể cho tôi ĐT, or Mail, or yahoo kg??????????
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
@Kingmax: chỉ là config để chạy tool thôi cậu ơi tool này mình chưa tích hợp chức năng config server, vậy nên mọi người cứ dùng cài đặt pass và db mặc định nhé.

zcomputerz
16-04-14, 04:47 PM
@Kingmax: chỉ là config để chạy tool thôi cậu ơi tool này mình chưa tích hợp chức năng config server, vậy nên mọi người cứ dùng cài đặt pass và db mặc định nhé.

Không liên quan gì đến Tool này đâu bạn, trong mail.

giangleloi
16-04-14, 05:00 PM
Không liên quan gì đến Tool này đâu bạn, trong mail.
Okie cám ơn bạn,
Mọi người down lại tut nhé mình mới sửa xíu xìu xiu code thôi à, ko ảnh hưởng gì, chỉ là điều kiện reg acc với vài cái vớ vẩn thôi nhưng down về vì câu chữ mình làm cho nó "Việt Nam" 1 tí hehe

vipbk
08-05-14, 10:51 AM
Có thêm chức năng đổi pass cấp 1 2 nữa thì ngon (ko yêu cầu pass hiện tại), mình vào sql -> account info: cả 2 cột password đều ko phải pass cấp 2 nên ko xóa dc nhân vật :-?

nhaodzo
08-05-14, 10:56 AM
Có thêm chức năng đổi pass cấp 1 2 nữa thì ngon (ko yêu cầu pass hiện tại), mình vào sql -> account info: cả 2 cột password đều ko phải pass cấp 2 nên ko xóa dc nhân vật :-?
không phải là không xóa đc mà là nv xóa bị lỗi. sau khi xóa = pass 2 thì bác relog lại tk lúc nó đang load ấy là đc. chỉ có nv nào mà trong người ko có đồ bị lỗi hoặc đã đc đồng bộ client với sv thì mới xóa bt thôi

jackson2014
08-05-14, 11:20 AM
làm web đăng ký lun. Kết nối sql với c# viết asp.net. Rồi cài IIS, mở port 80 là mở onl tại nhà được rồi

Trong SQL 2 cột 2 là pass 2. cột 3 là pass 1

tungbach1990
08-05-14, 04:26 PM
Được các bạn trong 4rum giúp đỡ nhiệt tình mà ko đóng góp đc cái gì cả,tiện đây có bài của bạn chủ thớt nên mình cũng làm 1 tool quản lý jx bằng C# có thêm phần chỉnh sửa pass và ngày tháng hết hạn gọi là có tí cống hiến :D.

Link download đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>.rar
Có cả source nên bác nào phát triển cứ phát triển, yêu cầu máy chạy có netframework 4.0 nhé. Mình viết bằng VS2012 nhưng chắc 2008 trở lên là mở được.
Không down đc thì lấy ở link đính kèm ở dưới nha mấy bác.
3117

giangleloi
08-05-14, 05:24 PM
Mình đã update 1 số tính năng nữa, quản lý acc, del acc thêm acc đổi pass acc...lung tung trong bàn 1.1 kkk để nào rảnh up sau!

shinrenkyo
08-05-14, 06:05 PM
Mình đã update 1 số tính năng nữa, quản lý acc, del acc thêm acc đổi pass acc...lung tung trong bàn 1.1 kkk để nào rảnh up sau!
lên là lên :))
xóa acc hay xóa tài khoản thớt ?

Linh_JX
08-05-14, 06:52 PM

nhầm khi kẹt acc nữa. kick acc lun giangleloi ơi

giangleloi
08-05-14, 07:14 PM
Chắc sẽ mượn base code của bạn ở trên làm lại để tới lúc khỏi bị người ta lợi dụng decompile ra ^^, khi nào xong mình sẽ share ha!

huhahu92
10-05-14, 06:03 PM
mình chọn đúng đường dẫn, đăng kí thì hiện lỗi này :(

giangleloi
10-05-14, 06:51 PM
mình chọn đúng đường dẫn, đăng kí thì hiện lỗi này :(
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Bấm OK tiếp đi xem nó báo lỗi gì rồi đưa hình lên bạn nhé!

greentears
25-06-14, 11:44 AM
Bấm OK tiếp đi xem nó báo lỗi gì rồi đưa hình lên bạn nhé!

bấm Ok tiếp mất cái cửa sổ đó luôn [ giống như mới bật tool lên z :-" ]

caothiengthien
25-06-14, 06:17 PM

mình xóa nhân vật = mật khẩu cấp 1 nè cậu

dungvaph03374
15-02-15, 02:52 PM
Chủ thớt có thể post columns cần thiết không, để em chuyển web win sang linux phát

nguyenanhthisd
12-12-15, 02:13 AM
Anh giangleloi ơi!

nó vậy nè a em ko tạo đc tài khoản