Đăng nhập

View Full Version : [TLBB] Cần hỏi chút về TLBB

trongbt1990
07-04-14, 10:43 AM
mình cũng đã lập 1 số pic hỏi về lỗi tọa độ khi làm nv , có 1 bạn hd mình thế này : Vì các file Mission_xxx là của phiên bản cũ NPC đứng ở thành cũ (nhỏ) nên các tọa độ nó không đúng với các NPC ở thành mới bây giờ... muốn fix cũng không dễ vì có rất nhiều bạn nhé . Muốn chỉnh sửa phải vào từng file Mission_xxx ví dụ: Mission_Delivery mở bằng Excel lên cột A là ID nhiệm vụ không cần để ý ta chỉ cần để ý cột H và I đó là tọa độ cần fix, cột J là tên nhiệm vụ, cột P là NPC nhận nhiệm vụ, cột S là NPC trả nhiệm vụ. Chỉ cần biết bao nhiu cột đó là có thể fix...phải fix từng nhiệm vụ và từng map nên việc này rất lâu vì có rất nhiều nhiệm vụ....
bạn nào cho mình hỏi có thể chép các file Mission_xxx của các bản 3.3 trở lên để đè vào bản của mình được ko? ^^

handoi198914
07-04-14, 10:51 AM
mình cũng đã lập 1 số pic hỏi về lỗi tọa độ khi làm nv , có 1 bạn hd mình thế này : Vì các file Mission_xxx là của phiên bản cũ NPC đứng ở thành cũ (nhỏ) nên các tọa độ nó không đúng với các NPC ở thành mới bây giờ... muốn fix cũng không dễ vì có rất nhiều bạn nhé . Muốn chỉnh sửa phải vào từng file Mission_xxx ví dụ: Mission_Delivery mở bằng Excel lên cột A là ID nhiệm vụ không cần để ý ta chỉ cần để ý cột H và I đó là tọa độ cần fix, cột J là tên nhiệm vụ, cột P là NPC nhận nhiệm vụ, cột S là NPC trả nhiệm vụ. Chỉ cần biết bao nhiu cột đó là có thể fix...phải fix từng nhiệm vụ và từng map nên việc này rất lâu vì có rất nhiều nhiệm vụ....
bạn nào cho mình hỏi có thể chép các file Mission_xxx của các bản 3.3 trở lên để đè vào bản của mình được ko? ^^
thử cái biết ngay bạn hiền....đảm bảo sẽ ko đk.....

trongbt1990
07-04-14, 02:36 PM
khiếp bạn hiền tl làm mình buồn quá , vì sửa lại thấy mấy bạn kêu rất lâu mà ^^

Sói Đẹp Trai
07-04-14, 05:09 PM
Bị lỗi tọa độ thì phải sửa lại bằng tay mà cũng ko hết đc đống Q chỉ đc tầm 99% thôi còn 1 cái thì chưa tìm được.

trongbt1990
07-04-14, 05:18 PM
Bị lỗi tọa độ thì phải sửa lại bằng tay mà cũng ko hết đc đống Q chỉ đc tầm 99% thôi còn 1 cái thì chưa tìm được.x h
uhm thì mình cũng thấy 1 số ng bảo sửa bang tay .^^ thank all vậy

Sói Đẹp Trai
08-04-14, 05:38 PM
x h
uhm thì mình cũng thấy 1 số ng bảo sửa bang tay .^^ thank all vậyMình cũng sửa bằng tay thậm chí còn quái dị hơn là cái Quest nó sai cả tên NPC đó vẫn fix được, tối đa 2 ngày là xong

trongbt1990
09-04-14, 09:10 AM
Mình cũng sửa bằng tay thậm chí còn quái dị hơn là cái Quest nó sai cả tên NPC đó vẫn fix được, tối đa 2 ngày là xong muốn chơi cũng cực nhộc nhỉ ^^