Đăng nhập

View Full Version : [TLBB] Xin hướng dẫn làm kỵ thuật

KevilHoang
19-03-14, 01:48 PM
Hiện tại mình đang chơi SV 3.30 của Sói, tìm trong common item thấy có mấy con thú cưỡi đẹp lắm. Mình muốn add kỵ thuật cho mấy con đấy vào thông dụng kỵ thuật nhưng mà tìm không thấy cái ID của thông dụng kỵ thuật trong Script.dat. Giờ mình muốn thay đổi hình ảnh của 1 con nào đó trong số thú cưỡi và thay con mình cần vào. Chẳng hạn thay biểu tượng của con đà điểu = biếu tượng con Giang Nam tỏa giáp mã, thay hình dáng lúc cưỡi và thay luôn tốc độ chạy thì phải làm như thế nào? Ai pro cái này giúp mình với, như Sói thay con Niên thú = Kim vũ đó

songtu
19-03-14, 03:18 PM
Hiện tại mình đang chơi SV 3.30 của Sói, tìm trong common item thấy có mấy con thú cưỡi đẹp lắm. Mình muốn add kỵ thuật cho mấy con đấy vào thông dụng kỵ thuật nhưng mà tìm không thấy cái ID của thông dụng kỵ thuật trong Script.dat. Giờ mình muốn thay đổi hình ảnh của 1 con nào đó trong số thú cưỡi và thay con mình cần vào. Chẳng hạn thay biểu tượng của con đà điểu = biếu tượng con Giang Nam tỏa giáp mã, thay hình dáng lúc cưỡi và thay luôn tốc độ chạy thì phải làm như thế nào? Ai pro cái này giúp mình với, như Sói thay con Niên thú = Kim vũ đó
Item thú cưỡi trong commonitem ????:-?:-?
dự là item thú cưỡi nằm ở equiqbase!! bạn vào đó tìm!
về thay đổi biểu tượng rider , bạn có thể thay đổi lẫn lộn tùy thích! để ý rằng mỗi con thú cưỡi nó đc khai báo đến model hình của nó. ví dụ con Giang nam tỏa tỏa gì gì đó là "RideHeader5_1" của con lạc đà là :"RideHeader1_11" thích râu ông nọ cắm vào cằm bà kia thì cứ đổi là nó là đc #-o#-o#-o
hình dáng lúc cưỡi thì ... chịu (nếu bạn muốn add một con thú cưỡi hoàn toàn mới, thì nghiên cứu nhiều nữa ... bởi nó liên quan đến model 3d)
tốc đọ di chuyển chưa mò ra... 8-|, nhưng mà mình toàn chỉnh tốc độ di chuyển của nhân vật trong sever lên cao hơn binh thường (để tét) nên ko quan tâm...

Id cái thông dụng kỵ thuật ở sever mình đang dùng là 713501 chả biết sever của ai làm rùi mò xem có thấy file kịch bản ko?? >:)>:)
hoặc bạn cũng có thể tự tạo ra cái thông dụng ý, thấy nó đc nhét vào phần ".....Public\Data\Script\event\peifang\eshiyongpeif ang.lua" tự tìm hiểu là ok >:)>:)>:)>:)

manichean
19-03-14, 05:16 PM
muốn add 1 con thú cưỡi zô thông dụng kỵ thuật thì lấy scriptID của con thú cưỡi đó sau đó tìm đường dẫn của nó trong Script.dat
VD ở đây mình lấy con thú có scriptID = 334950 đường dẫn là \obj\commonitem\4950.lua
tìm theo đường dẫn mở file 4950.lua lên sẽ thấy dòng này

x334950_g_Equitation1 = 436

số 436 lấy trong ItemCompound.txt
Server 3.30 theo mình biết thì nó sẽ lấy id 1140 làm id thông dụng kỵ thuật
Cái thông dụng kỹ thuật khi học sẽ học cái id này (cái này quy định trong Public\Data\Script\event\peifang\eshiyongpei fang.lua)

Bây h chỉnh số 436 thành 1140 là ok

Có cách này dễ hơn nữa đây, làm 1 phát là tất cả thú cưỡi chỉ cần thông dụng kỵ thuật là xài dc

Dùng cái phần mểm Advance File Replace gì đấy tìm _g_Equitation1 = và thay bằng _g_Equitation1 = 1140 ---

Sói Đẹp Trai
19-03-14, 05:16 PM
Hiện tại mình đang chơi SV 3.30 của Sói, tìm trong common item thấy có mấy con thú cưỡi đẹp lắm. Mình muốn add kỵ thuật cho mấy con đấy vào thông dụng kỵ thuật nhưng mà tìm không thấy cái ID của thông dụng kỵ thuật trong Script.dat. Giờ mình muốn thay đổi hình ảnh của 1 con nào đó trong số thú cưỡi và thay con mình cần vào. Chẳng hạn thay biểu tượng của con đà điểu = biếu tượng con Giang Nam tỏa giáp mã, thay hình dáng lúc cưỡi và thay luôn tốc độ chạy thì phải làm như thế nào? Ai pro cái này giúp mình với, như Sói thay con Niên thú = Kim vũ đóTìm hiểu script của cái item thông dụng kỵ thuật là ra hết, nó giống như cái script của trứng trân thú đó.

KevilHoang
21-03-14, 10:06 PM
Ai biết làm giúp mình 1 cái đi. Chứ mình xem cái Script chả hiểu gì cả, mà còn chẳng biết lấy scriptID ở đâu nữa. Thằng bạn nó bảo là ID item là script nhưng mà mình tìm chả thấy nó ở đâu cả, toàn miss match

KevilHoang
23-03-14, 02:27 PM
muốn add 1 con thú cưỡi zô thông dụng kỵ thuật thì lấy scriptID của con thú cưỡi đó sau đó tìm đường dẫn của nó trong Script.dat
VD ở đây mình lấy con thú có scriptID = 334950 đường dẫn là \obj\commonitem\4950.lua
tìm theo đường dẫn mở file 4950.lua lên sẽ thấy dòng này

số 436 lấy trong ItemCompound.txt
Server 3.30 theo mình biết thì nó sẽ lấy id 1140 làm id thông dụng kỵ thuật
Cái thông dụng kỹ thuật khi học sẽ học cái id này (cái này quy định trong Public\Data\Script\event\peifang\eshiyongpei fang.lua)

Bây h chỉnh số 436 thành 1140 là ok

Có cách này dễ hơn nữa đây, làm 1 phát là tất cả thú cưỡi chỉ cần thông dụng kỵ thuật là xài dc

Dùng cái phần mểm Advance File Replace gì đấy tìm _g_Equitation1 = và thay bằng _g_Equitation1 = 1140 ---

Mình tìm ra cái fle chứa kỵ thuật của nó rồi, là file 5089. Mình cũng đã sửa _g_Equitation1 = 1120 thành _g_Equitation1 = 1140--- như bạn hướng dẫn. Cho chạy lại sv rồi mà nó vẫn thông báo cần kỵ thuật tương ứng. Mình thử đổi lại thành_g_Equitation1 = 1140 mà vẫn không đc. Ai biết làm sao không?

manichean
23-03-14, 03:57 PM
Mình tìm ra cái fle chứa kỵ thuật của nó rồi, là file 5089. Mình cũng đã sửa _g_Equitation1 = 1120 thành _g_Equitation1 = 1140--- như bạn hướng dẫn. Cho chạy lại sv rồi mà nó vẫn thông báo cần kỵ thuật tương ứng. Mình thử đổi lại thành_g_Equitation1 = 1140 mà vẫn không đc. Ai biết làm sao không?

vậy thì bạn vào Public\Data\Script\event\peifang\eshiyongpei fang.lua xem coi id cái kỵ thuật thông dụng là gì
có thể là sv của bạn id kỵ thuật thông dụng nó khác hoặc có thể là sv chưa add item kỵ thuật thông dụng