PDA

View Full Version : [share] server KMS 1.2.197 ( nhìu job mới )

kiepdoden
09-08-13, 02:47 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
server này đã chơi đc trên win 8. thanks proskill3 đã chia sẻ :D
các bác chịu khó down video về coi mà cài nha. toàn ko coi video rồi kêu support cài hộ ko. !!!!!!!!!!!!!
mềnh chỉ fix lỗi khi các bạn cài ko đc hay lỗi trong quá trình cài. còn cài đc thì cài dùm mềnh.
tình hình là ngó nghiêng ngó ngửa bên ragezone thấy có 1 server KMS hay muốn chia sẻ cho ae ở box mình
game này theo mềnh thấy thì nó có vẻ đẹp đẽ hơn mấy bản như GMS v117 nhưng vì nó là tiếng Hàn nên nhìn chẳng hiểu gì hết lun
thôi nói vậy share link cho ae down ( ae nào cũng đã test rồi cho vài ý kiến nha):
link client : LINK MEGA (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!LJY3hISS!CTVrtFsk3tTS8AwP8Wdx5g6azZEQ1CT-9MZDBrbekvU)
link fshare: UPLOADING...
link server: LINK SERVER (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
link ENG hoá ( theo mình nhận thấy chỉ tầm 60% ENG hoá thôi nhưng có sài tạm :D): DOWLOAD HERE (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) ( down về chép bỏ vào client)
TUT ( notepad): TUT MAPLE (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
TUT (video): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
hướng dẫn cài đặt:

các cài đặt như java, mysql, import database các bạn tự làm ( có thể xem bài của bác shell cài tới bước mysql querry browser). mình chỉ hướng dẫn các config server để chơi
chỉnh sửa toàn tập trong file ServerSetting.properties
trước khi chơi các bạn nhớ phải đổi ngôn ngữ qa tiếng hàn( cách đổi xem trên google, hướng dẩn trên win 7: control panel -> region and language -> administartive -> change system locale -> chọn korean(korea)).bước này phải làm trước hết nha !!!!!!!!!. game này chơi cần mạng mới chơi đc nha vì nó update HShield

chỉnh sửa file ServerSetting.properties:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mở server = file GotMS.bat

hướng dẫn chơi: sau khi bật server xong các bạn tìm file PureMS.bat.( nó nằm ngoài folder, giái nén client và chép file này vào, nếu ai muốn mở onl thì phải edit lại = cách right click -> edit -> đổi ip 127.0.0.1 thành ip để mở onl)
vào game = file PureMS.bat
server auto reg acc nên tạo acc trong game nha.test còn lỗi chắc đợi ragezone fix

command cho server:

-!song - Changes the song, not 100% sure how to use this
-!1hp - Takes your hp down to 1
-!heal - Heals you
-!skill - Gives you a skill, must have skill id
-!maxskills - Max skills but I WOULD ADVISE you to use !maxjob
-!maxjob - Get the job code and it maxes all the skills for that job.
You need to do all jobs. For example warrior !maxjob 100, 110, 111, 112
-!maxstats - Maxes your stats
-!resetap - Resets ap
-!sp - Gives you skill points
-!sp2 - Not possitive what this does.
-!ap - Gives you ability points
-!job - Changes your job
-!currentmap - Tells you what map your currently on
-!saveall - Saves everything
-!store - Get the store id and it will open the store for you
-!meso - Gives you max meso
-!levelup - Gives you 1 level
-!item - With the code, you will receive the item in your inventory
-!drop - With the code, the item will drop on the ground
-!level - Gives you any level you want
-!1online - Tells you who is on your current channel
-!online - Tells you who is on all channels
-!reset(all/equipted/equip/use/setup/etc/cash
-!back - No idea
-!text - Pretty sure it changes the color of your text
-!hide - Puts you in gm hide mode
-!zeroskills - Puts your skills all to level 0
-!cash - Gives you nx cash
-!sponsers - Not sure
-!maplepoints - Gives you maplepoints
-!spawn - Spawns monsters
-!npc - Place any npc you need
-!move-persons name-town/map - Teleports someone to a map
-!removenpc - Removes all npcs
-!playernpc - Makes a player npc of you
-!fixednpc - Makes a perma npc
-!fixedmob- Makes a perma mob
-!location- Gives X/Y coordinates of your location
-!map <Map ID> - Warps you to a map
-!allwarp - summons all players to you
-!summon - Player is summoned to your location
source:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
công sức viết bài nhớ tks cái nha!!!!!!!!!!!!!!!!

hướng dẫn mò job ( cho ai chưa bít)
job ID của KMS có 1 số job mới nên mình sẽ hướng dẫn dùng cmd để lên job 4th vì tìm id của nó trên google còn lâu mới có :)) chắc có tại mềnh kím chưa ra
đầu tiên các bạn tạo nhân vật = job nào mình ưa thích
mình lấy ví dụ job zero tạo xong sẽ có job ID là 10000 ( thực ra zero là lên full lun khi tạo rồi.hướng dẫn vd như các job khác)
vào thư mục server.tìm WZ mở skill.wz ra và tìm ID có số 10xxx
ta sẽ thấy job 4th của zero là 10112
sau đó vào game gõ cmd !job 10112
và cuối cùng gõ !maxskills ( ko nên lạm dụng cmd này nha. nó sẽ gây lỗi treo nhé) sử dụng cái này cho lành nè (!maxjob <jobid> lên từng job nhé. ko gây lỗi)
tận hưởng thành quả

w lại cách mò id job rất dễ! Có quy tắc hết đó

Cơ bản: =))
Ta có id 100 -> là chiến binh
thì ta chỉ cần tăng 1 ở vị trí tiếp theo là job 2, và vị trí này là quyết định job 2 làm nghề gì -> 110 (có thể thay = 2, 3 là ra paladin, dragon knight )
tăng 1 vị trí tiếp theo là job 3 -> 111
đến đây hết chỗ tăng rồi nên tăng 1 ở vị trí cuối cùng lên thành 2 là ra job 4 -> 112 (hero) ngoài ra ta còn có 122 là paladin job 4, 132 là dark knight) :3

Mò theo group
Xem danh sách job list của v117 é!
Vì xenon thuộc nhóm resistance -> id phải bắt đầu = số 3 -> 3xxx

Còn hero thì bắt đầu = số 2 -> 2xxx
Cygnus bắt đầu = số 1 -> 1xxx

Mò theo vũ khí!
Nghề xài vk cho Chiến binh thường là id có số 1 (Demon Slayer: 3100)
Nghề xài vk cho Phù thủy thường có id có số 2 (evan: 2200)
Nghề xài vk cho Cung thủ thường có id có số 3 (wild hunter: 3300)
Nghề xài vk cho Du Hiệp thì thường có id có số 4 (phantom: 2400)
Nghề xài vk cho Hải tặc thì thuơng có id có số 5 (mechanic: 3500)

Tổng hợp 3 cái trên có thể mò ra demon avenger có thể là: 3400 hoặc 3320 hoặc là 3500
Còn lumious có thể là 2500 vì là hero thứ 5 ( đáng lẽ luminous phải xài vk cho hải tặc là đủ 5 hero w 5 job khác nhau nhưng đếu hiểu sao nexon đút thêm thằng mage này vào) ==

pr0vanban1
09-08-13, 05:25 PM
cái này chơi đc trên win 8 ko bác, nếu mà chơi đc thì hay quá

kiepdoden
09-08-13, 05:35 PM
chưa test trên win 8 nữa cậu test thử xem

ookurooo
09-08-13, 05:36 PM
đem về cài thử xem thế nào
tks chủ thớt phát
bản này tương đương GMS bao nhiêu thế 117 ko

shell1508
09-08-13, 06:03 PM
Định làm cái video hướng dẫn cài mà ông nhanh phết! ;))
Thôi làm cái video hướng dẫn luôn đi cha :D

kiepdoden
09-08-13, 06:04 PM
đem về cài thử xem thế nào
tks chủ thớt phát
bản này tương đương GMS bao nhiêu thế 117 ko

chắc hơn rồi. mềnh nghĩ tương đương v137. có xenon, zero, mà mỗi tội khó chơi quá toàn tiếng hàn sẻng, ngu toàn tập

shell1508
09-08-13, 06:07 PM
chắc hơn rồi. mềnh nghĩ tương đương v137. có xenon, zero, mà mỗi tội khó chơi quá toàn tiếng hàn sẻng, ngu toàn tập

Ai bảo tuơng đuơng,. nó hơn tầm chụp ver nhé! ==
Có zero, revamp lại toàn bộ explorer rồi!

ookurooo
09-08-13, 06:13 PM
bác shell làm cái hướng dẫn đi
có client eng thì share vs

proskill3
09-08-13, 06:17 PM
kéo nhanh không mât!!!! mong là chiến được trên win 88-x8-x8-x8-x8-x

kiepdoden
09-08-13, 06:21 PM
bác shell làm cái hướng dẫn đi
có client eng thì share vs

tối up lên cho mọi người TUT hướng dẫn. thông cảm tý mạng yếu nên up chưa xong

--- Chế độ gộp bài viết ---

Ai bảo tuơng đuơng,. nó hơn tầm chụp ver nhé! ==
Có zero, revamp lại toàn bộ explorer rồi!

ta nghĩ là tới v197 lận :)). nói vậy cho xuông :D

proskill3
09-08-13, 07:42 PM
hiện tại mình download lâu quá giờ mới có 38% hồi hôp lên cài trước java ver jdk-7u21-windows-x64
mql mysql-5.5.28-win32 cài xong hết rồi database đầy đủ đến lúc chạy Gotms.bat thì bị lỗi như thế này cái này có phải do chưa đổi ngôn ngữ không do mình đang download lên lúc cài ngôn ngữ không dám restart máy hay cũng là do bản java và mql không hợp máy mình windows 7 64bit

kiepdoden
09-08-13, 07:58 PM
hiện tại mình download lâu quá giờ mới có 38% hồi hôp lên cài trước java ver jdk-7u21-windows-x64
mql mysql-5.5.28-win32 cài xong hết rồi database đầy đủ đến lúc chạy Gotms.bat thì bị lỗi như thế này cái này có phải do chưa đổi ngôn ngữ không do mình đang download lên lúc cài ngôn ngữ không dám restart máy hay cũng là do bản java và mql không hợp máy mình windows 7 64bit

cài java mới nhất thử xem. jdk 7u25. xem lại việc đã chuyển đổi locale sang korean chưa. hoặc ko nên cài chồng chất các bản java. hay chưa chép file JCE.
ta liệt kê các lỗi đó. xem coi vướng lỗi nào.
quên xem lại thêm tên database trong file setting nhá
chuyển ngôn ngữ buộc phải restart máy nha cậu !!!!!!!!!!!!!!!!!!!

xlinh
09-08-13, 08:13 PM
chủ thớt làm cái TUT video cài đặt cho ae đj

thank you !

happy good day **==**==**==**==**==

proskill3
09-08-13, 08:15 PM
cài java mới nhất thử xem. jdk 7u25. xem lại việc đã chuyển đổi locale sang korean chưa. hoặc ko nên cài chồng chất các bản java. hay chưa chép file JCE.
ta liệt kê các lỗi đó. xem coi vướng lỗi nào.
quên xem lại thêm tên database trong file setting nhá
chuyển ngôn ngữ buộc phải restart máy nha cậu !!!!!!!!!!!!!!!!!!!

cám ơn nhé thím nhưng mình nghĩ là do chưa restart máy vì mình đang download sợ restart bị lỗi lắm còn java và chép file jce mình làm như bài của shell vậy bạn có hướng dẫn gì không

kiepdoden
09-08-13, 08:34 PM
cám ơn nhé thím nhưng mình nghĩ là do chưa restart máy vì mình đang download sợ restart bị lỗi lắm còn java và chép file jce mình làm như bài của shell vậy bạn có hướng dẫn gì không

ừa vậy đc rồi. bắt buộc restart máy mới mở server đc

chủ thớt làm cái TUT video cài đặt cho ae đj

thank you !

happy good day **==**==**==**==**==

ookurooo
09-08-13, 08:46 PM

mình cũng bị giống lỗi này
ngoài ra mình download client nó bị stop giữa chừng rồi giờ cái dung lượng máy lại tăng lên nhưng ko có file vậy làm sao để xóa đc cái phần download trước đó

proskill3
09-08-13, 09:07 PM
mình cũng bị giống lỗi này
ngoài ra mình download client nó bị stop giữa chừng rồi giờ cái dung lượng máy lại tăng lên nhưng ko có file vậy làm sao để xóa đc cái phần download trước đó

đồng chí!!! tôi cũng bị ngừng down ở giữa lên đang down lại huhu 61% ==

kiepdoden
09-08-13, 09:11 PM
client hơi nặng. 2 thím down đừng nôn quá kẻo làm hỏng đại sự. ta là ta down chờ mòn mỏi khoảng 2 tiếng mới xong nên chịu khó kiên nhẫn tý đi.

ookurooo
09-08-13, 09:18 PM
client hơi nặng. 2 thím down đừng nôn quá kẻo làm hỏng đại sự. ta là ta down chờ mòn mỏi khoảng 2 tiếng mới xong nên chịu khó kiên nhẫn tý đi.

ở đây ức chế 1 nỗi là download nó bị đứng phải download lại => ok ko sao
nhưng mà cái file trước download bị hỏng thì nó nằm trong máy nhưng ko tìm thấy => làm dung lượng máy tăng lên hơn 3gb thì làm sao

proskill3
09-08-13, 09:32 PM

bác nói thế em là em sợ nhất quả download xong hêt rồi thì ko hỗ trợ win 8 ~:>~:>

kiepdoden
09-08-13, 09:32 PM
ở đây ức chế 1 nỗi là download nó bị đứng phải download lại => ok ko sao
nhưng mà cái file trước download bị hỏng thì nó nằm trong máy nhưng ko tìm thấy => làm dung lượng máy tăng lên hơn 3gb thì làm sao

cái này google thần chưởng vẫn chưa support nên đành mù tịt. nó lưu vào folder temp hay sao ấy. dùng clean của win thử xem

proskill3
09-08-13, 10:03 PM
cái này google thần chưởng vẫn chưa support nên đành mù tịt. nó lưu vào folder temp hay sao ấy. dùng clean của win thử xem

tình hình bị lỗi như trên hình tôi vừa gửi vì tôi thử trên 1 máy nữa vẫn bị vậy liệu chủ thớt chia sẻ cho tôi ver java và cái sql được không có của 64bit thì tốt quá

kiepdoden
09-08-13, 10:06 PM
tình hình bị lỗi như trên hình tôi vừa gửi vì tôi thử trên 1 máy nữa vẫn bị vậy liệu chủ thớt chia sẻ cho tôi ver java và cái sql được không có của 64bit thì tốt quá

java: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> down jdk 7u 25 nha
sql sài bản đó đc rùi.
nhắc lại lần cuối là phải change system locale sau đó restart máy !!!!!
đang làm TUT và up ráng đợi xíu

proskill3
09-08-13, 10:20 PM
nóng vê đù vừa được 61% thì đứng giờ download lại được có 200kb/s == kiểu này xác định mai mới được đụng hàng giờ còn chưa giải quyết xong vụ laucher ==

kiepdoden
09-08-13, 10:24 PM
nóng vê đù vừa được 61% thì đứng giờ download lại được có 200kb/s == kiểu này xác định mai mới được đụng hàng giờ còn chưa giải quyết xong vụ laucher ==

add YH ta đi t support cho :D.

proskill3
09-08-13, 11:18 PM
ok đã chạy được sever thank chủ thớt giờ thì đợi tai client xem có chạy được trên win 8 không ==

kiepdoden
09-08-13, 11:33 PM
ngủ mai support típ !!!!!!!!!!!!!!!!!!
30 kí tự

ookurooo
10-08-13, 12:15 AM
thế này là bị gì vậy chủ thớt
vào game tạo đc nhân vật rồi nhưng bị dis game hix
có gì mai support hộ mình

proskill3
10-08-13, 06:42 AM
đên đoạn online security nó chạy lâu đau tim vãi vẫn chưa vào được hồi hộp vê đù ==

kiepdoden
10-08-13, 06:45 AM
đên đoạn online security nó chạy lâu đau tim vãi vẫn chưa vào được hồi hộp vê đù ==

chắc là vào đc :))
30 kí tự vẫn chưa đủ

thế này là bị gì vậy chủ thớt
vào game tạo đc nhân vật rồi nhưng bị dis game hix
có gì mai support hộ mình

1.cài java bản mới nhất jdk 7 u 25
2. tên nhân vật ko đc trùng vs tên accout or password
3.ta sẽ coi team coi lỗi gì rồi fix :))

proskill3
10-08-13, 06:49 AM
một thành viên bên ragezone :
thx for release it
i geting in game LOL
tình hình thằng này dùng win8 có khi win 8 chơi được =))

proskill3
10-08-13, 06:54 AM
tình hình client chạy trên win8 nhé các thím !! hell yeah!!!!!!!!!!=P~=P~=P~=P~

proskill3
10-08-13, 07:04 AM
config phím toàn tiếng hàn == đáp cái eng vào rồi nhưng tiếng hàn chiếm vẫn nhiều
à với cả không có bọn samurai hay con miko gì ấy nhỉ

kiepdoden
10-08-13, 07:05 AM
config phím toàn tiếng hàn == đáp cái eng vào rồi nhưng tiếng hàn chiếm vẫn nhiều

ừa ta đoán tầm 60% thôi tính lun mấy cái tên NPC :))

proskill3
10-08-13, 07:13 AM
ừa ta đoán tầm 60% thôi tính lun mấy cái tên NPC :))

thanh củi đập vô mặt ta vô được rồi hạnh phúc vê đù dùng win 8 đau tim vãi =))

à chỉnh cho bới channel thế nào vậy để nhiều channel sợ lag

ookurooo
10-08-13, 07:14 AM
chắc là vào đc :))
30 kí tự vẫn chưa đủ

1.cài java bản mới nhất jdk 7 u 25
2. tên nhân vật ko đc trùng vs tên accout or password
3.ta sẽ coi team coi lỗi gì rồi fix :))

chơi đc rồi bạn, chắc do cái Navicar yếu quá phải chuyển qua Mysql query mới excute đc hết table

kiepdoden
10-08-13, 07:17 AM

à chỉnh cho bới channel thế nào vậy để nhiều channel sợ lag

đổi ở trên dòng IP ấy. đổi thành số 2 nhé. lỗi hay ko ta ko chịu trách nhiệm :))

proskill3
10-08-13, 07:29 AM
đổi ở trên dòng IP ấy. đổi thành số 2 nhé. lỗi hay ko ta ko chịu trách nhiệm :))

vâng đã lỗi == hình như hiện lỗi không connect to sever

với cả chỉnh cái dòng số 10 trên nữa cơ không phải dòng số 10 đó

kiepdoden
10-08-13, 07:34 AM

với cả chỉnh cái dòng số 10 trên nữa cơ không phải dòng số 10 đó

proskill3
10-08-13, 07:44 AM
vừa nãy chỉnh số 10 trên dòng 127.0.0.1 nó hiện lỗi gì lạ lắm giờ chỉnh lại thì không kết nối được sever giờ phải giải nén mục kms mới rồi == nghịch dại

proskill3
10-08-13, 08:24 AM
chỉnh được số channel rồi không bị dis :) với cả có gm handbook của ver này không thím kiepdoden

proskill3
10-08-13, 09:13 AM

kiepdoden
10-08-13, 09:57 AM

ta hướng dẫn ở trên tự mò. item ID cũng tự mò hoặc chỉnh trong cash shop

proskill3
10-08-13, 12:13 PM
hiện tại dần quen với source rồi dùng ổn lắm =)) mỗi tội chưa tìm cái id item hay là dùng cái gm handbook của vẻ 117 may được vài cái item thì tốt =))

nhocminhtuan
10-08-13, 12:23 PM
proskill3 cho t nick yh bạn đc k?

kiepdoden
10-08-13, 01:26 PM
hiện tại dần quen với source rồi dùng ổn lắm =)) mỗi tội chưa tìm cái id item hay là dùng cái gm handbook của vẻ 117 may được vài cái item thì tốt =))

ta thấy ko ổn lắm đâu. bấm linh tinh mấy cái là error 38 ngay :))

tại packet của v197 bên ragezone chưa sniff full nên còn 1 số lỗi, ngươi thử bấm vào cái nút kế cái icon xem thông tin đi. điển hình ta thấy là job xenon :))

shell1508
10-08-13, 01:47 PM
ta thấy ko ổn lắm đâu. bấm linh tinh mấy cái là error 38 ngay :))

tại packet của v197 bên ragezone chưa sniff full nên còn 1 số lỗi, ngươi thử bấm vào cái nút kế cái icon xem thông tin đi. điển hình ta thấy là job xenon :))

Sao mà full đc trừ khi RC cái maplestory.exe thôi ==

w lại cách mò id job rất dễ! Có quy tắc hết đó

Cơ bản: =))
Ta có id 100 -> là chiến binh
thì ta chỉ cần tăng 1 ở vị trí tiếp theo là job 2, và vị trí này là quyết định job 2 làm nghề gì -> 110 (có thể thay = 2, 3 là ra paladin, dragon knight )
tăng 1 vị trí tiếp theo là job 3 -> 111
đến đây hết chỗ tăng rồi nên tăng 1 ở vị trí cuối cùng lên thành 2 là ra job 4 -> 112 (hero) ngoài ra ta còn có 122 là paladin job 4, 132 là dark knight) :3

Mò theo group
Xem danh sách job list của v117 é!
Vì xenon thuộc nhóm resistance -> id phải bắt đầu = số 3 -> 3xxx

Còn hero thì bắt đầu = số 2 -> 2xxx
Cygnus bắt đầu = số 1 -> 1xxx

Mò theo vũ khí!
Nghề xài vk cho Chiến binh thường là id có số 1 (Demon Slayer: 3100)
Nghề xài vk cho Phù thủy thường có id có số 2 (evan: 2200)
Nghề xài vk cho Cung thủ thường có id có số 3 (wild hunter: 3300)
Nghề xài vk cho Du Hiệp thì thường có id có số 4 (phantom: 2400)
Nghề xài vk cho Hải tặc thì thuơng có id có số 5 (mechanic: 3500)

Tổng hợp 3 cái trên có thể mò ra demon avenger có thể là: 3400 hoặc 3320 hoặc là 3500
Còn lumious có thể là 2500 vì là hero thứ 5 ( đáng lẽ luminous phải xài vk cho hải tặc là đủ 5 hero w 5 job khác nhau nhưng đếu hiểu sao nexon đút thêm thằng mage này vào) ==

P/s: =)) Có thể Maplevn sắp update cái này! nên mọi người ai có mạng cứ vô tư mà chuẩn bị tiền chơi game! =))

kiepdoden
10-08-13, 05:08 PM
maplevn.com hay maple.vn ta ko bít cái nào sắp nâng cấp

kiepdoden
10-08-13, 06:36 PM
mới mò đc job xenon.
3600
từ từ nâg lên số khác nhé !!!!!!!!!!!!!!!!!!!
tks bác shell :))

proskill3
10-08-13, 09:55 PM
proskill3 cho t nick yh bạn đc k?

mới mò đc job xenon.
3600
từ từ nâg lên số khác nhé !!!!!!!!!!!!!!!!!!!
tks bác shell :))

mò thì tạo nhân vật mình thích chạy ra cái sql xem phần job là có id của nó
:)

pthinh145
10-08-13, 10:27 PM
ai rảnh up lên 4share hoặc Fshare nào

ookurooo
10-08-13, 10:31 PM
ai rảnh up lên 4share hoặc Fshare nào

download bằng tool đó bạn download bằng trình duyệt rất dễ bị stop và ko resume lại đc
max băng thông mà ko kém gì vip mấy host kia đâu

missyou90
11-08-13, 11:22 PM
Sao tớ kick vào trang download mà không thấy cái gì cả màn hình trắng tinh, ai chỉ giùm với, thank.

chubao00
11-08-13, 11:38 PM
bạn nào liệt kê các job có trong phiên bản này đi. :)

proskill3
12-08-13, 12:50 AM
bạn nào liệt kê các job có trong phiên bản này đi. :)
thím nào yêu cầu liệt kế ấy nhỉ ? :Laluot_243:
Luminous
kaiser
angelic burster
xenon
zero hàng mới =))
warrior
magician
bowman
thief
dual blade
pirate
cannoneer
dawnwarrior
blazewizard
windarcher
nightwalker
thunderbreaker
mercedes
aran
evan
demon_slayer
battlemage
wildhunter
mechanic
phantom
Jett

hình như hết rồi hay sao ấy ==

chubao00
12-08-13, 02:06 AM
thím nào yêu cầu liệt kế ấy nhỉ ? :Laluot_243:
Luminous
kaiser
angelic burster
xenon
zero hàng mới =))
warrior
magician
bowman
thief
dual blade
pirate
cannoneer
dawnwarrior
blazewizard
windarcher
nightwalker
thunderbreaker
mercedes
aran
evan
demon_slayer
battlemage
wildhunter
mechanic
phantom
Jett

hình như hết rồi hay sao ấy ==

oài. thế là không có sengoku ak. :|

kiepdoden
12-08-13, 07:51 AM
thiếu demon aveger rùi :))
30 kí tự

missyou90
12-08-13, 08:01 AM
Ai có link client khác không share cho minh với link kia mình không hiểu sao không download đc, hix.

proskill3
12-08-13, 08:39 AM
Ai có link client khác không share cho minh với link kia mình không hiểu sao không download đc, hix.

proskill3
12-08-13, 12:49 PM
kiepdoden ơi kiếm dùm tôi cái vũ khí của demon aveger với == cái kiếm ý

shell1508
12-08-13, 01:35 PM
:))) Download k đc! Up torrent đi kiepdoden oi! 9 lần r!
(4 lần đầu down web phát hiện ra RAM tiệm 1GB chạy không nổi! :)) phải >2GB may ra down đc trên web nhé mọi người )
Ra net down = tool, bỏ máy treo đi về lát ra nó cho cái file maple.rar.part -> False =))
Kiên trì ngồi chờ down xong giải nén ra lỗi file mob.wz :))) File này nặng nên khó xin, thôi down lại!
Lại tiếp tục kiên trì =)) Lần này lỗi map.wz và mob.wz lần 2! :w
Cay cú! Qua xin nhà hàng xóm pass wifi nói là xin làm bt =))
Down lè phè đc 70% nó cut mạng đi ngủ! rồi change pass luôn !
Thế là từ đó mình k down nữa!

Share Soft down mega cho các bạn =))

shell1508
12-08-13, 01:59 PM
kiepdoden ơi kiếm dùm tôi cái vũ khí của demon aveger với == cái kiếm ý

=)) Chắc bữa sau viết TUT mò id! down GM Handbook về xem id rồi để ý đi =))! Nexon nó cho quy luật hết đó!

oài. thế là không có sengoku ak. :|

:))) Chỉ cho GMS, JMS thôi bạn nhé! :D
KMS còn éo có Jett nữa là! =))
Nói chung KMS update bao nhiêu job thì mấy sv kia thu gom hết! Còn mấy sv kia có job mới thì KMS có nằm mơ may ra còn có :))

QuangVinh
12-08-13, 04:18 PM
A shell1508 ơi
Em down cái link client được 100%, nó báo "không thành công do đĩa cứng đầy" nhưng em không biết nó lưu chô~ nào nữa mà o đĩa C em mất 4G
Em lục tưng bừng ổ C luôn nhưng kiếm ko ra :cry:
Anh biết chỗ nó lưu không chỉ em với nếu không được thì chỉ em cách xóa file đó với ???:big_smile:
với cho em xin nick yahoo a với để dễ liên lac.:byebye:

shell1508
12-08-13, 04:20 PM
A shell1508 ơi
Em down cái link client được 100%, nó báo "không thành công do đĩa cứng đầy" nhưng em không biết nó lưu chô~ nào nữa mà o đĩa C em mất 4G
Em lục tưng bừng ổ C luôn nhưng kiếm ko ra :cry:
Anh biết chỗ nó lưu không chỉ em với nếu không được thì chỉ em cách xóa file đó với ???:big_smile:
với cho em xin nick yahoo a với để dễ liên lac.:byebye:

Search: Maple.rar (win7) or Maple trong ổ c là ra!
Thường nó lưu vào C:\Documents and Settings\Administrator\My Documents\Downloads nhé :D
Xóa rồi vẫn bị:
vào run (star -> run)
gõ %temp%
Xóa hết những gì xóa đc! :D
Xong

kiepdoden
12-08-13, 05:40 PM
thôi ta quyết định up torrent cho các thím down. seed có tg down nhanh dùm em nhé bà con

shell1508
13-08-13, 05:53 PM
Xin file mob.wz của KMS v1.2.197 nhé! :D
Ai có thì cho mình xin! Tks all

proskill3
13-08-13, 06:41 PM
Xin file mob.wz của KMS v1.2.197 nhé! :D
Ai có thì cho mình xin! Tks all

nhocminhtuan
13-08-13, 07:18 PM
..............................

kiepdoden
13-08-13, 09:38 PM

proskill3
13-08-13, 09:43 PM

kiepdoden
13-08-13, 10:40 PM
source của anhtanh95 làm thì ko share đâu. có share thì cũng share = tiền mặt :)) :)) :))

shell1508
14-08-13, 12:18 AM

v138 :))) Cha ơi,
thấy Maplevn và Extailia rất nhiều điểm tương đồng!

kiepdoden
14-08-13, 09:12 AM
v138 :))) Cha ơi,
thấy Maplevn và Extailia rất nhiều điểm tương đồng!
ta thấy login screen ghi v140.1 ta bít tới v139 h là max rùi. nên cũng thắc mắc :-?

proskill3
14-08-13, 10:51 AM
ta thấy login screen ghi v140.1 ta bít tới v139 h là max rùi. nên cũng thắc mắc :-?

proskill3
14-08-13, 01:09 PM

shell1508
14-08-13, 01:54 PM

:))) Chắc là snift packet từ StormMS v140.1 :)))))
ta cũng đang tính làm thử ~~
Mà dở nỗi java còn non quá T__T

Tks thím! Nhờ bên Vn-zoom get link r :D

proskill3
14-08-13, 02:54 PM
^ ừm không sao có gì nhờ thím sau này có vẻ mới share cho anh em là mừng lắm rồi =))

nhocminhtuan
14-08-13, 02:54 PM
T bị vụ khi đánh xong id nhân vật vào game thì nó k chịu đăng nhập mà ở nguyên trang nhân vật có bạn nào bik fix k?

kiepdoden
14-08-13, 10:02 PM
T bị vụ khi đánh xong id nhân vật vào game thì nó k chịu đăng nhập mà ở nguyên trang nhân vật có bạn nào bik fix k?

mình có ghi trong hướng dẫn đó. coi kỹ. cái ip là ko đc có khoảng trắng ở 2 bên.

nhocminhtuan
15-08-13, 12:24 AM
mình có ghi trong hướng dẫn đó. coi kỹ. cái ip là ko đc có khoảng trắng ở 2 bên.Du

Được rồi cảm ơn bạn nhé....

nhocminhtuan
15-08-13, 02:09 AM
Đã test bản này thấy còn vô số lỗi lun :(

wertweruio12
09-08-14, 10:22 AM
Em bị lỗi này có ai bik cách fix ko? load vào game ko dc :(