PDA

View Full Version : [Help] MapleStory ver 116

proskill3
31-07-13, 07:55 AM
vì mình xài win 8 lên ver 117 không hỗ trợ. đọc qua ragezone thì thấy có bài này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ver 116 chơi được trên win 8 lên mong anh em viết hướng dẫn dùm mình bỏ qua bước java và myql cũng được
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nếu ai thấy giúp mình được thì mình cám ơn

pthinh145
31-07-13, 04:26 PM
v116 chơi đc trên win 8 hả đọc ở đâu vậy

shell1508
01-08-13, 03:32 PM
vì mình xài win 8 lên ver 117 không hỗ trợ. đọc qua ragezone thì thấy có bài này
ver 116 chơi được trên win 8 lên mong anh em viết hướng dẫn dùm mình bỏ qua bước java và myql cũng được
nếu ai thấy giúp mình được thì mình cám ơn

để cài 1 sv thì buộc phải cần mysql nhé bạn (để lưu dữ liệu như id, pass,..) :D Java để chạy source
Bạn bỏ qua thì sao run sv đc :D
Source thì mình rãnh mình tỏng hợp cho hoặc search
[Realease] v116 Source
muốn search trong ragezone thì thêm dòng này: site: forum.ragezone.com :D
Sửa lỗi thì google: Maplestory on window 8
or : v117 on window 8
hoặc 1 giải pháp nữa là lên gtop100.com/maplestory
tìm sv v117.1 nào chạy đc win 8 -> down về fix ip thành 127.0.0.1 tuy nhiên tụi nó up lên v117.2 hết roài :)))