PDA

View Full Version : Ai chỉ cách remove commands với !

isniper1st
24-07-13, 09:29 AM
như tiêu đề thì mình cần remove một số commands!!!! mong các bạn jup cho !!! Shell1508 biết thì chỉ mình luon nha :D

LeoK.Love
24-07-13, 05:22 PM
như tiêu đề thì mình cần remove một số commands!!!! mong các bạn jup cho !!! Shell1508 biết thì chỉ mình luon nha :D
Vào PlayerCommand.java
/*
*/
Tất cả là xong.

isniper1st
27-07-13, 11:06 AM
xóa tat cả các dòng roi ghi :
/*
*/
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

shell1508
27-07-13, 03:00 PM
xóa tat cả các dòng roi ghi :
/*
*/
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nhớ BACK UP trước khi mần
Vào Netbean, xóa dòng lệnh cần xóa rồi compile lại, chép đè file jar vừa compile vào dir là đc! :)

vd nhé!
mình muốn xóa commands Check trong Player Commands! Bạn vào NET Bean -> client\messages\commands
Chọn PlayerCommand
Thường các commands sẽ có dạng như sau:

public static class Check extends CommandExecuteb {

public int execute(MapleClient c, String[] splitted) {
c.getPlayer().dropMessage(6, "You currently have " + c.getPlayer().getCSPoints(1) + " Cash.");
c.getPlayer().dropMessage(6, "You currently have " + c.getPlayer().getPoints() + " donation points.");
c.getPlayer().dropMessage(6, "You currently have " + c.getPlayer().getVPoints() + " voting points.");
c.getPlayer().dropMessage(6, "You currently have " + c.getPlayer().getIntNoRecord(GameConstants.BOSS_PQ ) + " Boss Party Quest points.");
c.getPlayer().dropMessage(6, "The time is currently " + FileoutputUtil.CurrentReadable_TimeGMT() + " GMT.");
return 1;
}
} < xóa đến đây thôi
// Với check là tên command bạn muốn tìm
Bạn chỉ cần xóa hết chỗ đó là đc và chỉ đc phép xóa từ " public static class Check extends CommandExecuteb " đến hết dấu " } " mình đánh dấu thôi! :D
Còn muốn xóa hết commands thì như LeoK :D

Tạo web maple
1/ Mua host or xài host FREE :)) (Google không thiếu! )
2/ Tự viết source hoặc chôm từ trên 4rum về or Google: Maplestory CMS là đầy nhóc :D
3/ Quăng đống source web đó lên host :))
4/ Xong

Or google: Hướng dẫn làm website Free!

isniper1st
29-07-14, 11:45 PM
Thanks bồ lun :v rảnh làm ver 142 fix luôn cho ae chơi xenon đi chú