PDA

View Full Version : [TLBB] Lỗi hiển thị.

pr0vanban1
22-07-13, 09:06 PM
Chào ae trong GZ.
Có pro nào biết làm thế nào để mở tab Blog hoặc tab Kỵ thì sửa thế nào?
Mình bị lỗi kông thể mở được
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) :-B:-B

Sói Đẹp Trai
22-07-13, 09:09 PM
Chào ae trong GZ.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) :-B:-BCái này hình như vẫn chưa ai giải quyết đc nhỉ.
Đặt tên tiêu đề lần sau nói rõ ra nhé. Tránh đặt tiêu đề mơ hồ!

pr0vanban1
22-07-13, 09:16 PM
Cái này hình như vẫn chưa ai giải quyết đc nhỉ.
Đặt tên tiêu đề lần sau nói rõ ra nhé. Tránh đặt tiêu đề mơ hồ!

Thật ra là cũng khó đặt Hà Hoàng ạ, vì lỗi là do ko mở được tab đó ra, click vào nó ko có tác dụng gì cả :(:(:(

Sói Đẹp Trai
22-07-13, 09:20 PM
Thật ra là cũng khó đặt Hà Hoàng ạ, vì lỗi là do ko mở được tab đó ra, click vào nó ko có tác dụng gì cả :(:(:(Cái này mình biết và mình đã thử mấy lần mò mà cũng chịu bó tay. Client nó đến hàng trăm folder chắc trình độ của mình ko đủ tuổi để mò :D. Nhưng mà cái ô đó ko quan trọng lắm nên chắc cũng ko cần thiết phải quan tâm đặc biệt đến vậy đâu.

legend1250
22-07-13, 10:18 PM
Chào ae trong GZ.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) :-B:-B

Lấy nguyên gốc SelfEquip.xml (ko nhớ rõ tên) của FPT mà ko chỉnh sửa lại cho đồng bộ với SelfEquip.lua (cụ thể là các function có thể ko đồng bộ hoặc khi chỉnh sửa làm function lỗi) nên xảy ra hiện tượng trên.
Cách fix: Interface\SelfEquip\SelfEquip.lua
Cụ thể thì mình ko biết do tuỳ lỗi mà cách fix khác nhau

pr0vanban1
23-07-13, 08:20 PM
Cái này mình biết và mình đã thử mấy lần mò mà cũng chịu bó tay. Client nó đến hàng trăm folder chắc trình độ của mình ko đủ tuổi để mò :D. Nhưng mà cái ô đó ko quan trọng lắm nên chắc cũng ko cần thiết phải quan tâm đặc biệt đến vậy đâu.

- Đúng là cũng không quá quan trọng thật,vì có mở ra được đi nữa thì nó cũng không giải quyết vấn đề gì cả, nhưng nếu làm 1 server onl mà bị như thế sẽ dẫn đến không chuyên nghiệp. Hơn nữa giả sử sau này có làm được 1 số thứ như tu luyện hay kinh mạch giống bên server TQ thì cũng phải biết cách mở nó ra chứ, vì mình biết chắc chắn đây là do Client chứ không phải server.

- Nhưng đúng thật phải nói là TLBB này không giống như các game khác, hầu hết phần lớn các game khác dù pri hay chuẩn thì sever cũng đi theo client ( ý mình là cùng 1 bộ )
Còn ở đây thì dù có up sever khac vào, client thì chỉ cần thay IP kết nối là lại vào được.
Nên đây cũng chính là cách vừa bị sai Item, vừa bị sai giá trị của Item tren shop --> nhiều ng hack được những đồ bán bằng tiền thật nếu không có cách patch file hoặc mã hóa. Thật là khó :(:(

--- Chế độ gộp bài viết ---

Lấy nguyên gốc SelfEquip.xml (ko nhớ rõ tên) của FPT mà ko chỉnh sửa lại cho đồng bộ với SelfEquip.lua (cụ thể là các function có thể ko đồng bộ hoặc khi chỉnh sửa làm function lỗi) nên xảy ra hiện tượng trên.
Cách fix: Interface\SelfEquip\SelfEquip.lua
Cụ thể thì mình ko biết do tuỳ lỗi mà cách fix khác nhau

Mình đã lấy cả folder SelfEquip của client gồm SelfEquip.xml và SelfEquip.lua rồi nhưng vẫn không mở được.
Vậy ý Legend là trong Client 2 file đó liên quan đến việc mở các tab ở trong bảng nhân vật đúng k?

legend1250
23-07-13, 09:38 PM
- Đúng là cũng không quá quan trọng thật,vì có mở ra được đi nữa thì nó cũng không giải quyết vấn đề gì cả, nhưng nếu làm 1 server onl mà bị như thế sẽ dẫn đến không chuyên nghiệp. Hơn nữa giả sử sau này có làm được 1 số thứ như tu luyện hay kinh mạch giống bên server TQ thì cũng phải biết cách mở nó ra chứ, vì mình biết chắc chắn đây là do Client chứ không phải server.

- Nhưng đúng thật phải nói là TLBB này không giống như các game khác, hầu hết phần lớn các game khác dù pri hay chuẩn thì sever cũng đi theo client ( ý mình là cùng 1 bộ )
Còn ở đây thì dù có up sever khac vào, client thì chỉ cần thay IP kết nối là lại vào được.
Nên đây cũng chính là cách vừa bị sai Item, vừa bị sai giá trị của Item tren shop --> nhiều ng hack được những đồ bán bằng tiền thật nếu không có cách patch file hoặc mã hóa. Thật là khó :(:(

--- Chế độ gộp bài viết ---

Mình đã lấy cả folder SelfEquip của client gồm SelfEquip.xml và SelfEquip.lua rồi nhưng vẫn không mở được.
Vậy ý Legend là trong Client 2 file đó liên quan đến việc mở các tab ở trong bảng nhân vật đúng k?

Đúng, lấy cả SelfEquip.lua nên lỗi là phải.
Nếu sài ....xml của FPT có thể ko lỗi, nhưng nếu sài SelfEquip.lua 100% của FPT chắc chắn lỗi. Vì 1 số hàm mà client private ko có + 1 số function ko giống nhau giữa *.xml và *.lua

huuduyen_05
23-07-13, 09:48 PM
Lỗi này do function ở các file lua ở interface của từng tab.
Nên để lại file Crashreport để khi nó báo lỗi thì còn biết mà fix.

pr0vanban1
23-07-13, 11:15 PM
Lỗi này do function ở các file lua ở interface của từng tab.
Nên để lại file Crashreport để khi nó báo lỗi thì còn biết mà fix.

Hữu Duyên có thể cho mình xin lại Tool đọc mấy file *.txt đó được không? Vào nó mã hoá sang nhị phân rồi, toàn chữ Null ko thể dịch đc