PDA

View Full Version : [MU] Cảnh Báo Về Việc Mua và Bán Giao Dịch

cuocdoisp
04-07-13, 10:43 AM
Lời đầu là quy định diễn đàn cấm mọi hình thức mua và bán lên nếu ai đã quyết dịnh mua thì đừng lên GZ kêu gào .

Bài viết mang tính tham khảo .

Những điều cần biết dành cho người M :
1. M để làm gì ?
2. Tại sao lại M Server đó mà không dùng bản Share Free ?
3. Mình có kiểm tra được hàng mình đi M là đúng sự thật không
4. Lên tin tưởng vào ai ?

Tiếp theo chúng ta sẽ đi vào chi tiết các câu hỏi ở trên

1. M để làm gì và tại sao lại đi m ?
Có rất nhiều lý do và ý kiến , mỗi người mỗi khác nhưng theo cuocdoisp kết luận từ đa số là . M vì tò mò các tính năng mới mà các bạn không thấy có ở các phiên bản được share miễn phí . Sau đó là M với mục đích kinh doanh .
2. Tại sao không dùng bản share miễn phí mà lại đi M ?
Tâm lý sai lầm của đa số các bạn đi M đó là nghĩ rằng bỏ ra chút ít tiền là sẽ có Server ngon và có thể yên tâm sử dụng nó với mục đích thương mại hoặc quảng bá . Đó là sự sai lầm và bị người Bán khai thác triệt để . Nếu các bạn để ý sẽ thấy , các pro luôn quảng cáo và đưa lên Gamezone các tính năng đặc biệt nhằm thu hút như : cánh mới , item mới , vũ khí mới , ring mới , giao diện mới .... mà không hề nói đến các tính năng gốc của Server . Nếu bạn hỏi sẽ được những câu trả lời dạng như : tính năng full như các phiên bản hiện tại , full Gameserver 11.70.52 nhé bạn , hay bạn có thể xem changelog của nó , nhiều tính năng lắm mình không nhớ hết ... bạn hãy lưu ý khi họ nói như vậy đồng nghĩa với bạn phải tự tìm hiểu và chỉnh sửa các tính năng đó .
3. Bạn có khả năng kiểm tra các tính năng Server không ?
Với những người uy tín thì việc họ quảng cáo tính năng mới thì chắc chắn sẽ hoạt động . Còn các tính năng khác các bạn sẽ kiểm tra và sử dụng ra sao ? Để một Server Online hoạt động tốt không phải chi đơn thuần là : có cánh mới , có item mới , có thanh HP bar , có dòng thời gian .... mà là sự ổn định từ các tính năng gốc của nó .
4. Lên tin tưởng vào ai ?
- Câu trả lời là chỉ tin vào bản thân mình thôi - đừng tin vào mấy ông cao thủ , thấp thủ hay siêu thủ ...:)) . Để tin tưởng vào bản thân mình thì hãy tự lên google mà tìm mà học hỏi các tính năng của Server rồi hãy đi mua .

Kinh nghiệm chia sẻ từ bản thân
đã từng bỏ tiền mua server các loại :)) . Mu , võ lâm , kiếm thế và đúc kết được cái kinh nghiệm mình đúng là một thằng ngu . Ngu nhất là đi mua server trong khi chẳng biết dùng nó làm gì :)) . Mang cái server về sau để đấy , ko biết chỉnh sửa ra sao , không biết các sự kiện thế nào .... 1 triệu , 2 triệu , 3 triệu rồi 5 triệu ... cứ thế lần lượt ra đi . Bản thân có rất nhiều server đi mua vẫn còn lưu giữ mà rồi cuối cùng quay ra làm cái server online bằng bản miễn phí :)) . Rất đơn giản , có nhiều thành viên tâm huyết share những bản rất ngon đã có chỉnh sửa và fix tương đối như Hrain chẳng hạn ( 3.5 ) . Ta chỉ mang về sửa vài cái là mang online được , các sự kiện , tính năng đã được họ chỉnh sửa sẵn rồi . Tuy server này nó không có các tính năng hot như các pro quảng cáo nhưng bù lại nó có sự ổn định ( cuocdoisp không nói các server kia không ổn định nhé , các server đó cũng ổn định nhưng là với người biết config ) . việc kiếm tiền từ MuOnline , JxOnline hay bất cứ Server Online nào khác .... điều cần đầu tiên là sự ổn định tù server , từ các sự kiện . Tôi không phủ nhận tính năng mới sẽ hút member rất ác nhưng nếu bạn để ý sẽ thấy . Server share ổn định , admin hiểu biết thì server đó vẫn hoạt động và kiếm tiền - trong khi server tính năng mới , sự kiện ko có nhiều ... mở vài bữa là close vì không có khách .
Vậy làm sao để có thể hiểu biết thêm : đầu tiên bạn lên google tìm các mu lớn đang online . Sau đó vào đọc các sự kiện của nó , từ đó quay sang server của mình và tỉm hiểu chỉnh sửa các sự kiện theo ý của mình . Mỗi ngày 1 hoặc 2 sự kiện , sau khi ta thông hiểu hết thì mang đi online . :) .
Khi đã đủ khả năng và hiểu biết về server , ta sẽ có thể đi M một bản Server tính năng mới và copy những cái config của ta vào . Vậy là ngon rồi, việc cuối cùng là nhờ vào thần may mắn để khi online ta có đông member + không bị ai phá ( " may mắn " ở đây là dựa vào khả năng quan hệ của bạn đó )

TB: Tiền kiếm không phải đơn giản - hãy sử dụng nó thật có ích . Đừng vì tò mò mà mất tiền oan

HRain
04-07-13, 10:52 AM
có mấy đứa mua sv mục đích chỉ là đc hỗ trợ những câu hỏi thôi anh à :-?
nếu mình lười tự học => học thêm phải bỏ tiền :)
Âu cũng là quy luật tự nhiên ^^!