PDA

View Full Version : Giải đáp thắc mắc [Mapple Story]

KradAngel
27-06-13, 10:09 PM
Nhận giải đáp thắc mắc của các bạn liên quan đến PMS. Có thể nhiều thứ mình ko biết hoặc chưa biết nhưng cái gì giúp đc thì sẽ giúp :Laluot_248:
Đang rảnh nên ngồi lập topic này chơi
Không nhận gạch đá dưới mọi hình thức.
Flame Shield On.

proskill3
04-07-13, 09:44 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
-giúp mình với trước cài ngon lành ver 114 nhưng em nó nghịch lên hỏng hết giờ mình làm lại thì bị lỗi dump này tuy đã thử làm đi làm lại vẫn không được
mình nghĩ mún làm lại được thì chỉ còn cách xóa java va mySQL tận gốc thôi có gì bạn hướng dẫn mình xóa 2 cái này với
-mới cả bạn có cách nào xài ver 117 trên win 8 không có client nào chạy được chẳng hạn

gofarmbeta
04-07-13, 12:34 PM
làm sao để bít mình là GM bên v117
anh bít mấy lệnh ở bên đó ko cho em xin với
ví dụ lênh lên lv rùi đồ aran :D
em ko bít sài lệnh[-O<
ai chỉ em với vào game cày chán lắm

KradAngel
05-07-13, 12:20 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
-giúp mình với trước cài ngon lành ver 114 nhưng em nó nghịch lên hỏng hết giờ mình làm lại thì bị lỗi dump này tuy đã thử làm đi làm lại vẫn không được
mình nghĩ mún làm lại được thì chỉ còn cách xóa java va mySQL tận gốc thôi có gì bạn hướng dẫn mình xóa 2 cái này với
-mới cả bạn có cách nào xài ver 117 trên win 8 không có client nào chạy được chẳng hạn

Lỗi do không kết nối đc tới CSDL. Xóa MySQL rồi cài lại với các thiết đặt mặc định rồi thử lại xem.
Muốn xóa MsSQL thì làm các bước sau:
1. Vào: C:\Program Files\MySQL\MySQL Server 5.5\bin.
2. Chạy: MySQLInstanceConfig.exe
3. Chọn Remove Instance.
4. Vào: Control Panel\All Control Panel Items\Programs and Features và gỡ MySQL.

làm sao để bít mình là GM bên v117
anh bít mấy lệnh ở bên đó ko cho em xin với
ví dụ lênh lên lv rùi đồ aran :D
em ko bít sài lệnh[-O<
ai chỉ em với vào game cày chán lắm

Muốn xem các lệnh có thể dùng đc trong server thì vào: \src\client\messages\commands. Ví dụ trong AdminCommand.java có các lệnh như StripEveryone (lột đồ toàn bộ người chơi), Shutdown, vv.. Hàm lấy đồ thì có trong GMCommand.java -> ZItem. Lên level thì có thể thử LevelUp, Level.

proskill3
05-07-13, 02:02 PM
bạn ơi bạn biết cách bỏ cái damge cap không max damge là 999999 muốn gỡ ra thế nào với cả ver mình là ver 114 source xephyr

KradAngel
05-07-13, 11:31 PM
bạn ơi bạn biết cách bỏ cái damge cap không max damge là 999999 muốn gỡ ra thế nào với cả ver mình là ver 114 source xephyr

Có 2 cách để remove dmg cap là sửa lại client 1 cách trực tiếp (localhost), 2 là dùng sửa lại memory trong quá trình chạy. Cả 2 thứ này đều ko có ai chia sẻ trên mạng nên khó có thể làm được. Nếu bạn có thể tìm đc ai đã từng share script (CE) để remove dmg cap ở version khác như 0.97, 1.11, 1.17 vv.. thì mình có thể update lại sang bản 1.14 cho bạn.

proskill3
06-07-13, 02:39 PM
Có 2 cách để remove dmg cap là sửa lại client 1 cách trực tiếp (localhost), 2 là dùng sửa lại memory trong quá trình chạy. Cả 2 thứ này đều ko có ai chia sẻ trên mạng nên khó có thể làm được. Nếu bạn có thể tìm đc ai đã từng share script (CE) để remove dmg cap ở version khác như 0.97, 1.11, 1.17 vv.. thì mình có thể update lại sang bản 1.14 cho bạn.

KradAngel
07-07-13, 02:41 AM

Đây là script để hack No Dmg Cap cho CheatEngine. Phiên bản 1.14.0. Update cho bạn dùng. Cách dùng CE thì lên CheatEngine.Org để xem.

//No Dmg Cap - 1.14.0
[enable]
00F2D628:
db 00 00 C0 FF FF FF DF

[disable]
00F2D628:
db 00 00 00 00 7E 84 2E

proskill3
07-07-13, 06:52 AM
Đây là script để hack No Dmg Cap cho CheatEngine. Phiên bản 1.14.0. Update cho bạn dùng. Cách dùng CE thì lên CheatEngine.Org để xem.

//No Dmg Cap - 1.14.0
[enable]
00F2D628:
db 00 00 C0 FF FF FF DF

[disable]
00F2D628:
db 00 00 00 00 7E 84 2E

mình phải add thêm dòng script kia vào đâu hả bạn laucher.exe à mình add vào laucher nó vẫn bị giới hạn damge 999999 với cả phiền bạn hướng dẫn cụ thể 1 chút được không :)

proskill3
07-07-13, 01:16 PM
hjx không rõ add srcipt kiểu gì mò mãi :( mình không rõ add nó vào đâu mong chủ topic giúp mình[-O<

KradAngel
07-07-13, 02:49 PM
hjx không rõ add srcipt kiểu gì mò mãi :( mình không rõ add nó vào đâu mong chủ topic giúp mình[-O<

Chịu khó google tí đi bạn. Lười vậy =.="

badbos14
07-07-13, 09:58 PM
chủ thớt có thể chỉ mình cách add 1 món đồ vào sever ko ?

proskill3
07-07-13, 10:24 PM
Chịu khó google tí đi bạn. Lười vậy =.="

ngon lành luôn bạn ơi hjx ^__________^ chiến được luôn rồi

KradAngel
08-07-13, 12:18 AM
chủ thớt có thể chỉ mình cách add 1 món đồ vào sever ko ?

Bạn thử google cách edit WZ để thêm đồ xem. Nếu ko hiểu thì hôm nào mình sẽ viết cho bạn 1 guide đơn giản.
Key word: MapleStory How to edit wz to add item

forum.ragezone.com/f719/tutorial-versions-adding-brand-new-761023/

vip38a
08-07-13, 04:46 PM
cho mình hỏi, hiện tại mình muốn cài MS offline để chơi nhưng ko bít nên cài bản nào ổn. trên 4rum mình có nhiều bản nên các bạn cho mình ý kiến với. bên rangezone mình cài 117 nhưng lỗi khá nhiều ( từ lỗi nhận up job 2 lại ko hiện Q để làm, đến việc mua máu mân cứ báo " số phải lớn hơn 0",...) :) mong các bạn chỉ hướng cho mình, cám ơn

badbos14
08-07-13, 07:14 PM
Bạn thử google cách edit WZ để thêm đồ xem. Nếu ko hiểu thì hôm nào mình sẽ viết cho bạn 1 guide đơn giản.
Key word: MapleStory How to edit wz to add item

forum.ragezone.com/f719/tutorial-versions-adding-brand-new-761023/
mình cũng ko hỉu lắm == bạn tóm gọn trong vài bước cho mình đc hum
vd: trong file char.wz của mình có cái id nón 01003488 mà khi mình dùng lệnh !drop ra ko có , mình dùng harepaker extract cái id trong file char.wz ra thành 01003488.img.xml bỏ vào file char của sever + điền thêm vào table wz_itemequipdata của datbase nhưng nó ko load đc (hay là mình làm sai ???)

shell1508
10-07-13, 11:09 AM

muốn bỏ qua cheat engine bạn down hex editor về thay mã hex trong localhost = mã hex mà thớt đã cho là đc!

mình cũng ko hỉu lắm == bạn tóm gọn trong vài bước cho mình đc hum
vd: trong file char.wz của mình có cái id nón 01003488 mà khi mình dùng lệnh !drop ra ko có , mình dùng harepaker extract cái id trong file char.wz ra thành 01003488.img.xml bỏ vào file char của sever + điền thêm vào table wz_itemequipdata của datbase nhưng nó ko load đc (hay là mình làm sai ???)
item đó bạn tạo ra hay là bạn thêm vô
thì tạo ra và thêm vô là 2 cái khác nhau khi chỉnh sửa wz file!
Và trong database, bạn phải replace đúng thì mới hiện ra

shell1508
10-07-13, 11:27 AM
cho mình hỏi, hiện tại mình muốn cài MS offline để chơi nhưng ko bít nên cài bản nào ổn. trên 4rum mình có nhiều bản nên các bạn cho mình ý kiến với. bên rangezone mình cài 117 nhưng lỗi khá nhiều ( từ lỗi nhận up job 2 lại ko hiện Q để làm, đến việc mua máu mân cứ báo " số phải lớn hơn 0",...) :) mong các bạn chỉ hướng cho mình, cám ơn

vip38a
10-07-13, 06:52 PM

là sao? bạn nhỉ.
30 char....................

pthinh145
10-07-13, 09:52 PM
là sao? bạn nhỉ.
30 char....................
kêu xài sv này ấy mà :))
30 char

badbos14
10-07-13, 10:45 PM
có sẵn trong client và mình mún thêm vào sever nên nhờ bạn hướng dẫn mình phát :)

KradAngel
11-07-13, 01:20 AM
có sẵn trong client và mình mún thêm vào sever nên nhờ bạn hướng dẫn mình phát :)

Đang lười quá :D
Hướng dẫn nhanh cho bạn nhé :P
1. Mở file WZ bạn cần lấy thứ bạn muốn thêm vào server mình.
2. Dump thứ (ở đây là item bạn muốn) ra thành file Xml.
3. Mở file WZ tuơng ứng với file bạn dùng ở bước 1. Rồi tìm tới đúng thư mục của cái vật phẩm bạn đã lấy kia (Trong hình của thằng kia nó lấy ví dụ là cái Spectrum Goggle nằm trong thư mục Accessory). Để thêm vật phẩm mới vào thư mục Accessory thì ID của vật phẩm mới ko được trùng với vật phẩm cũ. Xem ID của vật phẩm cuối cùng trong thư mục Accessory là gì. Ví dụ là 1142309 -> lấy ID cho vật phẩm mới là 1142310. Như thế sẽ không bị trùng với vật phẩm cũ.
4. Tìm tới thư mục mà bạn vừa extract đc file Xml. Đổi tên file Xml thành 1142310. Mở file Xml bằng notepad rồi đổi ID 1022082 -> 1142310. (Trong bài kia thì ID của Spectrum Goggle là 1022082) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>).
5. Add lại vật phẩm (đang ở dạng Xml) vào file WZ của client (đã mở sẵn ở bước 3). Click vào tên thư mục Accessory để chọn nó. Như trong hình (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) rồi click vào Import -> Xml -> Save lại file WZ. Nếu không có lỗi gì xảy ra thì bạn đã hoàn tất việc thêm vật phẩm vào file WZ ở client. Sau khi thêm vật phẩm ở client xong thì bạn cần phải thêm nó vào cả thư mục WZ ở server của bạn.
6. Chọn 1142310 -> XML -> Putting it in my server's WZ diectory.
7. Mở thư mục chứa file XML bạn vừa dump ra. Copy nó vào thư mục WZ tương ứng trên server của bạn. (Ví dụ: Character.wz/Accessory/).
8. Restart server.

vip38a
11-07-13, 10:40 AM
kêu xài sv này ấy mà :))
30 char

Uhm nhưng ý mình là sv trên 4rum hướng dẫn, có sv nào chạy ổn ko ý?

shell1508
11-07-13, 11:51 AM
Uhm nhưng ý mình là sv trên 4rum hướng dẫn, có sv nào chạy ổn ko ý?

Mình đưa bạn cái sv ổn nhất r còn gì :D

shell1508
11-07-13, 12:02 PM
Đang lười quá :D
.

Bổ sung nè bạn ơi
File WZ có 1 khoảng id nhất định! (vd: Nhẫn từ 1000000 - 1300000 chẳng hạn, và nón khoảng từ 1400000-1500000 và khoảng 1300000-1400000 chả có id nào cả) thì bạn chỉ đc phép thêm trong khoảng 1000000-1300000 và 1400000 - 1500000 thôi :D
khoảng từ 1300000 - 1400000 không đc phép thêm :D

proskill3
11-07-13, 01:06 PM
hiện tại maplestory offline ver mới nhất là bao nhiêu vậy các bạn các ver sau 117 có xài được trên win8 không~:>

vip38a
11-07-13, 08:32 PM
Mình đưa bạn cái sv ổn nhất r còn gì :D

dùng client nào bạn hỉ, có cần đồng bộ gì ko

--- Chế độ gộp bài viết ---

hiện tại maplestory offline ver mới nhất là bao nhiêu vậy các bạn các ver sau 117 có xài được trên win8 không~:>

đc nhưg máy zin thì nên dung win ảo (vmware,...) nếu ko phải thì dùng lun trên win ( hiện tại mình đang sd trực tiếp trên win 7 64-bit pre), ổn hết nếu làm đúng theo hương dẫn thật kĩ ko thì dễ error đó

proskill3
11-07-13, 11:07 PM
không biết bao giờ mới có bác nào update thêm maple phiên bản off mới nữa nhỉ ^^

vip38a
12-07-13, 08:59 PM

bạn cho mình hỏi chuyển job 2 các nghề của explorer(vd: wizard : chọn lửa độc, băng sấm, tu sỹ) khi click vào npc chuyển job nó cho sắn các job để chuyển nhưng sao click vào 1 trong 3 job đó như cleric I/L F/P nhưng vẫn ko thấy chuyển j` hết hay là mình phải làm nhiệm vụ chuyển job r` mới nhận đc ( nếu làm nhiệm vụ chuyển job thì chỉ dùm minh cách chuyển job nữa nha)

QuangVinh
04-08-13, 01:16 PM
Hiện tại, máy mình có MapleStory Offline V114.Mình muốn update lên V117 và Client V117 đầy đủ mình có thể thay vào chỗ Client V114 mặc dù mình vẫn sài source xephyr được không ???
Hay phải down source ExiledMS hay source EvoMS mà bạn shell1508 đã post thì mới được ??? :-?
Mong mấy bạn giải thích giúp mình với nha:-bd

shell1508
04-08-13, 04:46 PM
Hiện tại, máy mình có MapleStory Offline V114.Mình muốn update lên V117 và Client V117 đầy đủ mình có thể thay vào chỗ Client V114 mặc dù mình vẫn sài source xephyr được không ???
Hay phải down source ExiledMS hay source EvoMS mà bạn shell1508 đã post thì mới được ??? :-?

Không dẽ update từ ver này lên ver khác đâu nha bạn :)
Đặc biệt là ver 114 - v117 là khá xa! 3 ver chứ không ít đâu!
Bạn phải làm rất nhiều để update hoàn chỉnh nhé! :)

LeoK.Love
04-08-13, 06:25 PM
Được chứ =)) update sql này, update recv với send opcodes này, mấy cái packet structure để vào game nữa, leech từ v117 cũng được, mà nhọc thôi. Nói chung down cái v117 về cho nó lành =)) chứ up từ v114 lên thì còn cả đống vấn đề cần giải quyết.

QuangVinh
05-08-13, 11:25 AM
Không dẽ update từ ver này lên ver khác đâu nha bạn :)
Đặc biệt là ver 114 - v117 là khá xa! 3 ver chứ không ít đâu!
Bạn phải làm rất nhiều để update hoàn chỉnh nhé! :)

Được chứ =)) update sql này, update recv với send opcodes này, mấy cái packet structure để vào game nữa, leech từ v117 cũng được, mà nhọc thôi. Nói chung down cái v117 về cho nó lành =)) chứ up từ v114 lên thì còn cả đống vấn đề cần giải quyết.
Hôm nay em đã down Client v116 và V117Patch của anh shell1508 đã post <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhưng còn phần source em ko biết nên down loại nào cho thích hợp???:-/,với cho em hỏi cái Ragezone và drop data là gì sài ntn ???:-/
Anh nào biết chỉ giup em với:P

hieudx00
05-08-13, 01:03 PM
Ai có thể giúp mình cái lỗi dump item này vs
Thấy có hướng dẫn sữa ntn nhưng vẫn ko biết làm ntn có thể hướng dẫn kỹ hơn được ko
You need to change the value column to a larger type, IIRC it's a tinytext or smalltext and needs to become smalltext or mediumtext.

shell1508
05-08-13, 02:23 PM
Hôm nay em đã down Client v116 và V117Patch của anh shell1508 đã post <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhưng còn phần source em ko biết nên down loại nào cho thích hợp???:-/,với cho em hỏi cái Ragezone và drop data là gì sài ntn ???:-/
Anh nào biết chỉ giup em với:P

Có source có chữ khuyên dùng đó :D

Ragezone là trang web mình leech source về nhé! Còn drop data là dữ liệu để quy định đồ mà quái rớt
dropdata bạn execute giống mình execute cái sql trong clip là đc
forum.ragezone.com :)

Ai có thể giúp mình cái lỗi dump item này vs
Thấy có hướng dẫn sữa ntn nhưng vẫn ko biết làm ntn có thể hướng dẫn kỹ hơn được ko

cho mình hỏi bạn sài source nào v :P

QuangVinh
05-08-13, 05:42 PM

Ragezone là trang web mình leech source về nhé! Còn drop data là dữ liệu để quy định đồ mà quái rớt

Em cài được MS Off V117 rui`, tk a :D
Em tạo nhân vật bên Explorer, nhưng sao khi đăng mã Pic zo thì thấy quái ốc sên với nam cam nhiều quá.
Em chỉnh chacter thanh gm rùi dùng lệnh !killall thì bi dis ra màn hình đăng nhập zo lại thì quái vẫn còn nguyên :((
Anh co lệnh nào dẹp npc với quái o đó kô a :-?

kiepdoden
06-08-13, 10:58 AM
Em tạo nhân vật bên Explorer, nhưng sao khi đăng mã Pic zo thì thấy quái ốc sên với nam cam nhiều quá.
Em chỉnh chacter thanh gm rùi dùng lệnh !killall thì bi dis ra màn hình đăng nhập zo lại thì quái vẫn còn nguyên :((
hình như cái đó nó mặc định trong source rùi.
chịu khó nhảy xuống dưới đánh mấy con ốc sên đi để lên level nhanh sau đó quốc tới mấy con nấm xanh và nấm cam :))
sài source gì nữa??? EvoMS,Exiled,f***MS hay source nào đó

shell1508
06-08-13, 01:20 PM

cái này trong database (mysql đó) có cái table tên là life hay monsterlife thì phải :D
rồi tìm id con ốc sên, nấm cam :D Vô table đó xóa dòng nào có 2 id đó là đc!

hieudx00
07-08-13, 07:57 PM

Mình fix được lỗi này rồi, do add item ver cao hơn nên độ dài của 1 số thông tin thay đổi fix lại trong mySQL vs trong code

lovelygt
08-08-13, 12:56 PM
Tình hình mình đang muốn khóc này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

kiepdoden
08-08-13, 03:11 PM
Tình hình mình đang muốn khóc này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
ta fix lỗi cho nhà ngươi rùi nhé :)) xem lại việc bật wamp khi chơi

QuangVinh
08-08-13, 03:31 PM
Anh Shell1508 cho em hỏi tí, Em đang dùng MS Off V117muốn update lên V118 :adore:
Em download bản ManualPatcherv118 rồi cập nhật lên V118 dc ko a :big_smile:

shell1508
08-08-13, 03:44 PM
anh shell1508 cho em hỏi tí, em đang dùng ms off v117muốn update lên v118 :adore:
Em download bản manualpatcherv118 rồi cập nhật lên v118 dc ko a :big_smile:

tuyệt đối không! :)
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrr

QuangVinh
08-08-13, 04:58 PM
tuyệt đối không! :)
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrr

Char là gì vậy a ???:confuse:
Với cho em hỏi 2 cái Source: F**kMS với TimeLessMS dùng dc a
Nếu dc em định chỉnh sửa 3 Source: ExiledMS,F**kMS với TimeLessMS để ra source hoàn chỉnh có j em post lên thử rui` a cho y kiến giúp em nha :big_smile:

lovelygt
08-08-13, 07:59 PM
Tình hình là mình vào game xog bấm "Tài Khoản và Mật Khẩu ~> xong bấm đăng nhập nó im re...... k vào Channel được cứ mỗi lần bấm đăng nhập là đứng im như vậy...tình hình là vậy đó có ai giúp đc mình hôk

shell1508
08-08-13, 10:34 PM
Char là gì vậy a ???:confuse:
Với cho em hỏi 2 cái Source: F**kMS với TimeLessMS dùng dc a
Nếu dc em định chỉnh sửa 3 Source: ExiledMS,F**kMS với TimeLessMS để ra source hoàn chỉnh có j em post lên thử rui` a cho y kiến giúp em nha :big_smile:

3 source này là 1 mà =)) nó code dự trên trên lithium source v111 đó :D
Chỉ có điều là NPC, Commands khác tí thôi à!
30 char là 30 kí tự, thằng gamezone nó bắt phải hơn 30 kí tự đế chống spam

@love: Nếu bạn làm đúng hết mọi thứ mà đăng nhập k đc tức ít hay nhiều source đó bị code sai từ bước đầu rồi! bạn nên xài source khác

kiepdoden
08-08-13, 10:48 PM

@love: Nếu bạn làm đúng hết mọi thứ mà đăng nhập k đc tức ít hay nhiều source đó bị code sai từ bước đầu rồi! bạn nên xài source khác

ta khuyên hắn sài eliteMS thấy cũng ít lỗi nhưng tới bước nhập code pic lỗi tùm lum.nên đăng nhập ko đc. nên cho chú em đó sài tạm source Exiled

QuangVinh
09-08-13, 02:53 AM

ta khuyên hắn sài eliteMS thấy cũng ít lỗi nhưng tới bước nhập code pic lỗi tùm lum.nên đăng nhập ko đc. nên cho chú em đó sài tạm source Exiled

Tk 2 anh nhiều nha :byebye:
Charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr!!!!!

havanthang1999
09-08-13, 06:49 PM
cho e hỏi là maplestory has stopped working ở win7 thì fix sao?

shell1508
10-08-13, 02:05 PM
cho e hỏi là maplestory has stopped working ở win7 thì fix sao?

Do cái localhost.exe bị lỗi (cái dùng để vào MS) => Down cái mới nếu có chỉnh sửa tùm lum tùm la ở trõng :)
Hoặc do 1 file nào đó bị corrupted -> Tèo -> Down lại T__T
Hoặc là do bị thiếu 1 chương trình gì đó mà client cần! Chỉ cần cài thêm là đc!
Tham khảo: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hieudx00
14-08-13, 01:16 PM
Do cái localhost.exe bị lỗi (cái dùng để vào MS) => Down cái mới nếu có chỉnh sửa tùm lum tùm la ở trõng :)
Hoặc do 1 file nào đó bị corrupted -> Tèo -> Down lại T__T
Hoặc là do bị thiếu 1 chương trình gì đó mà client cần! Chỉ cần cài thêm là đc!
Tham khảo: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Không cần phải down lại,cái lỗi đó có rất nhiều nguyên nhân, thường là do window chứ ko liên quan đến bản setup. Nếu cần thì gost lại máy,nếu mới bị thôi thì cho máy roll lại ngày mà nó ko lỗi,thường là do khi cài đặt các bản update win down bị lỗi

shell1508
14-08-13, 01:43 PM
Không cần phải down lại,cái lỗi đó có rất nhiều nguyên nhân, thường là do window chứ ko liên quan đến bản setup. Nếu cần thì gost lại máy,nếu mới bị thôi thì cho máy roll lại ngày mà nó ko lỗi,thường là do khi cài đặt các bản update win down bị lỗi

Nếu do win, mình khuyên không nên ghost lại vì sẽ k bỏ đc bad sections của win -> có thể bị nữa, vậy nên mình ít khi xài ghost ;))
Mình nghĩ không ít cũng nh thì cũng có liên quan đến localhost, vì nhiều cái localhost khi bạn chỉnh sửa lung tung ở trong đó mà k đúng cách thì bị vậy là chuyện bình thường!
Còn về client thì tỉ lệ bị rất ít! '3'

hieudx00
14-08-13, 02:53 PM
Nếu do win, mình khuyên không nên ghost lại vì sẽ k bỏ đc bad sections của win -> có thể bị nữa, vậy nên mình ít khi xài ghost ;))
Mình nghĩ không ít cũng nh thì cũng có liên quan đến localhost, vì nhiều cái localhost khi bạn chỉnh sửa lung tung ở trong đó mà k đúng cách thì bị vậy là chuyện bình thường!
Còn về client thì tỉ lệ bị rất ít! '3'

Giống mình rồi đấy,chẳng bao giờ ghost :))

anhhaivodich
16-08-13, 10:30 AM
edit 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr