PDA

View Full Version : [TLBB] Cần tư vấn và hợp tác phát triển game TLBB

vongtayhva
06-06-13, 03:59 PM
Chào các pro!
Mình là người rất mê game TLBB, nay mình muốn mở 1 sever online riêng nhưng chưa biết bắt đầu như thế nào. Mình đã đọc rất nhiều bài viết của các pro post trên diễn đàn này nhưng thấy vẫn chưa hiểu lắm. Rất mong các bạn chia sẻ cho mình 1 ít kiến thức về game:
1. Cấu hình của Sever để làm game TLBB online cho nhiều người chơi (để mình mua cho khỏi sai lầm).
2. Cần 1 người hướng dẫn chi tiết cách cài game TLBB cho server online (cho nhiều người chơi - làm server lậu ấy mà) mình sẽ trả chi phí hướng dẫn.
Rất mong được các bạn giúp đỡ và mong được hợp tác về sau! Thanks các bạn trước nhé!

huuduyen_05
06-06-13, 05:01 PM
Topic có câu hỏi như thế này đã lặp đi lặp lại không biết bao nhiêu lần.

1. Server quan trọng RAM 8GB là ổn, cpu loại cùi bắp nhất của hàng server cũng được.
2. Ở diễn đàn đã có - việc đưa online đơn giản chỉ là dùng IP WAN thay cho IP LAN

quanact
06-06-13, 05:56 PM

1. Server quan trọng RAM 8GB là ổn, cpu loại cùi bắp nhất của hàng server cũng được.
2. Ở diễn đàn đã có - việc đưa online đơn giản chỉ là dùng IP WAN thay cho IP LAN

Hi anh, cho em hỏi cái vụ chạy billing win thì cần có 2 IP WAN hả anh. Thế thì tốn kém quá :D

Em không có ý định làm online cơ mà hỏi cho biết, xem sử lý như nào :x

Thanks anh!

vongtayhva
06-06-13, 07:40 PM
Có pro nào gửi cho mình xin 1 ebook cài TLBB ko, cảm ơn rất rất nhiều! Với lại nếu có giúp thì giúp cho trọn vẹn cái: các bạn đăng nhiều phiên bản game TL quá ko biết phải dùng cái nào cho tốt! Cho mình xin cái link còn sống game đã việt hóa với. Thanks nhiều. Ai có ý tưởng phát triển game này cùng mình xin để lại nick YM luôn nhé!

tnt2306
06-06-13, 07:43 PM

Sẳn cho e hỏi thêm

CPU: Intel Xeon E5-2620 (2.0GHz, 15MB L3 cache, LGA2011, 95 Watt)
RAM: 4GB x 4

vừa làm server game online và chạy website dc k (web tương đồi nặng)

legend1250
06-06-13, 08:38 PM
PM mình nói chuyện xíu đc ko nhỉ :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

huuduyen_05
06-06-13, 11:12 PM
Sẳn cho e hỏi thêm

CPU: Intel Xeon E5-2620 (2.0GHz, 15MB L3 cache, LGA2011, 95 Watt)
RAM: 4GB x 4

vừa làm server game online và chạy website dc k (web tương đồi nặng)

Con này thì đủ rồi.

Web thì chạy riêng thì tốt, chung thì cũng được, nhưng nếu web bị khai thác thì server cũng đi theo...