PDA

View Full Version : [Gunny] Khắc phục giúp mình lỗi của Road khi add pb DTDS

vuongngocs
03-06-13, 02:19 PM
Như tiêu đề mình có gặp phải lỗi như thế này :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình đã xoá mấy file báo lỗi đó ở trong AI.NPC vẫn vào đc game nhưng vào game vẫn chơi đc bt nhưng Boss Nữ Vương Kiến bị sai vị trí đứng, đáng ra nó phải ở trên cái cầu (tạm gọi là vậy đi) nhưng nó lại thụt xuống dưới một tí làm cho sai luôn tọa độ bắn luôn nên bắn ko trúng đc (may ra có quả trúng). Vậy có cách nào chỉnh cho con Boss đó đúng vị trí ko hoặc có cách nào config mấy file Npc thông báo lỗi ở Road ko?

Mong các bạn giúp, tks nhiều nhé!!!

meocon5000
03-06-13, 02:22 PM
Như tiêu đề mình có gặp phải lỗi như thế này :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình đã xoá mấy file báo lỗi đó ở trong AI.NPC vẫn vào đc game nhưng vào game vẫn chơi đc bt nhưng Boss Nữ Vương Kiến bị sai vị trí đứng, đáng ra nó phải ở trên cái cầu (tạm gọi là vậy đi) nhưng nó lại thụt xuống dưới một tí làm cho sai luôn tọa độ bắn luôn nên bắn ko trúng đc (may ra có quả trúng). Vậy có cách nào chỉnh cho con Boss đó đúng vị trí ko hoặc có cách nào config mấy file Npc thông báo lỗi ở Road ko?

Mong các bạn giúp, tks nhiều nhé!!!

Vào config.xml trong GunnyII , thêm 13 vào đoạn <DUNGEON_OPENLIST value="1,2,3,4,5,6,7,8,9,10,11,12", thử đi , hùi trc tui cũng bị z=D>=D>=D>=D>

vuongngocs
03-06-13, 02:28 PM
Vào config.xml trong GunnyII , thêm 13 vào đoạn <DUNGEON_OPENLIST value="1,2,3,4,5,6,7,8,9,10,11,12", thử đi , hùi trc tui cũng bị z=D>=D>=D>=D>

Tôi thêm lâu rồi lúc add pb KRBA ấy. Dù sao cũng thanks!!!!:-bd

vuongngocs
04-06-13, 07:27 AM
có ai giúp mình ko, fix ko đc!!!

gamegn
04-06-13, 07:44 AM
chắc là tọa độ bị sai, và thiếu script NPC nữ vương kiến, PM Yh mình đi fix cho

hung3020
04-06-13, 07:57 AM
scripts này của mình và mình hiểu rõ từng chi tiết, pm bjnboo_sunrang mìn fix cho

gamegn
04-06-13, 08:06 AM
scripts này của mình và mình hiểu rõ từng chi tiết, pm bjnboo_sunrang mìn fix cho

thôi nhường cho ông đó hỗ trợ tân binh cũng giành nữa

vuongngocs
04-06-13, 08:57 AM
Cảm ơn 2 Mod nhiều!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !!!!!!!

hung3020
04-06-13, 09:33 AM
thôi nhường cho ông đó hỗ trợ tân binh cũng giành nữa

scripts của mình mình mới nói fix hộ chứ giành gì

hoandd
04-06-13, 10:58 AM

trong thư mục NPC của bạn có file mà có namespace(class name) trùng với cái file mà bạn mới thêm vào.vì vậy bạn tìm ra cái file đó đổi tên or xóa hẳn đi là chạy ok..
P/S: đổi tên ở đây là đổi tên namespace nhé. ko phải là tên file đâu.

vuongngocs
04-06-13, 11:06 AM
trong thư mục NPC của bạn có file mà có namespace(class name) trùng với cái file mà bạn mới thêm vào.vì vậy bạn tìm ra cái file đó đổi tên or xóa hẳn đi là chạy ok..
P/S: đổi tên ở đây là đổi tên namespace nhé. ko phải là tên file đâu.

Cái đó tôi kiểm tra lâu rồi ko cần đổi chuẩn rồi mà! Chạy sever vẫn lỗi, còn xóa hẳn thì nói chuyện gì!!!