PDA

View Full Version : [TLBB] Xin giúp đỡ về vấn đề không đăng nhập đc !

denzy2612
03-06-13, 05:31 AM
Trước hết mình dùng :
Mình đang dùng Win7-64bit, WMware 8
Mình set máy áo VMware 4GB ram

Sever:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> -Mình không thay đổi billing hay ji cả, chỉ cop vào sv gốc của zrockman. (redhat)

Client:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (3.20)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (3.25) - cái này vì thử 3.20 mãi không đc nên mình down thêm về thử.

Mình đã chuyển IP của sv thành 192.168.1.32 - ping đến VMware chứa máy ảo TTL=64.
Mình đã đổi đầy đủ IP trong các file cần đổi theo:
- ODBC : /etc/odbc.ini
- OCI : /home/install..../config... (không nhớ rõ tên file) (quan trọng)
- Server files :
Server/Config/ServerInfo.ini
Server/Config/LoginInfo.ini
Server/Config/SharememInfo.ini

Launch trong Client cũng đã download thành công 2 file: patchinfo.txt và loginserver.txt

Trong file Loginsever của client mình chỉnh thế này:
VERSION 1

SERVER_BEGIN
Thiên Long Bát Bµ,The Light,1,121,3,1,0,Cøm máy chü dành cho giang h° phía Nam,192.168.1.32:90,192.168.1.32:90,192.168.1.32:9 0,192.168.1.32:90
SERVER_END

Patchinfo của Client cũng đã đưa về dạng: - khớp với sv
[Version]
Latest=3.25.0811
NewLaunch=1.0.0.0

[Patch_0]
VersionFrom=
VersionTo=
URL_1=

Navicat mình connect đc với Mysql cũng như Oracle bình thường.
Winscp cũng connect đc bình thường.

Nhưng khi vào game, sau khi đánh tên đăng nhập và pass (nguyenhuy - 123456) và thử với 1 cái acc do mình tạo. Nó đơ ở "Đang kết nối với máy chủ....." 1 lúc sau đó báo "Xin kiểm tra lại đường truyền...cảm thấy khó khăn...."

Mình đã tìm hiểu và đọc rất nhiều bài trong 4rum nhưng vẫn bị mắc lỗi này! Mong ai có thể giúp mình chơi đc TLBB 3 với ! Rất cám ơn ! :(

Và mình xin hỏi thêm 1 vấn đề: Mục đích setup máy ảo và máy thật là để chúng nó ping đc nhau lấy TTL=64. Nhiều bạn trong các bài trêm 4rum bảo phải để network adapter cho máy ảo chạy sv là Bridge, nhưng mình để là 1 card ảo vd như VMware Net 2 chả hạn, kết nói Navicat, Winscp vẫn ngon lành, ping vẫn TTL=64 thì có vấn đề gì ko ?

dodt93
03-06-13, 10:21 AM
Trước hết mình dùng :

Sever:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> -Mình không thay đổi billing hay ji cả, chỉ cop vào sv gốc của zrockman. (redhat)

Client:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (3.20)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (3.25) - cái này vì thử 3.20 mãi không đc nên mình down thêm về thử.

Mình đã chuyển IP của sv thành 192.168.1.32 - ping đến VMware chứa máy ảo TTL=64.
- Server files :

Launch trong Client cũng đã download thành công 2 file: patchinfo.txt và loginserver.txt

VERSION 1

SERVER_BEGIN
Thiên Long Bát Bµ,The Light,1,121,3,1,0,Cøm máy chü dành cho giang h° phía Nam,192.168.1.32:90,192.168.1.32:90,192.168.1.32:9 0,192.168.1.32:90
SERVER_END

[Version]
Latest=3.25.0811
NewLaunch=1.0.0.0

[Patch_0]
VersionFrom=
VersionTo=
URL_1=

Nhưng khi vào game, sau khi đánh tên đăng nhập và pass (nguyenhuy - 123456) và thử với 1 cái acc do mình tạo. Nó đơ ở "Đang kết nối với máy chủ....." 1 lúc sau đó báo "Xin kiểm tra lại đường truyền...cảm thấy khó khăn...."

Mình đã tìm hiểu và đọc rất nhiều bài trong 4rum nhưng vẫn bị mắc lỗi này! Mong ai có thể giúp mình chơi đc TLBB 3 với ! Rất cám ơn ! :(

Và mình xin hỏi thêm 1 vấn đề: Mục đích setup máy ảo và máy thật là để chúng nó ping đc nhau lấy TTL=64. Nhiều bạn trong các bài trêm 4rum bảo phải để network adapter cho máy ảo chạy sv là Bridge, nhưng mình để là 1 card ảo vd như VMware Net 2 chả hạn, kết nói Navicat, Winscp vẫn ngon lành, ping vẫn TTL=64 thì có vấn đề gì ko ?

Bạn chạy từng lệnh server xem lỗi chỗ nào....thường thì lúc chạy nó dis 1 cái nào đấy....

denzy2612
03-06-13, 06:59 PM
Bạn nào có thể cho mình đầy đủ các dòng lệnh chạy thứ tự sv đc ko :(
Mình đã đọc và xem 1 số bài của các bạn nhưng có dòng thì đc có dòng nó lại báo: batch file can not be located.....

Lâm Ngọc Huy
03-06-13, 09:02 PM
/usr/local/mysql(gõ phím tab)/bin/mysqld_safe --user=root

cd /home/tlbb/Billing
./tlbb31 start

cd /home/tlbb/Server
./shm start

cd /home/tlbb/Server
./World_fix

cd /home/tlbb/Server
./Server_fix -loadscriptonce

cd /home/tlbb/Server
./Login_fix

/etc/init.d/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> start

tanghuutoan
03-06-13, 11:48 PM
Trước hết mình dùng :

Sever:

Client:

- Server files :

VERSION 1

SERVER_BEGIN
SERVER_END

[Version]
Latest=3.25.0811
NewLaunch=1.0.0.0

[Patch_0]
VersionFrom=
VersionTo=
URL_1=

bạn ơi! hình như là bạn viết
VERSION 1

SERVER_BEGIN
SERVER_END

9 0 có dấu cách hay là nguyên file vậy? nếu dấu cách là sai.

denzy2612
04-06-13, 04:17 AM
Khi mình chạy từng lệnh thì nó như thế này :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Còn chạy <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì lại báo là Bash: etc/init.d/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> No such file or directory
Nhưng nếu chạy - ./tlbb.sh thì cái ji nó cũng báo ok hết -> sever khoi dong hoan tat :(
(Xin bạn nào có ý muốn giúp chỉ hộ mình bị lỗi chỗ nào và cách khắc phục luôn với :( )

huyhoang1493
04-06-13, 06:28 AM
Khi mình chạy từng lệnh thì nó như thế này :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Còn chạy <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì lại báo là Bash: etc/init.d/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> No such file or directory
Nhưng nếu chạy - ./tlbb.sh thì cái ji nó cũng báo ok hết -> sever khoi dong hoan tat :(
(Xin bạn nào có ý muốn giúp chỉ hộ mình bị lỗi chỗ nào và cách khắc phục luôn với :( )

chắc bị chỉnh 1 số file bị sai pass db bạn à. xem kỹ lại nếu không được thì mình team cho. yh strangewinds_1493:)):)):)):)):)):)):))

denzy2612
04-06-13, 08:10 AM
Vẫn đang chờ một ngày có cao nhân chỉ dạy, để mình đc tung hoàng giang hồ #11