PDA

View Full Version : [KT] Hướng dẫn chi tiết dùng RPGViewer lấy file spr

satthupro95
23-05-13, 08:48 PM
Có 1 số bạn pm hỏi mình cách dùng RPGViewer để lấy file .spr mà dạo này bận quá không có onl ya hu được T_T srr các bạn
Link down RPGViewer: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(ori).rar
Hôm nay mình hướng dẫn các bạn làm với Kiếm Thế nhé
B1 : Vào folder chứa game Kiếm Thế của các bạn tìm folder Pak đổi tên thành Data
Ví dụ mình để Kiếm Thế trong D:\KiemThe
Mình sẽ vào KiemThe tìm folder Pak rồi Rename nó thành Data
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
B2 : Mở RPGViewer.exe sẽ có giao diện như ở dưới . Chọn đường dẫn là D:\KiemThe
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nó sẽ ra 1 loạt các file pak nằm trong folder data kia trong các file .pak này chứa các file spr < 1mb (>1mb hình sẽ không hiển thị lên)
Ở giao diện này ta quan tâm tới 1 số công cụ sau :
View
Chắc các bạn cũng hiểu cái này ^^
Export
Current Frame và Current Picture : cái này để unpatck file bạn đang xem ra file .bmp , .png , .jpg hoặc .shp
All Pictures : cái này để unpatck tất cả các file trong file .pak ra file .bmp
Addon
Ở đây quan tâm tới Addon -> Archive -> Advanced Extract
Cái này để unpatck file bạn đang xem ra .spr
Ví dụ nhé , mình unpatck file số 5224 trong file updatexp.pak để lấy file .spr cho vào game
Chọn vào file updatexp.pak ấn phím Ctrl + 1 hoặc bất kỳ 1 tổ hợp nào trong view để tới file 5224 rồi chọn Addon -> Archive -> Advanced Extract -> chọn file số 5224 -> chọn Exports -> chọn đường dẫn xuất ra file 5224 ra sẽ có dạng updatexp-5224.out đổi tên nó thành updatexp-5224.spr

maxvolume
23-05-13, 11:06 PM
nhiều cái nó lớn hơn 1mb , nên mún nhanh thì cứ ấn im ctrl +1 cho nó chạy cho nhanh, nếu chạy quá thì cứ ctrl+5 cho nó quay lại
thường dùng nhất là Ctrl +1: qua 1 image, kết hợp ctrl + shift +1: qua 1 frame để xem hiệu ứng image
Ctrl+5 : lùi 1 image , kết hợp như trên
Ctrl + G : đi thẳng tới cái image mún view hoặc unpack : điền số : vd 5224 của satthu

trickster
24-05-13, 12:22 PM
Làm theo như e mà nó không hiện 1 file nào trong file data ( pak ) là sao nhỉ

lynk_kid
24-05-13, 12:25 PM

anh trickster ơi làm ơn online yh giúp em vs anh ơi

satthupro95
24-05-13, 01:07 PM

Ví dụ client của a là D:\KiemThe\data
thì khi chọn thì a chọn KiemThe nếu chọn data sẽ không ra

noactive
24-05-13, 02:53 PM
mình đã lấy được icon và viewer của ảnh.
Nhưng ngựa thỳ các file res của nó là như nào mình tìm mà ko ra :D

satthupro95
24-05-13, 02:54 PM
mình đã lấy được icon và viewer của ảnh.
Nhưng ngựa thỳ các file res của nó là như nào mình tìm mà ko ra :D

Ngựa này phải unpatck = tool khác ^^ bạn qua bên topic các thứ cần thiết để làm server sẽ có nha ^^

noactive
24-05-13, 03:03 PM
Ngựa này phải unpatck = tool khác ^^ bạn qua bên topic các thứ cần thiết để làm server sẽ có nha ^^

ukm thanks bạn :D 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

trickster
24-05-13, 04:12 PM
cái nào là viewer cái nào la icon nhỉ

satthupro95
24-05-13, 04:20 PM
cái nào là viewer cái nào la icon nhỉ

Cái nào nhỏ là icon cái nào to là view
Trong khai báo .txt thì có 2 cột Icon và View . Icon trước - View sau

trickster
24-05-13, 04:32 PM
Mới Phát hiện có tượng thần tự do và 1 tượng nữa cho ngày lễ tình yêu 8-x8-x8-x8-x

lynk_kid
24-05-13, 07:53 PM
Mới Phát hiện có tượng thần tự do và 1 tượng nữa cho ngày lễ tình yêu 8-x8-x8-x8-x

anh trickster ơi có trên mạng làm ơn online yh em hỏi cái này vs

suver321vnmc
16-08-15, 05:38 PM
đúng thứ mình cần rồi...hihi:-*

trungjx
30-09-15, 08:05 PM
ví dụ 1 spr nó có 10 frame thì mình unpack cái frame nào z mọi người

amocthong1
08-11-16, 06:43 PM
Hình die rồi bác nào còn up cho mình hướng dẫn vs làm hoài không đc ạ

linhhonbs
08-11-16, 07:53 PM
Hình die rồi bác nào còn up cho mình hướng dẫn vs làm hoài không đc ạ

Teamviewer đây nào :D (11) nhé.....................

amocthong1
08-11-16, 08:41 PM
Teamviewer đây nào :D (11) nhé.....................

bạn có fb không fb cho tiện :V

linhhonbs
08-11-16, 09:02 PM
bạn có fb không fb cho tiện :V
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ....