Đăng nhập

View Full Version : Game Đảo Hải Tặc (One Piece)

viethuong9087
07-05-13, 12:54 AM
Game nhẹ cho anh em giải trí nè:
link:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
patch: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
file save nè: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
game giải nén vào ổ D rồi chơi nhé.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 4.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 3.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thaihoa91
07-05-13, 01:19 AM
Cuối cùng cũng có hàng em nó thanks ;))

gunnu25199
07-05-13, 04:43 AM
Chủ topic này siêng kiếm game nhỉ, tks, share nhiều vào cho bà con kiếm tiền nhá

MrBalde
07-05-13, 04:44 AM
Zuê. Có con này rồi :v.Thanks bác
Ba thêm ba là ? (viết kết quả bằng số)

MrBalde
07-05-13, 05:30 AM
Tải về giải nén vào ổ D xong. Copy patch xong. Chạy Game.exe nó báo ngay lỗi COULD NOT OPEN BOXFILE
Cho mình hỏi lại nếu giải nén xong vào ổ D thì đường dẫn là

D:\热血海贼王单机2. 0\热血海贼王单机2.0
hay

D:\热血海贼王单机2.0

Cả 2 cách mình chạy đều báo lỗi kia. Mình w8-64bit

quoclk123123
07-05-13, 05:41 AM
ai chỉ cách cài với
hay là chỉ giải nén vào ổ D rồi chạy game.exe là đx àk
k có mysql j` hết hã

nhoccon1011
07-05-13, 06:03 AM
Muốn chơi phải cài Font China mới vào Game.exe đc

vipbk
07-05-13, 06:26 AM
test .......
sao patch nhẹ thế nhỉ ;))

Bybaybong
07-05-13, 07:12 AM
á ngon nghe
chuẩn bị có hàng mới chơi rồi
bắt tay vào việt hóa thôi

huyhoang1493
07-05-13, 07:19 AM
bác nào có font china share em với. mà em thấy win 8 64bit của em hiện hết font china hay sao ấy

nhoccon1011
07-05-13, 08:35 AM
game này chỉ là offline thôi ! k phải sv gì hết ,,
chạy bằng máy ảo của nó , bác nào muốn chơi thì cài ChinaRPC vào là ko bị lỗi COULT NOT BOX nựa.

viethuong9087
07-05-13, 12:20 PM
Tải về giải nén vào ổ D xong. Copy patch xong. Chạy Game.exe nó báo ngay lỗi COULD NOT OPEN BOXFILE
Cho mình hỏi lại nếu giải nén xong vào ổ D thì đường dẫn là

D:\热血海贼王单机2. 0\热血海贼王单机2.0
hay

D:\热血海贼王单机2.0

Cả 2 cách mình chạy đều báo lỗi kia. Mình w8-64bit

Đường dẫn tớ là tiếng việt D:\dao hai tac\game.exe

satthupro95
07-05-13, 01:03 PM
Đổ gần 3tr vào game5 mà acc vẫn cùi =))
Down free phá đảo game luôn =))

kuldo
07-05-13, 01:26 PM
Đổ gần 3tr vào game5 mà acc vẫn cùi =))
Down free phá đảo game luôn =))

Like :D

viethuong9087
07-05-13, 01:35 PM
Bây giờ mình mới phát hiện ra tất cả game mình share trên gamezone đều được mang sang svgameviet. ^^! Game này vừa post thế mà hôm nay đã có mặt bên svgameviet rồi, các bác bên đó chịu khó sang gamezone tìm game quá.:D

kuldo
07-05-13, 01:40 PM
Bây giờ mình mới phát hiện ra tất cả game mình share trên gamezone đều được mang sang svgameviet. ^^! Game này vừa post thế mà hôm nay đã có mặt bên svgameviet rồi, các bác bên đó chịu khó sang gamezone tìm game quá.:D

Hầu hết forum dev game giờ toàn coppy từ gamezone qua là chính 8-}

satthupro95
07-05-13, 01:50 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kuldo
07-05-13, 01:54 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mình nghĩ ko phải, client của game5 cũng chỉ vài mb thôi mà :-?
Chưa tải xong cũng chưa xem kĩ đc :D

satthupro95
07-05-13, 01:58 PM
mình nghĩ ko phải, client của game5 cũng chỉ vài mb thôi mà :-?
Chưa tải xong cũng chưa xem kĩ đc :D

trong file chạy game chỉ có game.exe audio và graphic
Chắc là game này để chơi off không có cheat T_T

kuldo
07-05-13, 01:59 PM
trong file chạy game chỉ có game.exe audio và graphic
Chắc là game này để chơi off không có cheat T_T

Cứ từ từ :-?

nghichtu91
07-05-13, 02:06 PM
Hầu hết forum dev game giờ toàn coppy từ gamezone qua là chính 8-}

Hầu hết forum dev game giờ toàn coppy từ china qua là chính 8-} >:P>:P>:P>:P>:P>:P>:P>:P>:P>:P>:P>:P

kuldo
07-05-13, 02:09 PM
Hầu hết forum dev game giờ toàn coppy từ china qua là chính 8-} >:P>:P>:P>:P>:P>:P>:P>:P>:P>:P>:P>:P

=))
Lỗi COULD NOT OPEN BOFILE =.=

kuldo
07-05-13, 02:17 PM
hehe, vào đc òi :D Thử xài cheat engine coi :-?

nguyen_van003
07-05-13, 02:43 PM
hehe, vào đc òi :D Thử xài cheat engine coi :-?

Game Off thì cứ Cheat Engineer + art Money mà chém thử có tác dụng hok?
Cheat vàng chắc được á =))

huyhoang1493
07-05-13, 02:45 PM
bác nào có file sửa lỗi could not open... thì cho em xin cái link thank nhiều

bybunk1
07-05-13, 02:54 PM
:)) game này hay mak NPH hút máu quá chả dám chơi

h có rùi chém thử xem sao :))

MrBalde
07-05-13, 03:10 PM
Hết lỗi couldnot là do để tên file tiếng tàu. e đổi tên file thành tiếng việt thì nó báo đường dẫn thiếu file như ở hình. Bác nào có share cho e file đó với ạ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> xz.jpg

nguyen_van003
07-05-13, 03:17 PM
Hết lỗi couldnot là do để tên file tiếng tàu. e đổi tên file thành tiếng việt thì nó báo đường dẫn thiếu file như ở hình. Bác nào có share cho e file đó với ạ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> xz.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> xz.jpg)

Chuyển hẳn Font của máy sang PRC luôn. Cho nó hiển thị tiếng trung luôn mới được.
Chuyển bên Regional Options và Advanced là PRC

MrBalde
07-05-13, 03:21 PM
Chuyển hẳn Font của máy sang PRC luôn. Cho nó hiển thị tiếng trung luôn mới được.
Chuyển bên Regional Options và Advanced là PRC

Đã thành công. Cảm ơn bác.
Vào chơi game exit là về lv 1 ;))

nguyen_van003
07-05-13, 04:03 PM
Đã thành công. Cảm ơn bác.
Vào chơi game exit là về lv 1 ;))

Cái này có lưu lại mà bác. Bác ấn vô cái Iceon Treo thưởng ở cuối góc phải đó.
Chọn 1 cái mà lưu lại.
Nay mai vô chơi cứ chọn cái thử 2 rồi chọn cái đã lưu mà chiến tiếp
--------------------------------------------------
Mà sao mình làm nhiêm vụ xong có đồ Cam mà mang vô không được nhỉ.
Ai chỉ giúp với.

MrBalde
07-05-13, 04:17 PM
Mò bên khựa có bản s a v e full item full lv :v. Bác nào thích thì nghịch nhé

viethuong9087
07-05-13, 04:27 PM
Game Off thì cứ Cheat Engineer + art Money mà chém thử có tác dụng hok?
Cheat vàng chắc được á =))

fie save tiền nè :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
:D

bybunk1
07-05-13, 04:33 PM
lỗi Could Not Open Boxfile =.= là sao đây :-?

pthinh145
07-05-13, 04:38 PM
cuối cùng cũng có mừng quá :x :x

satthupro95
07-05-13, 04:42 PM
Mò bên khựa có bản s a v e full item full lv :v. Bác nào thích thì nghịch nhé

///////////////

J4cksparrow
07-05-13, 04:50 PM
Các bạn nào sử dụng Win8 64 bit thì chỉ cần vào Control Panel --> Region --> Administrative .
Ngay chỗ Current language for non-Unicode programs:
Chỉ chọn chọn Chinese (Simplified, China) là xong

viethuong9087
///////////////

vứt vào chỗ game.exe ý ^^!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

bybunk1

J4cksparrow
07-05-13, 04:52 PM
///////////////

Bỏ vào thư mục game luôn đó bác

bybunk1
07-05-13, 04:52 PM
game khó di chuyển quá :-s...............

kuldo
07-05-13, 06:46 PM
bác nào có file sửa lỗi could not open... thì cho em xin cái link thank nhiều

cài Font ChinaPRC rồi Reset máy => đổi tên folder chứa game từ Tiếng Trung qua Tiếng Anh bất kỳ

7602119
07-05-13, 06:54 PM
game này có việt hóa được không?

mobell200
07-05-13, 06:58 PM
giá mà các bác đã down về chuyển qua host việt nam thì
1- lưu trữ được khi thằng tàu host nó die (khá nhiều game đã die)
2- tốc độ download cải thiện đáng kể - vì hầu như mình không thể down được game nào khi tốc độ down bên tàu khá chậm
3- thank

kuldo
07-05-13, 07:03 PM
2- tốc độ download cải thiện đáng kể - vì hầu như mình không thể down được game nào khi tốc độ down bên tàu khá chậm
3- thank

cứ die rồi sẽ có người up, yên tâm ;))

vipbk
07-05-13, 07:09 PM
3- thank

khả năng sống sót của link này cao hơn rất nhiều so với MediaFire, tốc độ cũng cao hơn (đa số đều nhận xét như vậy)

nguyen_van003
07-05-13, 07:17 PM
Game này máy nó yếu yếu chạy giựt tưng tưng như giựt điện.
Vãi mà.

daikimvuong1
08-05-13, 10:01 AM
Game này máy nó yếu yếu chạy giựt tưng tưng như giựt điện.
Vãi mà.

bạn nào update qua bên phần web game để mọi người việt hóa
tưởng cái này là game web server :(

mặc đồ vào sao vậy sao khó chơi thế

utbanh
08-05-13, 11:01 AM
hjc chơi đc nhưng mà lỗi nhìu quá vk đồ đeo hoài không đc

nguyen_van003
08-05-13, 11:19 AM
hjc chơi đc nhưng mà lỗi nhìu quá vk đồ đeo hoài không đc

Không phải là mang đồ không được mà là chưa đủ cấp để mang.
Test được 2 ngày nên chơi thằng này không bị chật vật như lúc trước chơi.
Mà cái máy nó yêu quá. Thằng Râu Trắng nó xài Tuyệt Chiêu xong đứng máy luôn =))

razent
08-05-13, 11:39 AM
Mong chủ thớt share cái sv hải tặc 2 em đang cần cái này. Thanks

bybunk1
08-05-13, 12:13 PM

garpfop
08-05-13, 01:28 PM
Cuối cùng cũng có hàng :D . đang kéo còn 30' nữa , háo hức quá , vừa quăng acc vài tuần ;))

nguyen_van003
08-05-13, 01:30 PM
Ai ghiền thì lục lại trong Topic này có File Savedata có thằng Rấu Trắng đó. Tải về bỏ vô mà chơi.

garpfop
08-05-13, 03:15 PM
Ai chỉ giùm mình . Cứ bấm vào game.exe là nó hiện client đợi 5s là nó tự tắt ko thông báo gì cả :((
Ai có thể nói rõ hơn giúp mình đổi những mục nào trong Region and Language không , mình đổi từ Fomats , location , administrative , rồi đổi cả tên thư mục game thành DHT nhưng vẫn ko vào đc

ThuPhuong
08-05-13, 03:48 PM
thanks nhé chờ mãi giờ mới có 30 dép ....................

garpfop
08-05-13, 06:04 PM
Em có mấy cái hình , ai giúp với , tại ko biết nhưng thích game này lắm , giúp em với nha
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Bình thương em cài Võ lâm thì vậy là chơi đc rồi nhưng vẫn gặp lổi như bạn page3 em tiếp tục đổi thế này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Vào không có thông báo nữa nhưng nó lại ra thế này
Rồi tắt ngõm luôn ko có thông báo nào nữa
Thế ai chỉ em phải đổi font ở những đâu mới chơi đc ạ
Em cảm ơn!

delete91
08-05-13, 08:21 PM
Các bác cho em hỏi có cách nào đọc được file save đuôi rxdata không nhỉ,hoặc cách chỉnh lv và tiến hóa cho tướng với,thấy 1 file save có tướng tiến hóa với râu trắng,vua bóng tối,đô đốc ghê quá:-w

garpfop
08-05-13, 08:47 PM
Các bác cho em hỏi có cách nào đọc được file save đuôi rxdata không nhỉ,hoặc cách chỉnh lv và tiến hóa cho tướng với,thấy 1 file save có tướng tiến hóa với râu trắng,vua bóng tối,đô đốc ghê quá:-w

Bạn chơi đc rồi à , chỉ mình với , vào client nó cứ dis ra hix

Aljen
08-05-13, 10:11 PM

garpfop
09-05-13, 11:53 AM

Thế có chơi trên win7 đc ko bạn , sao mãi vẫn ko chơi đc , hix , đang sài win7 home basic

xlinh
09-05-13, 11:57 AM
Thế có chơi trên win7 đc ko bạn , sao mãi vẫn ko chơi đc , hix , đang sài win7 home basic

win7 ok nhé .....chơi đc hết :)>-

garpfop
09-05-13, 12:03 PM
win7 ok nhé .....chơi đc hết :)>-

Thế à , bạn xem lại giúp mình page 6 , xem mình bị lỗi gì đc ko , hôm qua giờ chờ mà chưa ai giúp đc , tks bạn trước nhá

vjp0nljp
09-05-13, 03:46 PM
Thế à , bạn xem lại giúp mình page 6 , xem mình bị lỗi gì đc ko , hôm qua giờ chờ mà chưa ai giúp đc , tks bạn trước nhá

Cho mình hỏi lên lv 13 hết nv xong rồi làm sao nữa

garpfop
09-05-13, 03:55 PM
Cho mình hỏi lên lv 13 hết nv xong rồi làm sao nữa

Mình còn chưa chơi đc bạn ơi , bạn thử chạy lại các map trước xem . hoặc có nhận nhưng bạn chưa bik làm , bro nào chỉ giúp với , ngàn lần đa tạ ^:)^

vjp0nljp
09-05-13, 03:57 PM
Mình còn chưa chơi đc bạn ơi , bạn thử chạy lại các map trước xem . hoặc có nhận nhưng bạn chưa bik làm , bro nào chỉ giúp với , ngàn lần đa tạ ^:)^

xóa đi tải cái khác về xem. chỉ cần đổi font là được mà

garpfop
09-05-13, 03:59 PM
xóa đi tải cái khác về xem. chỉ cần đổi font là được mà

Em có mấy cái hình , ai giúp với , tại ko biết nhưng thích game này lắm , giúp em với nha
Bình thương em cài Võ lâm thì vậy là chơi đc rồi nhưng vẫn gặp lổi như bạn page3 em tiếp tục đổi thế này
Vào không có thông báo nữa nhưng nó lại ra thế này
Rồi tắt ngõm luôn ko có thông báo nào nữa
Thế ai chỉ em phải đổi font ở những đâu mới chơi đc ạ
Em cảm ơn!
Bạn xem mình đổi thế đc chưa hay ở đâu nữa , cứ bấm vào client chờ 5s là nó dis ra :((

vjp0nljp
09-05-13, 04:03 PM
Bạn xem mình đổi thế đc chưa hay ở đâu nữa , cứ bấm vào client chờ 5s là nó dis ra :((

được rồi. chắc lổi client. xóa tải lại lần nữa xem

garpfop
09-05-13, 04:07 PM
được rồi. chắc lổi client. xóa tải lại lần nữa xem

Uhm đang kéo lại , 35' nữa :| . Lát xem sao

garpfop
09-05-13, 04:55 PM
Vẫn cái lỗi ấy , cứ click vào client 5s là dis ra ko thông báo gì . Hóng pro vào chiếu cố 8-|

truongkg113
09-05-13, 05:17 PM
Vẫn cái lỗi ấy , cứ click vào client 5s là dis ra ko thông báo gì . Hóng pro vào chiếu cố 8-|

run dưới quyền ad ,run mode của xp là đc

hashaha
09-05-13, 06:09 PM
sao thêm vàng được vậy mấy bác;)

garpfop
09-05-13, 06:33 PM
run dưới quyền ad ,run mode của xp là đc

Đã thử luôn rồi , hix vẫn ko vào đc:-<
p/s : pro nào giúp đc teamview giúp mình tí . Rất cám ơn

truongkg113
09-05-13, 07:02 PM
Game này pack lại bằng Mole Box 2.0 muốn VH thì phải unpack cái Game.exe ra mới VH đc

xlinh
09-05-13, 07:59 PM
Đã thử luôn rồi , hix vẫn ko vào đc:-<
p/s : pro nào giúp đc teamview giúp mình tí . Rất cám ơn

team di

cho id và pass mình xem nào :D

garpfop
09-05-13, 08:26 PM
team di

cho id và pass mình xem nào :D

id 780 820 577
pass 7396
giúp mình với nha :D

xlinh
09-05-13, 08:46 PM
gửi lại đj :)]..........................

hashaha
09-05-13, 09:36 PM
sao làm nv không được vậy mấy đại ca/:)

sadboyst
10-05-13, 04:42 AM

ty for share :)

Lỗi COULD NOT OPEN BOXFILE là do chưa sửa lại tên folder tiếng Trung thành tên khác.
Lỗi ????.... là chưa set Region and Language thành Chinese (Simplified, PRC).

vjp0nljp
10-05-13, 07:57 AM

Lỗi COULD NOT OPEN BOXFILE là do chưa sửa lại tên folder tiếng Trung thành tên khác.

bác nào cho e hỏi chiêu thằng Râu trắng ở đâu nhỉ

delete91
10-05-13, 09:36 AM

bác sadboyst biết cách chỉnh sửa file save onepiece không,chỉ bảo giúp em với.thấy file save dạng rxdata,ko biết chỉnh sao:(

hashaha
10-05-13, 10:42 AM
có cách nào chỉnh lại quest và chỉnh về lv1 không các bác chứ mới vào lv 110 cs 115 thì choi gì nữa:-?

Bybaybong
10-05-13, 10:42 AM
Vào được 1 lần duy nhất - nhưng lỗi tung chảo chả thấy gì ngoài cái màn hình + nhân vật + NPC
ngoài ra k di chuyển được mọi thứ

nguyen_van003
10-05-13, 11:13 AM
Vào được 1 lần duy nhất - nhưng lỗi tung chảo chả thấy gì ngoài cái màn hình + nhân vật + NPC

Lỗi đâu mà lỗi

bybunk1
10-05-13, 11:21 AM

di chuyển thỳ chuột phải chỉnh theo hướng đi

mún đi qua hải nhấn chuột chuột phải di chuyển sang phải là nó đi sang phải az2

còn ko nhấn F1 vào điều chỉnh phím mak đi ^.^

và lên lv 13 bó tay cái nhiệm vụ ^.^

kuldo
10-05-13, 04:16 PM
Update nè :)
Update 1: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Update 2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
P.s: chỉ cần down Update 2 là đc =))

KunLuv
10-05-13, 04:22 PM
Update 1: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Update 2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

update 2 có gì mới hay chỉnh sửa không kuldo

tuananhpzo
10-05-13, 04:24 PM
mình đã cài font chinese rồi mà vẫn lỗi ko vào được

KunLuv
10-05-13, 04:41 PM
Ai down update 2 rồi cho hỏi có gì mới không

bybunk1
10-05-13, 04:51 PM
mình đã cài font chinese rồi mà vẫn lỗi ko vào được

lỗi gì bạn nói rõ xem ?? :-? 30 char

garpfop
10-05-13, 05:09 PM
gửi lại đj :)]..........................

Hix , Recovery như mới luôn , cài lại vào vẫn bị dis ra ở client , chán quá bro ạ

xlinh
10-05-13, 06:46 PM
xem lại nào :D

sax.............

sadboyst
10-05-13, 07:21 PM
Có gì mới ko vậy kuldo :D
Thanks for share :P

Có ai tìm được cách sửa tên main ko nhỉ ^^

kuldo
10-05-13, 07:34 PM
Có gì mới ko vậy kuldo :D
Thanks for share :P

Có ai tìm được cách sửa tên main ko nhỉ ^^

Chưa test đc :D

KunLuv
10-05-13, 07:58 PM
Kul cho mình xin cái nguồn link forum share cái game này với

garpfop
10-05-13, 08:17 PM
xem lại nào :D

sax.............

Nãy giờ không để ý , giờ còn rãnh ko vậy xlinh , xem lại giúp minh với
784 350 649
5474

truongkg113
10-05-13, 08:37 PM

KunLuv
10-05-13, 08:48 PM
Cái này cũng có patch update nữa à

delete91
10-05-13, 11:43 PM
bác hướng dẫn em cách sửa file save với đc ko,tks bác :((

truongkg113
11-05-13, 12:02 AM
bác hướng dẫn em cách sửa file save với đc ko,tks bác :((

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> vào đây download r mở file thôi

hashaha
11-05-13, 12:25 AM
lừa đảo update khỉ gió thấy gì đâu:-L

sadboyst
11-05-13, 01:44 AM
Dùng Cheat Engine được đó mọi người, game này làm từ RPG Maker XP nên dùng công thức *2+1.

-------------------------
Hướng dẫn cho những bạn chưa biết :
1. Mở game chơi : newgame hay loadsave tùy bạn.
2. Bật CE như hình <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
3. Cheat beri-vàng-ct-dv thì dùng công thức *2+1 (* là dấu nhân).
Mình sẽ hướng dẫn làm Beri thôi vì vàng-ct-dv cũng làm giống vậy và do khả năng diễn đạt mình kém nên mình sẽ dùng hình ảnh.

Có trường hợp Scan 1 lần là ra 1~3 address nên chỉ việc click thay đổi giá trị thôi, nếu thấy nhiều address quá thì tiến hành thay đổi số Beri (như hội đàm, shop,... chẳng hạn) rùi tiến hành Next Scan

Bybaybong
11-05-13, 06:25 AM
sao dùng w7 vào game là bị dis nhỉ

nguyen_van003
11-05-13, 07:51 AM
sao dùng w7 vào game là bị dis nhỉ

Chắc bác chưa chuyển Font của máy về China PRC thoai.
Chuyển luôn cái mà nó bắt khởi động lại máy là OK

delete91
11-05-13, 07:59 AM
em dùng rxdated để chỉnh sửa file save nó toàn báo lỗi microsoft visual C++ runtime library,không sửa được:(
bác nào khắc phục giùm em với

Bybaybong
11-05-13, 08:45 AM
Chắc bác chưa chuyển Font của máy về China PRC thoai.
Chuyển luôn cái mà nó bắt khởi động lại máy là OK

đổi qua rồi bác ơi
nhưng vào game nó vẫn bị đis

hashaha
11-05-13, 12:15 PM
mấy cao thủ bik cách nào để tiến hóa mà ko dùng file save ko

nvnnobita1
11-05-13, 12:19 PM
mình xài w8 32b. giải nén game+patch xong rồi vào region đỗi ngôn ngữ thành china> reset máy. kế tiếp nếu bạn muốn chơi bản lưu thì dow ở trên có và bỏ vào phần mà bạn giải nén game lúc nãy ấy.nhấp vào chữ game trong đó rồi vào chiến thôi.

--- Chế độ gộp bài viết ---

mấy cao thủ bik cách nào để tiến hóa mà ko dùng file save ko

kakaknight12
11-05-13, 12:34 PM
Mấy cái icon kho click quá,có khi click vào ô nhưng bên trong không có gì.Còn bị ẩn nhiều mục quá.Quest cũng ko hoàn chỉnh

tuananhpzo
11-05-13, 12:41 PM
đổi font rồi nhưng nó bị thế này

kakaknight12
11-05-13, 01:00 PM

Game còn ẩn nhiều cái quan trọng lắm bạn,chơi khá ức chế kiểu như chỉ vào đánh dc thôi (Làng nghỉ ngơi chỉ có 1 cái lúc đầu vào game,ra khơi,huấn luyện,tẩy luyện,bắt hồn,nuôi cá,truy nã,hội đàm,kích hoạt danh vọng... còn nhiều nữa đều ko có) dc cái có map mở hết.

kuldo
11-05-13, 01:41 PM

Đổi tên Folder chứa Game từ Tiếng Trung qua Tiếng Anh hoặc Tiếng Việt ko dấu

tuananhpzo
11-05-13, 01:50 PM
cho mình hỏi thêm là nó hiện lên rồi hiện ra
được thì thank bạn nhiều lắm :D

sadboyst
11-05-13, 03:28 PM
cho mình hỏi thêm là nó hiện lên rồi hiện ra
được thì thank bạn nhiều lắm :D
Chưa đổi font máy đó bạn, cái hình bạn send là sai rồi, đổi ở tab Advanced ấy, xong nó sẽ bảo reset thì reset.

KunLuv
11-05-13, 04:27 PM
có mấy bản 1.0 với không có nữa down về thử

tuananhpzo
11-05-13, 04:44 PM
Chưa đổi font máy đó bạn, cái hình bạn send là sai rồi, đổi ở tab Advanced ấy, xong nó sẽ bảo reset thì reset.
vậy chỉnh sao bạn post hình lên dùm mình đi (:|

taynguyen009
11-05-13, 06:01 PM
đã test thử thành công mà đánh hơi chậm :(

kuldo
11-05-13, 06:08 PM
có mấy bản 1.0 với không có nữa down về thử

của bạn :): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

KunLuv
11-05-13, 06:13 PM
Không biết chừng nào mới có bản giống G5 nhể,hóng quá

kuldo
11-05-13, 06:14 PM
Không biết chừng nào mới có bản giống G5 nhể,hóng quá

cứ mơ đi bạn, mơ ko có tội đâu =))

KunLuv
11-05-13, 07:13 PM
cứ mơ đi bạn, mơ ko có tội đâu =))

uầy giờ đã ra bản này rồi thế nào vài tháng sau cũng có đứa CN làm ra bản mới.Game pri việt toàn CN không chứ đâu

sadboyst
13-05-13, 05:57 PM
Hôm bữa cố mài mò vụ tiến hóa cuối cùng cũng ra, nhưng tới h mới rãnh để ctm :P Còn cách lấy Bố Già, Rayleigh, các đô đốc,... thì chịu chết :-s

-Tiến hóa :
+ NPC : Angelika
+ Điều kiện : trình tự + lần chuyển sinh
(Lưu ý là mỗi lần tiến hóa thì mỗi nói chuyện với Angelika và phải đủ điều kiện thì mới tiến hóa được)

1 - Vivi (1 chuyển)
2 - Usopp (2 chuyển)
3 - Nami(3 chuyển)
4 - Chopper (4 chuyển) [Riêng Chopper thì khi t.h xong có trường hợp vẫn còn skill cũ và sẽ hiện ra 1 con cừu xanh, lại nc với nó để chuyển skill Chopper sang đúng skill lúc t.h xong]
5 - Sanji (5 chuyển)
6 - Zoro (6 chuyển)
7 - NicoRobin (6 chuyển)
8 - Franky (6 chuyển)
9 - Luffy (7 chuyển)

P/S : Mình chỉ mới test đ.đội theo tình tiết thôi còn tự do thì chưa, nhưng theo mình thấy thì có thể có 1 số con ko tiến hóa được, vì nếu theo tình tiết thì khi t.hóa Chopper xong rồi muốn t.hóa Sanji thì phải t.hóa xong Mr2 và Tashigi, đằng này mình test từ Chopper lên Sanji có thể bỏ qua Mr2-Tashigi ^^ Cuối cùng ra được cái list thứ tự ghi ở trên :)

Trích lại update của Kuldo, đây có thể là patch mới nhất và những thay đổi của patch này tạm thời mình chỉ biết là :
+ Đổi skill nộ của main lúc đầu thành skill -nộ, vì thấy ghi dùng TC nên đoán có thể nó là skill Quyền Pháp Bê Đê của Mr2.
+ Khi chuyển sinh lv ko trở về 1 mà sẽ đúng theo webgame game5 (ai xài patch cũ khi cs chắc thấy).

mimicola
13-05-13, 11:10 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
làm sao để sữa lại thấy mấy cái chữ chứ nhìn vao trống không:Laluot_237:

hashaha
13-05-13, 11:33 PM
sadboyst cho mình hỏi làm sao có chopper vậy

sadboyst
14-05-13, 12:09 AM
sadboyst cho mình hỏi làm sao có chopper vậy
Chopper nó cũng như cách bạn lấy Usopp vậy, giống hệt cốt truyện OP, đánh hết Map đảo tuyết (tức win boss cuối của Map đó là Wapol) là nó add Chopper vào Kho.

fandkn1
14-05-13, 12:19 AM
Dùng Cheat Engine được đó mọi người, game này làm từ RPG Maker XP nên dùng công thức *2+1.

-------------------------
Hướng dẫn cho những bạn chưa biết :
1. Mở game chơi : newgame hay loadsave tùy bạn.
2. Bật CE như hình <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
3. Cheat beri-vàng-ct-dv thì dùng công thức *2+1 (* là dấu nhân).
Mình sẽ hướng dẫn làm Beri thôi vì vàng-ct-dv cũng làm giống vậy và do khả năng diễn đạt mình kém nên mình sẽ dùng hình ảnh.

Có trường hợp Scan 1 lần là ra 1~3 address nên chỉ việc click thay đổi giá trị thôi, nếu thấy nhiều address quá thì tiến hành thay đổi số Beri (như hội đàm, shop,... chẳng hạn) rùi tiến hành Next Scan

bác ơi sao em cheat enige tìm xong giá trị . đổi số rồi ok cái là bị dis game nhỉ

sadboyst
14-05-13, 12:30 AM
bác ơi sao em cheat enige tìm xong giá trị . đổi số rồi ok cái là bị dis game nhỉ
Lúc bạn đổi giá trị thì điền khoảng 7~8 số thôi, hoặc có thể do bạn thay đổi 2(nhiều) lần liên tiếp (tức là bạn đổi xong hết rùi mà thấy ít quá nên làm lại bước 4-5-6 là rất dễ dis), cứ xài hết thì làm lại từ đầu cho chắc.

fandkn1
14-05-13, 12:37 AM
híc ! . em làm mới hoàn toàn . scan lần đầu ra 1 giá trị . đổi value ( 10 000 000 ) rồi ok cái là dis ! ( beri)

sadboyst
14-05-13, 01:48 AM
híc ! . em làm mới hoàn toàn . scan lần đầu ra 1 giá trị . đổi value ( 10 000 000 ) rồi ok cái là dis ! ( beri)
Ko được điền số 0 vào nhé bạn. Có số 0 thì bạn điền 10, 100, 1000,... vẫn dis :)

utbanh
14-05-13, 10:44 AM
cheat mà cũng ko bít nghệ thuật gì hết (một số)*2+1 kết quả luôn luôn là số lẻ. chỉ cần số cuối cùng là số lẻ sẻ không bị dis!

ellaing87
14-05-13, 03:54 PM
cách lấy Bố Già, Rayleigh là đánh bại Moriah

nicespeed
14-05-13, 05:01 PM
Nhìn cái biểu tượng game giống RPG Maker XP

udikaka
14-05-13, 11:56 PM
Ai có down bản update rồi up lên mediafire đi . Link của TQ die rùi :(

hashaha
15-05-13, 11:41 AM
Ai có down bản update rồi up lên mediafire đi . Link của TQ die rùi :(

Có die đâu thím xem lại xem mình vừa vào link co delete đâu

thuoclano12
15-05-13, 05:32 PM
Thớt ơi bản này lúc đầu vào game có được chọn nhân vật không hay chỉ có 1 nhân vật vậy?

viethuong9087
15-05-13, 05:53 PM
Thớt ơi bản này lúc đầu vào game có được chọn nhân vật không hay chỉ có 1 nhân vật vậy?

Vào game chỉ được có 1 nhân vật thôi bạn à.

sinhnet007
15-05-13, 08:22 PM
Game này cho khác hay . Cón gam nào nữa hôk bạn , giống "bá nghiệp xuan thu" vậy đó

chuoiqanh
20-05-13, 07:29 PM
mình down đến 96% nó đòi user & pas là sao ~X(

hayashi
25-05-13, 05:51 PM
ai có file up host khác được không vậy, down ko được. Thanks

nthu18
26-05-13, 07:08 PM
có ai biết chỉnh sửa game này như thế nào ko

eronliny
06-06-13, 01:34 PM

quancoi000
07-06-13, 02:17 AM

đi máp, câu hỏi này mà cũng hỏi ra được sao? :-ss

delete91
07-06-13, 04:33 PM

cậu kích vào hình con cừu trắng đầu tiên, chọn dòng đầu là tất cả đồng đội mang theo đều lên level.Cứ kích thoải mái nhá:D
hack chiến tích lên mà kích, vì khá hao đó.

quancoi000
08-06-13, 01:12 PM
cậu kích vào hình con cừu trắng đầu tiên, chọn dòng đầu là tất cả đồng đội mang theo đều lên level.Cứ kích thoải mái nhá:D
hack chiến tích lên mà kích, vì khá hao đó.

đến mùa quýt sang năm mới lên được. cứ đánh thằng moria map cuối là nhanh lên level nhất!, chỉ cần 1 mình râu trắng dame thôi là quá đủ rồi!

skriptank
19-06-13, 10:22 AM
Game làm = RMXP chăng, nhìn icon giống thế :-?
Đúng rồi, làm = RMXP thì các bạn phải cài font china vào, vì các file hình ảnh có tiếng tàu, nếu ko tên file hình ảnh là các ô vuông hệ thống game sẽ ko nhận đc.

fearman
23-06-13, 06:05 PM
Hôm bữa cố mài mò vụ tiến hóa cuối cùng cũng ra, nhưng tới h mới rãnh để ctm :P Còn cách lấy Bố Già, Rayleigh, các đô đốc,... thì chịu chết :-s

-Tiến hóa :
+ NPC : Angelika
+ Điều kiện : trình tự + lần chuyển sinh
(Lưu ý là mỗi lần tiến hóa thì mỗi nói chuyện với Angelika và phải đủ điều kiện thì mới tiến hóa được)

P/S : Mình chỉ mới test đ.đội theo tình tiết thôi còn tự do thì chưa, nhưng theo mình thấy thì có thể có 1 số con ko tiến hóa được, vì nếu theo tình tiết thì khi t.hóa Chopper xong rồi muốn t.hóa Sanji thì phải t.hóa xong Mr2 và Tashigi, đằng này mình test từ Chopper lên Sanji có thể bỏ qua Mr2-Tashigi ^^ Cuối cùng ra được cái list thứ tự ghi ở trên :)

Trích lại update của Kuldo, đây có thể là patch mới nhất và những thay đổi của patch này tạm thời mình chỉ biết là :
+ Đổi skill nộ của main lúc đầu thành skill -nộ, vì thấy ghi dùng TC nên đoán có thể nó là skill Quyền Pháp Bê Đê của Mr2.
+ Khi chuyển sinh lv ko trở về 1 mà sẽ đúng theo webgame game5 (ai xài patch cũ khi cs chắc thấy).

Tình hình là mình tiến hóa ko đc .
Vivi chuyển sinh 5 lần , lv 100 mà vẫn ko tiến hóa đc . Bạn có thể nói rõ điều kiện tiến hóa ko

aaa6je
25-06-13, 07:12 PM
:-?:-?:-?:-?:-?:-? thím nào bày tui cái tui k mún cài font vẫn chơi đc k tại hum bữa cài font hư mẹ nó win cài lại sợ rồi[-X

bridigane
25-09-14, 10:43 AM
bạn nào có thể up link down mới đc ko.. link trung quốc die rồi :( Cảm ơn trước

ongchu485
25-09-14, 03:06 PM
bạn nào có thể up link down mới đc ko.. link trung quốc die rồi :( Cảm ơn trước
Lại là cái game đuôi exe này! tưởng là server chứ!
Chả có gì mới!

9876543211
23-02-15, 08:57 PM
bác nào còn link ko up lên cho em với. link die rồi